[Funland] Xin hỏi cách làm sổ hồng để bán nhà.

BảoChang

Xe tải
Em nghĩ cụ nên cho em cụ đi cai đi , sau rồi tính tiếp

Ngoisaoden27

Xe đạp
1/ cụ báo bế đi cai
2/ cụ cho thêm nhiều tiền để ku e nó đớp sâu vào
—> cụ outo k phải đi đâu cả :D
1 ngày nó phải có 300k_ 500k tiền mua xike . E ko lo nổi . Bế đi cai cũng tránh dc có 1 thời gian .😔

muachieukyniem

Xe điện
Làm lại sổ tốn tiền ko bác , phức tạp ko
Phức tạp. Nhưng làm lại được nếu ông cụ nhà cụ không biết để phá.
Cụ ra phường trình báo mất. Họ sẽ xác minh, đăng tin 30 ngày. Sau đó họ sẽ làm xác nhận mất sổ cho cụ.
Cụ cầm xác nhận này lên quận làm lại thôi.
Tiền phí ko tốn nhiều. Tiền bồi dưỡng thì tùy ạ.

P/s. Cụ ko thể bỏ thằng xike được đâu. Tiêu hết tiền, nó lại mò đến cụ thôi. Cụ bán nhà, tiền đấy bơm cho CA cho nó cái án chục năm mới yên ổn đc.

Ngoisaoden27

Xe đạp
Phức tạp. Nhưng làm lại được nếu ông cụ nhà cụ không biết để phá.
Cụ ra phường trình báo mất. Họ sẽ xác minh, đăng tin 30 ngày. Sau đó họ sẽ làm xác nhận mất sổ cho cụ.
Cụ cầm xác nhận này lên quận làm lại thôi.
Tiền phí ko tốn nhiều. Tiền bồi dưỡng thì tùy ạ.

P/s. Cụ ko thể bỏ thằng xike được đâu. Tiêu hết tiền, nó lại mò đến cụ thôi. Cụ bán nhà, tiền đấy bơm cho CA cho nó cái án chục năm mới yên ổn đc.
Về phần ông già thì 2 tháng ổng mới về nhà 1 lần . Em tính làm sổ để hờ đó . Nếu cùng đường với nó rồi em sẽ bán nhà đi . Chia làm 3 phần công bằng rồi e sẽ đi nơi khác ko cho nó biết chỗ , đổi hết số điện thoại . Loại như nó cứ coi như nó bị bệnh nặng hết chữa được và nó nên chết sớm đi để cho gia đình và xã hội bớt đi gánh nặng . Học cấp 2 nó đã nghiện ngập rồi bỏ học ở nhà hút hít 8 năm nay rồi .ko kiếm ra được đồng nào mà vơ vét tiền trong nhà đi mua đá chơi .có tháng nó đi làm lãnh dc vài triệu là rủ bạn xike của nó vô nhà mở tiệc ma túy. khuyên bảo thậm chí bố mẹ đánh nhau với nó nhưng nó ko nghe . E chỉ còn bước cuối cùng bán nhà thôi .

Ngoisaoden27

Xe đạp
Em nghĩ cụ nên cho em cụ đi cai đi , sau rồi tính tiếp
Nó hăm dọa ai báo c.a cho nó đi cai là nó đâm người đó . Chuyện này để ông già nó lo đi , con ổng đẻ thì để ổng lo . Ổng là cha nó cũng biết nó xike nặng rồi , lần trước nó đòi đâm em alo cho ổng , ổng ko giải quyết còn nói ko sao đâu . Em xía vô nó giết e mất .

Crazycars

Xe tăng
Cứ cho cụ cầm sổ và cụ bán đi rồi chia đều bằng tiền hả. Liệu mọi người có ưng thuận ra đi cho cụ bán không?

Ngoisaoden27

Xe đạp
Cứ cho cụ cầm sổ và cụ bán đi rồi chia đều bằng tiền hả. Liệu mọi người có ưng thuận ra đi cho cụ bán không?
Ông già đem cuốn sổ đi theo vợ mới ổng ở chỗ khác rồi , kêu ổng bán rồi chia , 101% ổng ko chịu . Nhỏ em gái cũng đồng ý bán . Bà già thì cũng chịu hết nổi thằg xike đó nói e muốn làm gì làm mà phải cẩn thận .
Còn thằg xike đó nó cần tiền hút thôi . Sau này e nói 1 phát nó chịu ngay .
Nhà chỉ có nhiêu đó người thôi.
Sổ sách giấy tờ thì duy nhất mình e đứng tên .

Vulcan V70

Xe trâu
Ông già nói căn nhà cho 3 đứa . Nhưng em đại diện ra đứng tên trên giấy tờ. Giờ e sống chung ko nổi với nó nữa , muốn lấy phần của em rồi ra đi thôi .
Việc này phải được sự đồng thuận của các thành viên trong gia đình mợ rồi.
Mợ tự ý làm thì mâu thuẫn giữa anh chị em sẽ trở lẻn rất căng.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
rất tiếc là kg thể được cụ à
1- sổ hồng ông bố cụ đang cầm trong tay lên cụ kg thể đi sang tên được
2- cả bố mẹ cụ vẫn còn sống lên sổ hồng đó là tài sản của cả ông và bà ..cụ chỉ là hàng thừa kế số 1 ( cùng các anh em ruột của cụ thôi) lên cụ và các anh em này cũng kg thể tự chuyển tên được
trừ khi cụ lừa được bố của cụ xùy ra cái sổ hồng đó cho cụ( hợp đồng chuyển nhượng cụ đã có vì đã công chứng phải kg..) thì cụ mới có thể chuyển tên cho cụ được
chia buồn cùng cụ thớt
Đọc kỹ hãy nói, sổ hồng tên cụ Thớt rồi, về tình thì là của bố mẹ nhưng về lý thì của cụ ấy. Bán tốt.
phức tạp lắm và cực khó làm lại . vì đám sai nha giờ cũng sợ lắm lỡ cụ lừa họ thì sao
Biết thì nói không thì trật tự chứ phán linh tinh thế này người ta cười cho. Ví dụ đánh mất sổ hồng mà không làm lại được á? Sai nha nào lừa?

KatKik

Xe điện
Bảo nó, mày lấy sổ về đây để tao bán nhà chia tiền cho mày. Nó sẽ có cách moi đc sổ từ ông bô.

khói_lửa

Xe buýt
Họ có lưu hồ sơ nhà đất trên quận mà . Sao sợ lừa được .
Cụ đừng tưởng là phía phòng tài nguyên họ cấp lại cho cụ nhé..cái chính là họ sợ cụ báo mất . nhưng chắc gì đã mất cụ hiểu chưa . tự dưng 1 thửa đất lại lòi 2 sổ hồng . mà lại sổ hồng chuẩn nữa . lơ mơ họ đi tù cả lũ . lên họ sợ cụ lừa họ

Ngoisaoden27

Xe đạp
Việc này phải được sự đồng thuận của các thành viên trong gia đình mợ rồi.
Mợ tự ý làm thì mâu thuẫn giữa anh chị em sẽ trở lẻn rất căng.
E gái với bà già chịu rồi .Thằng xike chưa nói nó biết thôi , biết nó đòi . Ông già thì giữ sổ ko cho bán, nghi sau ổng chết ổng sẽ đưa cuốn sổ cho thằng đó . Lúc 2017 .ông bà già ly dị tòa chia đôi tài sản . ổng ko đồng ý chia nói để nhà cho thằg xike , mẹ e ko chịu nói con nào cũng là con có cho thì cho đồng đều , xong bán nhà cũ mua nhà mới ,ổng mới cử e ra đứng tên chứ tốt lành gì ổng để e đứng tên. Nhưng sau này cũng phải bán thôi . Gia đình chứa nghiện ngập. ngày càng đi xuống ko có lối thoát.
Chừng nào căng quá e mới tính đến nước này thôi . Sống chung với thằng nghiện khổ sở lắm , tiền ko đủ cho nó hút hít , rồi phải mượn nợ lo cho nó.
Em giờ còn trẻ muốn bán sớm để làm lại từ đầu ko muốn chục năm sau này già lớn tuổi ko kiếm dc tiền biết nương tựa ai sống không bằng chết.
Em ko tham lam của ai . Chỉ muốn lấy đúng phần của em thôi rồi dùng tiền đó mua căn nhà nhỏ để sống lo cho mẹ.

khói_lửa

Xe buýt
Đọc kỹ hãy nói, sổ hồng tên cụ Thớt rồi, về tình thì là của bố mẹ nhưng về lý thì của cụ ấy. Bán tốt.

Biết thì nói không thì trật tự chứ phán linh tinh thế này người ta cười cho. Ví dụ đánh mất sổ hồng mà không làm lại được á? Sai nha nào lừa?
Lý thuyết thì như cụ nói đó ..chắc cụ chưa đi làm lại sổ hồng lên mới nói thế..cụ thử đi ..chúng nó chả hành cho cụ ra bã ..đừng hòng làm lại ..trừ khi cụ báo nhà cụ cháy sạch và phía xxx có xác nhận thì may ra..nhưng cũng phải vài năm nhé
Mà cụ đọc kỹ còm tôi nói về sợ lừa..sai nha nào lừa cụ thớt.mà chính đám sai nha sợ cụ thớt lừa họ . báo mất sổ hồng kìa kìa.

Chỉnh sửa cuối:

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Lý thuyết thì như cụ nói đó ..chắc cụ chưa đi làm lại sổ hồng lên mới nói thế..cụ thử đi ..chúng nó chả hành cho cụ ra bã ..đừng hòng làm lại ..trừ khi cụ báo nhà cụ cháy sạch và phía xxx có xác nhận thì may ra..nhưng cũng phải vài năm nhé
Ít lý thuyết thôi, tôi mới làm lại mới bán xong đây. Tôi nói tôi đánh rơi ở đường, XXX xác nhận cái một. Thời gian cả làm lại cả bán tầm 3 tháng.

Cụ nói Sai nha lừa là lừa cái gì?

khói_lửa

Xe buýt
Ít lý thuyết thôi, tôi mới làm lại mới bán xong đây. Tôi nói tôi đánh rơi ở đường, XXX xác nhận cái một. Thời gian cả làm lại cả bán tầm 3 tháng.

Cụ nói Sai nha lừa là lừa cái gì?
Cụ đọc kỹ còm tôi đi đã . cụ hỏi hơi sai rồi đó

muachieukyniem

Xe điện
Nhà cụ mà bán giờ được bao nhiêu ?
Sổ đỏ tên cụ thì bố thằng nào cướp được. Kể cả ông già có cho nó cầm sổ đem đặt thì cũng chỉ được dăm triệu.

Ngoisaoden27

Xe đạp
Nhà cụ mà bán giờ được bao nhiêu ?
Sổ đỏ tên cụ thì bố thằng nào cướp được. Kể cả ông già có cho nó cầm sổ đem đặt thì cũng chỉ được dăm triệu.
Bán được hơn 3 tỷ . Mỗi đứa 1 tỷ . Em với nhỏ em gái hùn vô là 2 tỷ mua dc cái nhà bé rồi, có chổ che mưa che nắng

Spencie

Xe tăng
Chào các bác , chuyện của em là ông già có sang tên căn nhà lại cho em , nhưng sổ hồng thì ổng đem cất dấu rồi . Tâm nguyện của ổng là để cho 3 đứa con nương tựa.
Nhưng mà cái thằng e 23t nó nghiện đá ma túy rất nặng gần 7 năm nay rồi . Nó ko làm ra tiền mà cứ lừa lọc tiền của trong nhà riết gia đình rơi vào khó khăn đến đổ nợ. Nó nát tới nỗi trong người có giấy cmnd cũng đem cầm vài trăm để mua hàng hút. Em với nó vài lần cũng suýt chém nhau vì e ko cho nó mượn tiền .
Mẹ e đi làm cực khổ dc nhiêu nó lấy tiền hút hết . Ko có tiền là nó chửi bới .Rất là khốn nạn chưa từng thấy trên cuộc đời .
Ông già thì đang sống bình yên với vợ mới ở chổ khác, ổng cần con trai kế tục hương quả gì đó .nên ko dám làm gì nó .e bó tay với ổng rồi.
Bây giờ có kêu c.a bắt nó đi cai cũng tránh dc nó 1 thời gian thôi . Nó lại về hành gia đình típ . E muốn làm dứt khoát.
Gia hòa vạn sự hưng . Nhà có xike với cờ bạc muôn đời ko ngóc đầu lên nổi 👏👏 . E ko muốn sau cả nhà phải đi ăn xin .
Em muốn lấy 1/3 giá trị căn nhà này đi mua căn khác ở để lo cho mẹ và đứa e gái út . Các bác nào rành về nhà đất chỉ em với. em cám ơn .
Em chỉ dự tính như vậy thôi . Sổ hồng thì ông già đang giữ , muốn bán cũng phải qua ải ổng🙏🙏. Mà em stress lắm rồi , giờ làm ra đồng tiền khó khăn gặp thằng xike báo hại gia đình ko chịu nổi nữa .
Thì cụ làm thủ tục tách sổ ra, VD mảnh đất 300 m2, chia 3 con mỗi con 100m2, cụ họp gai đình thống nhất phân chia địa giới, rồi mười Địa chính đến đo đạc, lập thành sổ riêng của cụ 100m2, lúc đó cụ xây tường bao quanh mảnh đất, toàn quyền cụ sử dụng, bán đi hay xây nhà ở thoải mái.

vanza6061

Xe tải
Chào các bác , chuyện của em là ông già có sang tên căn nhà lại cho em , nhưng sổ hồng thì ổng đem cất dấu rồi . Tâm nguyện của ổng là để cho 3 đứa con nương tựa.
Nhưng mà cái thằng e 23t nó nghiện đá ma túy rất nặng gần 7 năm nay rồi . Nó ko làm ra tiền mà cứ lừa lọc tiền của trong nhà riết gia đình rơi vào khó khăn đến đổ nợ. Nó nát tới nỗi trong người có giấy cmnd cũng đem cầm vài trăm để mua hàng hút. Em với nó vài lần cũng suýt chém nhau vì e ko cho nó mượn tiền .
Mẹ e đi làm cực khổ dc nhiêu nó lấy tiền hút hết . Ko có tiền là nó chửi bới .Rất là khốn nạn chưa từng thấy trên cuộc đời .
Ông già thì đang sống bình yên với vợ mới ở chổ khác, ổng cần con trai kế tục hương quả gì đó .nên ko dám làm gì nó .e bó tay với ổng rồi.
Bây giờ có kêu c.a bắt nó đi cai cũng tránh dc nó 1 thời gian thôi . Nó lại về hành gia đình típ . E muốn làm dứt khoát.
Gia hòa vạn sự hưng . Nhà có xike với cờ bạc muôn đời ko ngóc đầu lên nổi 👏👏 . E ko muốn sau cả nhà phải đi ăn xin .
Em muốn lấy 1/3 giá trị căn nhà này đi mua căn khác ở để lo cho mẹ và đứa e gái út . Các bác nào rành về nhà đất chỉ em với. em cám ơn .
Em chỉ dự tính như vậy thôi . Sổ hồng thì ông già đang giữ , muốn bán cũng phải qua ải ổng🙏🙏. Mà em stress lắm rồi , giờ làm ra đồng tiền khó khăn gặp thằng xike báo hại gia đình ko chịu nổi nữa .
1- ông cụ thân sinh ra cụ đã sang tên sổ hồng cho cụ là cụ hoàn toàn có quyền (sử dụng và sở hữu căn nhà đó)
2- cụ có chắc chắn là cái sỏ hồng đó đứng tên 1 mình cụ hay không?
3- nếu chắc chắn là sang tên 1 mình cụ thì đương nhiên phải có GIẤY MUA BÁN,CHO, TẶNG, THỪA KẾ có chữ ký của cụ
có đủ các mục trên thì ông cụ thân sinh ra cụ không còn quyền hạn gì trong căn nhà đó nữa. việc tiếp theo cụ cầm hộ khẩu ra phường trình báo là MẤT SỔ ĐỎ để xin làm cái mới. việc tiếp theo là TỰ CỤ GIẢI QUYẾT VỚI GIA ĐÌNH

ying80

Xe buýt
Về phần ông già thì 2 tháng ổng mới về nhà 1 lần . Em tính làm sổ để hờ đó . Nếu cùng đường với nó rồi em sẽ bán nhà đi . Chia làm 3 phần công bằng rồi e sẽ đi nơi khác ko cho nó biết chỗ , đổi hết số điện thoại . Loại như nó cứ coi như nó bị bệnh nặng hết chữa được và nó nên chết sớm đi để cho gia đình và xã hội bớt đi gánh nặng . Học cấp 2 nó đã nghiện ngập rồi bỏ học ở nhà hút hít 8 năm nay rồi .ko kiếm ra được đồng nào mà vơ vét tiền trong nhà đi mua đá chơi .có tháng nó đi làm lãnh dc vài triệu là rủ bạn xike của nó vô nhà mở tiệc ma túy. khuyên bảo thậm chí bố mẹ đánh nhau với nó nhưng nó ko nghe . E chỉ còn bước cuối cùng bán nhà thôi .
Phát này cụ báo là cũng khung tổ chức sử dụng là đủ 7-8 quyển rồi. Chơi lớn 1 lần cho nó vài triệu để rủ bạn bè mở tiệc đê