[Funland] Xin hỏi cách làm sổ hồng để bán nhà.

sudichat2002

Xe container
Việc này phải được sự đồng thuận của các thành viên trong gia đình mợ rồi.
Mợ tự ý làm thì mâu thuẫn giữa anh chị em sẽ trở lẻn rất căng.
Ơ, giờ sổ đó sang tên mợ rồi, đứng tên 1 mình mợ: Nguyễn Thị Mợ
Thì chẳng liên quan đến ai nữa (không liên quan bố mẹ anh chị, k liên quan đến chồng con), 1 mình mợ ấy được quyền định đoạt...
Bố của mợ có cầm quyển sổ tên mợ chỉ là cầm tờ giấy màu hồng thôi, mợ lên văn phòng đăng ký đất đai báo mất sổ, đề nghị cấp lại, loằn ngoằn tý cho phường vài chục cho nhanh là xong...

Ngoisaoden27

Xe đạp
Thì chẳng liên quan đến ai nữa (không liên quan bố mẹ anh chị, k liên quan đến chồng con), 1 mình mợ ấy được quyền định đoạt...
Bố của mợ có cầm quyển sổ tên mợ chỉ là cầm tờ giấy màu hồng thôi, mợ lên văn phòng đăng ký đất đai báo mất sổ, đề nghị cấp lại, loằn ngoằn tý cho phường vài chục cho nhanh là xong...
Cám ơn bác

Ngoisaoden27

Xe đạp
1- ông cụ thân sinh ra cụ đã sang tên sổ hồng cho cụ là cụ hoàn toàn có quyền (sử dụng và sở hữu căn nhà đó)
2- cụ có chắc chắn là cái sỏ hồng đó đứng tên 1 mình cụ hay không?
3- nếu chắc chắn là sang tên 1 mình cụ thì đương nhiên phải có GIẤY MUA BÁN,CHO, TẶNG, THỪA KẾ có chữ ký của cụ
có đủ các mục trên thì ông cụ thân sinh ra cụ không còn quyền hạn gì trong căn nhà đó nữa. việc tiếp theo cụ cầm hộ khẩu ra phường trình báo là MẤT SỔ ĐỎ để xin làm cái mới. việc tiếp theo là TỰ CỤ GIẢI QUYẾT VỚI GIA ĐÌNH
Cám ơn bác , giấy tờ nhà và sổ hồng duy nhất đứng tên em . Giấy bán , cho , tặng thừa kế thì ko có

Caphe mộc

Xe tải
Sổ sang tên cụ rồi mà bố cụ giữ thì chỉ còn cách duy nhất là lên xã báo mất sổ đỏ (tải mẫu đơn báo mất điền vô), sau đó xã nó sẽ chuyển đơn lên phòng tài nguyên huyện (quận) và sẽ niêm yết thông báo mất tại xã 15 ngày. Sau thời gian trên công an xã (phường) sẽ xác nhận việc mất này. Lúc này cụ làm hồ sơ xin cấp mới. hehe, quy trình kinh chưa. Cách khác là rủ ông già đi nhậu bù khú, tỉ tê rồi ăn tộm thôi.

Ngoisaoden27

Xe đạp
Sổ sang tên cụ rồi mà bố cụ giữ thì chỉ còn cách duy nhất là lên xã báo mất sổ đỏ (tải mẫu đơn báo mất điền vô), sau đó xã nó sẽ chuyển đơn lên phòng tài nguyên huyện (quận) và sẽ niêm yết thông báo mất tại xã 15 ngày. Sau thời gian trên công an xã (phường) sẽ xác nhận việc mất này. Lúc này cụ làm hồ sơ xin cấp mới. hehe, quy trình kinh chưa. Cách khác là rủ ông già đi nhậu bù khú, tỉ tê rồi ăn tộm thôi.
Cám ơn bác

Ngoisaoden27

Xe đạp
Phát này cụ báo là cũng khung tổ chức sử dụng là đủ 7-8 quyển rồi. Chơi lớn 1 lần cho nó vài triệu để rủ bạn bè mở tiệc đê
Nó đã xác định cuộc đời nó ko còn gì để mất rồi . Em muốn làm 1 phát dứt khoát . Nhà trước sau gì cũng bán thôi . Bán được sớm thì tốt .

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
rất tiếc là kg thể được cụ à
1- sổ hồng ông bố cụ đang cầm trong tay lên cụ kg thể đi sang tên được
2- cả bố mẹ cụ vẫn còn sống lên sổ hồng đó là tài sản của cả ông và bà ..cụ chỉ là hàng thừa kế số 1 ( cùng các anh em ruột của cụ thôi) lên cụ và các anh em này cũng kg thể tự chuyển tên được
trừ khi cụ lừa được bố của cụ xùy ra cái sổ hồng đó cho cụ( hợp đồng chuyển nhượng cụ đã có vì đã công chứng phải kg..) thì cụ mới có thể chuyển tên cho cụ được
chia buồn cùng cụ thớt
Bán được hơn 3 tỷ . Mỗi đứa 1 tỷ . Em với nhỏ em gái hùn vô là 2 tỷ mua dc cái nhà bé rồi, có chổ che mưa che nắng
Ca này khó điều trị rồi. Bán, chia tiền, mua chỗ khác. Thì hết tiền nó lại mò đến ăn.chầu ở chực đó. Khi đã nghiện thì k còn sĩ diện đâu.
Trừ khi chuyển đi thật xa thật bí mật.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cái này em thấy sai sai.
Vợ em có mảnh đất đứng tên 1 mình, bố mẹ nhờ đứng tên từ thời chưa cưới. Đến khi mẹ vợ muốn bán phải làm giấy ủy quyền. Phòng công chứng xem giấy Đăng ký kết hôn của em thấy ngày kết hôn sau ngày sổ đỏ. Ok. Em k có quyền. Nhưng vẫn bắt vợ em đi xin xác nhận kết hôn lần 1 vì sợ tài sản này của chồng trước.
Ở vị trí người mua thì phải chắc cú tài sản đó của 2 vợ chồng hay k? 3 tỏi chứ có ít đâu.

pham minh

Xe container
Sổ đang đứng tên của em . Mà ổng đem đi cất rồi ko biết ở đâu . Còn lâu ổng mới chịu đem sổ ra . Em nghi sau chết ổng sẽ đưa nó là tiêu luôn
Sổ mà đứng tên một mình cụ thì cụ lên phòng tài nguyên môi trường ( quận, huyện )báo mất thì sẽ có sổ mới thủ tục mất thời gian thôi. Có điều em sợ rằng gia đình cụ sau đó sẽ loạn cào cào kiện cáo các kiểu

sudichat2002

Xe container
Cái này em thấy sai sai.
Vợ em có mảnh đất đứng tên 1 mình, bố mẹ nhờ đứng tên từ thời chưa cưới. Đến khi mẹ vợ muốn bán phải làm giấy ủy quyền. Phòng công chứng xem giấy Đăng ký kết hôn của em thấy ngày kết hôn sau ngày sổ đỏ. Ok. Em k có quyền. Nhưng vẫn bắt vợ em đi xin xác nhận kết hôn lần 1 vì sợ tài sản này của chồng trước.
Ở vị trí người mua thì phải chắc cú tài sản đó của 2 vợ chồng hay k? 3 tỏi chứ có ít đâu.
Mẹ vợ cụ muốn giao dịch tài sản của vợ cụ đứng tên thì bà ấy phải được uỷ quyền của chủ tài sản là đúng rồi mà cụ
Vì là tài sản trước hôn nhân nên công chứng nó cũng phải xác định tình trạng hôn nhân của vợ cụ tại thời điểm có tài sản, nhỡ đâu lúc đó là của chồng cũ vẫn tranh chấp thì sao

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mẹ vợ cụ muốn giao dịch tài sản của vợ cụ đứng tên thì bà ấy phải được uỷ quyền của chủ tài sản là đúng rồi mà cụ
Vì là tài sản trước hôn nhân nên công chứng nó cũng phải xác định tình trạng hôn nhân của vợ cụ tại thời điểm có tài sản, nhỡ đâu lúc đó là của chồng cũ vẫn tranh chấp thì sao
Thế nên sổ đỏ tên Nguyễn Thị Mợ mà giao dịch k phụ thuộc vào chồng con em thấy cứ sai sai.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mợ thớt đừng nghe các cụ trên đây xúi dại vượt mặt ông già.
Sổ đỏ ông đang cầm. Cứ cho mợ làm lại được rồi bán.
Ông già thấy tiền tao, tao sợ chúng nó cho thằng út ra đường nên t mới cầm sổ, giờ đang sống sờ sờ mà chúng nó lừa tao. Ông làm tanh bành ra hết khéo mợ thớt bị kiện tụng tranh chấp, báo giả mất sổ, mệt mỏi....

kokhodau

Xe buýt
cái gì ở trong tay mình là chắc.
mợ ra văn phòng luật họ tư vấn cho vụ giấy tờ thủ tục.
nhà nếu chia thì xác định chia 4(mẹ cùng các con).
chia 3 thì mẹ mợ ra đường ah.
nghiện thì vẫn phải đi cai,chẳng còn cách nào khác.kết hợp nhờ sự giúp đỡ của lao động thương binh xã hội địa phương.
23 tuổi nó vẫn còn nhiều cơ hội với đời.
muốn mình yên thân thì phải giúp đỡ nó,nó khỏe+tốt lên là mình nhàn thân.
ps: Đừng xác định bán chia làm gì,hãy giúp đỡ nó bằng mọi cách.Hy vọng cho nó trở lại bình thường.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chỉ là xác minh tình trạng hôn nhân của vợ cụ thôi, có liên quan gì đến chồng con đâu cụ ơi...
Em mua nhà mà tài sản sau hôn nhân là cứ 2 vc ký mới mua. Nghèo nên chắc ăn.
Tài sản trước hôn nhân thì phải xác nhận hôn nhân lần mấy. Chứ nhỡ chồng cũ về đòi thì vỡ mồm.

sudichat2002

Xe container
Em mua nhà mà tài sản sau hôn nhân là cứ 2 vc ký mới mua. Nghèo nên chắc ăn.
Tài sản trước hôn nhân thì phải xác nhận hôn nhân lần mấy. Chứ nhỡ chồng cũ về đòi thì vỡ mồm.
Hi hi, tài sản sau hôn nhân cụ mua nhà mà nhõn 1 người ký thì sao mà mua đc ạ

Ohno

Xe buýt
Bảo nó học cách tự chế ma túy đá ý. lúc đấy giá sx chỉ bằng 1 phần nhỏ giá thành. vừa có hàng dùng vừa có hàng bán. Còn cụ thì gọi công an úp nó là xong.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hi hi, tài sản sau hôn nhân cụ mua nhà mà nhõn 1 người ký thì sao mà mua đc ạ

Ngoisaoden27

Xe đạp
Ca này khó điều trị rồi. Bán, chia tiền, mua chỗ khác. Thì hết tiền nó lại mò đến ăn.chầu ở chực đó. Khi đã nghiện thì k còn sĩ diện đâu.
Trừ khi chuyển đi thật xa thật bí mật.
Em mua căn nhà cho ng ta thuê lấy tiền , dùng tiền đó thuê nhà trọ sống ,đổi chỗ ở liên tục , đổi cả sdt ,
Còn hơn là hoàn cảnh hiện giờ , sống ko bao giờ ngóc đầu lên dc . Về già biết lấy gì sống . Trừ khi nó chết sớm đi là ko cần phải bán nhà.