Xin hỏi cách ghi đĩa trên máy vi tính để đầu đọc đĩa trên oto có thể đọc được

hdv_du lịch

Xe đạp
Có anh chị nào ở otofun biết cách ghi đĩa từ các file mp3 để đầu đọc đĩa trên oto có thể đọc được không vậy

tonnuchimse

Xe tăng
Bác xài chương trình Nero, khi burn chọn chế độ Audio Disc là ok.

hdv_du lịch

Xe đạp
Vậy là mình lại phải cài Nero à ,Windows Media Player không làm được à bạn???????????

Chỉnh sửa cuối:

getztam

Xe buýt
Nếu đầu đọc đĩa trên xe bác đọc được MP3 thì chỉ cần burn ra đĩa theo dạng MP3 là ok. Nếu chỉ đọc CD Rom thì phải burn theo dạng CD ROM. phần mềm thì như ở trên Nero là đơn giản nhất

etran

Xe buýt
Chương trình gì để đốt đĩa cũng được, với điều kiện là bác phải đốt với tốc độ thật chậm, càng chậm càng tốt. Em thường để tốc độ 4x hoặc 8x, phải tầm nửa tiếng mới được một đĩa :)

gả rừng

Xe hơi
Bác nên dùng Nero để ghi đĩa và chọn đinh dạng file mp3, khi ghi bác để tốc độ thấp thì chất lượng đĩa in ra sẽ tốt hơn. Nhiều đầu trên o tô cũng kén đĩa lắm nên nhiều khi ghi ra không đọc được là chuyện thường ạ .:-s

Tamagochi

Xe tải
Oh, sao các bác phức tạp thế, nếu các bác dùng WinXP trở lên thì chả phải Nê Rô Nê Riếc gì cả. Cứ gom tất cả các file mp3 mà các bác muốn copy vào 1 thư mục. Bỏ cái CD trắng vào máy tính, rồi mở nó ra giống như mở ổ đĩa cứng vậy. Chọn mấy cái file mp3 đã được tuyển, kéo thả vào ổ đĩa CD này(chú ý dung lượng đĩa CD khoảng 650Mb). Sau đó quay lại My Computer, bấm chuột phải vào ổ đĩa CD rồi chọn "Write these files to CD". Windows sẽ chạy cái phần mềm CD Writing Wizard, các bác chọn "Make a data CD" là xong.
Hầu hết các đầu CD trên xe ô tô đều đọc được file Mp3 nên chỉ cần nhét đĩa này vô là nó chơi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Thuxe

Xe tải
Bác cứ theo cụ Ta ma gu chi là đơn giản nhất ạ.

TUB

Xe đạp
Bác chạy ra quán đĩa mua cái đĩa nero ghi cho tiện. Phần mềm này đơn giản mà ghi ra thành CD ( định dạng .wav ) cũng dễ

Escape6699

Xe hơi
Em burn đĩa để lên xe nghe em chỉ dùng mỗi window media player
bác cho đĩa trắng vào ổ đĩa
bác mở cái window media player lên trong đó có phần " Burn " kick vào đó rồi bác ném bài nào bác thích nghe vào cái khung bên tay phải
rồi cuối cùng ấn " Start Burn " là ok , đảm bảo 100% với bác luôn nhưng mà với điều kiện là window media player 11 nhé bác ;)
Chúc bác thành công b-)

lai thue

Xe điện
Vậy là mình lại phải cài Nero à ,Windows Media Player không làm được à bạn???????????
Windows Media Player cũng có, vào Windows Media Player chọn Burn, trong mục burn chọn audio cd, sau đó thích ghi cái gì thì mở ra rồi gắp nó vất sang bên phải, sau khi xong thì chọn start burn góc phải dưới màn hình

SốtVirút

Xe tăng
Bác cứ theo cụ Ta ma gu chi là đơn giản nhất ạ.
chuẩn. 1 cd khoảng 100 đến 120 bài, tha hồ lựa chọn: tân cổ - vàng đỏ - tây ta... đủ các thể loại, chán thì lại copy đĩa khác nghe

Armor

Xe đạp
Có anh chị nào ở otofun biết cách ghi đĩa từ các file mp3 để đầu đọc đĩa trên oto có thể đọc được không vậy
- Nếu bác chịu khó thì tự convert từ các format khác về .mp3 tùy theo bản gốc, VD :CD chọn tốc độ bit, tần số lấy mẫu khoảng trung bình ( khoảng 22-48 khz, 192kbps) , sắp xếp theo từng thư mục , rồi ghi bằng nero hoặc loại khác như mọi người nói. Tuy nhiên nếu đầu kém thì khi chạy file mp3 ghi chất lượng cao sẽ hay lỗi, nhất là lúc qua ổ gà.
- Nếu dàn audio có ổ cắm USB, ( hoặc ipos) thì bác làm cái USB 2GB ghi đầy MP3 rồi cắm vào tiện hơn nhiều.
- Một số xe cũ mọi người hay dùng một cái đọc USB tàu cắm vào cái châm thuốc, khi bật lên nó phát ở tần số FM rồi mở đài đến đúng tần số đó là nghe như FM, cũng rất tiện.

3mienvn

Xe đạp
Xin hỏi cách ghi đĩa trên máy vi tính để đầu đọc đĩa trên oto có thể đọc được

..................................................................................................................
Hi chào các bạn, trước tiên bạn xem kỹ đầu đọc đĩa trên xe của bạn đọc được những loại gì,dvd-cd-mp3-way....sau đó cần có phần mềm nero (7 là tốt nhất cho
người mới nhe) rồi tùy theo bạn định làm đĩa gì mà theo các cách dưới đây :
1-làm cd audio : mở nero chọn cd-chon audio -sẽ có 2 cửa sổ -kéo thả các bài chọn sang của để Bun đĩa ,clics 2 chon từng bài để cắt dài ngắn,sủa lỗi nếu có.tăng giảm gain,tạo độ vang,tạo cân bằng,chỉnh stereo rộng hẹp....có vạch báo dể biết vừa khổ cd hay quá dài (vạch mầu đỏ)-chọn Bun (đốt đĩa).
2-làm cd mp3-way:chỉ kéo thả sang là Bun được.Nhưng cách này làm thì sẽ bị tiếng lúc to lúc nhỏ.tạm thế đã .còn nếu ko muốn thế thì phải 1 p- mềm nũa ai cần tôi sẽ hướng dẫn tiếp nhé.
3 làm dvd có 2 loại: hình và tiếng, và chỉ tiếng ko hình (loại này độc lắm nha )phù mỏi tay quá, thôi hẹn hôm nào tôi mang máy hứong dẫn làm luôn cho trực quan dễ hơn,các bạn muốn tập trung chố nào đó tôi bày cho độ 30 phút xong làm được ngay.
hoặc cần gì cứ bẩu,giúp được làm ngay miễn phí nha.:)

20L5725

Xe tăng
Google serch trên mạng có phần mềm giả định để biến đĩa cứng VCD thành ổ lưu tương tự USB, sau đó chỉ cần cop và paste thông thường vào đĩa rồi cắm vào đầu đĩa trên xe là OK, khỏi cần ghi Nero chi hết.

etran

Xe buýt
Google serch trên mạng có phần mềm giả định để biến đĩa cứng VCD thành ổ lưu tương tự USB, sau đó chỉ cần cop và paste thông thường vào đĩa rồi cắm vào đầu đĩa trên xe là OK, khỏi cần ghi Nero chi hết.
Chịu bác =)) cách này của bác còn phức tạp hơn nhiều bơn (burn) cái đĩa, riêng quả search kia mà bác không gợi ý tên phần mềm là gì đã chả toát mồ hôi rồi :P

WHITE TIGER

Xe container
Nếu ổ CD có đọc được MP3 thì cách hiệu quả nhất chỉ có ghi đĩa thôi.Ghi đĩa dùng nero rồi ghi theo dang data lưu trữ dữ liệu là được rồi.Chọn và download file từ 128kb/s trở lên để âm thanh được chuẩn hơn.Cách này rẻ tiền nhất lại hiệu quả hơn so với cái MP3 cắm ở ổ điện

BVH0509

Xe tải
Nói chung thì có nhiều cách để gi các file lên đĩa. Bác xem cái nào phù hợp với đk nhà bác thì bác làm.
VD như:
- Bác gi file *.mp3 (nên dùng các file có dung lượng từ 192 - 320kb/s nghe hay hơn) lên đĩa thì nếu nhà bác chưa có chương trình nero burn thì bác dùng luôn trình ghi đĩa của winXP. Cái này có lợi điểm: nhanh, gọn, chỉ cần kéo thả là xong và hơn nữa bác dùng đĩa CD 600m khi đưa các file bài hát chưa hết 600m mai bác thích bài khác bác lại copy vào và ghi tiếp đến khi hết thì thôi. Cái này gi kiểu data. Hay bác cũng có thể dùng ngay trình WindownMedia, còn nếu bác dùng Nero, burn hết một đĩa cũng coi như xong. Nhưng khi bác muốn thêm bài hát vào không được (ngoại trừ đĩa CD - RW).
- Bác dùng Nero Burn các phiên bản, đây là phần mềm chuyên nghiệp, ghi được các loại VCD, Audio track... (cái này bác cần mày mò và "voọc thử")
...

Chỉnh sửa cuối:

enter0280

Xe tăng
Oh, sao các bác phức tạp thế, nếu các bác dùng WinXP trở lên thì chả phải Nê Rô Nê Riếc gì cả. Cứ gom tất cả các file mp3 mà các bác muốn copy vào 1 thư mục. Bỏ cái CD trắng vào máy tính, rồi mở nó ra giống như mở ổ đĩa cứng vậy. Chọn mấy cái file mp3 đã được tuyển, kéo thả vào ổ đĩa CD này(chú ý dung lượng đĩa CD khoảng 650Mb). Sau đó quay lại My Computer, bấm chuột phải vào ổ đĩa CD rồi chọn "Write these files to CD". Windows sẽ chạy cái phần mềm CD Writing Wizard, các bác chọn "Make a data CD" là xong.
Hầu hết các đầu CD trên xe ô tô đều đọc được file Mp3 nên chỉ cần nhét đĩa này vô là nó chơi thôi.
Túm lại cháu thấy cách này đơn giản nhất các cụ ợ. Nếu các file ko pải mp3 dùng các phần mềm convert là oki.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em hiểu là bác chủ thớt đã burn đĩa, nhưng cho vào ổ đĩa trên xe không đọc được (trong khi các thiết bị khác vẫn đọc ngon)
Nếu đúng vậy, thì vấn đề là ở cái đĩa (chất liệu, mà sắc của cái đĩa). Bác nên chọn một số chủng loại đĩa khác nhau và thử. Loại nào dùng được thì bác đánh dấu và lần sau chi mua và burn loại đấy thôi.
Còn về kỹ thuật thì như các bác ở trên đã hướng dẫn