Xin hỏi cách ghi đĩa trên máy vi tính để đầu đọc đĩa trên oto có thể đọc được

chervolet48

Xe hơi
Làm theo cách của bác này rất hay. Không phải cài nero gì hết nhỉ?

chuotdong

Xe điện
Em hiểu là bác chủ thớt đã burn đĩa, nhưng cho vào ổ đĩa trên xe không đọc được (trong khi các thiết bị khác vẫn đọc ngon)
Nếu đúng vậy, thì vấn đề là ở cái đĩa (chất liệu, mà sắc của cái đĩa). Bác nên chọn một số chủng loại đĩa khác nhau và thử. Loại nào dùng được thì bác đánh dấu và lần sau chi mua và burn loại đấy thôi.
Còn về kỹ thuật thì như các bác ở trên đã hướng dẫn
Mp3 cũng có nhiều loại.đầu trên oto chỉ đọc đc 1 số thôi

bb_9650

Xe buýt
em tưởng bi giờ toàn hỗ trợ usb thì sao cụ không dùng usb cho sướng ạ?

chervolet48

Xe hơi
Windows Media Player cũng có, vào Windows Media Player chọn Burn, trong mục burn chọn audio cd, sau đó thích ghi cái gì thì mở ra rồi gắp nó vất sang bên phải, sau khi xong thì chọn start burn góc phải dưới màn hình
Em làm theo cách của bác ok luôn.Thanks bác nhé.

Chicuong163_9x

Xe máy
cái này bác cứ burn ra đĩa bình thường thui ợ

bboymonkey

Xe hơi
Chú ý nếu ghi = window media player thì nó sẽ tính theo số phút . Còn ghi theo dạng mp3 thì nó sẽ tính theo dung dượng đĩa.
Cần lưu ý là có nhiều dòng xe đời mới vẫn chỉ đọc được dạng ghi theo window media player (ví dụ dòng BMW x6, Lexus G470,Audi Q5 j j ko nhớ)

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
em tưởng bi giờ toàn hỗ trợ usb thì sao cụ không dùng usb cho sướng ạ?
Vẫn có nhiều người độ lại âm thanh trên xe đó Cụ, sao họ không dùng luôn loa theo xe có phải đỡ phải lọ mọ không nhỉ. Quan trọng là chất lượng âm thanh mà họ cảm nhận được chưa phải là thứ họ thích thôi cụ ạ. USB được cái tiện thôi ạ.

Ghi CD để các đầu CD thông dụng đọc được thì khi ghi bất kỳ dùng soft gì, nên ghi ở tốc độ 8x -> 16x, đừng ghi chậm quá vì ghi chậm thì phôi phải chuẩn và đôi khi chỉ có các đầu CDP đắt tiền nó mới đọc thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bb_9650

Xe buýt
Vẫn có nhiều người độ lại âm thanh trên xe đó Cụ, sao họ không dùng luôn loa theo xe có phải đỡ phải lọ mọ không nhỉ. Quan trọng là chất lượng âm thanh mà họ cảm nhận được chưa phải là thứ họ thích thôi cụ ạ. USB được cái tiện thôi ạ.

Ghi CD để các đầu CD thông dụng đọc được thì khi ghi bất kỳ dùng soft gì, nên ghi ở tốc độ 8x -> 16x, đừng ghi chậm quá vì ghi chậm thì phôi phải chuẩn và đôi khi chỉ có các đầu CDP đắt tiền nó mới đọc thôi ạ.
em ủng hộ ý cụ thui, nhưng em thấy cái đầu nhà em chạy đĩa mỗi lần đi đường ổ gà tí lại như gà mắc tóc í, nên em thick usb hơn thôi ạ