Xin hỏi các bác box Toyota : So sánh Civic 1.8 với Vios

mercedes_AMGs65

Xe hơi
bác nóng tính roài, ko phải em chê ai đi Altis vì em cũng là người ở quê bác ạ. Ý em đơn giản là người quê chúng em thì tư duy là ăn chắc mặc bền, chưa chắc đã thích xe tay ga hơn dream. Còn mấy bác trẻ trẻ sành điệu, đầu cắt dựng và vuốt keo, mặc quần bò và áo phông body style thì thích Civic (bác cứ nhìn vào hội Civic thì biết, mấy bác trẻ trẻ ấy toàn nhiều là trên dưới 30 một tí, gần như rất ít bác đứng tuổi nếu so với các hội khác). Đây là thực tế, các bác trẻ trẻ ấy mà đi altis e nghĩ nó cũng ko hợp.

Vậy nên bác nguội nóng đi nhé (b).

Mỗi hãng xe đều có phân đoạn thị trường và khách hàng. Em ví dụ như xe Cam của Toy mà họ dập vỏ giống như Avalon, hay Lexus 5 chỗ thì chắc chả tốn kém hơn tẹo nào. Nhưng khi ấy Avalon và Lexus chả bán được cho ai. Vậy nên ở VN bản thân Civic và Altis cùng phân hạng nhưng khác nhau 1 chút về đối tượng khách hàng.

Thế hệ mới của Civic thì e ko rõ, nhưng xét ở khía cạnh hiện tại thì rõ là Altis sẽ giữ giá hơn vì:
- Người trung tuổi (thường chọn Altis) sẽ ít bán xe hơn mấy bác trẻ trẻ đi Civic cứ 2-3 năm là muốn đổi xe
- Altis mới hiện nay mới ra đc chừng 2 năm, xe cũ nhất thì cũng vẫn còn mới -> ít người đổi, và đổi thì vẫn còn mới lắm, Civic thì từ 2006 nên nhiều người đổi rồi. 2 năm nữa thì ngược lại, CV thế hệ mới mới ra, còn Altis thì sắp có thế hệ mới.
- Do sắp có thế hệ mới nên nhiều người chạy xe CV tranh thủ bán sớm trc khi mẫu mới ra đời. Cũng vì có mẫu mới nên xe CV đương nhiên rẻ đi
- Honda muốn tung mẫu mới ra nên vừa rồi họ bán tống bán tháo xe cũ, hỗ trợ tới 100% thuế trc bạ nên xe ra biển quá rẻ, thành ra xe cũ cũng theo đó cũng rẻ theo.

Em nghĩ là 2-3 năm nữa xe Altis sẽ rẻ vì khi đó quá nhiều xe chạy chừng 4-5 năm -> muốn lên đời, và thời điểm đó chuẩn bị có Altis thế hệ mới.
theo bác nói thì trường hợp của em là cực hiếm đấy ạ!:-?? em chưa đầy 24 cái xuân xanh đi altis mà chưa có ai nói em là chủ tịch xã hay gì cả bác ợ! theo em thi altis trông nó lịch lãm và chững chạc hơn với lại nó tốt thì ng ta mới tin dùng nhiều hơn, khi bán lại ít mất giá hơn cũng 1 phần nhờ vào chât lượng xe xuống cấp không nhiều như những loại xe khác.

quyluong_3bánh

Xe điện
theo bác nói thì trường hợp của em là cực hiếm đấy ạ!:-?? em chưa đầy 24 cái xuân xanh đi altis mà chưa có ai nói em là chủ tịch xã hay gì cả bác ợ! theo em thi altis trông nó lịch lãm và chững chạc hơn với lại nó tốt thì ng ta mới tin dùng nhiều hơn, khi bán lại ít mất giá hơn cũng 1 phần nhờ vào chât lượng xe xuống cấp không nhiều như những loại xe khác.
Vâng!cuối cùng thì vẫn Toy là nhất,nhưng khổ thân các cụ đi cái xe bền như thế thì đến bao giờ nó mới chịu hỏng để các cụ đổi xe khác nhể...=))

namphongcs

Xe hơi
Do định kiến thương hiệu thôi, ng Việt cứ phải là oto Toyota còn điện thoại Nokia, khổ thế đấy, e mà được lựa chọn sẽ nhận CV di cho sướng

mercedes_AMGs65

Xe hơi
Vâng!cuối cùng thì vẫn Toy là nhất,nhưng khổ thân các cụ đi cái xe bền như thế thì đến bao giờ nó mới chịu hỏng để các cụ đổi xe khác nhể...=))
dân em vốn có tính thích ăn chắc, mặc bền mà cụ:-bd

xdthienha

Xe điện
Em ko biết,nếu là em,chọn CV và vios thì em tẩn ngay em CV,ko nói nhiều

nhttt

Xe hơi
Do định kiến thương hiệu thôi, ng Việt cứ phải là oto Toyota còn điện thoại Nokia, khổ thế đấy, e mà được lựa chọn sẽ nhận CV di cho sướng
sau vài năm

, còm của các cụ vẫn chuẩn. Kiểu như định kiến ạ

hauotobacninh

Xe tải
Trước tết 2 thang e co ban 1 con civic 1.8 mt 2007 355t trong khi vios 207 còn đat hon e không hiểu tai sao cu phải toyota trong khi khong co tui khi va abs đấy la chua noi đến phom xe