[Funland] Xin hỗ trợ về ck nhầm :(

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
ngày 1/9 em có chuyển nhầm vào số tk của người này 1 số tiền,sau đó em có ck thêm số tiền nhỏ kèm theo lời nhắn xin lại vì nhầm,nhưng rơi vào im lặng
-e có ra chi nhánh VCB định công gần nhà để gặp giao dịch viên xin hỗ trợ,thì bạn nhân viên hướng dẫn e lập yêu cầu tra soát để gửi lên hội sở và đc thông báo tiếp nhận và giải quyết trong 7 ngày làm việc,rồi đến nay vẫn rơi vào im lặng tiếp..
-vậy có nghĩa là nếu ai rơi vào trường hợp như em mặc nhiên là MẤT
-sự hỗ trợ bên phía ngân hàng VCB là ko hề có
-mong chờ phía người nhận trả lại là may rủi
-em cần phải lấy lại số tiền trên,đấy là mồ hôi nước mắt của em,em viết bài lên đây mong đc các cụ nào biết tư vấn em phải làm ntn để lấy lại tiền của em,viết đơn tố cáo,hay đơn gì gửi ở đâu? phòng hình sự thành phố hay cơ quan điều tra quận huyện nào sẽ tiếp nhận và giải quyết khiếu nại của em
EM XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN MỌI Ý KIẾN ĐÓNG GÓP
0944.511.882 em đạt
Cá nhân tôi tin bác.
Nhưng ngân hàng nó đa nghi hơn tôi 1 tẹo.
Nó đặt câu hỏi:
Biết đâu, Mr Đạt mua gì của Mr Khanh, nhỡ chuyển khoản rồi, và giờ định hủy hợp đồng + đòi cọc hay gì đó tương tự.
Đại loại vậy.

Câu trả lời tốt nhất là từ Bên nhận.
Và thế thì bác phải đợi Bên nhận thôi.
Cái này thì bác nên thông cảm với bank.

Về công nghệ chuyển khoản: Tôi đoán bác dùng smart phone để chuyển khoản.
Tôi thì chỉ dùng laptop. Một phần mắt mũi tôi cũng cà là tóe rồi. Giao diện laptop nó lớn hơn nhiều lần, có chỗ để đọc rõ ràng hơn, con chuột nó cũng tinh xảo hơn ngón tay của bác.
Hình như chuyển nhầm chỉ xảy ra với smart phone thì phải.

Tất nhiên, hết sức thông cảm với các bác phải chuyển đi mỗi ngày chục phát, khó lòng dùng laptop được.

laođộng

Xe máy
E nghĩ chủ thớt cứ làm cái đơn nộp cho ngân hàng cụ mở tk trình bày sự việc xem họ trả lời thế nào. Nhớ là yêu cầu họ trả lời bằng văn bản. Nếu họ ko có động thái gì thì làm đơn lên công an

NNS

Xe ngựa
Họ có cách để tìm được tài khoản thụ hưởng. Tuy nhiên, việc có nhận được tiền trả lại hay không hoàn toàn phụ thuộc vào người thụ hưởng, đúng như Cụ nói. Nhà Cháu kinh doanh, người mua hay trả tiền qua Mobile Banking. Giả sử nhà Cháu nói họ đã nhận hàng còn tiền này là tiền trả tiền hàng thì pháp luật không có bằng chứng để can thiệp. Đây là ví dụ về 1 lần nhà Cháu nhận được tiền chuyển nhầm 24 850 000đ.
Cú nhầm của cụ là do teller bank nó làm lộn, cụ chưa kịp đọc xong tin nhắn thì nó phát hiện ra và huỷ bút toán, cụ đc nhõn 2 cái ms + - chứ chả đc xu nào.
Còn khứa tự bấm bấm lọ chai chuyển mẹ nó tiền đi rồi, trừ kiểu chuyển nhầm số tk không khớp tên kiểu mail lộn địa chỉ hay gọi nhầm số thì tiền nó hất lên hệ thống chả vào đâu vài hôm nó trả về. Còn đúng tên đúng số, bạn ok chuyển qua mấy lần nó hỏi “bạn chắc. Hưa?” thì nhầm là chuyện của bạn, bank nó chả có trách nhiệm lẫn quyền hạn gì can thiệp, ngoài nó đưa bạn điện thoại thằng nhận tự sdi mà thương thảo, nó ko trả thì báo polit

bau67

Xe container
Cú nhầm của cụ là do teller bank nó làm lộn, cụ chưa kịp đọc xong tin nhắn thì nó phát hiện ra và huỷ bút toán, cụ đc nhõn 2 cái ms + - chứ chả đc xu nào.
Còn khứa tự bấm bấm lọ chai chuyển mẹ nó tiền đi rồi, trừ kiểu chuyển nhầm số tk không khớp tên kiểu mail lộn địa chỉ hay gọi nhầm số thì tiền nó hất lên hệ thống chả vào đâu vài hôm nó trả về. Còn đúng tên đúng số, bạn ok chuyển qua mấy lần nó hỏi “bạn chắc. Hưa?” thì nhầm là chuyện của bạn, bank nó chả có trách nhiệm lẫn quyền hạn gì can thiệp, ngoài nó đưa bạn điện thoại thằng nhận tự sdi mà thương thảo, nó ko trả thì báo polit
Tiền vào tài khoản nhà Cháu rồi, hôm sau khi gặp mặt Cậu ấy, nhà Cháu chuyển trả thì Cậu ấy còn bị trừ 11.000đ. Lịch sử giao dịch chỉ được xem trong 30 ngày. Nếu không nhà Cháu chụp màn hình cho Cụ xem.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: NNS

hưvô

Xe lăn

NNS

Xe ngựa
Tiền vào tài khoản nhà Cháu rồi, hôm sau khi gặp mặt Cậu ấy, nhà Cháu chuyển trả thì Cậu ấy còn bị trừ 11.000đ. Lịch sử giao dịch chỉ được xem trong 30 ngày. Nếu không nhà Cháu chụp màn hình cho Cụ xem.
À em đọc nhanh, tưởng vụ nhầm lẫn của cụ là tự bank nó trừ chứ hoá ra cụ ck trả.
Cụ ck trả vì cụ công nhận đó là nhầm và cụ tự nguyện trả lại, bank nó ko quan tâm tới điều này và nó dĩ nhiên công nhận và tính tiền cả 2 giao dịch:))
Nếu cụ ko trung thực, tham, ko chịu trả thì bank vẫn ko có quyền đòi cụ trả cho người ck hay phong toả tk cụ, mà thằng ck lộn chỉ có quyền báo công an, dĩ nhiên mất ối thời gian

NNS

Xe ngựa
tạm đóng băng cái số t ý thôi ạ,và gọi xem đúng nhầm ko?nếu nhầm thì hỗ trợ ck giả lại e thôi :(
Cụ tưởng bank nó có quyền thích là bem tk của khách hàng ư? Muốn bem mang trát của toà hoặc lệnh của công an, chứ nó chả hơi đâu làm những việc đó vì lỗi của cụ. Thế cụ thử nghĩ cứ có thằng đến báo nhầm là nó hăm hở đi phong toả, gọi điện, đòi tiền cho cụ á? Còn lâu nhé. Thế thì sẽ ối thằng mua hàng xong ck xong ngứa mồm quay lại báo bank bem mẹ nó tk chủ shop vừa mua à?

VCHDHN

Xe container
Đây là quy trình nhà nước quy định, bạn kg thể làm tắt được, sau khi các bên liên quan kg có động thái, bạn mới làm đơn được. Kể cả bạn quen XX hay lãnh đạo, bạn vẫn phải qua các bước này
Cụ show cái văn bản quy trình đó lên cho ae rõ, vụ này nhiều ng bị rồi. Em nghĩ cụ chỉ có thể làm mọi việc với tài khoản của cụ, chứ làm sao cụ ra NH kia để blabla được với cái TK không phải của cụ. Mọi thủ tục sẽ bắt đầu từ NH cụ mở TK, em nghĩ thế. :))

bau67

Xe container
À em đọc nhanh, tưởng vụ nhầm lẫn của cụ là tự bank nó trừ chứ hoá ra cụ ck trả.
Cụ ck trả vì cụ công nhận đó là nhầm và cụ tự nguyện trả lại, bank nó ko quan tâm tới điều này và nó dĩ nhiên công nhận và tính tiền cả 2 giao dịch:))
Nếu cụ ko trung thực, tham, ko chịu trả thì bank vẫn ko có quyền đòi cụ trả cho người ck hay phong toả tk cụ, mà thằng ck lộn chỉ có quyền báo công an, dĩ nhiên mất ối thời gian
Báo công an cũng chả làm gì được vì nếu nhà Cháu bảo Cậu ấy hôm qua mua hàng của tôi, đã nhận hàng rồi thì họ chịu ạ !

nvh_hn

Xe container
Năm ngoái em chuyển nhầm 60 chai cho người lạ ở Nha Trang. Ngân hàng giúp đỡ nhiệt tình, cho tên, số đt người thụ hưởng (nhầm) để̀ em khai báo sự việc và trực tiếp liên lạc với bác đó. Cũng may, gặp người tử tế nên sau 1 thời gian (do em đi nước ngoài mất 2 tuần) thì được trả lại. Bác ấy tự cắt 1 triệu chi phí đi lại. Em nhận lại 59 triệu. Cũng công bằng thôi! :)
Có điều Ngân hàng của em là VietinBank chứ không phải Vietcombank như của bác chủ.
Việc ngân hàng cung cấp thông tin khách hàng cho người khác là sai, gặp khách khó tính nó kiện cho thì vỡ thớt.

• Vodka
Reactions: ITI

nvh_hn

Xe container
Cụ show cái văn bản quy trình đó lên cho ae rõ, vụ này nhiều ng bị rồi. Em nghĩ cụ chỉ có thể làm mọi việc với tài khoản của cụ, chứ làm sao cụ ra NH kia để blabla được với cái TK không phải của cụ. Mọi thủ tục sẽ bắt đầu từ NH cụ mở TK, em nghĩ thế. :))
Ông đấy lảm nhảm linh tinh, cụ quan tâm làm gì.

Archer

Xe điện
Việc ngân hàng cung cấp thông tin khách hàng cho người khác là sai, gặp khách khó tính nó kiện cho thì vỡ thớt.
Trong trường hợp bên chuyển thật thà tới mức khai thật vì sao có thông tin bên nhận :)

NNS

Xe ngựa
Báo công an cũng chả làm gì được vì nếu nhà Cháu bảo Cậu ấy hôm qua mua hàng của tôi, đã nhận hàng rồi thì họ chịu ạ !
Ơ thế thì chết
Polit nó ko ngây ngô để cụ nói thế đâu:))
Ko trả tiền ck nhầm lại mắc tội chiếm giữ trái phép ts đới cụ ơi:))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E vừa dc back lại tiền chuyển nhàm đó cụ. E cũng nhắn tin như cụ, ck lần 2 thêm 10k kèm tài khoản, số đt. Đăng ký tra soát ngân hàng. Thấy ngân hàng alo lại là chị cứ gửi nhưng xác định là mất 99% nếu ng nhận k hợp tác. E cúng nghĩ mất rồi mà tự nhiên mấy hôm trc thấy nhận 700k nội dung y mình gửi đi. E thấy mình may măn

nvh_hn

Xe container
Trong trường hợp bên chuyển thật thà tới mức khai thật vì sao có thông tin bên nhận :)
Cụ không cần khai, khách nó cứ kiện tôi bị lộ thông tin là check ra hết. Ngoài ra, như em sẽ không làm việc với 1 ông cha vơ chú váo tự dưng liên lạc đòi tiền.

Archer

Xe điện
Cụ không cần khai, khách nó cứ kiện tôi bị lộ thông tin là check ra hết. Ngoài ra, như em sẽ không làm việc với 1 ông cha vơ chú váo tự dưng liên lạc đòi tiền.
May quá quả đấy cụ không phải người em chuyển nhầm tiền hehe

lum_dong_tien

Xe tăng
1. Cụ ra chi nhánh thực hiện tra soát
2. Cụ nhờ người quen( nếu có) làm ở bank có tài khoản cụ chuyển nhầm, xem tài khoản có hoạt động không, bằng cách tra 3 giao dịch gần nhất xem là ngày nào, ví rất nhiều tài khoản mở ra nhưng không sử dụng/ không còn sử dụng. Nếu không còn sử dụng, cơ hội back lại tiền cao
3. Cụ lại nhờ người quen ở bước 2, tra hộ thông tin của tài khoản thụ hưởng, cụ thể là số điện thoại, gọi điện trao đổi thoả thuận, nhớ phải thật khéo léo không ảnh hưởng đến người cho thông tin, nhiều ngân hàng xử lý rất nặng nếu để lộ thông tin khách hàng.
4. Gần hết/ hết hạn tra soát cụ gọi lên tổng đài và claim lần nữa về vấn đề của cụ. Nếu số tiền lớn, và đã thực hiện các bước ở trên, cụ có thêt thông tin đến C.A nhờ hỗ trợ!
5. Cụ thực hiện theo các bước trên và chờ may mắn!
Em góp ý như vậy, chúc cụ may mắn
Ý cụ tk ko sử dụng thì mình nhờ bank back lại á. Làm gì có chuyện đó. Th này em thấy khó lấy lại, cùng lắm tra đc tên tuổi địa chỉ người nhận rồi mình tự làm vc.

Mr.Alo

Xe lăn
Ý cụ tk ko sử dụng thì mình nhờ bank back lại á. Làm gì có chuyện đó. Th này em thấy khó lấy lại, cùng lắm tra đc tên tuổi địa chỉ người nhận rồi mình tự làm vc.
tra thì nhờ người làm bank ra ngay , nhưng vớ vẩn nghỉ việc ngay :D