[Funland] Xin điếu thuốc....

SIGNUS

Xe container
Người OF
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TONGIA

Xe lừa
Em ngồi cafe giờ thi thoảng vẫn gặp người vào xin điếu thuốc.
Cho 1 lần quen cứ thấy em ngồi là vào.
Lâu quen cứ thấy người ấy là rút 1 điếu để sẵn cho người ấy đỡ phải sờ vào đám đầu lọc của bao

Voi 79

Xe tải
:D
Thời cấp 3 của em là 6 thằng 1 điếu Bông sen. Hồi đó bố thằng bạn em làm địa chất bên Lào, mang về rất nhiều A lào với Thạp Luổng mà chắc các cụ nào hồi đó hút thuốc này thì biết là nó rất thơm. Nhà có khách ông bô bỏ bao thuốc dở ra mời, khách về bố tiễn ra cửa là ông con ở trong nhanh tay bóp dọc (kg phải vò nát nhá) bao thuốc lẳng ra sọt rác, bố hỏi bảo hết rồi, con vứt ra sọt rác kia kìa :). Hôm sau lớp lại thơm mùi A Lào :))
Em thì hồi hộp từ khi thấy có khách đến nhà mà biết hút thuốc, sau đó là vểnh tai để chờ nghe tiếng "anh hoặc em về nhé" là đã chuẩn bị tư thế để ông cụ tiễn khách ra cửa, một hai nhanh chân chạy ra rút lõi vài điếu, buồn cười và cũng lo nhất là vì vội và tham mà rút quá tay, sợ bị phát hiện, thế là lại phập phồng rình cơ hội để ông không để ý rồi đút bớt vào :))
Ngày xưa em nhớ là để nghiện được thuốc cũng khó vì làm gì có nhiều và liên tục để hút. Em hút từ năm lớp 7 mà mãi vẫn thấy không ngon, chắc cũng phải lớp 9 mới thấy ngon. Hồi đấy hút thuốc chủ yếu vì cầm điếu thuốc nó có cảm giác người lớn "nâng cao sĩ diện"

Chỉnh sửa cuối:

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em thì hồi hộp từ khi thấy có khách đến nhà mà biết hút thuốc, sau đó là vểnh tai để chờ nghe tiếng "anh hoặc em về nhé" là đã chuẩn bị tư thế để ông cụ tiễn khách ra cửa, một hai nhanh chân chạy ra rút lõi vài điếu, buồn cười và cũng lo nhất là vì vội và tham mà rút quá tay, sợ bị phát hiện, thế là lại phập phồng rình cơ hội để ông không để ý rồi đút bớt vào :))
Ngày xưa em nhớ là để nghiện được thuốc cũng khó vì làm gì có nhiều và liên tục để hút. Em hút từ năm lớp 7 mà mãi vẫn thấy không ngon, chắc cũng phải lớp 9 mới thấy ngon. Hồi đấy hút thuốc chủ yếu vì cầm điếu thuốc nó có cảm giác người lớn "nâng cao sĩ diện"
Em như cụ, ngày đi toilet 4 lần để trốn ra đấy hút làm bà già tưởng thằng con đau bụng đi mua thuốc về bắt uống! Em cũng phải uống nhưng lẩm bẩm: kg phải thuốc này :))

maximax903

Xe điện
Bố tổ thời nghèo đói có điếu thuốc Bồng Súng mà rít chung với nhau, 3 mồm là phải ấn cái đầu tóp vào cúc áo bao giờ ko?

maximax903

Xe điện
Em còn rút lõi của ông bô mấy tờ trong tập 500 đỏ mà tim đập chân run. Sáng mai đi học lại vểnh râu rít Ruby Queen, Hero với Cho anh phát súng tim anh nát :D . Nhưng hồi xưa thuốc lá ngon của nó đấy. Ông chú em ở HN xuống mua xe Ba bét nhè & Simson của hội đi XK lao động Đức về toàn hút 555. Thơm vãi =P~

Chỉnh sửa cuối:

Voi 79

Xe tải
Em còn rút lõi của ông bô tập 500 đỏ mà tim đập chân run. Sáng mai đi học lại vểnh râu rít Ruby Queen với Capstan
À cũng vì tập tành hút thuốc nên về sau em cũng ăn trộm cả tiền để mua thuốc như cụ đấy. Nghiện giống nhau mà cụ=))

maximax903

Xe điện
À cũng vì tập tành hút thuốc nên về sau em cũng ăn trộm cả tiền để mua thuốc như cụ đấy. Nghiện giống nhau mà cụ=))
Khổ cụ ah. Bố mẹ em thì cực kỳ nghiêm khắc, nhưng càng nghiêm, càng cấm thì bọn trẻ con càng tò mò, thế mới dẫn đến tình trạng con đi đâu về bố mẹ phải ngửi mồm xem hôm nay mày có hút thuốc ko? :))

Ở lớp có mấy thằng hút thuốc, cứ bàn cuối ngồi. Xong lấy bao diêm Thống Nhất mà em nhớ vỏ bao diêm có hình chim bồ câu ngậm cành hoa gì đó, phía sau có chữ Made in Sweden, que diêm ngày xưa đầu đỏ rất to, rất nhạy chỉ cần quẹt nhiều lần xuống nền nhà có thể cháy được.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-E biết hút thuốc từ hồi học lớp 12, năm đấy tầm 15t. Hút theo phong trào vì khi đi học thêm có cậu bạn nó chơi sang, mỗi hôm đi học nó lại mua vài điếu đầu lọc loại xịn như 555, Dunhill, Rothmans, More...Mấy đứa hút chung thơm lừng. Sau này khi học đh e kiên quyết chỉ hút loại thuốc xịn hoặc có đầu lọc, 1 phần vì e ko nghiện nên cũng muốn hạn chế cho đỡ phải hút. Sau này ra trường e chỉ hút 3 số, đến giờ vẫn vậy, hút loại khác viêm họng ngay?

maximax903

Xe điện
-E biết hút thuốc từ hồi học lớp 12, năm đấy tầm 15t. Hút theo phong trào vì khi đi học thêm có cậu bạn nó chơi sang, mỗi hôm đi học nó lại mua vài điếu đầu lọc loại xịn như 555, Dunhill, Rothmans, More...Mấy đứa hút chung thơm lừng. Sau này khi học đh e kiên quyết chỉ hút loại thuốc xịn hoặc có đầu lọc, 1 phần vì e ko nghiện nên cũng muốn hạn chế cho đỡ phải hút. Sau này ra trường e chỉ hút 3 số, đến giờ vẫn vậy, hút loại khác viêm họng ngay?
Bọn em chắc có tí chuyên nghiệp nên hút trộm từ hồi học lớp 5 cơ :)) , *** còn bằng hạt kê mà trên đường đi học rít tóp cmn cả má:D

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Giờ hình như hết hình ảnh đấy rồi
Ko phải thế đâu Cụ ah. Lúc đầu E cũng nghĩ lạc quan như Cụ, cho đến cách đây đôi năm (2018) E đã chứng kiến trước cửa khách sạn gần nhà ga Frankfurt ở bên xứ trời Âu kia vẫn nhiều người hoàn cảnh đi lục trong cài thùng (gạt tàn) công cộng để tìm các đầu mẩu còn sử dụng đươc để thụ nốt. Lúc đầu A/E VN ta còn nhiều hàng (thuốc) mang sang thấy thương hại cho 1-2 điếu. Họ cúi rạp người: “Thanks Sir...” làm mình thấy sốc. Hiện giờ nếu Cụ Mợ nào đang ở bển xác nhận giúp cho khách quan.

RAVA

Xe ba gác
Bọn em chắc có tí chuyên nghiệp nên hút trộm từ hồi học lớp 5 cơ :)) , *** còn bằng hạt kê mà trên đường đi học rít tóp cmn cả má:D
-E thì chỉ hút chơi thôi, chủ yếu là hút 1-3 điếu khi uống cafe, còn lại thì thi thoảng. Mà hút nhiều nhất là khi đánh bài, cửa dưới mà nó xơi 2 cây rồi thì chỉ rít 2 phát là đi cả điếu luôn! :))

hong.viwaco

Xe container
Ngày xưa của em:
Điếu thuốc đang ngon
Trẻ con bắt tóp :))

maximax903

Xe điện
-E thì chỉ hút chơi thôi, chủ yếu là hút 1-3 điếu khi uống cafe, còn lại thì thi thoảng. Mà hút nhiều nhất là khi đánh bài, cửa dưới mà nó xơi 2 cây rồi thì chỉ rít 2 phát là đi cả điếu luôn! :))
Thì cụ cứ chọn đắp chiếu còn hơn là ù đền, thoải mái rít thuốc cho thảnh thơi :D

UFA

Xe điện
Em 7x đời giữa vẫn biết câu này hehe, nhớ gày xưa cả chục thằng chung điếu thuốc, giờ mà gặp lại ít nhất cũng 5, 6 loại, chả thằng nào hút giống thằng nào

Voi 79

Xe tải
Chuyện bt mà bác! Trc năm 95 gặp thằng bạn phì phèo là : xin hơi:). Tình cảm ra phết:)
Em thì cay một thằng vì hay chơi trò xin hơi như này. Thời đó thì ông nào cũng phải nói câu đấy, nhưng riêng ông bạn này thì có kiểu hút rất láo, chuyên cắn và để ướt đầu lọc nên không ai dám bắt tóp của nó, và nó mà xin hơi xong là thành của nó luôn vì không ai dám hút tiếp.

Voi 79

Xe tải
Khổ cụ ah. Bố mẹ em thì cực kỳ nghiêm khắc, nhưng càng nghiêm, càng cấm thì bọn trẻ con càng tò mò, thế mới dẫn đến tình trạng con đi đâu về bố mẹ phải ngửi mồm xem hôm nay mày có hút thuốc ko? :))

Ở lớp có mấy thằng hút thuốc, cứ bàn cuối ngồi. Xong lấy bao diêm Thống Nhất mà em nhớ vỏ bao diêm có hình chim bồ câu ngậm cành hoa gì đó, phía sau có chữ Made in Sweden, que diêm ngày xưa đầu đỏ rất to, rất nhạy chỉ cần quẹt nhiều lần xuống nền nhà có thể cháy được.
Cái trò áp đầu que diêm vào ngón giữa và đánh xuống nền xi măng láng bóng cho nó cháy thì em còn bị bỏng rồi, vì khi đánh xuống nền rồi lúc cháy thỉnh thoảng vẫn còn một ít đầu diêm nó dính vào tay. Hình như vụ này là do ảnh hưởng từ xem phim cao bồi mỹ nó cầm que diêm quẹt vào ủng rồi châm thuốc thì phải.

maximax903

Xe điện
Cái trò áp đầu que diêm vào ngón giữa và đánh xuống nền xi măng láng bóng cho nó cháy thì em còn bị bỏng rồi, vì khi đánh xuống nền rồi lúc cháy thỉnh thoảng vẫn còn một ít đầu diêm nó dính vào tay. Hình như vụ này là do ảnh hưởng từ xem phim cao bồi mỹ nó cầm que diêm quẹt vào ủng rồi châm thuốc thì phải.
Vâng cụ, trên phim nó là diêm ko an toàn mà