[Funland] Xin điếu thuốc....

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E vừa gặp một bác có gài điếu thuốc trên tai e chợt nhớ câu "Điếu ăn, điếu ở, điếu gài tai, điếu để sáng mai đi làm..... ".
Các cụ biết về câu này chắc ngoài 5 sọi rồi.
Cụ ngoài 5 sọi chưa ạ :D

DurexXL

Xe lăn
Lão nào còn có miếng cao nhỏ bằng đầu ngón tay trỏ dán 2 thái dương thì cũng U40++ rồi

QUANG1970

Xe lăn
E vừa gặp một bác có gài điếu thuốc trên tai e chợt nhớ câu "Điếu ăn, điếu ở, điếu gài tai, điếu để sáng mai đi làm..... ".
Hồi xưa thì em thấy là :

Điếu này là điếu gài tai.
Điếu dành cho bạn, điếu mai đi làm.

Đây là những câu (thơ) lột tả thói "Cơi nới, quơ cào, vơ bèo gạt, tép" của con người (một số kẻ) trong những năm đói khổ trước đây! :D

Hay nói cách khác là thói "tranh thủ" nhét cho "đầy bị" đến vô liêm sỉ thời ấy! :P

RAVA

Xe ba gác
Bố em giáo viên, ngày xưa sinh viên đến nhà xin điểm, biết cụ hút thuốc nên toàn mua bao Du lịch mang đến mời thầy rồi để lại thầy hút. Thật, đút lót bằng bao Du lịch 1.600 đ (em nhớ rõ vì 1 tuần đi mua thuốc, mỗi lần là dư ra được 400đ) nhưng giờ các sinh viên thỉnh thoảng vẫn đến nhà chơi, vẫn tụ họp ---> 7 ngày là gần đủ tiền mua quyển 7 Viên ngọc rồng/Teppi. Giờ thì 2 bố con, mỗi người 1 loại ngồi hút chém ró cho nó xôm :D
-Sao bố bác giống ô cụ nhà e thế ko biết? Hồi xưa lũ sv nó đến xin điểm mang quà cáp đến toàn bị bắt mang về nhưng mang bao thuốc đến mời thầy vài điếu rồi khi về vờ quên, e toàn bị sai cầm bao dở chạy theo trả lại nhưng bọn chúng té nhanh như chớp, 10 lần chắc chỉ đc 2-3 lần là trả đc thôi? :))

SIGNUS

Xe container
Người OF
Thời cấp 3 của em là 6 thằng 1 điếu Bông sen. Hồi đó bố thằng bạn em làm địa chất bên Lào, mang về rất nhiều A lào với Thạp Luổng mà chắc các cụ nào hồi đó hút thuốc này thì biết là nó rất thơm. Nhà có khách ông bô bỏ bao thuốc dở ra mời, khách về bố tiễn ra cửa là ông con ở trong nhanh tay bóp dọc (kg phải vò nát nhá) bao thuốc lẳng ra sọt rác, bố hỏi bảo hết rồi, con vứt ra sọt rác kia kìa :). Hôm sau lớp lại thơm mùi A Lào :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chưa phải xin thuốc bao giờ! Bạn bè hút thuốc đúng nghĩa mời nhau chứ k phải thiếu thốn, ngày mỗi thằng dăm điếu. ( em hơn 4 xọi).
Còn bây giờ em vẫn hút,nhưng hay bị công nhân,nhân viên nó xin. Ghét thật.

DurexXL

Xe lăn
Thời cấp 3 của em là 6 thằng 1 điếu Bông sen. Hồi đó bố thằng bạn em làm địa chất bên Lào, mang về rất nhiều A lào với Thạp Luổng mà chắc các cụ nào hồi đó hút thuốc này thì biết là nó rất thơm. Nhà có khách ông bô bỏ bao thuốc dở ra mời, khách về bố tiễn ra cửa là ông con ở trong nhanh tay bóp dọc (kg phải vò nát nhá) bao thuốc lẳng ra sọt rác, bố hỏi bảo hết rồi, con vứt ra sọt rác kia kìa :). Hôm sau lớp lại thơm mùi A Lào :))
Xác nhận là ALao thơm thật Lão ợ
Bên mình có cái Bông Sen cũng thơm lắm

maximax903

Xe điện
Cụ tỉnh & đẹp giai như Đê A Lốp >:D<

Vẫn sót điếu xài ngoài wc nữa ạ :))
Nhớ một thời khốn khó, điếu thuốc đang hút bị bắt tóp
Muốn hút cho 'ngon', phải ra wc hút mới yên

Ngocqlb

Xe tăng
Vẫn sót điếu xài ngoài wc nữa ạ :))
Nhớ một thời khốn khó, điếu thuốc đang hút bị bắt tóp
Muốn hút cho 'ngon', phải ra wc hút mới yên
E thường xuyên ra vs hút trộm, bố mẹ em cấm.
Các bác lớn tuổi đi vs kèm theo điếu thuốc cho đỡ mùi (vì vs công cộng rất ....không như vs bây giờ.). Vừa đi vs vừa hút phải công nhận các cụ giỏi thật.....

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net