[Thảo luận] Xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ quí báu và chân thành của 1 thành viên OF

Hieukiti

Xe tải
Cụ chủ thớt gặp nạn ở Tân kỳ, còn em ở Anh sơn cụ ạ. Cụ ấy đâm con bê ở đâu không đâm, lại đâm ngay ở đất Nghĩa Dũng, gần trại giam số 3 BCA, dân vùng đó khá nổi tiếng! Chả phải ngẫu nhiên họ lại đặt trại giam (nghĩa là có LLVT) ở vùng này!
Cụ làm những người trẻ như chúng cháu đáng phải học hải ah. Ở cái xã hội này tình người với nhau khó kiếm lắm có chăng chỉ là tình tiền thôi ah

pro8386

Xe tăng
Văn phong của cụ chủ hay quá.mừng cho cụ tai qua nạn khỏi.Đối với cụ Dòng sông nhỏ thì đúng là 1 tấm gương sáng.Diễn đang OF nói riêng và xã hội nói chung rất cần những người như cụ.thank cụ rất nhiều vì những gì cụ đã làm.

Boytriton

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ đã gặp đc người tốt và tai qua nạn khỏi.
Gửi lời chào đến cụ Dòng sông bé:D

thấy nick cụ smallriver là em vote lun.

hanoi24h

Xe tải
Hóng chuyện cụ kể vậy. Nghe có vẻ huyền bí ...

Chúc mừng cụ chủ thớt vì đã gặp được người tốt là cụ Dòng sông nhỏ.
Nhưng dù gì chăng nữa thì khi cụ đâm chết 1 con bò của người dân nghèo miền núi thì không được bỏ chạy. Cụ phải biết "Con trâu là đầu cơ nghiệp" nhất là ở cái vùng rừng núi như vậy. Việc cụ bỏ chạy để người dân phải truy đuổi là hoàn toàn sai không thể chấp nhận được. Quá vô cảm với cuộc sống nghèo khó của nhân dân. Cho dù con bò nó sai nhưng dù sao đi chăng nữa cả gia đình người ta mất đi 1 cơ nghiệp và biết bao hy vọng đặt vào con bò đó.
Nếu không bắt được cụ có phải người ta mất 1 gia tài không, cụ có đi đúng thì cũng nên đứng lại hỗ trợ gia đình người ta.
Đôi điều ngắn gọn mong cụ chủ rút kinh nghiệm, cuộc sống này công bằng lắm.
bạn em đi trên cao tốc đâm phải con bò đi rong trên đường,gẫy 2 vai bó bột 6 tháng,ấy vậy thằng chủ con bò kéo người lên tận bv bắt đền bạn em.sau 1 hồi xxx đến,chốt lại thằng chủ con bò bị phạt 5 triệu.còn bạn em mất gần 200 triệu tiền viện phí. vậy theo cụ vụ này ai đúng ai sai?. con bò là gia sản người nông dân,vậy cái xe tính mạng của cụ chủ thớt là cái gì hả cụ?

JOLIEhavegone

Xe máy
Xin cảm ơn cụ Sông nhỏ, lòng tốt của cụ không nhỏ chút nào.

tuananhhypo

Xe tải
Em đọc hết roài, cảm ơn cả 2 cụ, mừng cụ chủ thớt thoát nạn trân trọng cụ dòng sông nhỏ em vod cả 2 cụ. Mong rằng OFer vui , buồn , sướng , khổ luôn chia xẻ cùng nhau....

TONGIA

Xe lừa
Đọc 4 trang chả thấy QUÝ BÁU chỗ nào

Chán

Bye

250CGI

Xe tải
Mừng cho cụ chủ thớt ,cảm phục tinh thần cụ sông nhỏ.Vote cả 2 cụ ạ!

Trần Điện

Xe tăng
Cảm phục cụ dòng sông nhỏ, xã hội đang dần vô cảm, những người như cụ sẽ lấy lại niềm tin cho chúng ta.

Bò bê cứ thả rông như thế là hại nhiều người , phạt 5 triệu đã kịch khung chưa bác ?
em ko rõ kịch khung hay chưa ,vì bạn em chỉ bị thương tích may thoát tay tử thần.nhưng đám người nhà chủ con bò kia thì vãi lái luôn.( bọn em hoàn toàn ko quen xxx nhé,đọạn sảy ra tai nạn là trên đường cao tốc nội bài năm 2009)

duongoto

Xe tải
Thớt này mới chuyển qua BOx ATGT nên đọc từ sáng tới giờ mới xong. nhà cháu có vài số kết luận như sau:
1. Hoan hô tinh thần cụ Sông Bé. cụ quả là người có tinh thần thép. (nếu là người khác vào trường hợp cụ ko biết có dám dấn thân vào chốn hiểm nguy không nữa)
2. Trong câu chuyện của cụ chủ 30L e góp ý thêm. Câu chuyển của cụ chỉ không may khi cụ đâm vào bò còn đâu do cụ gây ra hết. Cụ không nên đưa tình tiết về nhà thờ họ này nọ và bộ đội cụ hồ nữa, điều đó cho thấy cụ chưa nhận ra cái sai của mình mà đi đổ cái sai đấy cho nhà Bác Ngọc Ngạn. Cụ không nên gọi đám người đuổi theo là du côn bởi họ đang đi đòi công bằng đấy chứ, và trong đó có người cao tuổi nữa (đấy mới là người cứu cụ). Du côn thật thì có lẽ không những cụ gặp hoạn nạn mà còn làm liên lụy đến cụ Sông Bé.
3. Cám ơn cụ đã cho ae học hỏi được nhiều bài học

Emthì cảm phục Cụ Smallriver, nhưng với Cụ chủ thì lại hơi trách móc một tý. đã xẩy ra tai nạn, hoặc va quệt, bất luận là đúng hay sai thì lái xe đều phải dừng lại để kiểm tra tình hình + kiểm tra phương tiện .
Nếu ngộ nhỡ cưỡi trên lưng con bò đó là một thằng bé mà Cụ không quan sát được, sau khi tai nạn Cụ bỏ chạy thì lỗi này tính sao được.
cũng may mọi sự đều đã được giải quyết tốt đẹp, nếu không Cụ chủ còn ân hận dài dài

luugutv1

Xe tăng
đọc 10 trang mà chẳng hiểu ji, out thôi.

Pigwalk

Xe container
@ Cụ Dòng Sông Nhỏ: Cụ thật nghĩa hiệp, sẵn sàng giúp đỡ trong một hoàn cảnh đầy bất trắc và nguy hiểm. Cụ quá đỉnh.

@ Chủ thới: Một bài học nhớ đời cho cụ chủ thớt rồi.
Trong tình huống tai nạn xảy ra, việc cụ chủ xử sự như vậy (bỏ chạy) âu cũng còn có thể biện minh, nhưng sau khi mọi việc được giải quyết ổn thỏa rồi thì em thấy cụ vẫn chưa thấm hay sao nhỉ??? Cụ viết ra đây để bày tỏ sự biết ơn, để tri ân cụ Dòng Sông Nhỏ đồng thời cũng để chia xẻ kinh nghiệm trên OF mà em thấy nó cứ hời hợt sao đó. Hy vọng sau này cụ không gặp phải tình huống tương tự, vì em thấy trong tình huống này cụ quá may mắn đấy.

Tình cảm trên OF thật đáng trân trọng.

mrkoi

Xe tăng
E đã đọc và cảm nhận như sau:
1.Rất cảm ơn cụ SmallRiver đã k quản khó khăn để đến giúp đỡ cụ 30L ( e k bít là 2 cụ có quen lâu hay là mới) nhưng cái này e rất hoan nghênh và biểu dương cụ.
2.Cụ chủ: khi cụ đâm phải con me ( bê) thì cụ k nên bỏ chạy như thế, nếu cụ dừng lại, cụ có thể nói chuyện đàm phán thì chắc gì sẽ có chuyện họ vác dao vác đồ để đi "săn" cụ như thế. Cụ "bỏ chạy" vào rừng như thế, còn mọi người trên xe thì sẽ ntn :-/ lúc cụ trở về mà họ đưa mng đi rồi chỉ còn mình cụ ở đấy thì cụ sẽ biết tìm họ ở đâu :-/, nhưng cụ cũng nhanh trí khi bảo rằng tài xế hắn chạy rùi, chứ họ bít cụ là tài xế chắc họ cũng k để cụ "yên bình" như vậy.
3.Cụ nói đến vấn đề về thắp hương thì sẽ bị thế nài thế nọ, k về thì k sao -> cụ cũng là một người tâm linh vậy sao cụ k đi xem các thầy xem họ nói bị làm sao mà cụ lại cứ thắp hương thì bị mà k thắp thì k sao. Mà e thấy cụ may đó là được cụ SmallRiver giúp đỡ, tại sao cụ k nghĩ đó là cái "Phúc" khi mình về thắp hương nhỉ?