[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

pooka

Xe container
Nghiệt ngã vậy bác.
Nếu có sự tôn trọng và chia sẻ thì họ tự tạo thi vị cho cuộc sống gia đình. Còn cái thi vị bác nói chính là Gia vị cho cuộc sống lúc nào cũng cần, nhưng phụ thuộc vào trình nấu nướng của đầu bếp, mà có phải ai cũng là đầu bếp giỏi????
Thì một số ít nấu vụng quá nên bị lộ và toang.

congdanhang3

Xe tải
Nghe tin cụ nói đã ly hôn rồi, em cảm giác cứ nao nao chỉ thương bọn trẻ. Lẽ ra cụ phải giành quyền nuôi cả 2 cháu giờ chia cắt các con ra, nghĩ tội nghiệp các cháu và căm phẫn vợ cụ và cái thằng kia.
Em cũng có cảm giác đấy. Cụ chủ nên giành quyền nuôi cả 2 con, tách các con ra khổ chúng nó. Vợ cụ đã coi gia đình chẳng là cái gì, gia đình vợ chắc cũng coi nhẹ gia đình (em nhận xét thông qua cách cư xử của chị vợ cụ) thì khó có khả năng nuôi dạy con cháu nên người cụ ạ. Quan điểm của em là: Nơi mình không thấy an toàn thì mình không thể để con mình sống ở đó được. Em nghĩ cụ chủ đủ khả năng nuôi cả 2 con, đàn ông có con riêng khi lập gia đình mới không khó như phụ nữ có con riêng.
Còn vợ cụ thì không nên tiếc cụ ạ, đau một lúc còn hơn đau cả đời. Thằng khốn nạn kia thì cho nó thân bại danh liệt cho đáng đời, cũng là phòng bị cho mình khỏi bị nó phản đòn cụ ạ.

oto379

Xe máy
Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ. E cũng trao đổi với vợ thì vợ em bảo là ai cũng cần có khoảng trời riêng, em không được xâm phạm đời tư của cô ấy. Em chưa nói đến chuyện trên, em chỉ hỏi là a thấy em xóa mấy tin nhắn, thế là cô ấy to tiếng với e rồi bảo e không được làm như vậy. Trước giờ e tin tưởng vợ lắm nhưng giờ lại thấy mông lung quá. Em có nổi nóng thì mấy hôm nay lại ngọt nhạt với em.
Chuẩn bị tinh thần đấu sừng tê giác thôi. Vợ cụ mà không nhắn lại cho sệp thì hắn cũng không nhắn lại
Em cũng nghĩ như cụ Trắm.
Cụ chủ thớt chuẩn bị tinh thần, sức khỏe để chiến đấu đi.
Suy nghĩ kỹ trước mỗi hành động và lời nói.

RosemaryCherry

Xe container

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đúng rồi, phải làm cho ra nhẽ. Không thể để phá nát gia đình người ta rồi phủi tay coi như vô can được.
Thớt này em đọc không sót một chữ và nói thật: thằng cha TPGD tư cách như lôl, cho nó thân bại danh liệt là đáng.
Dốt cụ hầy!
Cần thì động viên chệ em singmom, hoặc tài trợ SGBB, không thì ra TDH bóc bánh cho nhanh ;)

oto379

Xe máy
Em đã vào. có mấy sms bị xóa. Em có hỏi thì vợ bảo không thích cho người khác đọc nên xóa. Em không nghĩ mình lại rơi vào trường hợp này nên mông lung quá. Sáng nay e có nhắn tin với chị vợ và đưa cho chị ấy xem ảnh chụp màn hình hôm em chụp lại tin hôm sếp nhắn cho vợ em, chị ấy bảo nếu em không tin tưởng thì thôi, đừng nhắn tin cho chị nữa.
Tự thân vận động thôi. Không trông chờ ai được đâu cụ ạ.
Nói chung là đau.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đọc bài mới thấy chị em mà đã xác định đi lên bằng cái "ấy" thì khó cấm cản lắm.
Nhiều chị em giờ có nhan sắc và có tham vọng là có suy nghĩ và âm mưu làm điều đó.
Họ nghĩ đơn giản chả mất gì, chỉ có được, cả chức tước, tiền và tỉnh tội gì không làm.

Vợ cụ chủ mặc dù có thể chưa trai gái ăn nằm nhưng tư tưởng như này thì vấn đề đó chỉ còn là thời gian thôi.
Giả dụ thằng cha Trưởng phòng GD đó nó bố trí cho vợ cụ chủ lên chức Phó hiệu trưởng, thì liệu sau nay có chắc là sẽ ko gặp nhau nữa.
Hay là càng vị trí đó càng tiếp xúc nhiều.
Và liệu đã lên chức Phó thì vợ cụ chủ có muốn chỉ dừng lại ở đó hay với tham vọng và suy nghĩ đi lên bằng cái ấy thì mợ đó lại muốn lên cao hơn ví dụ Hiệu trưởng chẳng hạn. Và cứ thế là 1 vết trượt dài.

Giả sử cụ chủ ko phát hiện sớm, xử lý mạnh và nghiêm (tạm thời là đằng nhà mình) thì được 1 lần lên được chức Phó thấy sử dụng nhan sắc dễ lên chức quá thì vợ cụ liệu có tiếp tục ko sử dụng đến "phấn đấu" lên những chức vụ khác. Đàn bà 1 khi đã tham vọng thì nó kinh khủng lắm, và đã xác định lợi thế của mình thì họ sẽ triệt để sử dụng.

Câu chuyện mặc dù chưa trai trên gái dưới nhưng cái đáng bàn ở đây là vợ cụ chủ sau khi được chồng cảnh báo, ngăn cản thì tỏ rõ sự tức tối, bất cần khồng hề nghĩ đến gia đình và 2 đứa con mà bảo ly hôn. Em theo dõi câu chuyện thì có thể thấy vấn đề này đã được 2 bên bàn đi bàn lại nhiều, và 2 lần vợ cụ chủ đều đưa ra phương án đó. => Đàn bà mà đã dám tuyên bố ra lời đó, bất chấp gia đình và con cái thì cái tham vọng chính trị nó quá lớn, nó lấn át thiên chức, nhu cầu của người phụ nữ bình thường là đặt gia đình lên trên hết.

Khi đó thì cho dù vụ này có dừng lại thì cũng sẽ có những việc khác xảy ra.

Tạm thời qua thớt (lời cụ chủ kể đơn phương 1 phía) thì câu chuyện này xảy ra là do vợ cụ có tham vọng về chính trị quá lớn. Đàn bà mà có tham vọng chính trị lớn họ mạnh mẽ, quyết liệt và sống không quan tâm đến tình cảm đâu. Đừng níu kéo vô ích.
Như lời cụ chủ, bố cụ chủ xin việc cho cả 2 vc. Nên vợ cụ chủ lấy cụ chủ có khi có toán tính ngoài tình cảm.

minhmo

Xe cút kít
Dốt cụ hầy!
Cần thì động viên chệ em singmom, hoặc tài trợ SGBB, không thì ra TDH bóc bánh cho nhanh ;)
Chủ trương của cụ và của em giống nhau y đúc. :-bd
Ngày trước hay nói với nhau là: Thích nhất là ăn vụng bị tóm, nhưng mà ... trốn thoát.:D
Đó là thời trai trẻ và FB chưa có thôi. Bi giờ đâm đầu vào những chỗ đó, đen mà bị tóm được đang trần như nhộng, livestream trên FB, thì chỉ có nước ... chết nhanh cho rồi.
Chả bõ.:))😜

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cái kết buồn nhưng e đoán trước là sẽ thế mà,99,99% đàn bà ngoại tình là chỉ đòi ly hôn mà.(e thấy rất nhiêu)
Mợ nói linh ta linh tinh, làm gì mà có nhiều ngoại tình dễ vậy. Nếu dễ thì có mà xã hội đã loạn rồi.

buicongchuc

Xì hơi lốp

Xe gia đình

Xe điện
Chuyện có thật không ta :)

Vivuvip

Xe buýt
Chiều nay em đã gửi tin nhắn cho vợ nó. Lúc tối 2 vc xin lên nhà gặp em e ko cho lên. Vc nó xin xỏ mãi e mới bảo lên quán cf gặp. E vả cho mấy phát thấy ngồi im. Vợ nó cũng chửi như tát vào mặt nó. Em nghĩ đây nó chịu nhục để em bỏ qua thôi, nhưng e trao đổi với ông bà chuyện vc e và quyết định làm ra nhẽ
Đoạn bôi đậm cụ làm em ngạc nhiên đấy! Thường ngày thấy cụ mọi việc cũng cân nhắc kĩ lưỡng cẩn thận mà làm thế cũng hơi manh động. Quan trọng là cụ thu thập bằng chứng, làm cái đơn cho thằng ấy nó dậm chân tại chỗ chứ nên tránh động tay chân thái quá.

buicongchuc

Xì hơi lốp
T
Chủ trương của cụ và của em giống nhau y đúc. :-bd
Ngày trước hay nói với nhau là: Thích nhất là ăn vụng bị tóm, nhưng mà ... trốn thoát.:D
Đó là thời trai trẻ và FB chưa có thôi. Bi giờ đâm đầu vào những chỗ đó, đen mà bị tóm được đang trần như nhộng, livestream trên FB, thì chỉ có nước ... chết nhanh cho rồi.
Chả bõ.:))😜
Thời em mới ra trường (năm 99), gặp bà chệ ngọt nước có ck đi NN. Bị túm quả tang một lần em chạy hút chết không dám ngoảnh đầu lại :) :)

minhmo

Xe cút kít
T

Thời em mới ra trường (năm 99), gặp bà chệ ngọt nước có ck đi NN. Bị túm quả tang một lần em chạy hút chết không dám ngoảnh đầu lại :) :)
Có kinh nghiệm chạy...vãi đái vẫn cẩn trọng và suy nghĩ thiệt hơn, cụ nhề. :-?
Không thể để con ku làm mù kon mắt.:D
Bởi vậy em ủng hộ chủ thớt cho lão TPGD "sống như chết" anh hùng vĩ đại trước đã.

Chỉnh sửa cuối:

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Ờ thì chuyện nó là như thế .Những thành phần như gã TPGD có rất nhiều và đám GV nữ tham vọng tiền , quyền ( Nhưng dốt và không có cơ có tiền ) có nhiều nên chăng xã hội bớt đi được những thằng như thế . Công việc là công việc , tình cảm là tình cảm , thà lấy tăng cmnl tiền mà đi chỗ khác đằng này cứ coi thuộc cấp như vườn rau thích ăn là ăn thì cũng nên loại bỏ hay cách ly khỏi xã hội như kiểu Sầm Đức Xương ( Thằng này nó chẳng lên TP thôi chứ nó mà muốn là lên luôn do có anh Tô nó) . Cứ nghĩ đến những đứa trẻ bơ vơ, tổn thương vì có cha thì thôi mẹ , có mẹ thì thôi cha đã thấy xót lòng rồi ( Cái này chưa có thống kê nhưng Phòng giáo dục huyện , quận nào cũng có GV bỏ chồng mà lý do lằng nhằng như này chiếm gần như...quá nửa )

Fortuner2019

Xe tải
kinh tế đi lên thời buổi nhiều đạm tình yêu rồi cũng giống tây thích thì chung lăn tăn thì giải tán

Autohaus.vn

Xe tải
Vợ cụ mà chối thì cụ cũng nên lo dần đi ạ! Còn vợ cụ vững vàng thì cụ dùng máy của vợ nhắn lại cho sếp, đại ý là "Chào anh. Tôi là chồng của cô xyz... Rất cảm ơn anh vì tình cảm mà anh giành cho vợ tôi. Nhưng cũng thành thật chia buồn vì cô ấy đã là của tôi..." Sau đó ta tiếp tục nghe ngóng

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com