[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

sthd

Xe lăn
Túm lại đừng suy nghĩ nhiều quá, kệ con mịa nó đi, mình sống tự do hơn, cafe, nhậu nhẹt, chạy bộ, đạp xe, thể thao thỏa chí đam mê của mình đi... cho vợ nó bận với việc nhà nó bớt có thời gian tơ tưởng....

cái con mà nó muốn đi thì kiểu gì nó cũng có lý do để đi
chiều chuộng thì nó bảo chồng ko manly
đi nhiều thì nó bảo chồng ít quan tâm

lão trưởng phòng 60 tuổi rồi mà còn nhắn tin nói Yêu! điêu trẹo mỏ. mà chả phải tự dưng nó nói Yêu đâu. cũng qua mấy bước rồi mới nói thế
nhân cách giờ rẻ mạt thật. vài triệu bạc

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Riêng là hơi chán chán như cụ Of.NguyenLinh nois đấy ạ.
Em vừa chứng kiến một câu chuyện buồn của người thân :(
Nói chung là hơi chán chán cũng tìm cách đừng chán nữa! Giờ có phong trào sống cho bản thân, nhưng cái gì quá cũng không tốt, sống cho riêng mình lên núi mà luyện đan :))

TraiKhongSo

Xe tăng
Lờ của nó nó cho ai cụ ấm thế nào đ
Sởi lởi giời cho
nghĩ vậy cho nó nhẹ long cụ ợ

onghabeo

Xe tăng
Gay cấn nhỉ , in cái tin nhắn ra , vác cái gậy to vào ,rủ vài ae đến công ty sếp rồi chốt vào mồm nó mấy nhát , còn vợ cụ thì giải tán đi , cho chúng nó có cơ hội đến với nhau

minhhainhaque

Xe hơi
Em sâu chuỗi vấn đề của chủ thớt:
-Vợ làm giáo viên tiểu học
-Đang nghi ngờ bị Trưởng phòng GD&ĐT cắm sừng
-Nội dung tin nhắn liên quan đến việc Vợ cụ chủ muốn nhờ TP cân nhắc làm Hiệu phó.
-Đến thời điểm này đã xảy ra mâu thuẫn vợ chồng, vợ cũng đã giải thích hết nhẽ, đã đến mức dọa ly hôn, nhưng chồng chưa thông.
Qua diễn biến câu chuyên, em khẳng định thăng kia chưa thịt được gấu của cụ chủ, kể cả chuyến đi hội thảo chuyên đề cũng này cũng không thịt được, vì theo kinh nghiệm của em chuyến đi này có nhiều người và vợ cụ đang bị cụ dằn mặt nên sẽ không dám làm chuyện đó.
Em khuyên cụ chủ xử lý:
-Nói thẳng với vợ thằng TP GD&ĐT éo thể giúp mày nên làm lãnh đạo được đâu, nó đàng lừa mày đấy, việc đề bạt cán bộ là việc của cơ quan tổ chức cán bộ, nó chỉ quản lý về chuyên môn thôi. Chẳng qua nó thấy mày đẹp nó muốn chiếm đạt mà thôi.
-Mà mày dính vào con đường chịch xoạc để lên chức thì cả đời sẽ khổ, vì hôm nay thằng TP của mày nó chịch được mày rồi thì ngày mai, ngày kia sẽ có những thằng khác nó cũng sẽ tìm cách chịch mày, và rồi những cuộc rượu ở huyện nó sẽ bắt mày đi uống rượu tiếp khách và lả lơi... Mày nghĩ kỹ về vết trượt này rồi hẵng quyết định việc sử dụng vốn tự có để mua danh.
-Một điều quan trọng nữa là tao và mày hãy nghĩ đến 02 đứa con để quyết định mọi việc, nghĩ xem cuộc đời chúng nó sẽ như thế nào nếu tao với mày bỏ nhau. Sống vì con cái sẽ là cuộc sống rất đẹp và hạnh phúc.
- ... Và những nội dung cụ chuẩn bị để chửi nó nữa.
Cụ chửi bỏ mẹ nó đi, nếu nó ngộ ra vấn đề, tư tưởng thông lần này thì sau này cụ sẽ không phải mất thời gian vào những việc ntn nữa. Còn không thông, vẫn cố chấp, à ơi thì em khuyên cụ giải tán ngay và luôn.
À quên, khuyên cụ một câu, chuyên này giải quyết trong gia đình đã, vợ nó thông thì gặp riêng thằng kia nói chuyên đàng hoàng. Đừng xích mích đánh nhau, vì đều là cán bộ, và cái giống cái mà mình ko quản được thì thôi, bới ra xấu mặt lắm. Nếu nó không thông thì không nên nói chuyện, kệ cho đời đưa đẩy nó cụ ạ.

máy ủi

Xe tải
Sếp vk cụ mới nhắn : " Nếu em là người yêu anh thì ..." vậy là hiện tại chưa có gì. Nhưng sau những gì cụ truy xét vk thì đã rẽ sang lối khác. Chắc chắn cụ đã làm vk cụ ức chế vì màn truy xét này. Dầu đã đổ vào lửa, ca này khó chữa rồi

Rong rêu

Xe điện
Em vừa chứng kiến một câu chuyện buồn của người thân :(
Nói chung là hơi chán chán cũng tìm cách đừng chán nữa! Giờ có phong trào sống cho bản thân, nhưng cái gì quá cũng không tốt, sống cho riêng mình lên núi mà luyện đan :))
Thường là hơi chán chán thì người ta lại tìm cách cho chán hẳn :)).

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Yan Ming

Xe tải
Như em thì em bóng gió 1 lần rồi thôi, quan tâm làm gì cho đau đầu mấy chuyện tình cảm này. Từ sau quan hệ với vợ đeo ba con sói là được.

Chuột péo péo

Xe đạp
Tư vấn cho cụ chủ thớt là đồng nghiệp hay sếp mà muốn à ơi mà vợ cụ không thích thì có à ơi đằng giời nhé. Tóm lại việc của cụ chỉ cần quan tâm chăm sóc vợ con, việc giữ mình là việc của vợ cụ, không phải việc của cụ đâu, vì cụ có muốn giữ cũng không được ;););)

Cứ phải cố

Xe buýt
Tình hình là vợ e có nhờ vả cấp trên 1 số việc, sau đó lại bị cấp trên nhắn lại với kiểu: Nếu em là người yêu của anh thì... Tin này vợ e chưa kịp xóa, e cầm máy lên và đọc được ạ. Những tin nhắn với người này cách đó 30p thì vợ e đã kịp xóa. Em nên làm gì bây giờ cccm. Cấp trên của vợ đã có gia đình và em cũng biết người này. Xin cccm tư vấn giúp em với, em khó nghĩ quá. Làm căng thì công việc của vợ bị ảnh hưởng, không làm căng thì ức chế quá ạ.
Hẹn vợ tay sếp kia ra nói chuyện và tất nhiên là ko làm ầm lên mà cùng kiểm soát có biện pháp ngăn chặn. Đàn bà nó mà kiểm soát thì khó mà cựa.

Cauvongtuyet

Xe đạp
Tán tỉnh thì đầy, vấn đề vợ cụ thế nào thôi. Mình k à ơi, k tạo cơ hội thì chả có kẻ nào tán dc cả :D
Haha các mợ nói lúc nào cũng chuẩn, e chỉ vừa đăng fb tâm trạng buồn là tối đồng nghiệp đã nt à ơi, mượn cái ô để ra xe lấy áo mưa các a cũng quăng bả. Từ a đã đến tuổi về huu đến trẻ, từ độc thân đến vợ con đề huề. Cứ nhìn ngon mắt là à ơi thôi. Cái quan trọng là các chị có để cho các anh à ơi hay không thôi nhỉ

darthvader

Xe điện
Để tỉnh táo xử lý chuyện cá nhân thì chủ thớt nên khóa thớt này lại rồi không đọc thêm nữa, đọc nhiều loạn chưởng luôn. Những gì cần nói thì mọi người nói hết rồi, đoạn sau một số bắt đầu đá ngang đá ngửa mở rộng nội dung thớt , đọc vào thêm chỉ tổ nhức đầu lại sinh trầm cảm