[Funland] Xin cấp Giấy xác nhận số Chứng minh nhân dân ở đâu?

sakai_yo

Xe lăn
E đợi có cccd gắn chip rồi làm luôn, may đợt rồi chưa đi làm chứ k khéo lại phải đổi sang loại gắn chip.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Hồi đổi CMT sang thẻ pet, nhà cháu đã lường trước khoản giấy tờ liên quan tới số CMT cũ như hợp đồng mua bán sang tên nhà cửa, sổ tích kiệm...vv. Thế là nhà cháu báo mất chứ ko báo đổi do CMT cũ nát. Y như rằng sau này giao dịch, mặc dù đã chìa cái mới ra nhưng họ vẫn đòi cái cũ, đưa cái cũ ra là im luôn, ko còn gây khó dễ nữa. :))
Nhà e cũng báo mất nên cần giấy tờ theo cmt nào thì dùng cmt ấy

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Xác nhận lên xxx quận trước ở phường. Quận nam từ liêm lúc thu 50k lúc thu 20 k mà đợi khoảng 1 tuần
Sao phải đợi lâu thế cụ nhỉ , vì bây giờ họ làm dữ liệu điện tử hết rồi nên chỉ cần đánh số cccd là nó sẽ hiện số cmt cũ . Chắc chúng nó bày ra để hành dân

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Công an quận cụ ạ. E mới làm mất nửa tháng, vì bên c.an còn gửi về tỉnh quê mình để xác nhận.
nhanh thì phong bì 300k cho cán bộ
Nó đánh số cccd là ra số cmt cũ , dữ liệu điện tử hết rồi thì cần gì về tỉnh xác nhận à cụ . E nghĩ là bị hành thôi , bôi trơn tí thì chắc chiều lấy

tranhien1979

Xe tăng
SG hiện nay đổi sang CCCD thì cán bộ làm hồ sơ luôn hỏi có lấy giấy xác nhận không? Nếu lấy thì đánh dấu vào ô trong mẫu in sẵn. Trong giấy hẹn cũng ghi rõ là có giấy xác nhận số CMND cũ
Tử tế phết nhỉ! Chỗ q. BĐ, HN nó chả hỏi.

dalink

Xe điện
Về nguyên tắc cái cũ của Lão đã hết hạn sử dụng nên không thể sử dụng kể cả để tham chiếu.
Vì thế cần có cái gọi là " Giấy xác nhận số CMND" do CA Quận/ huyện cấp và giữ để sử dụng lauu dài.
Đúng là trò hề :))

cuckhoai

Xe tăng
Hồi đổi CMT sang thẻ pet, nhà cháu đã lường trước khoản giấy tờ liên quan tới số CMT cũ như hợp đồng mua bán sang tên nhà cửa, sổ tích kiệm...vv. Thế là nhà cháu báo mất chứ ko báo đổi do CMT cũ nát. Y như rằng sau này giao dịch, mặc dù đã chìa cái mới ra nhưng họ vẫn đòi cái cũ, đưa cái cũ ra là im luôn, ko còn gây khó dễ nữa. :))
Nhà cháu cũng làm vậy.

Vulcan V70

Xe trâu
Nó đánh số cccd là ra số cmt cũ , dữ liệu điện tử hết rồi thì cần gì về tỉnh xác nhận à cụ . E nghĩ là bị hành thôi , bôi trơn tí thì chắc chiều lấy
Bọn bank, Cty CK, phòng CC ... đòi phải có giấy xác nhận cụ ah.
Nhà cháu cũng làm vậy.
Trong quê em CA trả lại cái cũ bác ạ. Cháu đổi CCCD khi CMND cũ của cháu hết hạn, họ cũng không cắt góc

Dr Thanh Bùi

Xe lăn

Trong quê em CA trả lại cái cũ bác ạ. Cháu đổi CCCD khi CMND cũ của cháu hết hạn, họ cũng không cắt góc
Ý e là bên xxx ấy cụ , họ đánh số cccd là hiện ngay số cmt cũ thì sao phải về tỉnh để xác nhận , hay dữ liệu điện tử bên xxx ko đáng tin cậy ?

daikim911

Xe tải
em hay phải sử dụng cmnd lên đợt làm cccd yêu cầu cấp giấy luôn

Quê em lại đang om sòm vụ đổi sang căn cước công dân có gắn chip.
Loạn xị ngầu lên các cụ ạ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]

Ý e là bên xxx ấy cụ , họ đánh số cccd là hiện ngay số cmt cũ thì sao phải về tỉnh để xác nhận , hay dữ liệu điện tử bên xxx ko đáng tin cậy ?
Thế mới nói vui là làm giấy xác nhận Tôi là Tôi mà các cụ, đợt em cũng hóng các cụ thông thái trên này, đi lamd CCCD em vẫn giữ CMT cũ ( báo mất), xong làm cái giấy A5 thổ tả kia các bạn xxx thu 5 xịch ko phiếu thu, xong em mang cái A5 đó đi pho to 10 tờ công chứng dùng dần. Phải nói xứ thiên đường nhiều cái nó rất chi là sáng suốt tài tình các cụ ạ :P =)),ít nữa em và các cụ lại đi đổi sang CCCD chíp nhé, lại làm tờ xác nhận A5 nữa nhé =)) =)) =)) =))

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em đã làm thẻ Căn cước công dân 12 số từ năm 2016. Bây giờ có mấy việc liên quan đến giấy tờ cũ toàn theo số CMT 9 số cũ. Luật sư nói em cần xin "Giấy xác nhận số CMT" mà e không rõ phải đến đâu làm giấy này cả. Trước em làm CCCD ở Phạm Ngọc Thạch, Hà Nội (Cục cảnh sát cư trú và Dữ liệu công dân), bây giờ chả rõ họ còn ở đấy k nữa.

Cụ nào đã làm "Giấy xác nhận số CMT" chia sẻ cụ đã làm giấy này ở đâu nhỉ?
Cái bộ xxx làm ăn như cccc, việc con con hệ lụy bao nhiêu việc. Em cũng bị như vậy nhưng với ngân hàng, khi thay đổi thông tin TK, may là em mang hộ chiếu cũ (có mã số CMND), nên NH linh động OK.

Xe cỏ cũ

Xe điện
SG hiện nay đổi sang CCCD thì cán bộ làm hồ sơ luôn hỏi có lấy giấy xác nhận không? Nếu lấy thì đánh dấu vào ô trong mẫu in sẵn. Trong giấy hẹn cũng ghi rõ là có giấy xác nhận số CMND cũ
HN cũng vậy, em có tích dấu có lấy giấy xác nhận, nhưng khi lấy CCCD nó méo đưa, giải thích bla bla, bắt khai lại và đợi 2 tuần.

honda acura

Xe điện
Lằng nhằng phết, em cũng vừa phải xin xong
Lại còn cả cái xác nhận địa chỉ nữa, giờ phong trào sát nhập thôn xóm, rồi lên phố nữa nên cũng phải xin xác nhận

comiki

Xe ba gác
Người OF
Sao nó không bắn thẳng vào CMT mới số cũ cụ nhỉ? Kiểu như được đổi từ CMT có số này. HC họ cũng ghi thế mà
Em cũng thắc mắc vụ này. Thêm 1 dòng nữa vấn đề gì đâu.
Đằng này lại phải giữ thêm tờ giấy A5 ép nhựa cẩn thận.
:))
Cái 9 số là do từng địa phương cấp, hồi trước thông tin chưa liên thông như bây giờ nên mang tính cục bộ, có khi còn trùng số ấy. Nên nếu in cả số cũ lên thẻ cccd thì lẽ phải thêm thông tin nơi cấp, ngày cấp... ko đơn giản.
Mà hiện 12 số mới triển khai tại 16 tỉnh thành trên cả nước thôi ợ, sắp tới sẽ là toàn quốc. Nên các cụ cứ làm cái giấy xác nhận rồi đi cập nhật lại thông tin dần thôi.
Thêm nữa nhiều cụ cứ băn khoăn vụ thẻ chip, thẻ các cụ đang có cứ mang mà dùng đến hết thời hạn hoặc đến khi mất thì xin cấp đổi, cấp lại, có ai bắt phải đi đổi ngay đâu. Dồn dập đi đổi với cấp mới, thêm cả mớ việc chứ báu gì.

Vulcan V70

Xe trâu
Cái 9 số là do từng địa phương cấp, hồi trước thông tin chưa liên thông như bây giờ nên mang tính cục bộ, có khi còn trùng số ấy. Nên nếu in cả số cũ lên thẻ cccd thì lẽ phải thêm thông tin nơi cấp, ngày cấp... ko đơn giản.
Mà hiện 12 số mới triển khai tại 16 tỉnh thành trên cả nước thôi ợ, sắp tới sẽ là toàn quốc. Nên các cụ cứ làm cái giấy xác nhận rồi đi cập nhật lại thông tin dần thôi.
Thêm nữa nhiều cụ cứ băn khoăn vụ thẻ chip, thẻ các cụ đang có cứ mang mà dùng đến hết thời hạn hoặc đến khi mất thì xin cấp đổi, cấp lại, có ai bắt phải đi đổi ngay đâu. Dồn dập đi đổi với cấp mới, thêm cả mớ việc chứ báu gì.
CMND 9 số có mã Tỉnh, TP ( TTTU) mà Cụ.
VD TPHCM là 024.
Trùng số thì không thể

comiki

Xe ba gác
Người OF
Thông tin công dân trên hệ thống cũng là thông tin cần bảo mật. Cán bộ tiếp dân chỉ tiếp nhận hồ sơ yêu cầu và gửi lên các cấp kiểm tra, phê duyệt. Nôm na là như kiểu phân quyền, ko phải cán bộ nào, cấp nào cũng có thể truy cập hệ thống mà lấy thông tin được.

Vụ thẻ chip quê em báo hôm nay ngày cuối nộp giấy tờ xin cấp. Sang tuần sau họ tiến hành làm cho địa phương khác. Thế nên nháo nhào chuẩn bị đây. Em về nhà mà giật cả mình