[Funland] Xin cấp Giấy xác nhận số Chứng minh nhân dân ở đâu?

comiki

Xe ba gác
Người OF
Vụ thẻ chip quê em báo hôm nay ngày cuối nộp giấy tờ xin cấp. Sang tuần sau họ tiến hành làm cho địa phương khác. Thế nên nháo nhào chuẩn bị đây. Em về nhà mà giật cả mình
Đã có đâu mà ngày cuối với chả đầu, sao lại loạn lên vậy, cụ cứ thong thả :D

mb.vaynganhang

Xe tăng
các bác cho em hỏi: ở khu vực Hà Đông: nếu 1 người: chỉ có hộ khẩu (hộ khẩu ko ghi số CMND), và ko còn các giấy tờ gì khác thể hiện là có số CMND, thì có thể qua Công An địa chỉ nào để xin làm thủ tục cấp CMND/CCCD ạ?! em cảm ơn các bác trước!!!

Đã có đâu mà ngày cuối với chả đầu, sao lại loạn lên vậy, cụ cứ thong thả :D
Em cũng bán tín bán nghi chạy sang cả hàng xóm hỏi. Thấy xã thông báo đúng như vậy mới thấy lạ. Ông cụ nhà em chuẩn bị 1 mớ cho mọi người trong gia đình.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Thông tin công dân trên hệ thống cũng là thông tin cần bảo mật. Cán bộ tiếp dân chỉ tiếp nhận hồ sơ yêu cầu và gửi lên các cấp kiểm tra, phê duyệt. Nôm na là như kiểu phân quyền, ko phải cán bộ nào, cấp nào cũng có thể truy cập hệ thống mà lấy thông tin được.
Mất cả tuần thì e nghĩ phải chuyển lên cấp bộ mất

zonet

Xe tăng
Báo cáo các cụ là sáng nay em đã lên Phạm Ngọc Thạch làm xong rồi. Rất nhanh ngọn và k mất phí xác nhận. Chỉ mất 10k tiền gửi xe máy (không có vé) và 20k bưu chính để gửi về nhà.

Đánh giá của em là CA HN bây giờ rất hỗ trợ người dân. Từ vòng gửi xe đã thấy chú gửi xe nhiệt tình, bàn tiếp là 2 em CA trẻ, xinh và khá nhanh nhẹn.

Thým Nở

Xe buýt
Ơ, lúc làm CCCD có mục tích vào ô có làm giấy xác nhận số cũ sang số mới ko mà nhỉ? Hôm họ gửi thẻ CC về nhà, em thấy đính kèm luôn mà?
Mà giờ họ cũng ko thu cmt cũ, chỉ cắt góc thôi ạ.

comiki

Xe ba gác
Người OF
các bác cho em hỏi: ở khu vực Hà Đông: nếu 1 người: chỉ có hộ khẩu (hộ khẩu ko ghi số CMND), và ko còn các giấy tờ gì khác thể hiện là có số CMND, thì có thể qua Công An địa chỉ nào để xin làm thủ tục cấp CMND/CCCD ạ?! em cảm ơn các bác trước!!!
Cụ qua CA quận Hà Đông, hoặc lên 44 Phạm Ngọc Thạch, mang sổ hộ khẩu đi.

TsarPutin

Xe tăng
Em đã làm thẻ Căn cước công dân 12 số từ năm 2016. Bây giờ có mấy việc liên quan đến giấy tờ cũ toàn theo số CMT 9 số cũ. Luật sư nói em cần xin "Giấy xác nhận số CMT" mà e không rõ phải đến đâu làm giấy này cả. Trước em làm CCCD ở Phạm Ngọc Thạch, Hà Nội (Cục cảnh sát cư trú và Dữ liệu công dân), bây giờ chả rõ họ còn ở đấy k nữa.

Cụ nào đã làm "Giấy xác nhận số CMT" chia sẻ cụ đã làm giấy này ở đâu nhỉ?
Sao nó không bắn thẳng vào CMT mới số cũ cụ nhỉ? Kiểu như được đổi từ CMT có số này. HC họ cũng ghi thế mà
Hộ chiếu may cho dân VN là nó theo chuẩn quốc tế, may thế chứ :)) còn chuẩn VN là xác nhận đi kèm
Em cũng thắc mắc vụ này. Thêm 1 dòng nữa vấn đề gì đâu.
Đằng này lại phải giữ thêm tờ giấy A5 ép nhựa cẩn thận.
:))
cựu phó chủ tịch HN phụ trách khối này còn phải ép A5 plastic, photo công chứng 10 bản dùng dần kia cụ =))
Thế mới nói vui là làm giấy xác nhận Tôi là Tôi mà các cụ, đợt em cũng hóng các cụ thông thái trên này, đi lamd CCCD em vẫn giữ CMT cũ ( báo mất), xong làm cái giấy A5 thổ tả kia các bạn xxx thu 5 xịch ko phiếu thu, xong em mang cái A5 đó đi pho to 10 tờ công chứng dùng dần. Phải nói xứ thiên đường nhiều cái nó rất chi là sáng suốt tài tình các cụ ạ :P =)),ít nữa em và các cụ lại đi đổi sang CCCD chíp nhé, lại làm tờ xác nhận A5 nữa nhé =)) =)) =)) =))
CCCD mới gắn chip cũng nhất quyết k cho số giấy tờ cũ vào :)) đúng kiểu VN sai nhưng vẫn tự tin là mình sáng suốt;
Và đội này nếu QH ko anh minh thì sắp dc cấp bằng lái xe tiếp, anh em cbi cầm thêm tờ A5 xác nhận đi là vừa =))

Canphaidinh01

Xe tăng
Em đã làm thẻ Căn cước công dân 12 số từ năm 2016. Bây giờ có mấy việc liên quan đến giấy tờ cũ toàn theo số CMT 9 số cũ. Luật sư nói em cần xin "Giấy xác nhận số CMT" mà e không rõ phải đến đâu làm giấy này cả. Trước em làm CCCD ở Phạm Ngọc Thạch, Hà Nội (Cục cảnh sát cư trú và Dữ liệu công dân), bây giờ chả rõ họ còn ở đấy k nữa.

Cụ nào đã làm "Giấy xác nhận số CMT" chia sẻ cụ đã làm giấy này ở đâu nhỉ?
Cụ lên PNT thôi, nếu họ lưu sẵn cái giấy đấy cho cụ rồi thì càng tốt.

Canphaidinh01

Xe tăng
Báo cáo các cụ là sáng nay em đã lên Phạm Ngọc Thạch làm xong rồi. Rất nhanh ngọn và k mất phí xác nhận. Chỉ mất 10k tiền gửi xe máy (không có vé) và 20k bưu chính để gửi về nhà.

Đánh giá của em là CA HN bây giờ rất hỗ trợ người dân. Từ vòng gửi xe đã thấy chú gửi xe nhiệt tình, bàn tiếp là 2 em CA trẻ, xinh và khá nhanh nhẹn.
Giờ e mới đọc đến đây, nên cmt trên mới nói vậy. Hehe.
Em lên lấy họ lưu sẵn cái giấy này rồi nên mất có mấy phút.