[Funland] Xin các cụ ý kiến về Flamingo Đại Lải gd2 chỗ hồ Thanh Cao ( flamingo venus by Đại Lải )

Justforfuntoo

Xe container
Em đồng tình với quan điểm của cụ BDS68.
Nghỉ ngơi chơi bời không tính toán thì ok.
Còn đầu tư thì phải tính tới lợi nhuận như cụ nói là chuẩn rồi.
Còn khi nhiều tiền thì người ta cần biệt lập riêng tư và chắc chắn chẳng ai muốn cho thuê lại để lấy lãi cả.Và cái quan tâm là đẳng cấp vị trí dịch vụ dự án có xứng với tiền.

Việc lai giữa ở và cho thuê thì vẫn phải tính đến phương án lợi nhuận trên tổng mức đầu tư/ so sánh lợi nhuận tối thiểu ( tiền cho thuê + tiền dự kiến đất lên - khấu hao...)mà thấp hơn gửi tiết kiệm thì nên xem lại bài toán của mình.
Mỗi nhà đầu tư đi vào thực chất của bđs sẽ giúp cho thị trường phát triển lành mạnh hơn.
Tính đến việc mua đất đợi tăng giá thực ra không khác thì mua đất nên ở các khu vực tp khác, vậy thực chất đó đầu cơ không đi sâu và đầu tư tạo giá trị sau này.Chẳng qua là việc đốt pháo rồi tung cho nhau đỡ rơi vào ông nào nổ ông ấy chịu. Hoặc ông nào đen vào sau mà thôi.
Về quan điểm đầu cơ đợi lãi từ 10 củ lên 15 củ thì em thấy ok với cụ Justforfuntoo . Vì ai mua mà chẳng mong vậy.
Quan điểm đầu tư của em theo trường phái an toàn và đi vào giá trị thực chất của bđs
Mua bđs nào em cũng phải xác định em sẽ sử dụng nó: ở được hoặc cho thuê được, mua bằng tiền nhàn rỗi, mua khi dự án mới bắt đầu san nền. Trong quá trình hoàn thiện thì giá trị bđs tăng dần theo độ hoàn thiện của dự án. Nếu đạt kỳ vọng lãi thì em bán, mua dự án khác gần hơn, đẹp hơn và cũng bắt đầu mở bán
Đó là các bđs em đã đầu tư trong 10 năm qua
Sau khi có số vốn ổn ổn và tuổi đã bắt đầu già như hiện tại thì em chuyển sang bđs nghỉ dưỡng với các tiêu chí: giá trị bđs tăng ổn định theo thời gian (không tăng mạnh như các dự án nền bị giới đầu cơ thổi giá và chuyền hòn than nóng từ người nọ người kia - em nói không với kiểu đầu tư này vì em không có thời gian chạy theo sóng, bị đu đỉnh 10 năm kiểu ba vì, hoà lạc thì cũng căng), có chỗ để nghỉ dưỡng, không có thời gian nghỉ thì vẫn có thể cho thuê được
Trong thời gian tới cứ có tiền nhàn rỗi thì em lại đổ vào bds nghỉ dưỡng thôi

Justforfuntoo

Xe container
hii e nghĩ chẳng tự nhiên mà khi mở bán, lại hết nhanh đến như vậy. Cá nhân e thấy giá hợp lý và tiềm năng. Dù sao e cg happy, vì e có 2 lô ở đây. Đường xá đến bg làm cg tạm ổn. Đợi đến tháng 6 ký hd mua bán, có Ngân hàng giải ngân, mọi thứ cg dần hiện hữu :)
Cụ cứ yên tâm ôm đi, lúc dự án hoàn thiện, lên hình hài, đi vào hoạt động thì bđs của cụ sẽ tăng giá

BMV_HN

Xe điện
Em mới lên đây vào khu 1. Còn khu 2 venus đang san lấp nên rẽ vào ngó tí rồi đi luôn khu 1 cách khu 2 tầm 3km. Và 2 thằng nằm ở 2 khu khác nhau. Khu venus k nằm ở hồ Đại Lải. Trên đường đi Dân ở lẫn khu du lịch nên lôm nhôm quá. Sân golf nằm bên cạnh có lều vịt mái tôn.
Dịch vụ k đa dạng. Vào trong biệt thự đẹp ăn uống ở nhà hàng Bamboo không ngon đắt.
Cơ là đến nơi mới hiểu vì sao ở ecopak đắt hàng.
Tí nữa biên tiếp.
Mời các cụ ăn trưa.
Cụ và có tầm đầu tư lớn hơn và kiểu đầu tư khác em nên em hiểu nó là 1 dạng khác. Nhưng theo cụ giữa ở đây với ở HL thì nên đầu tư ở đâu ạ?
Mong đợt tới này gặp được giao lưu với 2 cụ ở F30.
Em thì nhắm phân khúc 3-4 tỉ. HL cụ đến thấy thế nào. em tiếc là T7 vừa rồi không đi được

Chỉnh sửa cuối:

Ndt.0981311505

Xe buýt
C

Cụ và cụ Rx-470 có tầm đầu tư lớn hơn và kiểu đầu tư khác em nên em hiểu nó là 1 dạng khác. Nhưng theo cụ giữa ở đây với ở HL thì nên đầu tư ở đâu ạ?
Mong đợt tới này gặp được giao lưu với 2 cụ ở F30.
Em thì nhắm phân khúc 3-4 tỉ. HL cụ đến thấy thế nào. em tiếc là T7 vừa rồi không đi được
Cụ cần thông tin về khu Hạ Long có thể add Zalo e xin phép gửi thêm thông tin cho cụ.

Justforfuntoo

Xe container
Đường mịn đẹp ngon rồi :) đoạn ngoài làm xong nữa thì đường vào khu này ngon quá . Họ làm siêu nhanh cụ nhỉ . Cám ơn cụ
Xong 2 đường thì giá đất ở đây tăng vùn vụt, toàn đường 25m cụ ạ
Khu được quy hoạch đồng bộ và đẹp đẽ như Venus còn tăng nữa

Song Nguyen

Xe tải
Xong 2 đường thì giá đất ở đây tăng vùn vụt, toàn đường 25m cụ ạ
Khu được quy hoạch đồng bộ và đẹp đẽ như Venus còn tăng nữa
E cũng mong vậy . Hôm tới giỗ tổ e đổi 2 đêm cho bạn bè lên ở trải nghiệm rồi vào ngó xem sao

Vuong Hoang Nam

Xe đạp
Khu P bao h ra các cụ nhỉ? Thấy nói giá tăng 20% so với giá đợt đầu. Cụ nào có thông tin cho e xin, e có bạn muốn đầu tư ah.

Ndt.0981311505

Xe buýt
Khu P bao h ra các cụ nhỉ? Thấy nói giá tăng 20% so với giá đợt đầu. Cụ nào có thông tin cho e xin, e có bạn muốn đầu tư ah.
Khu P chưa có thông tin chính xác nhé cụ. E đang có mấy lô chuyển nhượng đẹp ở đây cụ quan tâm add Zalo em

Justforfuntoo

Xe container
Thấy bảo lúc nào giao đất, ký hđmb thì mới bán mà nghe nói ngoại giao hết rồi, không bán ra thị trường cụ ạ. Cụ mua lô F cho rẻ
Giá ở bảng này là định bán hồi tháng 10 nhưng thấy bán chạy quá, bán hớ nên rút lại không bán nữa dù giá nó cũng cao hơn lô F 20% rồi, lúc mở bán thật chắc phải cao hơn 30% ý

Vuong Hoang Nam

Xe đạp
Thấy bảo lúc nào giao đất, ký hđmb thì mới bán mà nghe nói ngoại giao hết rồi, không bán ra thị trường cụ ạ. Cụ mua lô F cho rẻ
Giá ở bảng này là định bán hồi tháng 10 nhưng thấy bán chạy quá, bán hớ nên rút lại không bán nữa dù giá nó cũng cao hơn lô F 20% rồi, lúc mở bán thật chắc phải cao hơn 30% ý

Cảm ơn cụ cung cấp thông tin. Bạn e có ý định mua nhg giá cao thế này chẳng biết có mua nổi nữa không :)

Soikom

Xe máy
dt cua e bị hỏng, mất hết danh bạ và tn. Hôm trc có bác nào hỏi e căn E2.5 cua e, nhắn lại giúp e nhé. Giá cg vào chung kết rồi, e chưa tl. Bg mất hết ko tìm lai được. Tks các bác nhiều

Justforfuntoo

Xe container
Hôm nay có cụ nào lên Flamingo chơi, qua ngó tiến độ dự án không?
Em hóng được là đường Nguyễn Văn cừ đang mở rộng, đường đi qua dự án thì gần xong rồi