[Funland] Xin các cụ ý kiến về Flamingo Đại Lải gd2 chỗ hồ Thanh Cao ( flamingo venus by Đại Lải )

GM2019

Xe hơi
Khu cũ hoàn thiện đang cho thuê rồi giá cũng chỉ hơn 6 tỷ nên nếu so sánh để mua thì mua khu cũ nhiều lợi thế hơn kể cả ở hay cho thuê các cụ j
50 năm cụ nhé, vào phải mất vé vào cửa, cho anh em bạn bè lên chơi, ngày nào cũng mất vé vào cửa cũng ngại
Đất 50 năm thì giá bình thường chỉ bằng 1/2 1/3 giá đất lâu dài, bên venus cũng thế

BDS68

Xe ngựa
Người OF
50 năm cụ nhé, vào phải mất vé vào cửa, cho anh em bạn bè lên chơi, ngày nào cũng mất vé vào cửa cũng ngại
Đất 50 năm thì giá bình thường chỉ bằng 1/2 1/3 giá đất lâu dài, bên venus cũng thế
50 năm hay lâu dài thì bản chất đều là thuê đất của nhà nước. Trong cùng một dự án, đều là sản phẩm của CĐT mà thằng mắt vé, thằng không mất vé em thấy nó cứ sao sao ấy, không ổn và chứa đựng bài vở/nghi hoặc.

Theo suy đoán logic của em thì có thể sản phẩm “lâu dài” có trước còn loại “50 năm” có sau nên nó tính bài thu phí, thu vé. ….. để tận thu thêm và không sớm thì muộn nó cũng sẽ áp thu phí, thu vé, … nốt thằng “lâu dài” thôi ~o)

GM2019

Xe hơi
50 năm hay lâu dài thì bản chất đều là thuê đất của nhà nước. Trong cùng một dự án, đều là sản phẩm của CĐT mà thằng mắt vé, thằng không mất vé em thấy nó cứ sao sao ấy, không ổn và chứa đựng bài vở/nghi hoặc.

Theo suy đoán logic của em thì có thể sản phẩm “lâu dài” có trước còn loại “50 năm” có sau nên nó tính bài thu phí, thu vé. ….. để tận thu thêm và không sớm thì muộn nó cũng sẽ áp thu phí, thu vé, … nốt thằng “lâu dài” thôi ~o)
2 dự án khác nhau cụ ạ
Lâu dài và 50 năm mà như nhau thì giá nó đã chả khác nhau :D
Dân Việt Nam thì cứ thích ăn chắc mặc bền, để lại tài sản cho con cháu cơ
Nên đất sổ đỏ lâu dài dân tình mới chuộng

BDS68

Xe ngựa
Người OF
2 dự án khác nhau cụ ạ
Lâu dài và 50 năm mà như nhau thì giá nó đã chả khác nhau :D
Dân Việt Nam thì cứ thích ăn chắc mặc bền, để lại tài sản cho con cháu cơ
Nên đất sổ đỏ lâu dài dân tình mới chuộng
Thế thì cụ còm với cụ trên cmn luôn là 2 dự án khác nhau cho dễ hiểu chứ lôi cái 50 năm với lâu dài rồi so sánh vé hay không vé linh tinh làm gì. Mà em toàn thấy cụ nói loại 50 năm và lâu dài chứ có bảo dự án này dự án kia đếch đâu ?

GM2019

Xe hơi
Thế thì cụ còm với cụ trên cmn luôn là 2 dự án khác nhau cho dễ hiểu chứ lôi cái 50 năm với lâu dài rồi so sánh vé hay không vé linh tinh làm gì. Mà em toàn thấy cụ nói loại 50 năm và lâu dài chứ có bảo dự án này dự án kia đếch đâu ?
Là cụ đek biết 2 dự án khác nhau chứ cụ kia hiểu rất rõ là 2 dự án khác nhau nên nói là khu cũ

Khu cũ 180m giá 6.5 tỷ, nhưng khu mới có > 2.5 tỷ thô thôi
Giá 50 năm bên khu cũ đắt gần gấp rưỡi đất lâu dài bên khu mới. 180m khu mới mà lâu dài hoàn thiện full nội thất cũng chỉ 4.5-5 tỷ, đồ đạc mới cứng. Khu cũ 6.5 tỷ mà 10 năm, nội thất xuống cấp rồi
Chứ còn 180m lâu dài bên khu cũ tầm 12-15 tỷ thô chứ không phải 3-4 tỷ thô như khu mới

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Là cụ đek biết 2 dự án khác nhau chứ cụ kia hiểu rất rõ là 2 dự án khác nhau nên nói là khu cũ

Khu cũ 180m giá 6.5 tỷ, nhưng khu mới có > 2.5 tỷ thô thôi
Giá 50 năm bên khu cũ đắt gần gấp rưỡi đất lâu dài bên khu mới. 180m khu mới mà lâu dài hoàn thiện full nội thất cũng chỉ 4.5-5 tỷ, đồ đạc mới cứng. Khu cũ 6.5 tỷ mà 10 năm, nội thất xuống cấp rồi
Chứ còn 180m lâu dài bên khu cũ tầm 12-15 tỷ thô chứ không phải 3-4 tỷ thô như khu mới
Khu là chỉ một bộ phận, một phân khu trong cùng một dự án. Ví như dự án Thanh Hà của bác Thản có khu A, khu B; Vinhomes RiverSide của anh Vượng có khu Bằng Lăng hay Tùng Trúc Cúc Mai,; Geleximco của anh Tiền có khu A, khu B, C, D; …. Tựu chung các khu nó đều thuộc một dự án.

Em chả biết trên này có bao nhiêu CĐT và có bao nhiêu dự án các cụ cứ gọi lung phèo và cách giải thích của cụ cũng không thoát ý!

GM2019

Xe hơi
Khu là chỉ một bộ phận, một phân khu trong cùng một dự án. Ví như dự án Thanh Hà của bác Thản có khu A, khu B; Vinhomes RiverSide của anh Vượng có khu Bằng Lăng hay Tùng Trúc Cúc Mai,; Geleximco của anh Tiền có khu A, khu B, C, D; …. Tựu chung các khu nó đều thuộc một dự án.

Em chả biết trên này có bao nhiêu CĐT và có bao nhiêu dự án các cụ cứ gọi lung phèo và cách giải thích của cụ cũng không thoát ý!
Thì Flamingo cũng có khu A, khu B, ngay topic này cũng ghi rõ là giai đoạn 2
Mỗi cdt, mỗi giai đoạn lại có tính chất khác nhau
Những đang nói chuyện với nhau đều hiểu rõ, người ngoài tự dưng nhảy vào sao hiểu được?
Em không giải thích với ai cái gì, em đang nói chuyện với cụ Geleximco, và biết là cụ ý hiểu rõ 2 khu, nên không phải giải thích gì, chỉ đang so sánh giá 2 khu

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Thì Flamingo cũng có khu A, khu B, ngay topic này cũng ghi rõ là giai đoạn 2
Mỗi cdt, mỗi giai đoạn lại có tính chất khác nhau
Những đang nói chuyện với nhau đều hiểu rõ, người ngoài tự dưng nhảy vào sao hiểu được?
Em không giải thích với ai cái gì, em đang nói chuyện với cụ Geleximco, và biết là cụ ý hiểu rõ 2 khu, nên không phải giải thích gì, chỉ đang so sánh giá 2 khu
Em tưởng chỗ này, thớt này là một chủ đầu tư, một dự án và tất cả các thớt trên diễn đàn này đều như vậy. Mỗi dự án là một thớt riêng.

Diễn đàn là mở và ai cũng có thể vào tranh luận, tìm hiểu. Cụ bản thân là người bán hàng chắc phải hiểu rõ điều đó lại còn bảo tự dưng người ngoài nhảy vào là sao ? Bản thân em với cụ đều là khách thể của chủ thớt. cụ thì mượn cái thớt cũ này để quảng cáo bán hàng, còn em vào đọc tin và tìm hiểu chứ ai là trong với ngoài ở đây ?

Thôi em với cụ dừng tranh luận nhé!

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Cụ quote bài của em trước, văng đek đủng chả ra làm sao, trì trích người khác nói không rõ trong khi chính mình không hiểu rõ
Còn em là chủ biệt thự khu này, chả có hàng mà bán, nên cụ nói em là quảng cáo bán hàng cũng là áp đặt ý nghĩ chủ quan của mình cho người khác. Cụ thử hỏi các cụ ở đây xem em đã chào bán cái gì chưa? Có thì cũng chỉ kết nối với chính chủ để không phải mất tiền hoa hồng cho môi giới thôi.
Không hiểu gì rõ thì không nên mạnh mồm!
Em còm với cụ cũng như cụ còm với người khác. Cụ lội lại còm xem em vâng cái gì với cụ ??? Potay!

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Loanh quanh hồi đúng bản chất của … chán kinh!

Golden_Coin

Xe tải
Cụ nào có Night Street mặt đường trung tâm inbox em nhé. Thanks

BMV_HN

Xe điện

Thực ra là khu khu cũ chủ đầu tư quản dù bán cho người mua rồi. Chơi bài bán vé cỡ 120k/ 1 người gì đó dưới chiêu bài vé tham quan .nên ai mua mà tự cho thuê cũng hơi mệt nên vì vé vào cửa.
Khu mới venus có 2 loại 50 năm và vĩnh,viễn sau này tự cho thuê.
2019 đợt bán shophouse bên khu cũ em có lên tầm 2-3 tỉ 1 căn có loại 50 năm loại lâu dài.
Nhưng em không mua vì đầu tư thì lãi quá thấp giờ gấp đôi sau 2 băm chứ mấy. so với khu khác như Ba Vì, Lương Sơn thì không bằng 1 nửa.
Mua để ở thì thôi vì đi xa quá 50km lại mua cái nhà cỡ 180m2 như biệt thự liền kề nội đô, thì không hợp với em.
Cảnh quan thì không có gì đặc sắc. Vì đi xa ở phải có viu núi non thung lũng rừng suối tí.
Quản lí thì ok. Cây cối ngang ecopak chăm chút.

Si_Tran

Xe buýt
Thực ra là khu khu cũ chủ đầu tư quản dù bán cho người mua rồi. Chơi bài bán vé cỡ 120k/ 1 người gì đó dưới chiêu bài vé tham quan .nên ai mua mà tự cho thuê cũng hơi mệt nên vì vé vào cửa.
Khu mới venus có 2 loại 50 năm và vĩnh,viễn sau này tự cho thuê.
2019 đợt bán shophouse bên khu cũ em có lên tầm 2-3 tỉ 1 căn có loại 50 năm loại lâu dài.
Nhưng em không mua vì đầu tư thì lãi quá thấp giờ gấp đôi sau 2 băm chứ mấy. so với khu khác như Ba Vì, Lương Sơn thì không bằng 1 nửa.
Mua để ở thì thôi vì đi xa quá 50km lại mua cái nhà cỡ 180m2 như biệt thự liền kề nội đô, thì không hợp với em.
Cảnh quan thì không có gì đặc sắc. Vì đi xa ở phải có viu núi non thung lũng rừng suối tí.
Quản lí thì ok. Cây cối ngang ecopak chăm chút.
chắc cụ đang nói đến khu Nigh Street đúng không ạ, em nghĩ giờ nó lên hơn rồi, nhưng tính về tỉ suất thì em nghĩ cũng được may mắn thì 15-25% thì vậy cũng là ổn chứ ạ, nếu mua sở hữu vĩnh viễn thì tỷ suất có thể lên hơn, nhưng cơ hội mà, ai nắm bắt và may mắn thì chắc giờ cũng kiếm đủ kể cả khucuj nói trên lương sơn - Hòa Binh

BMV_HN

Xe điện
chắc cụ đang nói đến khu Nigh Street đúng không ạ, em nghĩ giờ nó lên hơn rồi, nhưng tính về tỉ suất thì em nghĩ cũng được may mắn thì 15-25% thì vậy cũng là ổn chứ ạ, nếu mua sở hữu vĩnh viễn thì tỷ suất có thể lên hơn, nhưng cơ hội mà, ai nắm bắt và may mắn thì chắc giờ cũng kiếm đủ kể cả khucuj nói trên lương sơn - Hòa Binh
Em cũng k nhớ nhưng khu tự quản lí tên là venus diện tích loanh quanh 200m2 gì đó .
Em cọc ô E1.2A thì phải ? viu hồ vừa rồi cậu sale báo x2 anh có bán không sau 2 năm. Cơ bản chậm nhưng an toàn chia ra cũng lên như cụ nói.

Si_Tran

Xe buýt
Em cũng k nhớ nhưng khu tự quản lí tên là venus diện tích loanh quanh 200m2 gì đó .
Em cọc ô E1.2A thì phải ? viu hồ vừa rồi cậu sale báo x2 anh có bán không sau 2 năm. Cơ bản chậm nhưng an toàn chia ra cũng lên như cụ nói.
Vậy là cụ ổn áp rồi đấy ạ, dòng tài chính như vậy là hợp lý,vì cơ bản hiện tại thị trường nó cũng ảo nên nhiều khi mình thấy nơi nọ nơi kia nhưng thực chất nó bung ra rồi thì là đỉnh điểm rồi cụ ạ, giờ cụ cứ lao vào khu nào sổ lâu dài mà chiến, nếu mạo hiểm thì dùng đòn bẩy ngân hàng thì cơ hội và rủi do cũng có, nhưng nếu thắng thì cụ bắn pháo cả đêm :D

Justforfuntoo

Xe container
Khu Venus giờ tăng khoảng gấp đôi so với 1 năm trước
Cho thuê thì giờ đang có trend nghỉ dưỡng Venus, doanh thu cũng cao gấp 2-5 lần nhà mặt phố cùng mức giá
Có thể ở hoặc cho thuê đều ổn

GeleximcoD

Xe tải
Cho thuê thì giờ đang có trend nghỉ dưỡng Venus, doanh thu cũng cao gấp 2-5 lần nhà mặt phố cùng mức giá
Làm gì có giá gấp đôi cụ. Chắc 1 vài lô nào đó, còn cơ bản nếu cộng cả phí vào khéo lỗ

Si_Tran

Xe buýt
Làm gì có giá gấp đôi cụ. Chắc 1 vài lô nào đó, còn cơ bản nếu cộng cả phí vào khéo lỗ
Theo em thì cũng một phần nào đó thôi cụ ơi, chứ lên hay xuống thì các cụ trong đó là rõ nhất, lên thì cũng ít ai biết mà chỉ biết qua Sale đăng tin thôi, còn các cụ thì cũng ít ướm hàng để đo thị trường thôi ạ

Mandarker

Xe tải
Đoạn đường vào làm nốt chưa bác?
Tầm trước dịch em lên xem thì vẫn còn khoảng 200m lầy lội.
Tổng thể khu này nhìn đẹp mà