Xin các cụ tư vấn cho em về em Suzuki Grand Vitara 2013 với ạ !

DODuySon

Xe tăng
Nói như bác thì chắc chẳng ai mua Land Rover đi trong phố làm gì... em cá với bác là đi 2 cầu rồi thì ko thích lái xe 1 cầu nữa đâu... mà GV hơn cái xe khác cũng chính là vì cái đó (em nói là trong cùng tầm tiền nhé).
Cụ lăn tăn quá, xe đi đg nào chả thế, sedan e thỉnh thoảng vẫn lên núi ầm ầm, một khi đã thích thì đừng hỏi.

BTW, đi vit chắc cụ sẽ thấy rất sướng vụ drive em ý như kiểu ngồi trên cục gạch ấy, hê hê, giống 4cus của em. Mọi người bảo thằng này cảm giác lái giống GLK không biết có đúng không? GLK e chưa được thử.

Nhưng thích thì nên nhích.
Vậy nhá, các cụ xui em thì có trách nhiệm... Hướng dẫn em nhá:-|, các cụ đi trước thành lập hội GVC đi, em tham gia kể cả chưa có xe, em đề cử cụ CSLT30P làm chủ tịch, vì nghe chừng số giờ bay GV của cụ cao nhất đới.

CSLT30P

Xe buýt
Vậy nhá, các cụ xui em thì có trách nhiệm... Hướng dẫn em nhá:-|, các cụ đi trước thành lập hội GVC đi, em tham gia kể cả chưa có xe, em đề cử cụ CSLT30P làm chủ tịch, vì nghe chừng số giờ bay GV của cụ cao nhất đới.
Cảm ơn cụ, em chỉ dám đóng góp ý kiến để các cụ tham khảo, còn xe nào nó cũng có cái hay cái dở, quan trọng là mục đích và tiêu chí mua xe nên cụ thể và hết sức rõ ràng, chưa chắc chắn thì cứ củ từ... :)

Vanlang

Xe buýt
Cái hay: Em thấy su là xe đa dụng cũng đúng, đi được nhiều loại đường hơn sedan vì gầm cao, trong đi phố cũng rất ổn vì xe nhỏ, leo trèo hè lội nước ở phố ổn, vị trí ngồi khá cao nên tầm quan tốt (vọt qua nóc sedan), xe bốc vừa phải chứ không ì đâu ợ, thích có nút Power cũng gầm rú phết. Còn chế độ gài cầu thì là thế mạnh của Su GV; xe chạy được cả xăng A 83 thì phải.
Cái dở: Được cái này mất cái kia, so với sedan ngang tiền như altis RS 2.0 thì Su GV thua về tăng tốc, thua về sự êm ái, thua về độ an toàn khi ôm cua tốc độ cao, chi phí bảo dưỡng cao hơn tẹo ngoài dầu máy thì có dầu hộp số phụ, dầu cầu...

Tóm lại, cái xe cũng chỉ là cái xe, mỗi người một quan điểm, em nghĩ chọn xe nào mà sử dụng cảm thấy mình không phải bận tâm suy nghĩ về nó nữa là được.

DODuySon

Xe tăng
Còn em nghĩ với một cái xe nhập khẩu tầm giá đấy còn đòi hỏi hơn gì nữa, giá nó có ESP thì hoàn hảo, tầm tiền của Altiss RS em nghĩ nó được định giá quá cao, dẫu so sanh là khập khiễng. Với ột xe CBU giá đấy các bác có đề cử nào khác không ? Em thì (like) cho GV.

Vanlang

Xe buýt
Còn em nghĩ với một cái xe nhập khẩu tầm giá đấy còn đòi hỏi hơn gì nữa, giá nó có ESP thì hoàn hảo, tầm tiền của Altiss RS em nghĩ nó được định giá quá cao, dẫu so sanh là khập khiễng. Với ột xe CBU giá đấy các bác có đề cử nào khác không ? Em thì (like) cho GV.
:P Em thì chọn GV rồi. Đấy là so dưới phương diện cái xe và tính năng đem lại, giá cả trên thị trường.
Khách quan mà nói, tầm giá đó có lựa chọn sơ qua như: Kia Sportage, Sorento FDW, Huyndai SantaFe 2010 hàng lướt mà bác.

NoobDriver

Xe tải
có ESP thì chắc là sẽ ngon hơn cụ ạ, nhưng em nghĩ xe này đi chắc chắn, xe 4wd, bản lốp to 225... nên em nghĩ khi sản xuất Su nó cũng tính rồi, các cụ cứ chửi Su việt nam cắt option em nghĩ không chắc, xe em là xe nhật xuất đức sau đó nhập từ đức về việt nam (em hi vọng nó theo tiêu chuẩn đức) mà cũng ko có ESP chỉ hơn xe nhập nhật cái smart key.

rav5

Xe tải
có ESP thì chắc là sẽ ngon hơn cụ ạ, nhưng em nghĩ xe này đi chắc chắn, xe 4wd, bản lốp to 225... nên em nghĩ khi sản xuất Su nó cũng tính rồi, các cụ cứ chửi Su việt nam cắt option em nghĩ không chắc, xe em là xe nhật xuất đức sau đó nhập từ đức về việt nam (em hi vọng nó theo tiêu chuẩn đức) mà cũng ko có ESP chỉ hơn xe nhập nhật cái smart key.
xe cụ xe gì vậy ạ? em đang định lắp cruise control không biết lắp có dễ không nữa

Vanlang

Xe buýt
Xe xuất Mỹ, có đủ đấy cụ ạ, máy V6 2.7, ESP, cruise control, sấy gương, sưởi ghế, túi khí nách... Thiếu màn hình, xi nhan hông. Tuy nhiên, em thấy bác chủ nói, giá ngang với RaV4 bản LTD nhưng chạy sướng, đầm hơn.

bavaria

Xe buýt
Nhiều khả năng đến cuối năm nay,Su Vn sẽ nhập bản 2.4 đấy cụ ạ.Có một số options đáng kể như :Ghế da -Cửa nóc -Ổn định điện tử ESP-Máy 2.4 -Mâm 18 hoặc 19 inches và giá tầm 45K,Made in Japan.

Vanlang

Xe buýt
~X(~X( giết dân, cụ Phương thử hỏi xem su 2013 có upgrade thêm ESP không
Hehehe, em lấy xe chỗ cụ đấy, chuẩn bị thay dầu đợt 2, có free kô cụ nhỉ?

DODuySon

Xe tăng
Nhiều khả năng đến cuối năm nay,Su Vn sẽ nhập bản 2.4 đấy cụ ạ.Có một số options đáng kể như :Ghế da -Cửa nóc -Ổn định điện tử ESP-Máy 2.4 -Mâm 18 hoặc 19 inches và giá tầm 45K,Made in Japan.
Vâng SuVN nên cân nhắc đưa ra giá bán hợp lý, em nghĩ sẽ thành công.Hầu hết các xe đều muốn độ thêm màn hình, camera bản chính hãng nên có cấu hình này sẽ dễ thuyết phục khách hàng.còn cái cửa nóc nên cắt đi để giảm giá thành nó k phù hợp với khí hậu VN.

Chỉnh sửa cuối:

bavaria

Xe buýt
~X(~X( giết dân, cụ Phương thử hỏi xem su 2013 có upgrade thêm ESP không
Hehehe, em lấy xe chỗ cụ đấy, chuẩn bị thay dầu đợt 2, có free kô cụ nhỉ?
Lúc nào có chương trình thay dầu em sẽ pm cho cụ nhé.Xe cụ lấy bên em lâu chưa cụ .

Vâng SuVN nên cân nhắc đưa ra giá bán hợp lý, em nghĩ sẽ thành công.Hầu hết các xe đều muốn độ thêm màn hình, camera bản chính hãng nên có cấu hình này sẽ dễ thuyết phục khách hàng.còn cái cửa nóc nên cắt đi để giảm giá thành nó k phù hợp với khí hậu VN.
Đồng quan điểm với cụ,để sản phẩm cạnh tranh thì cần có thế mạnh nhất định và quan trọng là hiểu thị hiếu đúng không cụ.Cá nhân chúng em cũng rất mong muốn có xe mới với options mới để tạo cú hích và dễ cạnh tranh hơn.

otohagiang

Xe container
các bác cho em hỏi liệu em VỊT này bản V6 3.2 có khả năng về không nhỉ?
con này rất hay, phố xá đi không quá khó, đường trường cũng mượt, đường xấu cũng ok
dáng rất đẹp trong mắt em, nhưng tiện nghi thì hơi ít, độ bền em thấy không phải lăn tăn

Vanlang

Xe buýt
Lúc nào có chương trình thay dầu em sẽ pm cho cụ nhé.Xe cụ lấy bên em lâu chưa cụ .

Đồng quan điểm với cụ,để sản phẩm cạnh tranh thì cần có thế mạnh nhất định và quan trọng là hiểu thị hiếu đúng không cụ.Cá nhân chúng em cũng rất mong muốn có xe mới với options mới để tạo cú hích và dễ cạnh tranh hơn.
Em lấy xe bên cụ trước Tết ạ.
Cụ kiểm tra giúp em gầm ghế phụ Grand vitara khác có cái khay để đồ không, em thấy xe 2.7 và swift cũ có.

Chỉnh sửa cuối:

DODuySon

Xe tăng
Đồng quan điểm với cụ,để sản phẩm cạnh tranh thì cần có thế mạnh nhất định và quan trọng là hiểu thị hiếu đúng không cụ.Cá nhân chúng em cũng rất mong muốn có xe mới với options mới để tạo cú hích và dễ cạnh tranh hơn.[/QUOTE]
Khả năng nhập về có cao k bác ? Có thể hơi fun một chút : bác đề nghị (thông qua Su CG ) với Su VN nên mở một khảo sát thị truờng : với mẫu xe GV 2.4 ( có xe nhập về trưng bầy ) xem có bao nhiêu người OK đặt trước khi có kế hoạch nhập về đợt đầu coi như để quảng bá, tất nhiên SuVN và đại lý phân phối phải chia sẻ mức giá hợp lý.
Lúc đấy Su CG lại có một doanh số bán GV No 01 cũng nên.:)) Với tầm 45K mà GV 2.4 full em nghĩ là thành công nhưng cũng phải nói thật tiếp thị, QC của SuVN chối nhất trong các hãng xe đặc biệt là về giá.
Bác mở thử một khảo sát trên OF xem em nghĩ bác sẽ thành công .l(like)

Chỉnh sửa cuối:

CSLT30P

Xe buýt
Em đồ rằng, GV Full option + máy 2.4, nhập về thì giá cao hơn cấu hình hiện tại khoảng 10-15k đô mẽo, vì riêng cái máy 2.4 thôi ko hề rẻ (có công nghệ VVT, van biến thiên).

DODuySon

Xe tăng
Em đồ rằng, GV Full option + máy 2.4, nhập về thì giá cao hơn cấu hình hiện tại khoảng 10-15k đô mẽo, vì riêng cái máy 2.4 thôi ko hề rẻ (có công nghệ VVT, van biến thiên).
Saler dự 45k mà bác, còn như giá bác dự thì khi mua có quá nhiều lựa chọn GV 2.4 sẽ k có cửa bán. Những người có nhu cầu thực sự về đi lại trên cung đường xấu sẽ nghiêng về bán tải.

rav5

Xe tải
em cũng ở miền núi đây, đồ xe grand nhiều mà cụ, phụ tùng em thấy rẻ hơn hãng khác nhiều, ví dụ như gương và đèn chỉ 2,3tr thôi. còn âm thanh và hình ảnh thì cụ làm bộ pioneer như xe em là quá ổn. nói chung trong tầm tiền con này em thấy hợp lý.

DODuySon

Xe tăng
em cũng ở miền núi đây, đồ xe grand nhiều mà cụ, phụ tùng em thấy rẻ hơn hãng khác nhiều, ví dụ như gương và đèn chỉ 2,3tr thôi. còn âm thanh và hình ảnh thì cụ làm bộ pioneer như xe em là quá ổn. nói chung trong tầm tiền con này em thấy hợp lý.
Cụ cho tí ảnh lên đi cụ RAV5, cụ độ ở đâu đấy.

rav5

Xe tải
Em độ ở long thịnh cụ ah. Rượu phê vào là cũng hay đấy ạ. Em không biết up hình. Xe em độ mỗi âm thanh thôi mà cụ. Ghế da đang nghiên cứu xem chỗ nào đẹp em bọc nốt.