[Funland] Xin các cụ mợ kinh nghiệm về F1

trungngothu

Xe tăng
Sách c mua cho nó nhiều lắm nhưng ông í lười ít đọc lắm. Tuổi này vẫn chỉ thích lego thôi em ạ :((
chị dẫn cu cậu đi nhà sách hoặc mở tài khoản fahasa/tiki/lazada cho tự chọn sách truyện chị ah. xếp lego giỏi thì tư duy trừu tượng tốt. chị khuyến khích cháu tham gia clb lego, thỉnh thoảng thi thố thể hiện tài năng cho con hứng khở cũng hay đó chị.

Mít tố nữ

Xe tăng
Mợ hỏi những cuốn bạn ấy thích xong mợ mua cho bạn ấy (bằng tiếng Anh) xem sao ạ?
Vâng ạ, trong nhóm học ở lớp của nó có 1 bạn rất giỏi Anh. Chắc em thử xui nó hỏi bạn ấy xem sách , tài liệu hay cách gì học giỏi có khi lại tốt hơn . Nhóm đấy nhiều bạn gái và nó có vẻ khá nghe lời mấy bạn gái ấy.

onlinefisher

Xe điện
Tuổi dậy thì nó vậy , gia đình gần gũi tình cảm với con chứ đừng học mấy cái khóa học điên rồ phí tiền .
Mấy năm trước có lớp học thiếu niên siêu đẳng gì gì đó mời f1 và phụ huynh học thử 1 buổi nên em cho đi . vào lớp mấy thầy trẻ nói như đa cấp , các cháu xúc động khóc rưng rức xong cuối buổi bán khóa học rõ đắt . Em lẳng lặng ra về luôn mời mọc kệ cmm
Em hồi hơn 10 trước, công ty cho học khoá đào tạo văn hoá doanh nghiệp của anh Việt tròn. Ấn tượng nhất quả hô khẩu hiệu "làm việc nhiệt như làm tuỳnh". Giờ rà roài, nghĩ lại thấy lão nói đúng cmnr.

vuphong8080

Xe hơi
Con e cũng 15 trộm vía vẫn ko vđ gì. Cách e dậy con có lẽ ko giống các cụ. E luôn làm bạn với con gần như ko bao giờ mắng chửi đánh đập thì tuyệt nhiên ko. Tầm tuổi này mà căng là cũng hỏng

NHAULAHANHPHUC

Xe máy
Hãy làm bạn với con thôi mợ à! Em nay con gái cũng lớp 9...cháu hoc qua 22h em mở cửa nói học ít thôi coi chừng bị "khìn khìn "đó .
Cháu xin học thêm môn toán, em chở đi nhiều lúc em rủ cúp cua bữa 2 cha con mình uống Cafe ...học quài k biết chán à... cháu nó trố mắt nhìn em phán câu : con chưa thấy ai như Ba rủ con trốn học ...bó tay
Vậy đó cha con vậy mới vui mợ chủ à..hãy tạo cho cháu.. gia đình là nơi cháu muốn về nhất khi Đi ra ngoài...

Lavender168

Xe buýt
Em thì bạn đầu thuộc diện ngoan, học nhàn, giờ nhìn nhiều ông bố bà đánh vật với con cái nghĩ lại thấy yêu hắn quá, mẹ cháu nhàn nhàn là... ấy vậy mà lên lớp 6 hết học kỳ 1 phải chuyển trg cho bạn vì có hiện tượng xòe quạt, cứ thu hết bộ này trong cặp lại phát hiện bộ khác, em sợ hết vía vì đàn ông, đàn bà ở làng đa số xòe quạt, em ghét cực, chuyển trg chuyển lớp xong là hết.
Bạn thứ hai nhà em năm nay 17t có người yêu rồi mà vẫn thích xem hoạt hình, em thực sự kg hiểu chúng nó yêu kiểu gì, xem tin nhắn chúng nó càng á khẩu vì cách giao tiếp nó khác hẳn với vẻ bên ngoài chúng nó quan tâm chăm sóc nhau.
Mỗi đứa trẻ một cách giáo dục, nhưng với bạn này em thấy hai khóa học quân sự rất tác dụng, kg phải học mấy trung tâm ở HN đâu các cụ nhé, em đưa lên tỉnh đội Yên Bái he he, đóng quân vào rừng luôn, tự múc nước bể mà tắm, đêm nằm ngứa ran tính tình, hình như có cả vắt. Em nghĩ kg bị ghẻ là còn may.

Hôm lên đón nhìn cả mấy trăm bạn tập trung vào một phòng mở cửa ngó vào suýt ngất vì mùi hôi, Như kiểu chuồng lợn b-)cơ mà họ giáo dục kiểu gì sao chúng nó tình cảm quý nhau lắm luôn, quý thầy, và các anh chị phụ trách.
Ở HN này em đi tham khảo mấy trung tâm từ nhà chùa đến thiện viện này nọ em đều kg yên tâm, đánh liều gửi con lên đó, em thấy hay nên năm sau cho cu cậu lên lần hai.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thì bạn đầu thuộc diện ngoan, học nhàn, giờ nhìn nhiều ông bố bà đánh vật với con cái nghĩ lại thấy yêu hắn quá, mẹ cháu nhàn nhàn là... ấy vậy mà lên lớp 6 hết học kỳ 1 phải chuyển trg cho bạn vì có hiện tượng xòe quạt, cứ thu hết bộ này trong cặp lại phát hiện bộ khác, em sợ hết vía vì đàn ông, đàn bà ở làng đa số xòe quạt, em ghét cực, chuyển trg chuyển lớp xong là hết.
Bạn thứ hai nhà em năm nay 17t có người yêu rồi mà vẫn thích xem hoạt hình, em thực sự kg hiểu chúng nó yêu kiểu gì, xem tin nhắn chúng nó càng á khẩu vì cách giao tiếp nó khác hẳn với vẻ bên ngoài chúng nó quan tâm chăm sóc nhau.
Mỗi đứa trẻ một cách giáo dục, nhưng với bạn này em thấy hai khóa học quân sự rất tác dụng, kg phải học mấy trung tâm ở HN đâu các cụ nhé, em đưa lên tỉnh đội Yên Bái he he, đóng quân vào rừng luôn, tự múc nước bể mà tắm, đêm nằm ngứa ran tính tình, hình như có cả vắt. Em nghĩ kg bị ghẻ là còn may.

Hôm lên đón nhìn cả mấy trăm bạn tập trung vào một phòng mở cửa ngó vào suýt ngất vì mùi hôi, Như kiểu chuồng lợn b-)cơ mà họ giáo dục kiểu gì sao chúng nó tình cảm quý nhau lắm luôn, quý thầy, và các anh chị phụ trách.
Ở HN này em đi tham khảo mấy trung tâm từ nhà chùa đến thiện viện này nọ em đều kg yên tâm, đánh liều gửi con lên đó, em thấy hay nên năm sau cho cu cậu lên lần hai.
Em 71 tuổi vẫn thích xem Masha and the bear thì bạn nhà mợ 17t vẫn không sao cả :)).

kiendaydien

Xe buýt
F1 lớn nhà em năm nay 17t học lớp 11 giờ cũng ổn , học hành với quan hệ bạn bè ko có gì để nói cả . Mỗi tội ghét nhất dạo này hay làm đỏm , suốt ngày tắm rửa , tóc tai đến là sốt ruột

Lavender168

Xe buýt
F1 lớn nhà em năm nay 17t học lớp 11 giờ cũng ổn , học hành với quan hệ bạn bè ko có gì để nói cả . Mỗi tội ghét nhất dạo này hay làm đỏm , suốt ngày tắm rửa , tóc tai đến là sốt ruột
Cụ nên lấy thế làm mừng vì con cụ nó đang vươn đến cái đẹp. Nó mà ngược lại mới đáng buồn.

banchaophoi

Xe tải
Cụ ơi, con 17 t rồi, sắp thành niên rồi, con như vậy là đúng mà cụ. Cũng có thể con bắt đầu để ý đến bạn gái nào đó. Nhưng điều đó là bình thường. Quan trọng là mình nhắc con cần các định việc học là quan trọng hơn trong thời điểm này, và yêu đừng đi quá giới hạn là được.

banchaophoi

Xe tải

Cụ/mợ cho em xin thông tin về lớp quân đội này với ạ. Có giới hạn độ tuổi thế nào không cụ? Chi phí cao không? Bạn nhà em thiếu kỷ luật lắm, nên em cũng rất cần những lớp thế này. Tks cụ/mợ!

banchaophoi

Xe tải
Hãy làm bạn với con thôi mợ à! Em nay con gái cũng lớp 9...cháu hoc qua 22h em mở cửa nói học ít thôi coi chừng bị "khìn khìn "đó .
Cháu xin học thêm môn toán, em chở đi nhiều lúc em rủ cúp cua bữa 2 cha con mình uống Cafe ...học quài k biết chán à... cháu nó trố mắt nhìn em phán câu : con chưa thấy ai như Ba rủ con trốn học ...bó tay
Vậy đó cha con vậy mới vui mợ chủ à..hãy tạo cho cháu.. gia đình là nơi cháu muốn về nhất khi Đi ra ngoài...
Vâng, em cảm ơn cụ ạ! Em vẫn chưa làm đc điều như cụ. Em sẽ cố gắng!

RongPhuongBac

Xe điện
Ở cái tuổi nào đó thiếu niên mới lớn hay thích thể hiện mà. Đeo khuyên tai, thích đánh nhau, chơi với đầu gấu trong trường ngoài trường...Thực ra F1 của cụ ngoài việc thay đổi tâm lý ra thì rất có thể có yếu tố gì đó lôi kéo làm F1 cảm thấy kích thích. Ở nhà thì tỏ ngoan hiền nhưng nơi khác ra vẻ dân chơi. Cụ xem F1 có hay xem nhiều cái như Khá bảnh Khánh sky hay Huấn hoa hoè hay không. Những cái video đó cũng tác động cực mạnh đến tâm lý F1 mới lớn, muốn thể hiện. Có điều tuổi trẻ chưa trải sự đời lại tưởng thế là hay ho. Cụ nên trò chuyện gần gũi hơn. Làm sao cho F1 nhận ra sức mạnh của lòng chính nghĩa, bảo vệ giúp đỡ người yếu già cả...mới là sức mạnh vĩ đại nhất, chứ không phải dăm bà trò thể hiện đó. Hồi em còn ở tuổi F1 như cụ, em cũng thể hiện lắm, có điều em ý thức hơn. Không bị lôi kéo quá đà hay lập hội đánh nhau nọ kia.

banchaophoi

Xe tải
Ở cái tuổi nào đó thiếu niên mới lớn hay thích thể hiện mà. Đeo khuyên tai, thích đánh nhau, chơi với đầu gấu trong trường ngoài trường...Thực ra F1 của cụ ngoài việc thay đổi tâm lý ra thì rất có thể có yếu tố gì đó lôi kéo làm F1 cảm thấy kích thích. Ở nhà thì tỏ ngoan hiền nhưng nơi khác ra vẻ dân chơi. Cụ xem F1 có hay xem nhiều cái như Khá bảnh Khánh sky hay Huấn hoa hoè hay không. Những cái video đó cũng tác động cực mạnh đến tâm lý F1 mới lớn, muốn thể hiện. Có điều tuổi trẻ chưa trải sự đời lại tưởng thế là hay ho. Cụ nên trò chuyện gần gũi hơn. Làm sao cho F1 nhận ra sức mạnh của lòng chính nghĩa, bảo vệ giúp đỡ người yếu già cả...mới là sức mạnh vĩ đại nhất, chứ không phải dăm bà trò thể hiện đó. Hồi em còn ở tuổi F1 như cụ, em cũng thể hiện lắm, có điều em ý thức hơn. Không bị lôi kéo quá đà hay lập hội đánh nhau nọ kia.
Con em không xem các clip đấy nhưng bị tác động xấu từ bạn bè xấu cụ ạ. Rồi ngây ngô, chưa phân biệt được hay dở nữa. Hôm qua vẫn đòi bỏ học để theo 1 thằng bạn làm nghề cắt tóc, sửa điện thoại. Khổ lắm cơ! Vợ chồng em phân tích, khuyên nhủ thì nghe, lại cắp balo đi học. Em cũng mong con vượt qua được tuổi dở hơi này. Em cảm ơn cụ đã chia sẻ cùng em!

Toilaai08

Xe tăng
Cho nó đi học võ là hay nhất.

RongPhuongBac

Xe điện
Con em không xem các clip đấy nhưng bị tác động xấu từ bạn bè xấu cụ ạ. Rồi ngây ngô, chưa phân biệt được hay dở nữa. Hôm qua vẫn đòi bỏ học để theo 1 thằng bạn làm nghề cắt tóc, sửa điện thoại. Khổ lắm cơ! Vợ chồng em phân tích, khuyên nhủ thì nghe, lại cắp balo đi học. Em cũng mong con vượt qua được tuổi dở hơi này. Em cảm ơn cụ đã chia sẻ cùng em!
F1 nhà cụ chưa trải qua thôi. Nó chưa lường được hết những cái tiêu cực đó. Cụ cứ bình tĩnh. Không thể dục tốc bất đạt được. Phải để nó giác ngộ từ từ ra chứ. Gần nhà em có ông cựu cán bộ ngành, mà con zai thì đua đòi dở ông dở thằng, thích đua xe đàn đúm...Dạy bảo không được thế là lệnh cho cấp dưới tóm rồi tống vào trường giáo dưỡng gì đó, doạ doạ bắt giam thế là cu cậu sợ. Từ đó ngoan hẳn, học tập rồi lại vào ngành nối nghiệp. Mấy F1 mà hư hỏng chắc nhiều yếu tố chứ đâu phải lỗi cho mỗi giáo dục. Vậy mới có câu : "con công an thì láo con nhà giáo thì dốt" cũng không phải không có lý. Giờ mà cho F1 ra Côn Đảo hay xem mấy di tích chiến tranh chắc F1 đổi tính thôi ấy cụ :D

RongPhuongBac

Xe điện
Cho nó đi học võ là hay nhất.
Nó đang dở ông dở thằng. Tính cách còn ngỗ nghịch. Cụ cho nó đi học võ thì khác gì xúi nó thể hiện cái nắm đấm ;)). Học võ mà không có tinh thần của võ đạo chỉ biết dùng võ để đánh nhau thì phí một tài năng.

Helen Thach

Xe hơi
Dạ, phải đến 15, 16 cơ ạ. F1 nhà em gái, trước nay ngoan như cún. Hết lớp 9, vừa đỗ PTTH chuyên (ngữ) xong là toán lý hóa quên sạch, suốt ngày hội nọ hội kia, thức khuya dậy muộn, trốn học bỏ học như ranh.

May là ít dám cãi em, với lại năm năm nay lớp 12 bắt đầu biết lo thi cử. Hy vọng tối nay cái "Ngày hội anh tài" là cái buổi nhí nhố cuối cùng của nó trước khi vào nếp của một đứa con gái trưởng thành.
Em thấy con học các trường bên phố các con hay hội nọ hội kia quá. Ngày xưa em làm ở phố hàng khay thấy các cháu mới lớp 6, 7 yêu đương loạn hết cả lên. Học chả thấy học, toàn nói chuyện thằng này đi đôi giày mấy triệu. Con kia đeo cái đồng hồ xịn, dây chuyền to.
Con em ở bên này vẫn chân chất lắm. Dò la mãi cũng k thấy nói thích bạn nào. Nc với cô chủ nhiệm cô cũng nói lớp này k có tình trạng yêu đương.
Thế là may r. Hy vọng cấp 3 cũng yên bình.