Xin các bác giải đáp giúp e

pemilk2014

Đi bộ
Xin chào mọi người, e mới tham gia diễn đàn có chút thắc mắc mong mọi người giải đáp cho e ạ:
E mới mua con xe air blade 2019 đen nhám hôm 19/10/2019 ở Dung vượng đại lý của Honda. (E mua xe mới nguyên). Lúc mua thì họ hẹn 1-2 tháng sau có sổ bảo hành, tuy nhiên sau e lên hỏi thì họ bảo chưa có, e vẫn đem xe lên cho họ kiểm tra định kì được 2 lần. Đợt vừa rồi e lên họ thay nhớt hỏi lại sổ bảo hành thì họ bảo giờ Honda ko dùng sổ bảo hành nữa mà bảo hành trên máy tính và họ đưa cho e 1 tờ là chính sách bảo hành nói là cái này thay cho sổ bảo hành, khi nào đến lịch kiểm tra định kì họ sẽ nhắn tin thông báo cho e (trước đó họ đều nhắn tin thông báo lên lấy đăng kí và lên để kiểm tra xe định kì). Đồng thời họ có cài cho e ứng dụng My honda trên điện thoại. E mở ứng dụng lên phần xe của tôi thì thấy lịch sử sửa chữa lần 1 là hôm 10/09 ở đại lý HOA AN tại km: 636. Và thông tin bảo hành là 11/08/2019-11/08/2022. Vậy các bác cho e hỏi là có phải e mua phải xe cũ đã đi được hơn 636 km rồi ko ạ.
-Tại sao e mua xe hồi tháng 10 mà lịch sử sửa chữa lại có từ tháng 9?
-Khi e mua xe thì mới tính thời gian bắt đầu bảo hành là từ tháng 10 mới đúng chứ phải ko các bác, sao thời gian bảo hành ở đây lại từ tháng 8?
-Có phải giờ Honda ko dùng sổ bảo hành nữa mà bảo hành trên máy tính như lời họ nói ko ạ?
E cũng ko rành lắm nên mong bác nào biết giải đáp giúp e mấy câu hỏi này với ạ. E xin cảm ơn!
À còn 1 câu hỏi nữa là xe e 1 tháng nay ko đi rồi, nay bấm nút tìm xe trên smartkey thì ko thấy đèn xe nhấp nháy, phải mở khoá điện cho xe có điện thì nhấn nút tìm xe đèn xe mới nhấp nháy. Thế là lỗi do gì có ai biết ko ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Migo88

Xe hơi
Website
xemayquanoanh.com.vn
chia buồn với cụ là xe này là xe cũ e trình bày ở đây thì hơi dài ko tiện lắm
nhưng ngắn gọn là bên DUNG VƯỢNG nhập lại xe trên là xe cũ đã từng đi, chưa đăng ký rồi về bán lại cho cụ
cụ nên kiểm tra lại kỹ mọi thông tin xe của cụ và lịch sử kiểm tra bảo dưỡng trước khi quyết định một điều gì đấy (ý e ở đây là mình chắc chắn đúng) song rồi chuyện như thế nào cụ đọc đến đến đây là hiểu chứ ạ
mà tiện cho e hỏi cụ ở SƠN TÂY hay BA VÌ thế

Africa

[Tịch thu bằng lái]
nhưng ngắn gọn là bên DUNG VƯỢNG nhập lại xe trên là xe cũ đã từng đi, chưa đăng ký rồi về bán lại cho cụ
cụ nên kiểm tra lại kỹ mọi thông tin xe của cụ và lịch sử kiểm tra bảo dưỡng trước khi quyết định một điều gì đấy (ý e ở đây là mình chắc chắn đúng) song rồi chuyện như thế nào cụ đọc đến đến đây là hiểu chứ ạ
Thế này thì lừa đảo trắng trợ quá

pemilk2014

Đi bộ
thông tin xe và lịch sử kiểm tra bảo dưỡng e up ở ảnh trên đó, 2 cái là lần 2, lần 3 thì đúng mà cái lần 1 hôm 10/09 ko biết ở đâu ra. E ở Thạch Thất bác à. Thế này thì bực quá, hôm nào hết dịch e phải lên hỏi lại họ. Còn vụ sổ bảo hành thì họ nói có đúng ko bác.

Migo88

Xe hơi
Website
xemayquanoanh.com.vn
thông tin xe và lịch sử kiểm tra bảo dưỡng e up ở ảnh trên đó, 2 cái là lần 2, lần 3 thì đúng mà cái lần 1 hôm 10/09 ko biết ở đâu ra. E ở Thạch Thất bác à. Thế này thì bực quá, hôm nào hết dịch e phải lên hỏi lại họ. Còn vụ sổ bảo hành thì họ nói có đúng ko bác.
đã là xe từng qua sử dụng thì nó bị mất sổ BH là chuyện có thể xảy ra cụ à
theo e cụ lên đấy yêu cầu đại lý trả lời bằng văn bản cụ nhé đừng nghe trả lời bằng MIC mà lại mất công cãi nhau mệt ra.
mà lên đấy cụ yều cầu nói chuyện với cửa hàng trưởng cụ nhé đừng nc với nv (vì nhân viên chỉ biết bán)
tình huống tiếp theo xảy ra theo e phỏng đoán là
1) đổi xe khác cho cụ (cái này hơi khó cho bọn nó vì xe đã đăng ký tên cụ)
2) bồi thường cho cụ bằng tiền mặt (cái này là do thương lượng mà có)
3) chờ xác minh trên hệ thống sau đấy lờ đi cho qua chuyện
cụ vào ứng dụng 1 lần nữa và bật quay lại màn hìnhvề thông tin xe cụ ( tính xa tình huống bị xóa lịch sử sửa chữa trên hệ thống)
chúc cụ sớm có xe mới nhé
nếu cụ hay a,e bạn bè người thân có nhu cầu mua xe cũ cụ qua ủng hộ e nhé

Migo88

Xe hơi
Website
xemayquanoanh.com.vn
mà chuyện DUNG VƯỢNG bán xe cũ nguyên nhân khách quan cũng có thể xảy ra là như này
ở chỗ cụ DUNG VƯỢNG bán hết xe như của cụ (tính cả hệ thống DUNG VƯỢNG nhé) và ko thể nhập từ nhà máy về, vì hết chỉ tiêu xuất kho cho đại lý của nhà máy HONDA .nên DUNG VƯỢNG phải đi nhập lại xe của các đại lý hoặc cửa hàng khác và vô tình nhập phải xe này mà cái ông kiểm xe nhận xe ở DUNG VƯỢNG ko kiểm soat được (sai xót do con người).và vô tình bán cho bạn.đây là tình huống e đặt ra thôi nhé ,(vì e trước cũng từng làm trong HAED)
và tóm lại DV bán cho cụ xe đã từng sử dụng rồi ,nếu vụ này mà lên báo chắc DV quỳ xuống xin cụ mất

Gmt210

Xe tải
Nguyên tắc bảo hành của Honda là: khách mua xe thì đại lý sẽ lấy thông tin tên, địa chỉ, số điện thoại và gửi lên hãng bảo hành. Tức là về lý thuyết thì cụ mua ngày nào, ngày đó mới kích hoạt bảo hành xe đó, phải là tên cụ, địa chỉ và số điện thoại của cụ. Nhưng trên thực tế thì vì nhiều lý do, tên người mua và tên bảo hành lưu trên hãng không giống nhau, ngày mua không giống và số điện thoại không phải. Cụ có lên chỗ mua hỏi mấy chục lần nữa thì cụ cũng không nghe được câu trả lời hợp lý đâu. Vì rõ ràng cụ mua tháng 10 mà thông tin bảo hành từ tháng 8, đã thế tháng 9 lại còn từng kiểm tra bảo hành ở 600km thì là khó chấp nhận rồi. Bây giờ, cụ nên gọi lên số hotline của hãng Honda Việt Nam, nói rõ câu chuyện mua xe với thời gian ngược như thế. Hãng nó sẽ có văn bản trả lời cho cụ đến khi cụ hài lòng mới thôi. Có khi còn được tặng quà lớn vì đã đóng góp ý kiến để xây dựng Honda ngày càng hoàn thiện hơn.

pemilk2014

Đi bộ
Cảm ơn các bác nhé, để tới e lên hỏi họ trước xem họ trả lời thế nào. Nếu họ trả lời ko thỏa đáng e sẽ lên trực tiếp hãng hỏi luôn.

Heo Xì Tin

Xe hơi
Cách đây 7 năm em cũng lấy 1 con AB ở tận Phúc Yên, hồi đó ngu ngơ cũng nghe y chang cụ, bên đó giải thích là giờ Honda bảo hành điện tử nên không có sổ thẻ gì. Thế là cứ đinh ninh yên tâm mang xe về, hồi đó còn chưa có ứng dụng My Honda như bây giờ. Đến kỳ bảo dưỡng em mang xe ra Head gần nhà làm thì được nhân viên của Head giải thích mới tá hoả ra là mình bị lừa. Cụ nên ra thẳng chỗ bán, nói 1 mặt 1 lời, nếu nó không chịu thì mình làm căng 1 tí lên nó khắc phải có hướng giải quyết cho cụ

Heo Xì Tin

Xe hơi
Còn Honda bây giờ bảo hành bảo dưỡng vẫn dùng thẻ cứng và sổ bảo hành cụ nhé, không phải điện tử 100% đâu ạ, điện tử chỉ là khâu cập nhập thông tin sửa chữa, bảo dưỡng, thay dầu..v.vv lên ứng dụng và hệ thống của Honda để khách có thể theo dõi tốt hơn thôi cụ ạ

pemilk2014

Đi bộ
Còn Honda bây giờ bảo hành bảo dưỡng vẫn dùng thẻ cứng và sổ bảo hành cụ nhé, không phải điện tử 100% đâu ạ, điện tử chỉ là khâu cập nhập thông tin sửa chữa, bảo dưỡng, thay dầu..v.vv lên ứng dụng và hệ thống của Honda để khách có thể theo dõi tốt hơn thôi cụ ạ
cảm ơn bác nhé, để hôm này e lên xem họ giải thích sao

mbtkbc

Xe máy
Đợt trước tết khoảng chục ngày , e đi mua xe cùng người thân ở Kuong Ngân Lê Duẩn vẫn có sổ bảo hành, thẻ cứng với sổ hdsd.

honda_cub79

Xe lăn
Cửa hàng bán xe làm ăn láo nháo thật.

chungdoantran

Xe hơi
sổ bảo hành là cái kẹp đít ngay từ khi mua xe mới nó bàn giao ngay tại trận. tình huống của cụ rõ ràng mua phải xe đã sử dụng rồi

kinhrau

Xe đạp
Đọc bài của cụ mà e hết cả hồn. Xe e mua cũng không có thẻ bảo hành gì cả. Bên Head cũng nói h dùng app nên e cũng k quan tâm lắm. Đọc bài này xong e phải thử tải ngay app xem thế nào. Cụ nào rành cho e hỏi thế này tức là xe của e chưa kích hoạt bảo hành ạ?

hungnq2910

Xe đạp
SH 150 em mua cũng ko có SBH và thẻ cứng như trước nữa. Chỉ có 1 phiếu như tờ A4 thôi