[Funland] Xin bộ KPI nhân viên

uoat_LX

Xe điện
Cái này phải tự xây cho phù hợp với thực tế từng doanh nghiệp theo nguyên tắc chung chứ làm sao xin 1 bộ về áp nguyên cho cty mình được cụ.
Cụ này nói chuẩn, cái này mà cụ đi đẽo cày giữa đường thì không áp dụng được .Thuê tư vấn mà còn trầy trật rất lâu không áp dụng được vì thiếu thực tế.

Chỉnh sửa cuối:

Whoknow

Xe lăn
Em tưởng KPI do trưởng từng bộ phận xây dựng cho nhân viên của mình chứ nhỉ

Kent Mint

Xe hơi
e đầy. cụ làm lĩnh vực gì, cần vị trí gì, gửi cho cụ kiểu gì.

mà nhân tiện e tư vấn luôn là làm xong cho có rồi bỏ ý mà, cụ cân nhắc kẻo lại mất công
cụ cho em xin với nhé. Bên làm làm về cung cấp máy móc thiết bị phục vụ in bảo an
vuonghongquang90@gmail.com
cụ cho em xin với nhé

davidhuy

Xe tăng
Cụ làm lãnh đạo hay nhân viên? Nếu lãnh đạo mà lên đây hỏi thì cụ nên từ chức, còn nếu cụ là nhân viên mà được giao hẳn trách nhiệm này thì cũng nên xem lại cái công ty cụ.
Lên KPI cho CBNV là cả 1 tổ tư vấn, họp bàn chán chê chứ làm gì có chuyện xin 1 mẫu KPI đơn vị khác về tham khảo. Và em hỏi điều nữa, xưa nay công ty cụ chưa từng lập KPI cho CBNV à?

wtpwt

Xe điện
Có hiệu quả bằng kế hoạch và bánh vẽ không các cụ???

oto4funhn

Xe tăng
Kính gửi các cụ:
Tình hình là em được giao về việc xây dựng KPI cho nhân viên các Phòng/Ban. Về kiến thức thì em cũng có một chút nhưng về chi tiết và áp dụng thì gần như chưa có gì. Các cụ có ai làm về cái này hoặc có tài liệu gì về làm cái này cho em xin với.
Em xin cảm ơn các cụ.
E có dịch vụ tư vấn làm cái này cụ nhé, làm cá nhân thôi ạ, inbox e nếu cần!

beomap2

Xe container
Kính gửi các cụ:
Tình hình là em được giao về việc xây dựng KPI cho nhân viên các Phòng/Ban. Về kiến thức thì em cũng có một chút nhưng về chi tiết và áp dụng thì gần như chưa có gì. Các cụ có ai làm về cái này hoặc có tài liệu gì về làm cái này cho em xin với.
Em xin cảm ơn các cụ.
Cụ có ở Bộ 4T không? Anh Hero đang yêu cầu các đơn vị phải làm.

KittySport

Xe tải
Cụ gửi mail em chuyển cho tham khảo nhé. Cái này bạn em mua rồi gửi cho em nhưng em không thấy ok lắm. Hoặc nếu không cụ mời em cafe đàm đạo vì em cũng làm nhân sự hơn chục niên rồi có ít kinh nghiệm

hành_khất_đêm

Xe điện
vào trang này thấy báo có ng mua liên tục, bọn này chả mấy giầu nhỉ
5 củ down xuống còn 2 củ từ mấy tháng nay mà chả thấy hết chương trình khuyến mãi

Tiger Hunter

Xe container
Cái này phải tự xây cho phù hợp với thực tế từng doanh nghiệp theo nguyên tắc chung chứ làm sao xin 1 bộ về áp nguyên cho cty mình được cụ.
Đúng vậy. Nó cũng như các quy trình vậy, cần phải tự xây dựng mới dùng đc

oldfashion

Xe tăng
Cụ nào có thì cho cụ chủ một bản. Mỗi đơn vị có chỉ tiêu, công việc khác nhau, nhưng cũng có khá nhiều thứ trùng lặp.
Chẳng hạn như: gặp sếp không chào, thấy sếp đi với bạn mà không đon đả cười nói, thấy sếp vào thang máy không nhường, v.v... Trừ điểm hết.

Chỉnh sửa cuối:

mreggvn

Xe hơi
Kính gửi các cụ:
Em xin cảm ơn các cụ.
Làm tử tế thì nên thuê tư vấn.

Mỗi ngành nghề khác nhau. Ko thể mang KPI của team Trần Duy Hưng áp cho Team 25k đc cụ ạ.

:))

oldfashion

Xe tăng
Cái KPI này chỉ mang ra dọa nhân viên với làm béo mấy thằng tư vấn. Ít có tác dụng. Làm ngặt quá thì người giỏi họ bỏ đi hết.

X Trail 2009

Xe buýt
Tham khảo thôi, phải tự xây đấy.

Hổ chúa 1105

Xe hơi
Cụ làm lãnh đạo hay nhân viên? Nếu lãnh đạo mà lên đây hỏi thì cụ nên từ chức, còn nếu cụ là nhân viên mà được giao hẳn trách nhiệm này thì cũng nên xem lại cái công ty cụ.
Lên KPI cho CBNV là cả 1 tổ tư vấn, họp bàn chán chê chứ làm gì có chuyện xin 1 mẫu KPI đơn vị khác về tham khảo. Và em hỏi điều nữa, xưa nay công ty cụ chưa từng lập KPI cho CBNV à?
Cụ chuẩn, zống như em nghĩ. Cụ này chắc cũng là lãnh đạo cấp trên cố nhét lên làm lãnh đạo, hoặc le te muốn khẳng định mình dưng mà kiến thức A B C

banmotnucuoi

Xe lăn
Cái KPI này chỉ mang ra dọa nhân viên với làm béo mấy thằng tư vấn. Ít có tác dụng. Làm ngặt quá thì người giỏi họ bỏ đi hết.
Không hẳn là dọa, muốn định hình cho nhân viên thói quen lập kế hoạch, ghi chép và báo cáo công việc thôi.
Nếu áp dụng ngặt vài tháng, định hình được cái tính cẩu thả của người việt, đến công ty ko biết làm việc gì

Kent Mint

Xe hơi
Cụ gửi mail em chuyển cho tham khảo nhé. Cái này bạn em mua rồi gửi cho em nhưng em không thấy ok lắm. Hoặc nếu không cụ mời em cafe đàm đạo vì em cũng làm nhân sự hơn chục niên rồi có ít kinh nghiệm
vuonghongquang90@gmail.com
Cụ gửi cho em xin nhé, nếu có thời gian em mời cụ cafe anh em ngồi nói chuyện tý cụ nhé

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Không hẳn là dọa, muốn định hình cho nhân viên thói quen lập kế hoạch, ghi chép và báo cáo công việc thôi.
Nếu áp dụng ngặt vài tháng, định hình được cái tính cẩu thả của người việt, đến công ty ko biết làm việc gì
Làm cái này phải kiên trì, ban đầu mới áp dụng nhân viên rất khó chịu. Nhưng khi vào nếp rồi thì bộ máy chạy rất trơn chu. Trước khi thực hiện bản thân em làm việc cũng chả kế hoạch mẹ gì, thành thử lắm lúc để quên việc. Nhưng từ lúc áp dụng đến giờ bắt đầu quen dần, cứ nhìn vào bảng chỉ tiêu là sẽ nhớ việc gì cần làm ngay, việc gì chưa, bao giờ phải xong việc A, bao giờ hoàn tất việc C.
Từ đó kế hoạch chung của cả công ty sẽ ổn hơn rất nhiều.