Xin báo giá và tư vấn về Cerato 2011

mrchim

Xe hơi
Cái này là CERATO Model 2010 Bác ạ, hộp số tự động 4 cấp chứ không phải 6 cấp như Model 2011. Còn nếu là Forte 2011 thì động cơ là GDI 1.6 140PS/6.300rmp
Em mời cụ một ly!

Bản 2010 và bản 2011 giá có chênh nhau nhiều không hả cụ? Sâu hôm đó quát em 32k, may mà kiềm chế được! Về nhờ các cụ tư vấn thêm, hiểu ra nhiều và biết được nhiều chỗ giá cả hạp lý hơn nhiều.

Em vẫn đang hùng hục tìm trong mong manh một em màu trắng mà ko thấy. Cố nốt vài hôm nữa nếu ko được chắc là em sẽ làm 1 em màu đen vậy.

Chỉnh sửa cuối:

xuantien_mobis

Xe lăn
Hai bản đó em nghĩ chênh nhau từ 1.0k - 1,5k (options khác nhau nhiều) CERATO 2011 ful tầm này giá khoảng 31,8 - 32k

mrchim

Xe hơi
Hai bản đó em nghĩ chênh nhau từ 1.0k - 1,5k (options khác nhau nhiều) CERATO 2011 ful tầm này giá khoảng 31,8 - 32k
Khác nhau về option thì cơ bản là:
- Bản 2011: gương chỉnh điện, gập điện - Bản 2010: gương chỉnh điện, gập cơm
- Bản 2011: hộp số 6 cấp - Bản 2010: hộp số 4 cấp
- Bản 2011: sang số trên volang - Bản 2010: ko có

Ngoài ra còn gì nữa ko cụ?

NN minhchau

Xe tăng
Tránh xa cái SR này, sale ghê sợ lắm
uduchi viết
Thực sự em rất thờ ơ với việc Test hay ko test này nhưng đọc thêm 1 lúc em nóng mắt thật sự.Xin lỗi,giờ em gạt hết tình cảm qua một bên và nói hoàn toàn theo lý.Dù em chẳng biết sếp sẽ giải quyết thế nào nhưng về lý thì cụ chủ thớt ko có nổi 1% lý mà cãi lại.Xe bán ra ko vi phạm cam kết,không đâm đụng,không ngập,máy móc nguyên bản,đã làm xong công chứng ủy quyền.Trước khi mua lái thử chục km,và bên em hoàn toàn không giục cụ chủ thớt làm thủ tục trong buổi tối mà cái đó là chiều theo ý khách.Về nguyên tắc là thuận mua vừa bán,cũng chẳng trái cam kết,mua đứt bán đoạn thì bọn em chẳng thèm nói chuyện tiếp làm gì.Nhưng bên em vẫn rất kiên nhẫn.Nói xe đâm đụng,bên em chứng minh là không phải.Quay sang kêu xe lệch thước,mất trợ lực lái,muốn trả lại xe,không phải nốt.Cuối cùng bới bèo ra bọ còn mỗi lỗi tay lái nặng,phản chấn lớn so với xe khác.Em xin lỗi chứ chứng minh được cái đấy thì làm gì?.Xe mới chưa chắc đã là lý do chứ đừng nói xe cũ.Còn có người nói em phát biểu theo kiểu chợ,ơ thế buôn bán không chợ thì là siêu thị niêm yết ah,hay cơ quan nhà nước.TÓM LẠI LÀ VỀ LÝ ANYCAR CHẲNG CÓ GÌ SAI,CÒN CỤ CHỦ THỚT ĐÃ LÀM NHƯ THẾ THÌ TÌNH CŨNG CHẲNG CÒN.VÀ EM CŨNG MẠNH DẠN TUYÊN BỐ CÁI XE ĐẤY BÁN LẠI 700TR ANYCAR CŨNG KHÔNG NHẬP LẠI.CÓ CÁCH NÀO ĐO ĐƯỢC MỨC ĐỘ NẶNG TAY LÁI VÀ PHẢN CHẤN CỦA CHIẾC XE ĐÓ SO VỚI XE KHÁC,ANYCAR SẼ BẢO HÀNH HOẶC KHÔNG TÙY THÁI ĐỘ KHÁCH HÀNG,ĐÃ ĐỦ NGÔNG CHƯA Ạ.
ặc ặc
bình luận của em: kô bình luận gì dc nữa
sốc

xuantien_mobis

Xe lăn
Khác nhau về option thì cơ bản là:
- Bản 2011: gương chỉnh điện, gập điện - Bản 2010: gương chỉnh điện, gập cơm
- Bản 2011: hộp số 6 cấp - Bản 2010: hộp số 4 cấp
- Bản 2011: sang số trên volang - Bản 2010: ko có

Ngoài ra còn gì nữa ko cụ?
Bản 2010 có loại gập điện, và bản 2011 cũng có loại "gập cơm" đó Bác ạ. Phân biệt dựa trên hộp số và chế độ sang số trên vô lăng là chuẩn, còn mấy cái options phụ khác thì lộn xộn và lung tung lắm, do các salon về độ lên cho full nên nếu thiếu kinh nghiệm khó phân biệt Bác ạ.

mrchim

Xe hơi
Bản 2010 có loại gập điện, và bản 2011 cũng có loại "gập cơm" đó Bác ạ. Phân biệt dựa trên hộp số và chế độ sang số trên vô lăng là chuẩn, còn mấy cái options phụ khác thì lộn xộn và lung tung lắm, do các salon về độ lên cho full nên nếu thiếu kinh nghiệm khó phân biệt Bác ạ.
Gà như em đi mua xe khổ thật. Chỉ muốn mua 1 em nào nguyên bản 1 chút, nhưng mà thông tin mù mờ quá, xe thì các cụ sâu độ loạn cả lên. Cụ xuantien_mobis cho em hỏi, cách nào mà xác định được các options độ thêm ko ạ? Check VIN là cách tốt nhất đúng ko ạ? Bản EU và bản Trung Đông chỉ khác nhau về options, còn máy móc và khung gầm là như nhau đúng ko cụ?

xuantien_mobis

Xe lăn
Gà như em đi mua xe khổ thật. Chỉ muốn mua 1 em nào nguyên bản 1 chút, nhưng mà thông tin mù mờ quá, xe thì các cụ sâu độ loạn cả lên. Cụ xuantien_mobis cho em hỏi, cách nào mà xác định được các options độ thêm ko ạ? Check VIN là cách tốt nhất đúng ko ạ? Bản EU và bản Trung Đông chỉ khác nhau về options, còn máy móc và khung gầm là như nhau đúng ko cụ?
Check VIN thì xác định được trang thiết bị nguyên bản từ nhà sx có những gì, những cái có ở xe mà check VIN không thấy thì nó là thứ được lắp thêm vào. Bác cần check VIN xe nào cứ PM em. Cái dòng chữ đỏ đấy là đúng ạ (nếu cùng 1 Model).

Chỉnh sửa cuối:

mrchim

Xe hơi
Em cám ơn cụ xuantien_mobis! Sắp tới xem xe, nếu kết em nào, em sẽ nhờ cụ check VIN, tìm hiểu kỹ hơn để đi đến hôn nhân.
Em vẫn đang mơ về 1 em màu trắng. Như đi hỏi thì sâu nào cũng bảo là cả thị trường hết rồi, bùn quá. Ko biết có thật ko.

ngotuanbn

Xe tải
Gà như em đi mua xe khổ thật. Chỉ muốn mua 1 em nào nguyên bản 1 chút, nhưng mà thông tin mù mờ quá, xe thì các cụ sâu độ loạn cả lên.
Em thì em đếch tin là có bản xuất EU, hoạc có thì rất ít; thuòng là xuất Campuchia và Turmenistan thôi
Khác nhau co bản là
Trung Đông 2 túi khí, trọ lụ­c dầu, thêm cái bluetoth, không biết có hệ thống ổn định điện t­ủ­ không vì em không để ý kỹ (ESP);
Còn loại các Sâu hay gọi là EU ấy thì có 6 túi khí; trọ­ lục­ điện và có thêm hệ thống ổn đinh điện t­u (ESP); Luu ý cụ Mr.Chim là có cả bản 6 túi khí, xuất Campuchia nhung không có ESP nhé

mrchim

Xe hơi
À, hóa ra bản Trung Đâu vẫn là trợ lực dầu, trước em cứ ngỡ cứ Cerato Nhập thì đều là trợ lực điện hết. Đa tạ cụ! Đa tạ cụ ạ!

ngotuanbn

Xe tải
Về giá thì em mua cách đây 2 tuần (gio chac van thế) thì bản 6 túi khí 31.8 k; Bản xuất Trung Đông VIN C thì 30.8 k; Còn bản Trung Đông VIN B thì 30.3 k

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sắp tới em cũng định làm em 2011 kết nhất mầu trắng mà các cụ bảo hết rồi làm em đang thấy nản. Tiện thể cho em hỏi nếu em lấy bản full của anh Hải lắp ráp mầu trắng thì khoảng bao lâu thì em nhận được xe ợ? Sắp Tết rồi các cụ ơi.

mrchim

Xe hơi
Sắp tới em cũng định làm em 2011 kết nhất mầu trắng mà các cụ bảo hết rồi làm em đang thấy nản. Tiện thể cho em hỏi nếu em lấy bản full của anh Hải lắp ráp mầu trắng thì khoảng bao lâu thì em nhận được xe ợ? Sắp Tết rồi các cụ ơi.
Em cũng kết bản màu trắng nổ đĩa nhưng giờ thì chắc hết hi vọng rồi. Cũng định lấy bản của anh Hải nhưng đi thử xong thì cắn răng cố làm 1 em nhập.
Cụ italy_man muốn lấy em anh Hải thì hỏi mấy cụ sâu trên OF này. Trước em cũng nhờ cụ Chun tư vấn, cụ cho giá cũng tốt đấy ợ.

nakata8686

Xe tải
cụ nên có lấy 1 em nhập GDI đi cho sướng cụ ạ

mrchim

Xe hơi
Trước em cũng định lấy màu trắng nhg kô có, cuối cùng đành lấy màu đen!!!:(
Em chắc cũng phải đi theo cụ thôi! Hết hi vọng rồi!

Các cụ cho em hỏi! Trợ lực điện và trợ lực dầu thì đi khác nhau nhiều không ạ? Theo cảm nhận các cụ thì em nào đi thích hơn ạ?

chutieu

Xe tăng
Em chắc cũng phải đi theo cụ thôi! Hết hi vọng rồi!

Các cụ cho em hỏi! Trợ lực điện và trợ lực dầu thì đi khác nhau nhiều không ạ? Theo cảm nhận các cụ thì em nào đi thích hơn ạ?
Cái này cũng tùy cảm nhận thôi, trợ lực dầu thì đi cảm giác đầm và chắc tay hơn trợ lực điện nhưng đi trong đường thành phố thì trợ lực điện cảm thấy tiện hơn.
Chi phí sửa chữa trợ lực điện với dầu cũng khác nhau.

mrchim

Xe hơi
Cái này cũng tùy cảm nhận thôi, trợ lực dầu thì đi cảm giác đầm và chắc tay hơn trợ lực điện nhưng đi trong đường thành phố thì trợ lực điện cảm thấy tiện hơn.
Chi phí sửa chữa trợ lực điện với dầu cũng khác nhau.
Éo! Như ý bác nói thì trợ lực điện chắc lục tốn hơn nhiều ạ?

coldzeronat

Xe hơi
Em đang đi trợ lực dầu và cũng đã thử trợ lực điện thì thấy ko khác biệt lắm nhưng em thấy bảo loại điện sc và bảo dưỡng phức tạp hơn cũng như nguy cơ thay cả củ khi hỏng là rất cao :))

mrchim

Xe hơi
Em đang đi trợ lực dầu và cũng đã thử trợ lực điện thì thấy ko khác biệt lắm nhưng em thấy bảo loại điện sc và bảo dưỡng phức tạp hơn cũng như nguy cơ thay cả củ khi hỏng là rất cao :))
Ối! Cụ đừng dọa em. Em sợ! Có cụ nào đi trợ lực điện cho em ý kiến ạ.