[Funland] Xin 1 lời khuyên

cerato87

Xe tải
Thưa các cụ em năm nay 37 tuổi, làm việc hơn 10 năm cho 1 công ty của Nhật với khoảng 20 nhân viên. Em làm kỹ thuật về hệ thống lọc nước RO công nghiệp. Công việc của em cũng ko quá bận rộn, ít áp lực. Hiện em đã làm ở vị trí quản lý với mức lương khoảng 20tr. Nhưng thực tế thì chỉ cần làm theo chỉ đạo của sếp Nhật. Công việc thì lặp đi lặp lại ko có gì đổi mới nên em cũng thấy chán nản. Em muốn nhảy ra làm kinh doanh gì đấy nhưng ko có kinh nghiệm, kiến thức mà vốn liếng thì không có dư dả. Em có tìm hiểu có công ty Coway của Hàn Quốc chuyên kinh doanh về máy lọc nước và máy lọc không khí....họ tuyển cộng tác viên kinh doanh thu nhập theo doanh số bán hoặc cho thuê. Thương hiệu này thì chưa phát triển lắm tại Việt Nam. Em định làm thêm để học hỏi thêm cách kinh doanh và tăng thu nhập. Theo các cụ phương hướng như này có ổn không? Cho e xin lời khuyên cho có động lực. Em xin cảm ơn.

MuathuHN252

Xe cút kít
Coway h e ko rõ ntn, xưa nhà e mua xong cạch rồi ạ. Mấy tháng kêu thay lõi lọc 1 lần đâu đó 680k. Lúc mua thì nhân viên nói vòng vo, ko rõ ràng chỗ này cơ.

Ớt xanh

Xe điện
Đầu quân cho Toác bác nhé

lsakvn

Xe tăng
Coway h e ko rõ ntn, xưa nhà e mua xong cạch rồi ạ. Mấy tháng kêu thay lõi lọc 1 lần đâu đó 680k. Lúc mua thì nhân viên nói vòng vo, ko rõ ràng chỗ này cơ.
Vừa bước chân vào làm bài Pr cho Coway mà gặp ngay hòn đá to thế này thì về Coway nó cho nghỉ việc mất

cerato87

Xe tải
Vừa bước chân vào làm bài Pr cho Coway mà gặp ngay hòn đá to thế này thì về Coway nó cho nghỉ việc mất
Hãng nào mà chẳng có ý kiến trái chiều mà cụ. E mà có kinh nghiệm pr thì đã ko phải hỏi các cụ.

Giờ cứ có mùi PR các cụ mỗi người tặng cho một sọt rác thế này thì tự nhiên ko thấy PR trá hình luôn :))

202

Xe container
Thưa các cụ em năm nay 37 tuổi, làm việc hơn 10 năm cho 1 công ty của Nhật với khoảng 20 nhân viên. Em làm kỹ thuật về hệ thống lọc nước RO công nghiệp. Công việc của em cũng ko quá bận rộn, ít áp lực. Hiện em đã làm ở vị trí quản lý với mức lương khoảng 20tr. Nhưng thực tế thì chỉ cần làm theo chỉ đạo của sếp Nhật. Công việc thì lặp đi lặp lại ko có gì đổi mới nên em cũng thấy chán nản. Em muốn nhảy ra làm kinh doanh gì đấy nhưng ko có kinh nghiệm, kiến thức mà vốn liếng thì không có dư dả. Em có tìm hiểu có công ty Coway của Hàn Quốc chuyên kinh doanh về máy lọc nước và máy lọc không khí....họ tuyển cộng tác viên kinh doanh thu nhập theo doanh số bán hoặc cho thuê. Thương hiệu này thì chưa phát triển lắm tại Việt Nam. Em định làm thêm để học hỏi thêm cách kinh doanh và tăng thu nhập. Theo các cụ phương hướng như này có ổn không? Cho e xin lời khuyên cho có động lực. Em xin cảm ơn.
Làm thêm thì cứ làm thôi. Làm để biết, để hiểu. Quan trọng là biết khả năng của mình

illidandh

Xe tải
Đừng vội nghỉ luôn cụ ạ, cứ tranh thủ thời gian rảnh đá thêm, marketing, giao tiếp khách hàng. Sau thời gian thấy ổn định thì nghỉ hẳn cũng chưa muộn cụ ơi.

fanmu1234

Xe container
Ko có kinh nghiệm gì thì tốt nhất ngồi im đừng tay ngang làm gì.
Thời buổi kinh tế thị trường như bây giờ sức mua giảm sút, cái người ta cần là ổn định và bác đang có cái đấy, ko nên mạo hiểm lúc này.
Chờ tầm 3 năm nữa thị trường phục hồi thì muốn khởi nghiệp hay làm gì thì làm.
Trong khi đang ngồi yên, thì nên tích lũy thêm kiến thức, tạo thêm mối quan hệ, lên kế hoạch để có nguồn vốn ... để có thể chuyển ngành

cuongdothiet

Xe tải
37 tuổi mà lương 20 triệu thì cũng hơi thấp ạ.
Sao cụ ko nghỉ sớm từ tẦm 30 tuổi ?

TN1805

Xe điện
Máy lọc nước mà có loại nào thay lõi lọc rẻ và lâu phải thay lõi lọc thì sẽ cạnh tranh.

Suri15

Xe Cứu Trợ
37 tuổi rồi cũng không còn trẻ để mà không thích thì nghỉ. Tốt nhất là cụ cứ đi làm công việc hiện tại và làm cộng tác viên là chuẩn, xem mình có năng khiếu kinh doanh không, ổn thì mở ra kinh doanh riêng, còn không ổn thì cũng biết sức mình thế nào và tận tâm cho công việc hoặc đổi sang công ty khác cùng lĩnh vực

fanmu1234

Xe container
Cụ muốn chuyển ngành để công việc happy hơn, lương cao hơn, thì cũng phải có 1 thời gian bước đệm.

Tốt nhất cụ nên chuyển sang lĩnh vực mà có có chuyên môn cao nhất, khả năng cạnh tranh công việc của cụ cao hơn người khác.

Cụ cần từ 6 tháng đến 1 năm để tích lũy kiến thức mới, tìm cách tạo lập những mối quan hệ mới, và cân nhắc những thách thức + rủi ro + cơ hội khi chuyển CV.

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhà e mua hồi 2016 ạ, máy đâu đó 6tr....
e nghĩ vẫn bực, bạn PG xinh, mặc cũng sexy, vk thì mới sinh dc mấy tháng, tiền thì chẳng có. Lúc đầu 2 vk ck định mua hãng khác cơ, bạn kia rót mật ntn mà ck em quyết mua, em mặc dù ko thích lắm vì nghĩ xót tiền nhưng nghĩ việc nếu chất lượng tốt và chăm sóc kh ổn như bạn ấy nói thì ok mua. Nhưng sau đó trải nghiệm thì ối dời ơi lắm ạ.
Sau là e cạch luôn.

cerato87

Xe tải
37 tuổi rồi cũng không còn trẻ để mà không thích thì nghỉ. Tốt nhất là cụ cứ đi làm công việc hiện tại và làm cộng tác viên là chuẩn, xem mình có năng khiếu kinh doanh không, ổn thì mở ra kinh doanh riêng, còn không ổn thì cũng biết sức mình thế nào và tận tâm cho công việc hoặc đổi sang công ty khác cùng lĩnh vực
Cảm ơn lời khuyên của bác, e cũng đang hướng theo cách này. Nhưng ít nhiều cũng ảnh hưởng cv hiện tại.