[Funland] Xin 1 lời khuyên

cerato87

Xe tải
Cụ muốn chuyển ngành để công việc happy hơn, lương cao hơn, thì cũng phải có 1 thời gian bước đệm.

Tốt nhất cụ nên chuyển sang lĩnh vực mà có có chuyên môn cao nhất, khả năng cạnh tranh công việc của cụ cao hơn người khác.

Cụ cần từ 6 tháng đến 1 năm để tích lũy kiến thức mới, tìm cách tạo lập những mối quan hệ mới, và cân nhắc những thách thức + rủi ro + cơ hội khi chuyển CV.
E cũng đã qua công ty mới và được tư vấn. Thu nhập thì theo doanh số, cv bên này thì tạm thời e có hứng thú hơn cv hiện tại.

Mytv

Xe điện
Nhà e mua hồi 2016 ạ, máy đâu đó 6tr....
e nghĩ vẫn bực, bạn PG xinh, mặc cũng sexy, vk thì mới sinh dc mấy tháng, tiền thì chẳng có. Lúc đầu 2 vk ck định mua hãng khác cơ, bạn kia rót mật ntn mà ck em quyết mua, em mặc dù ko thích lắm vì nghĩ xót tiền nhưng nghĩ việc nếu chất lượng tốt và chăm sóc kh ổn như bạn ấy nói thì ok mua. Nhưng sau đó trải nghiệm thì ối dời ơi lắm ạ.
Sau là e cạch luôn.
Xinh, sexy lại rót mật vào tai ck. Mợ hiền quá, lẽ ra phải bổ ngay cho cái guốc vào mặt e PG đó chớ:))

fanmu1234

Xe container
E cũng đã qua công ty mới và được tư vấn. Thu nhập thì theo doanh số, cv bên này thì tạm thời e có hứng thú hơn cv hiện tại.
Cụ phải tính thêm tiềm năng của lĩnh vực mới như thế nào, có bền vững kg, có phát triển trong tương lai kg , tư chất và cá tính của cụ có phù hợp nghề sale kg.

Đừng thấy người ta ăn khoai vác mai đi đào

MuathuHN252

Xe cút kít
Xinh, sexy lại rót mật vào tai ck. Mợ hiền quá, lẽ ra phải bổ ngay cho cái guốc vào mặt e PG đó chớ:))
Lúc đó e có đi guốc đâu. Mà hồi ý e chưa trải sự đời, ra trường 2015 thì cưới và dính bầu luôn, chứ bây giờ mà gặp lại, con kia biết tay em

Thưa các cụ em năm nay 37 tuổi, làm việc hơn 10 năm cho 1 công ty của Nhật với khoảng 20 nhân viên. Em làm kỹ thuật về hệ thống lọc nước RO công nghiệp. Công việc của em cũng ko quá bận rộn, ít áp lực. Hiện em đã làm ở vị trí quản lý với mức lương khoảng 20tr. Nhưng thực tế thì chỉ cần làm theo chỉ đạo của sếp Nhật. Công việc thì lặp đi lặp lại ko có gì đổi mới nên em cũng thấy chán nản. Em muốn nhảy ra làm kinh doanh gì đấy nhưng ko có kinh nghiệm, kiến thức mà vốn liếng thì không có dư dả. Em có tìm hiểu có công ty Coway của Hàn Quốc chuyên kinh doanh về máy lọc nước và máy lọc không khí....họ tuyển cộng tác viên kinh doanh thu nhập theo doanh số bán hoặc cho thuê. Thương hiệu này thì chưa phát triển lắm tại Việt Nam. Em định làm thêm để học hỏi thêm cách kinh doanh và tăng thu nhập. Theo các cụ phương hướng như này có ổn không? Cho e xin lời khuyên cho có động lực. Em xin cảm ơn.
37 tuổi rồi mà học vấn lôm côm mua con wave chạy grab đi Cụ. ra trần duy hưng với tụi e . đừng ngại . bến e đầy ng thạc sĩ vẫn chạy grab

MuathuHN252

Xe cút kít
37 tuổi rồi mà học vấn lôm côm mua con wave chạy grab đi Cụ. ra trần duy hưng với tụi e . đừng ngại . bến e đầy ng thạc sĩ vẫn chạy grab
Cạnh tranh lắm. Ra TDH khéo còn cái nịt, anh làm dc bn ko đủ nuôi em

Suri15

Xe Cứu Trợ
Cảm ơn lời khuyên của bác, e cũng đang hướng theo cách này. Nhưng ít nhiều cũng ảnh hưởng cv hiện tại.
Cố một thời gian bác ạ. Nhiều khi nỗ lực nhiều hơn cũng là 1 cách để refresh lại bản thân

MuathuHN252

Xe cút kít
E nghĩ ý kiến của khách hàng thì ko thể là rác. Còn đổ rác tự tiện thì mới là thiếu văn minh.
Thế nghĩa là cụ lên đây tìm kiếm khách hàng chứ gì? Giấu đầu lại lòi đuôi thế này mà cụ còn nói đến văn minh thì buồn cười phết :))

cerato87

Xe tải
Cố một thời gian bác ạ. Nhiều khi nỗ lực nhiều hơn cũng là 1 cách để refresh lại bản thân
Em đợt này 1 số việc cũng ko được thuận lợi nên cũng định thử thách bản thân. Từ ngày ra trường chỉ đi làm thuê em cũng chưa kinh doanh cái gì.

cerato87

Xe tải
E đang đi ware+ rồi nên ko phải mua. Ra đấy e đọc code bạn a dì cũng to là được phải ko

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khoai lắm cụ ak, coway hay Chungho đều la oai oái, bên coway chỉ cho thuê máy cho các công ty Hàn quốc dc thôi, giá thành cao, sau thay lõi cũng cao mà chất lượng lọc cũng k hơn loại rẻ 2-3tr nên thị trường k lựa chọn nhiều trừ nhà có điều kiện thôi. Xưa e cũng bán chút nhưng lâu rồi k bán. Cụ muốn làm lọc nc ngâm cứu Mutosi đi e để gia tốt cho cụ, k cần nhập hàng, cần lắp bên e hỗ trợ.

cerato87

Xe tải
Khoai lắm cụ ak, coway hay Chungho đều la oai oái, bên coway chỉ cho thuê máy cho các công ty Hàn quốc dc thôi, giá thành cao, sau thay lõi cũng cao mà chất lượng lọc cũng k hơn loại rẻ 2-3tr nên thị trường k lựa chọn nhiều trừ nhà có điều kiện thôi. Xưa e cũng bán chút nhưng lâu rồi k bán. Cụ muốn làm lọc nc ngâm cứu Mutosi đi e để gia tốt cho cụ, k cần nhập hàng, cần lắp bên e hỗ trợ.
Mảng này trên đây thì mợ có tiếng rồi. E thì muốn trải nghiệm xem kinh doanh nó như thế nào. Em sẽ xem xét nhã ý của mợ.

Toét PR bài bản đấy.
Đầu tiên là phân tích man mát nghe rất logic, sau đó dìm đối thủ kiểu "thị trường ko lựa chọn trừ nhà có điều kiện"
Đoạn cuối xổ toẹt luôn em bán Motosi rẻ nhất thủ đô, rồi em sẵn lòng giúp đỡ hỗ trợ cụ.

Bài bản thế này ko mua thêm cho Toét cái nữa mềnh lại thấy ngại ngại :D

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Toét PR bài bản đấy.
Đầu tiên là phân tích man mát nghe rất logic, sau đó dìm đối thủ kiểu "thị trường ko lựa chọn trừ nhà có điều kiện"
Đoạn cuối xổ toẹt luôn em bán Motosi rẻ nhất thủ đô, rồi em sẵn lòng giúp đỡ hỗ trợ cụ.

Bài bản thế này ko mua thêm cho Toét cái nữa mềnh lại thấy ngại ngại :D
Chả biết dc cụ khen hay chê nhưng cụ mua thêm cái nữa k giảm giá sâu cũng thấy ngài ngại là :D