Xiên Vịt với tầu Hoa Sen

Hôm em đi sóng lặng, bọn trẻ con nhà em ko sao nhưng em thì hơi chóng mặt nên ngoài lúc ngủ toàn xuống cafe ngồi.
Mợ chịu say kém thì biết rồi, hôm đi Tây Bắc - Đông Bắc cứ xung phong đòi lái vì ngồi là say :21: :21: :21:

Tiếp :

Ngày thứ 3, thứ 4 :

12 h trưa tầu cập bến Nhà rồng, dự tính xuống tầu lấy xe đi đến quán cơm đập ở đường ...(Ko nhớ tên đường, đi thì nhớ) ăn, mấy lần vào công chuyện toàn ra đây ăn. Nhưng đợi mãi mà vẫn chưa thấy mở cửa tầu cho ra, hỏi thì mới biết cái cầu tầu chưa xong đang cách bờ khoảng 1 m nhưng mấy thằng lái cẩu nghỉ ăn trưa nên phải đợi. Đúng là VN ... sợ bọn trẻ con đói nên lại quay vào nhà hàng trên tầu gọi cơm ăn. Đoàn cựu văn công có xe ra đón tận chân tầu nhà tầu đành phải mở cái cửa ngách và dùng thang bắc qua cho đoàn này ra trước .

Loằng ngoằng ra khỏi tầu cũng hơn 2h chiều, ra cổng cảng làm thủ tục nhận hàng như ko phải mình đi cùng xe, 2h30 mới ra khỏi cổng cảng gặp ngay quả tắc đường đoạn đang thì công hầm xuyên sông SG.

Đúng theo dự tính thì sáng hôm sau sẽ xuất phát đi Mũi né luôn nhưng tối hôm đó nhậu say quá nên 8h mới dậy, đi ăn sáng xong 10h nhẩm tính 3 tiếng đến Mũi né thôi chứ mấy, ra đó ăn cũng được. Nhưng ông Cậu bảo đi Mũi né nhanh cũng mất 5 tiếng vì đoạn SG tới Biên hòa ngày nào cũng kẹt xe, vậy thì cả nghỉ ăn trưa thì 4,5 h mới tới nơi. Rì sọt 1 đống tiền mà ra muộn rồi sáng hôm sau lại đi sớm thì khác gì ngủ KS :D với lại cũng muốn giành nhiều thời gian ở đó cho bọn trẻ con chơi nên đành quyết định ngủ lại SG 1 đêm nữa rồi sáng hôm sau xuất phát sớm.

Oánh xe đưa bọn Vợ với trẻ con đi 1 vòng SG xem đường phố để lấy oai với cậu cả... Bố biết đường SG đấy nhá, ko thèm bật GPS đâu :21:

Chiều đi Đầm sen, vừa gửi xe xong thì mưa to kinh khủng chui ngay vào chỗ khu chơi cảm giác mạnh chú mưa, 2 bố con lên chơi 1 trò thám hiểm không gian, xuống bố quay quay còn cu con mặt hớn hở rủ bố chơi tiếp... Đợi mãi ko tạnh mưa đành phải lao ra lấy xe đi về, an ủi cô út thôi để lần sau.

SG chả có gì nên Các bác đọc chay nhé :D

Chỉnh sửa cuối:
Ngày thứ 5:

Sáng 6 giờ khua cả nhà dậy, 6h30 xuất phát từ Phú Mỹ Hưng

Đúng là đông thật, ko tắc cứng nhưng cứ nhích nhích, bò bò mãi mới ra được đến Biên Hòa, bắt đầu thấy đường thoáng hơn 1 chút, kiếm 1 hàng ăn sáng tại Biên hoà.

11h đến Thị xã Phan thiết, tìm đường đến nhà bà Dì họ đã hẹn từ hôm qua để chơi và ăn trưa

Đồ hải sản ở đây thật tuyệt ...

Ăn xong 1h chia tay bà Dì đi ra mũi né, từ TX Phan thiết đi mũi né khoảng 20 km

Đến rồi đây :

Mũi né là nơi tập trung nhiều Resort nhất Việt nam, em đoán phải trên 100 cái đủ các loại quy mô to nhỏ . Cái em ở là Hoàng Ngọc resort được 1 người bạn ở HN đặt hộ, dịch vụ tốt, phòng ốc đẹp, có 2 bể bơi người lớn và 1 khu bể vầy cho trẻ em.

Chưa về đến phòng 2 đứa đã đòi đi bơi...

Anh nhẩy ...

Em cũng nhẩy ...

Maybach Tàu

Xe container
12 h trưa tầu cập bến Nhà rồng, dự tính xuống tầu lấy xe đi đến quán cơm đập ở đường ...(Ko nhớ tên đường, đi thì nhớ)
Có phải quán ở Ngô Thời Nhiệm Q3 hông cụ?
Gấu nhà bác có bầu vẫn xiên Vịt hở bác?

Chỉnh sửa cuối:
Có phải quán ở Ngô Thời Nhiệm Q3 hông cụ?
Gấu nhà bác có bầu vẫn xiên Vịt hở bác?
Vâng đúng chỗ đấy, thanks Bác

Gấu nhà em lúc đó có bầu đúng 7 tháng :D, đi thì ko có vấn đề gì vì sức khỏe tốt. Chỉ khổ em lo tất ngoài việc buộc tóc cho cô gái út là phải nhờ gấu mẹ.

Maybach Tàu

Xe container
Hihi, chúc mừng gia đình bác có chuyến đi vui vẻ trước khi đón thêm thành viên mới.
Ảnh ọt đi bác ơi(b)

GALLOPER

Xe buýt
Chúc mừng gia đình cụ nhá, mà cụ có chuyển đi zui thía là phần lớn công lao của em đới, em làm bảo lãnh cho cái Cartour-Hoa sen đấy về Vịt mừ lị. Oách xà lách k!

GTS

Xe tăng
Chuyến đi tuyệt quá cụ ạ, cảm ơn cụ + rượu mạnh. (b)
Em lại nhớ Mũi Né rồi, đã vài năm chưa bố trí được time để vào.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bác ơi sao không thấy ảnh bơi của đứa lớn - cái đứa viết bài ấy ạ

tu-bong

Xe buýt
Em tốn 1 cuộn dấy để lau nước miếng các bác ạ.chúc mừng nhà bác đã thượng lộ bình an

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
1 chuyến đi đáng nhớ,chúc mừng gia đình cụ .Em cũng mới đi 1 chuyến về nhưng nói thật không thể hoành tráng bằng gia đình cụ được .Kính nể nhà cụ lắm :77::77::77::77:

phuc_thinhphan

Xe tăng
Tiếp :
Chiều đi Đầm sen, vừa gửi xe xong thì mưa to kinh khủng chui ngay vào chỗ khu chơi cảm giác mạnh chú mưa, 2 bố con lên chơi 1 trò thám hiểm không gian, xuống bố quay quay còn cu con mặt hớn hở rủ bố chơi tiếp... Đợi mãi ko tạnh mưa đành phải lao ra lấy xe đi về, an ủi cô út thôi để lần sau.

SG chả có gì nên Các bác đọc chay nhé :D
Bác nói SG ko có gì là sao*-),em ở SG 18 năm trời mà chưa đi hết.Bác mới đi đc 2,3 ngày mà kêu ko có gì hoá ra bác nói SG em tệ lắm à...:77::77::77:

Bác nói SG ko có gì là sao*-),em ở SG 18 năm trời mà chưa đi hết.Bác mới đi đc 2,3 ngày mà kêu ko có gì hoá ra bác nói SG em tệ lắm à...:77::77::77:
:77::77::77: Cụ bắt bẻ kinh quá :21: Em nói chả có gì là là Em ko đi được đến đâu nên ko có ảnh để hầu Cụ :102:

Hành trình tiếp theo là Mũi né - Đà lạt lên để uống cafe với Bác Đoàn Viên (b)

Mợ Nakio đi SG với gấu mẹ và đàn gấu con thì làm sao mà biết SG có giề, cứ thử đi 1 mình xem nào, có khi lại chả thèm Mũi Né với lại xiên Vịt nữa ấy chứ vì các em SG nó cho rỗng ví :)) :)) :))

danglong

Xe tăng
Hay quá bác ạ! Bác cố viết 1 lèo để anh em đọc đỡ đứt mạch cái...

Tien_TCFC

Xe điện
Ôi nhìn ảnh của Cụ mới thấy nhớ Mũi Né thế!

Không biết bao lâu nữa mới trở lại đó được!

Mà ở đấy Cụ có ra sàn nhẩy gì đó không nhể :)):))

4x4

Xe tăng
Mợ Nakio đi SG với gấu mẹ và đàn gấu con thì làm sao mà biết SG có giề, cứ thử đi 1 mình xem nào, có khi lại chả thèm Mũi Né với lại xiên Vịt nữa ấy chứ vì các em SG nó cho rỗng ví :)) :)) :))
Em đang ở SG đây, bác 2s biết chỗ nào PM cho em với :D - tất cả những chỗ em biết ở SG đều được đăng trên báo Công an TP HCM từ ngày hôm trước? :))

Mai còn xuống Cần thơ nữa đây, có bác nào khuyên bảo gì em ko ạ? :D (b)

Ngày thứ 6:

Sáng dậy chưa xuống khỏi giường 2 nhóc đã lại đòi đi tắm, thôi cũng được đi tắm trước rồi ăn sáng sau...10h mới hết giờ ăn sáng...
ăn sáng xong về phòng soạn đồ ra xe, 11h trả phòng ...

Theo như dự kiến chuyến này ko đi theo đường QL1 vì Nha trang, Đà nẵng vợ và cậu cả nhà Em đã đi hết rồi nên chuyến này sẽ đi vòng lên Tây nguyên , Tây nguyên thì Em đã đi 1 lần vào năm 2001 nhưng chỉ chạy dọc QL 14 xuyên 3 tỉnh Kon tum, Gia lai, Đắc lắc

Từ Phan thiết muốn lên Tây nguyên mà tỉnh giáp gianh là Lâm đồng xem trên Bản đồ có mỗi đường QL 28. Chưa hỏi ai xem đường này đi đứng thế nào, đúng ra thì ko muốn hỏi vì muốn tự khám phá vẫn thú hơn, Xe này đã từng chinh chiến các loại đường từ tây Yên tử, Cao Bắc Lạng đến đường Tăng xuân mai ...sợ gì chẳng nhẽ QL lại ko bằng đường tập tăng :D

QL 28 từ Phan thiết đi Di Linh dài 95 km Di linh - Đà lạt 70km

Đoạn đầu của QL 28 nối với Phan thiết :

Hết Phan thiết :

Được 1 đọan thì đường bắt đầu hẹp lại chỉ vừa đủ 2 xe tránh nhau

Gianh giới giữa Bình Thuận và Lâm Đồng :

Đường vắng không chưa gặp xe oto nào ngoài 1 cái công nông, 2 bên đường cỏ dại mọc chùm kín cả hàng lang an toàn

Trên đỉnh đèo Gia bắc :