Xi nhan đi thẳng là cái gì nhở?

haivanphe

Xe container
Em đi học lái xe thì các thầy chỉ dạy là sử dụng đèn đấy trong trường hợp dừng khẩn cấp, ven đường, chứ vụ dùng để xi nhan đi thẳng thì em đoán là nhờ sự sáng tạo của người Việt Nam chúng ta thôi, chứ không xi nhan bên phải, bên trái thì chỉ có đi thẳng chứ đi đâu?

thuvm

Xe đạp
VN đi đường có "luật đường", đúng là cái vụ "xi nhan thẳng" buồn cười vãi, em chẳng bật bao giờ nhưng hay bị các bác rẽ trái lườm khi đi qua bùng binh Nguyễn Trãi - Khuất Duy Tiến =))

chinhatm

Xe container
Nhiều người nước ngoài mới sang Việt Nam rất ngạc nhiên khi thấy cả đoàn xe cứ bật xi nhan trái khi chạy trên đường cao tốc, dù đang đi ở làn đường bên trái, sát dải phân cách rồi.

Đình Ngàn

Xe buýt
Làm gì có đèn signal đi thẳng. Đấy là đèn báo nguy hiểm. Nhiều bác cứ dùng vô tội vạ mà không biết rằng sẽ gây khó khăn cho người khác không biết mình rẽ bên nào (Vì người bên trái xe chỉ nhìn đc đèn sign bên trái sáng và bên phải cũng tương tự)

Ti_Teo

Xe buýt
Vụ bật đèn Hazzard để "đi thẳng" qua ngã tư trong phố em đã khó chịu rồi.
Nhưng còn chưa ức chế bằng đối với những thằng ngu đòi vượt bằng cách bật đèn Hazzard.
Mợ nó chứ, hôm nọ em chạy xe Hà Nội - Vĩnh Yên, một thằng xe khách nó nhao nhao nháy pha, còi tùm lum, em biết là nó muốn vượt, nhìn sang gương trái thấy nó xi-nhan trái rồi, em mới đánh xi-nhan phải và từ từ giảm tốc độ cũng như chuyển dần sang bên phải, nhìn tiếp sang gương bên phải lại thấy nó xi-nhan phải, nghĩ trong đầu là hay nó thấy mình chưa kịp chuyển sang bên phải nên nó muốn vượt phải, lại lẩm bẩm chửi nó và đánh xi-nhan trái để trở lại bên trái. Con vợ nó, lần này lại vẫn thấy nó xi nhan trái, em điên quá, kệ vợ nó, em cứ đi thẳng. Ức chế kinh khủng.
Bác gặp thằng này đúng là ngu thật!!! =))=))=))

vihali

Xe container
Có lần đón em ở Nội Bài về là 2 đồng chí xxx. Đồng chí trẻ đi qua ngã tư vẫn bấm đèn hazard như thường, em hỏi thì bảo là "để đi thẳng anh ạ", làm mình trở thành thằng ngu. Chú này mới biết lái mấy tháng. Đồng chí già thì luôn miệng nhắc "này có xe vượt phải đấy". Bố khỉ, xe các ông đi chậm như rùa nhưng chiếm làn trái, họ đi nhanh hơn nhưng vẫn đúng tốc độ trên làn riêng biệt thì bị cho là vượt phải.

Đến xxx còn hiểu sai thế thì nhân dân còn khổ.

linhnguyen.hn

Xe đạp
=)) cứ đi qua bùng bình Nguyễn Trãi - Khuất Duy Tiến ;)) kiểu xi - nhan đi thẳng buồn cười lắm :-s nhưng cũng chẳng biết làm cách nào; mình muốn đi thẳng lại có thằng nó rẽ trái :-ss tốt hơn nhất đi qua đó phải nhanh mắt + nhanh tay :)) phang ga phải luôn chuẩn :x thế mới ổn

V-I-O-S

Xe đạp
Em thì sử dụng đèn này để đi như vầy các cụ:
Trường hợp hai hẻm đối diện bị lệch nhau, khi đi từ hẻm này qua hẻm đối diện đường:

- - Bật xinhan trái để xe từ bên trái biết mình rẽ trái.
- - Sau đó bật xinhan phải để xe từ bên phải biết mình rẽ phải vào hẻm đối diện, nếu không thì nó cứ chạy thẳng trước đầu xe mình (vì trưởng mình quẹo trái).
Như vậy vừa phải bật nhan trái, sau đó chuyển sang nhan phải trong khi xe đang ở giữa đường sẽ mất tập trung. Mình chọn giải pháp bật nút tam giác để cả 2 bên nhan đều nháy, cả hai bên đều thấy mình muốn băng qua đường vào hẻm đối diện, vừa nhanh gọn lại vừa đỡ tốn thao tác. Như vậy có gọi là xinhan đi thẳng không các cụ.

MÃI MÃI !

Xe buýt
đã đi thẳng thì cứ đi làm gì phải xin , làm gì có nhà sản xuất nào thiết đèn để xin đi thẳng .............:))