[Funland] Xì gà - Sở thích của các VIP ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Ở đâu cũng có nhân tài xuất chúng nhưng ít thôi, còn đa số thì em cũng nghĩ về thể lực mình bây giờ so với bọn Tây cũng chả kém mấy; con em 15 tuổi cũng m8, gần 80kg. Em thế hệ cũ nhưng có 2 năm học ở Mỹ, em tập ở phòng Gym gần nhà, lúc mới đầu mon men đến phòng Gym gặp ai em cũng chào và bọn nó nhìn em như người vô hình (ngó lơ như ko thấy em; nó không thừa nhận nhưng em hiểu đấy là biểu hiện phân biệt chủng tộc); sau hơn 1 tháng thì bọn nó bắt đầu chào em, số lượng những người chào tăng dần. Sau gần 3 tháng khi em đến phòng thì hầu như tất nhà những người tập chăm chỉ nhất ở phòng đều chào em. Có lần 1 thằng to bự chạy ra nói 1 hồi em chả hiểu gì, mãi mới hiểu nó giải thích là lúc mày đến tao đang tập dở ko chào mày lúc đó! Phòng tập có mấy người châu Á nhưng riêng em được như thế, những người châu Á khác em để ý ko ai được chào như thế. Sau này em hiểu do cách tập nắn nót, chỉnh chu của em và sự tiến bộ rất nhanh về thể lực của em làm họ chú ý và người nước ngoài họ trân trọng những người tập như thế. Nếu ai tập Gym lâu thì sẽ hiểu: hồi đó em trẻ, đang tuổi phát triển và nghỉ tập 1 thời gian khi tập lại cơ thể và sức khỏe bắt nhịp nhanh lắm. Khi em báo sẽ về nước hội tập chăm chỉ ở phòng Gym đó tổ chức liên hoan chia tay em cũng xúc động lắm. Nói thẳng ra, em chỉ rón rén 2 tháng đầu và sau khi bắt nhịp em tập với khối lượng tạ chấp bọn nó, về thể lực em chả coi bọn nó là gì cả.
Cụ tập gym thì em nghĩ khó đánh giá.
Nhưng em có một kỷ niệm như này vì có thể đây là môi trường e được tiếp cận nhiều nhất.
Có lần e sang công ty mẹ công tác họ có cho người dẫn đi chơi ở tokyo, như cụ biết thì lên tokyo thì đa phần là đi bộ để di chuyển giữa các điểm để đi tầu điện ngầm.
Hôm đó em đi được đến nửa buổi thì em bị chuột rút, bọn Nhật nó lo lắng hỏi em có sao không, ngồi nghỉ một lúc thì em mới đi được.
Sau em mới để ý là bọn nó đi bộ từ bé và trong trường học các môn thể thao chiếm khá nhiều thời gian chứ không phải như ở mình nên bọn nó rất khỏe, e đảm bảo với cụ nếu người mình có chiều cao tương tự, hình thể tương tự sẽ không thể đi bộ nhanh và lâu như bọn nó được, cái này là do rèn luyện mà có.
Kỷ niệm thứ hai là lần đi du lịch, tay MC nó tổ trức trò chơi nam nữ, một nữ sẽ bám cổ nam và người nam phải giữ lâu nhất có thể và phần thắng vẫn là tay giám đốc nhà máy, dù có một người VN cũng từng tập võ nên biết đứng tấn nhưng cũng không trụ được, dù tay Nhật hắn cũng chỉ đứng bt.
Nên thể lực là cái phải thử những bài thử trong một khoảng thời gian mới đánh giá được, chứ không thể nhìn qua hình thế hay chiều cao thậm trí là cơ bắp được.

Patriots

Xe lăn
E ko ngửi dc mùi thuốc ạ
Mùi Cigar nó khác mùi thuốc lá thường. Cháu thì lại tương đối thích mùi thuốc sợi và mùi Vani quyện vào nhau, mấy chai nước hoa cháu dùng của Tomford hay Boss đều có mùi này, thơm nồng nhưng không hề gắt. Có nhiều mợ không uống rượu nhiều nhưng lại thích cái thơm của rượu

Shadow381

Xe điện
Cũng tùy gen. Chắc gen của cụ cơ bắp nó lên nhanh, chứ nhiều người tập nó cũng không lên như ý. Giờ thì đội muốn lên nhanh còn xơi cả thuốc vào hỏng hết cả C him.
Em thì thấy ngày xưa có đội đào giếng qua đào cho nhà em, chú nào bắp tay cũng to đẹp phết, lao động của họ đúng chả khác gì tập tạ, nâng lên hạ xuống.
Ngày bé em quặt quẹo ốm đau, suy dinh dưỡng, suốt ngày ngồi đầu gối quá tai ông già nhìn rất ngứa mắt. Gầy quá còn bị ngực “dô” toàn xương sườn. Em tập Gym từ năm lớp 10; dần cải thiện vóc dáng. Nói gen chả phải vì em xương nhỏ, nếu ko tập Gym thì chắc bé tí. Tập nhiều năm nên khung xương thay đổi để thích nghi, người em to và dầy lên. Con em thì đúng thừa hưởng gen của em vì từ bé đã người dầy, vai u thịt bắp.
Giờ bọn trẻ tập Gym muốn lên nhanh thì đúng là chúng nó có tiêm roi, nhưng nói tiêm roi ảnh hưởng đến sinh lý là ko hiểu. Về bản chất tập Gym hiểu nôm na là kích thích hóc môn “nam tính”, (Testosterone) để gân guốc, cơ bắp, đàn ông hơn. Quá trình tập sẽ tác động làm cho khung xương, hệ cơ bắp, gân cốt phát triển; có người phát triển nhiều, có người phát triển ít là do “cơ địa” hay “hóc môn nam” (Testosterone) được kích thích phát triển nhiều hay ít. Cùng tập cùng ăn như nhau nhưng có người lên nhanh có người lên chậm do cái này quyết định. Hóc môn nam tính là cái quyết định giới tính con đực, cũng quyết định cái món kia thế nào. Nên hiểu đúng là nếu hóc môn nam tính (Testosterone) nhiều thì cá thể đó sẽ bộc lộ nhiều đặc tính của con đực như: cơ bắp, gân guốc, râu ria mọc nhiều, món kia mạnh hơn… Với những người cơ địa ít có cơ hay hiểu Nôm là hóc môn nam ít hoặc muốn lên cơ nhanh, lên cơ nhiều như vận động viên họ sẽ uống hoặc tiêm thẳng roi để tăngTestosterone, vận động viên thể hình nữ cũng hay chọn cách này vì cơ địa phụ nữ cũng khó lên cơ, phải làm tăng hóc môn nam lên. Em chỉ thấy những người tiêm sẽ to hơn, tính tình nóng nảy hơn do số lượngTestosterone cao nhanh bất thường chưa kiểm soát được chứ ko thể nói món kia kém đi; và đây là ko tự nhiên nên lượng Tétosterone này cũng sẽ giảm nhanh nếu ko được duy trì hình thức uống hoặc tiêm. Vì vậy những vận động viên đã tiêm rồi ko tiêm nữa sẽ nhanh mất cơ,da nhão chảy xệ do bất thường bị to nhanh, khi bé đi bị thừa da… Món kia ko kém mà chủ yếu do vận động viên họ quá ám ảnh việc giữ cơ nên họ giữ sức, hạn chế quan hệ gần thời gian trước và sau khi tập. Kiểu như thế.

Dacia90

Xe tăng
Vãi thanh niên này, chắc cả đời chưa được cầm vào điếu xì gà bao giờ.
Hút Xì gà phải chung 4-5 ông truyền tay nhau mới thích, mày sợ thì đi chỗ khác hoặc mang tẩu riêng đi mà hút
Đúng là mỗi người một thói quen, quan điểm riêng. Uống và hút nó theo trạng thái, không gian…thường thì tự kỷ uống và hút ở chỗ riêng, nói chung tuỳ gu mỗi cụ. Đến nay bát nước chấm còn mỗi ông một bát, nhưng nhiều ông lại thích bú chung điếu xì gà? Dân Cu ba đói thối ra nhưng văn hoá họ có rít chung kiểu “bắt tóp” như dân mình không nhỉ?
Ừ thì xưa kia đói ăn anh em bắt tóp chung cái đót thuốc lá thấy ngon, giờ có điều kiện mà vẫn rít chung thì thấy hơi lạ.
Đi uống thì thấy anh em theo kiểu bia ôm (bia thằng nào thằng đó uống, không ai ép ai), thuốc thằng nào thằng đó hút.

K.P.T 74

Xe buýt
Các cụ trao đổi tranh luận nhẹ nhàng lịch sự thôi, mày tao mất vui

Diep1979

Xe container
Nhà cháu chả thích cái bập bập, hít tóp má nên chịu :))

Zune.Ngô

Xe buýt
Nhân tiện cụ nào có chung thắc mắc như em "Làm cách nào để hút hết sạch 100% điếu cigar không?" thì đây là câu trả lời nhé, em thắc mắc mãi nhiều năm nay bây giờ mới có lời giải, trước đây toàn vứt tóp đi, kể cả dùng tẩu 😅

Patriots

Xe lăn
Bản kỷ niệm 55 năm nó Habanos S.A không cho vào hộp sơn mài mà lại dùng gỗ thường thế này, tại sao gần đây giá của Habanos tăng nhiều vì người Hoa hiện nay đã mua 50% cổ phần của hãng và nâng giá cho phù hợp, dù người Cuba anh em không muốn nâng quá cao như vậy

guoc

Xe tải
Bản kỷ niệm 55 năm nó Habanos S.A không cho vào hộp sơn mài mà lại dùng gỗ thường thế này, tại sao gần đây giá của Habanos tăng nhiều vì người Hoa hiện nay đã mua 50% cổ phần của hãng và nâng giá cho phù hợp, dù người Cuba anh em không muốn nâng quá cao như vậy

Kịch trần, bay phấp phới đấy Cụ. E kính Cụ 1 ly

guoc

Xe tải
Bình thường có gì mà cụ nghiêm trọng quá, cigar thế giới hút cách đây chắc cũng dễ 100 năm rồi, và tất nhiên phải ngon thì thiên hạ mới hút, nó cũng như rượu thôi: người thích thấy ngon, người ko thích thì thấy kinh! Em từ bé cũng chẳng rượu thuốc lá gì, đến giờ vẫn ko với rượu và thuốc lá nhưng cigar thì hút đều. Rượu em ko có bất kỳ 1 khái niệm nào là ngon, từ loại được cho là ngon nhất, vang hảo hạng hay rượu nặng, uk hay gì với em đều kinh như nhau. Có lần uống chivas 38 với 1 bác, hết rồi bác ấy đổi sang chai chivas khác thì chén đầu em nhăn mặt “gắt anh ạ”, bác ấy cười bảo “thế là chú biết uống, hết uk rồi chai này Châu Á nên hơi gắt thật”! Nhưng nói thật em chả thấy ngon đâu. Cigar thì trước hết em thích mân mê điếu thuốc vì cấu trúc của nó rất chắc chắn; màu nó đẹp; sau là cảm giác thư thái để hút nó (vội không được) nó cho mình 1 cảm nhận thư thái (nhiều người thích cafe vì cảm giác thư thái tương tự khi pha phin, rồi chờ…); để hút ít nhất hết 1/2 điếu cigar bạn phải có thời gian, từ đục (cắt) đến châm rồi hút. Nên thì thoảng em thích châm 1 điếu và thường thức khi uống cafe, để bắt đầu 1 ngày làm việc. Hút cigar thật ra ko tốn vì 1 tuần trung bình em hút 1-2 điếu, loại hút hằng ngày quanh 200k/điếu thì 1 tuần 200-400k, 1 tháng -1 tr - 2tr. Em cũng chỉ hút loại phổ thông, cohiba quá hiếm nên em sợ giả; loại đấy chỉ để biếu; loại phổ thông ít người mang đi biếu, sẵn nên nguy cơ giả ít. Mỗi dịp ra nước ngoài em xách dăm hộp đủ loại từ 600k/ điếu trở xuống 200k/điếu (loại trên 1 tr/điếu em nghĩ đa phần người mua ko hút mà để đi biếu)! 1 năm em chi ra trên dưới 15 củ cho cigar cũng ko nhiều với đàn ông (nhậu vài cuộc cũng bằng chỗ đó).
Chia sẻ với cụ của 1 người ko rượu, ko thuốc lá nhưng hút cigar đều và bằng tiền túi chứ chả ai biếu.
Thú vui thôi Cụ nhỉ? Phán xét làm zì?

Linhmkt

Xe buýt
Khổ thân em :( mới cai thuốc đc chục ngày ( em nghiện đủ , tất cả các loại đồ hút từ thuốc lá thuốc lào cigar ,tẩu , cần cỏ, vape pod , hoá hơi, daf … cái nào cũng thấy ngon hết á :D ) .
Lạc vào cái thớt này sáng chủ nhật, lội còm đc vài trang mà rớt rãi tùm lum tùm la , cay thế nhỉ .~X(

Bỏ đi các cụ , em khuyên thật :)) tốn tiền hại sức khoẻ, hôi rình , lúc nào cg lấy lý do thú vui, rồi chỉ thư giãn tý thôi, rồi đời có mỗi thú vui, giảm áp lực giải toả stress, công việc phải thế, quan hệ phải thế, xong nghiện mợ lúc nào ko hay. Toàn lý do lý trấu của các con nghiện >:)

Xikar

Xe tăng

Các cụ cho hỏi cái thuốc này có phải lá xigar thật ko, e giờ hay hút loại này vì điếu nó nhỏ, vị giống xigar

Patriots

Xe lăn
Đây là thuốc lá mà cụ, hộp này 100k 30 điếu mà cụ đòi lá cigar thì khó!
Habanos có loại này cũng rẻ, để hút thay thuốc lá cũng ổn, một bao này bằng hai bao thuốc lá bên cháu, lại đỡ hoá chất

To mà giá hợp lý, chất lượng tốt thì chơi Wide Churchill cũng được, cỡ 55 là cũng to dạng đầu bảng rồi

Shadow381

Xe điện
Habanos có loại này cũng rẻ, để hút thay thuốc lá cũng ổn, một bao này bằng hai bao thuốc lá bên cháu, lại đỡ hoá chất

To mà giá hợp lý, chất lượng tốt thì chơi Wide Churchill cũng được, cỡ 55 là cũng to dạng đầu bảng rồi

Em chả thấy rẻ hay giá hợp lý gì; đợt em đi Úc về mua hộp này đắt vãi!

Patriots

Xe lăn
Em chả thấy rẻ hay giá hợp lý gì; đợt em đi Úc về mua hộp này đắt vãi!
Hộp nhỏ bên cháu bán 17€, khoảng 450k thôi cụ, được 10 điếu, bao thuốc 20 điếu đã 250k rồi cụ, hút cái này mình hút ít hơn

vuanhanghi

Xe điện

Shadow381

Xe điện
Hộp nhỏ bên cháu bán 17€, khoảng 450k thôi cụ, được 10 điếu, bao thuốc 20 điếu đã 250k rồi cụ, hút cái này mình hút ít hơn
Em nói hộp Romeo cơ, chả hợp lý chút nào cả. Còn hộp 10 điếu bé tí kia thì giá bằng hộp cigar 10 điếu nhỏ của Việt Nam như này, hút Oke:

Chỉnh sửa cuối: