[Funland] Xì gà - Sở thích của các VIP ?

K.P.T 74

Xe buýt
Cigar hay thuốc lá, điếu cày… chỉ là sở thích từng người; có gì mà 1 số cụ trên này phải dùng những lời nặng nề vậy? Em ko thích uống rượu, em bập vào hút cigar từ năm 2010, thật ra ko phải vì em thích hút mà lúc đầu vì em thích cấu trúc của điếu cigar đẹp, giống như em đi xe Shadow ko phải vì em thích tốc độ mà đơn giản vì em thích ngắm khối máy V của nó và nghe tiếng nổ của nó. Lúc đầu em thích cái cảm giác vân vê điếu cigar, nó chắc chắn, cấu trúc rất đẹp. Sau em thích cái thư thái để hút nó, ko thể vội được. Và dần như thói quen, lúc nào em muốn trùng xuống, tìm sự thư thả thì em lại bỏ 1 điếu ra hút. Đến bây giờ vẫn vậy, em hút nó như 1 sự thong thả, chứ ko phải vì nghiện hay nhớ mùi thuốc. Mỗi khi có dịp ra nước ngoài quá sân bay em lại xách rượu và cigar, rượu cho ông già chứ em ko uống và cigar cho em. Vừa rồi em cũng xách được mấy hộp về để Tết hút.
Cigar em hút muộn hơn cụ, em hút từ 2016 nhưng giờ thành quen rồi, ngày nào cũng hút. Em mua nguồn duty free, loại 3-500 usd/hộp 25 điếu. Thích nhất cuối tuần, ăn sáng xong nhâm nhi ly cà phê, hút điếu cigar cảm thấy thư thái dễ chịu

Patriots

Xe lăn
Cụ có cigar xịn rượu ngon mà cái ly trông hơi chán, ko đồng bộ cảm giác uống cũng ko tròn vị. 1 điếu Cohiba của cụ đủ mua được 1 bộ Riedel thủ công kiểu thế này, tiếp khách cũng sang trọng và dùng được lâu ạ.
Cụ ơi, Cv bận, cháu phải sống khách sạn sáu tháng, cơm niêu nước lọ nên cụ thông cảm, hôm rồi có thớt cụ nào đấy post lên bảo thích ở Ks cháu đọc mà thấy cám cảnh cụ ạ, ở thay cho cháu thì tốt.

Laman1214

Xe buýt
Cụ ơi, Cv bận, cháu phải sống khách sạn sáu tháng, cơm niêu nước lọ nên cụ thông cảm, hôm rồi có thớt cụ nào đấy post lên bảo thích ở Ks cháu đọc mà thấy cám cảnh cụ ạ, ở thay cho cháu thì tốt.
Em ở ks 1 tuần đã chán ngấy, cụ ở 6 tháng thì khiếp thật. Đi công tác dù có rượu với thuốc ngon thì cảm giác cũng ko bằng được ở nhà cụ nhỉ

chuotdong

Xe điện
Hôm trước ngồi uống cũng có một chú lấy 1 điếu ra châm rồi mời bàn, em bảo mày có lòng thì mời mỗi người 1 điếu chứ 5 thằng chung mồm vào điếu thuốc thì thành hôn nhau à.. thế là nó phải cắn răng ra xe lấy thêm 4 điếu nữa, mặt căm hờn em lắm hehe
Nhiều ông yếu hút có hết đc 1 điếu đâu, phí tiền🤣

--Lamborghini--

Xe cút kít
1. Thể lực chiều cao của ng Việt cũng tốt lên rồi, các cháu cấp 3 bây giờ nhiều cháu 175, 180 chả kém Tây mấy.
2. Theo cụ thì ng Việt cũng bỏ hết bóng đá, bóng rổ, bóng chuyền.... chỉ chơi cầu lông thôi hả?
Đấy là cụ nghĩ thế, nhưng thực tế chơi thể thao đẳng cấp thì mình vẫn hít khói tụi nó về thể lực chứ chưa nói đến kỹ năng.
Thể lực ngoài về dinh dưỡng để đạt các yếu tố chiều cao cân nặng thì cần phải rèn luyện thể dục thể thao nữa.
Không ai cấm cản cản hay bỏ, nhưng định hướng thể thao phong trào thì cần lựa chọn các môn phù hợp bởi các tài năng sẽ từ đây mà ra.

Shadow381

Xe điện
Đấy là cụ nghĩ thế, nhưng thực tế chơi thể thao đẳng cấp thì mình vẫn hít khói tụi nó về thể lực chứ chưa nói đến kỹ năng.
Thể lực ngoài về dinh dưỡng để đạt các yếu tố chiều cao cân nặng thì cần phải rèn luyện thể dục thể thao nữa.
Không ai cấm cản cản hay bỏ, nhưng định hướng thể thao phong trào thì cần lựa chọn các môn phù hợp bởi các tài năng sẽ từ đây mà ra.
Ở đâu cũng có nhân tài xuất chúng nhưng ít thôi, còn đa số thì em cũng nghĩ về thể lực mình bây giờ so với bọn Tây cũng chả kém mấy; con em 15 tuổi cũng m8, gần 80kg. Em thế hệ cũ nhưng có 2 năm học ở Mỹ, em tập ở phòng Gym gần nhà, lúc mới đầu mon men đến phòng Gym gặp ai em cũng chào và bọn nó nhìn em như người vô hình (ngó lơ như ko thấy em; nó không thừa nhận nhưng em hiểu đấy là biểu hiện phân biệt chủng tộc); sau hơn 1 tháng thì bọn nó bắt đầu chào em, số lượng những người chào tăng dần. Sau gần 3 tháng khi em đến phòng thì hầu như tất nhà những người tập chăm chỉ nhất ở phòng đều chào em. Có lần 1 thằng to bự chạy ra nói 1 hồi em chả hiểu gì, mãi mới hiểu nó giải thích là lúc mày đến tao đang tập dở ko chào mày lúc đó! Phòng tập có mấy người châu Á nhưng riêng em được như thế, những người châu Á khác em để ý ko ai được chào như thế. Sau này em hiểu do cách tập nắn nót, chỉnh chu của em và sự tiến bộ rất nhanh về thể lực của em làm họ chú ý và người nước ngoài họ trân trọng những người tập như thế. Nếu ai tập Gym lâu thì sẽ hiểu: hồi đó em trẻ, đang tuổi phát triển và nghỉ tập 1 thời gian khi tập lại cơ thể và sức khỏe bắt nhịp nhanh lắm. Khi em báo sẽ về nước hội tập chăm chỉ ở phòng Gym đó tổ chức liên hoan chia tay em cũng xúc động lắm. Nói thẳng ra, em chỉ rón rén 2 tháng đầu và sau khi bắt nhịp em tập với khối lượng tạ chấp bọn nó, về thể lực em chả coi bọn nó là gì cả.

helios

Xe tải
riêng cảnh 5-6 ông bậu mỏ mút đã thấy không vui tý nào rồi CCCM ạ

giacmoxe4

Xe điện
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 27/1/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phi tuấn

Xe buýt
cì gà khi se họ quấn trên bắp đùi mấy chị cu ba. Nó dính tý lông chân vô nên hít nó thơm ấy mà ...

BMZ_Z4

Xe điện
Ở đâu cũng có nhân tài xuất chúng nhưng ít thôi, còn đa số thì em cũng nghĩ về thể lực mình bây giờ so với bọn Tây cũng chả kém mấy; con em 15 tuổi cũng m8, gần 80kg. Em thế hệ cũ nhưng có 2 năm học ở Mỹ, em tập ở phòng Gym gần nhà, lúc mới đầu mon men đến phòng Gym gặp ai em cũng chào và bọn nó nhìn em như người vô hình (ngó lơ như ko thấy em; nó không thừa nhận nhưng em hiểu đấy là biểu hiện phân biệt chủng tộc); sau hơn 1 tháng thì bọn nó bắt đầu chào em, số lượng những người chào tăng dần. Sau gần 3 tháng khi em đến phòng thì hầu như tất nhà những người tập chăm chỉ nhất ở phòng đều chào em. Có lần 1 thằng to bự chạy ra nói 1 hồi em chả hiểu gì, mãi mới hiểu nó giải thích là lúc mày đến tao đang tập dở ko chào mày lúc đó! Phòng tập có mấy người châu Á nhưng riêng em được như thế, những người châu Á khác em để ý ko ai được chào như thế. Sau này em hiểu do cách tập nắn nót, chỉnh chu của em và sự tiến bộ rất nhanh về thể lực của em làm họ chú ý và người nước ngoài họ trân trọng những người tập như thế. Nếu ai tập Gym lâu thì sẽ hiểu: hồi đó em trẻ, đang tuổi phát triển và nghỉ tập 1 thời gian khi tập lại cơ thể và sức khỏe bắt nhịp nhanh lắm. Khi em báo sẽ về nước hội tập chăm chỉ ở phòng Gym đó tổ chức liên hoan chia tay em cũng xúc động lắm. Nói thẳng ra, em chỉ rón rén 2 tháng đầu và sau khi bắt nhịp em tập với khối lượng tạ chấp bọn nó, về thể lực em chả coi bọn nó là gì cả.
Cũng tùy gen. Chắc gen của cụ cơ bắp nó lên nhanh, chứ nhiều người tập nó cũng không lên như ý. Giờ thì đội muốn lên nhanh còn xơi cả thuốc vào hỏng hết cả C him.
Em thì thấy ngày xưa có đội đào giếng qua đào cho nhà em, chú nào bắp tay cũng to đẹp phết, lao động của họ đúng chả khác gì tập tạ, nâng lên hạ xuống.

helios

Xe tải
Xì gà thì 1 điếu cắt làm nhiều đoạn rồi cắm tẩu hút 1 mình chứ cụ?
em không hút nhưng thấy nhiều cụ đi tiệc cứ châm 1 điếu rồi xoay nhau mút (cái này em thấy ở nhiều chỗ) có lẽ mới là hạng a dua chứ ko phải dân chuyên

phi tuấn

Xe buýt
cì gà ông ngồi ngửi thì thích; chứ ông hít xong đắng mồm chả tích sự gì.

motthoidongbim

Xe điện
em không hút nhưng thấy nhiều cụ đi tiệc cứ châm 1 điếu rồi xoay nhau mút (cái này em thấy ở nhiều chỗ) có lẽ mới là hạng a dua chứ ko phải dân chuyên
Loại xoay nhau mút là a dua, trưởng giả học làm sang thôi. Em có dc cho cũng từ chối. E hút mỗi TL dẹt. Cái ẩm thực ở Vn nó kệch cỡm. Rượu vag rót cốc rồi 100%. Em chju.

nq19832005

Xe tăng
Kiểu này mới là sành điệu đấy cụ. =))
Anh em phải thể hiện bằng hành động chứ ko phải bằng lời nói, có phúc cùng hưởng, có bẩn cùng chịu :)):)):)):)):))