[Funland] Xét nghiệm ADN người đàn ông Hà Nội phát hiện bí mật động trời

DeNhui

Xe đạp

"Người bố có vẻ ngoài rất trí thức, thư sinh. Đặc biệt, anh luôn ân cần và nhẹ nhàng với hai con gái. Tôi thấy khá lạ vì thông thường, khi đưa con đi xét nghiệm ADN, các ông bố thường có một nỗi ấm ức nghi ngờ nào đó. Họ thường không giấu nổi cảm xúc và ít nhiều ảnh hưởng đến cách đối xử với các bé. Tuy nhiên anh Lộc thì khác", chị Yến nhớ lại.
Anh Lộc tuyên bố với mẹ của mình: "Con luôn tin tưởng vợ con. Chẳng qua là vì mẹ nghi ngờ thì con làm xét nghiệm ADN cho mẹ vừa lòng. Từ giờ trở đi mẹ đừng nghi ngờ gì vợ con nữa".
Người mẹ thì khăng khăng mình có lý do để không tin tưởng con dâu và bảo con trai cứ xét nghiệm trước, mọi chuyện thế nào thì khi có kết quả hãy tính tiếp. Anh Lộc nhiều lần giải thích cho mẹ rằng hai vợ chồng anh yêu thương nhau, vợ anh chung thủy và tuyệt đối không có chuyện tư tình.
Ba ngày sau, anh Lộc đến trung tâm để nhận kết quả. Người đàn ông vẫn tự tin vui vẻ nói với chị Yến, bản thân đã biết trước kết quả thế nào bởi như anh đã nói, việc anh lấy mẫu xét nghiệm ADN chỉ là để chiều lòng mẹ anh.
Ban đầu, anh Lộc vẫn chưa tin và hỏi nhân viên trung tâm hay là có sự nhầm lẫn nào đó. Tuy nhiên, chị Yến giải thích rằng, ba bố con anh đến trung tâm và lấy mẫu trực tiếp nên không thể có sự nhầm lẫn nào cả. Nếu các mẫu ADN của con và bố khớp với nhau trong từng gen thì độ chính xác có quan hệ huyết thống đạt tới 99,99999%. Ngược lại, nếu hai mẫu ADN không khớp với nhau từ 2 gen trở lên thì khả năng người đàn ông là cha của đứa trẻ là 0%.
"Khi nghe giải thích, anh ấy mới chấp nhận sự thật. Anh mếu máo nói rằng bản thân không thể ngờ được bị lừa dối suốt hơn 10 năm. Trước phán đoán của mẹ chồng, cô ấy vẫn luôn khẳng định một lòng một dạ với anh và anh phải tin cô ấy", chị Yến kể lại.
Theo: Báo Dân Trí

Thời buổi nay cái gì cũng có thể xảy ra được nhỉ các cụ, em thấy sót cho cụ chủ trong bài viết quá.
Bài báo này ngoài chuyện PR cho dịch vụ xét nghiệm, cũng còn thử lửa bản lĩnh đàn ông. Ai chứng minh được kết quả của họ là đúng? Lấy mẫu để thử nghiệm rồi họ tráo hay cố tình làm sai lệch kết quả thì ai biết? Tự nhiên người chồng đi xét nghiệm ADN như thế thì cô vợ sẽ suy nghĩ như thế nào? Cho dù kết quả là khớp ADN với cha/mẹ thì đã sao? Xúc phạm đến nhân phẩm cô vợ thì sau này gia đình có hạnh phúc như xưa nữa không?
Cá nhân mình thấy dịch vụ này nên dẹp bỏ là vừa. Vì nó được xây dựng nên sự nghi kỵ, và gièm pha thì hậu quả lúc nào cũng nhiều hơn kết quả. Thà không có nó xã hội sẽ hạnh phúc hơn :)

cusao

Xe lăn
Xưa nay vẫn lên án lũ đàn ông háo sắc ra đường mắt la mày lém tìm kiếm hương lạ.....Để lại hậu quả mới là phức tạp nhá....nhá

thằng nhà quê

Xe điện
các cự/mợ cho e hỏi:
- ô bố này là quạ nuôi tu hú rồi.
- 2 con tu hú kia có cùng cha k?
ôi con đũy vợ

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ nói đúng, con đẻ của mình, kiểu gì không ít thì nhiều nó cũng mang một nét nào đó của mình, gần như bản năng, ví dụ cô con gái lớn của em, ko giống bố, ko giống mẹ, lại giống chú ruột như đúc, nhưng có một cái nét rất giống bố từ bé là khi rửa mặt cứ vục nước đầy mặt chứ ít dùng khăn.., 2 là thích ăn bốc, rèn mãi mới được.
Lại nhắc chuyện rửa mặt không dùng khăn: Ngày F1 lớn nhà em học lớp 2, nhà trường có tổ chức cho các cháu học tăng cường tiếng Anh cùng GV bản địa. Thầy TA hướng dẫn HS nên rửa mặt bằng tay, không nên rửa mặt bằng khăn vì nó làm mất lớp chất nhờn bảo vệ da. Từ đó nhà em không ai rửa mặt bằng khăn nưã, khăn chỉ để thấm nước cho khô thôi.

buicongchuc

Xe ba gác
Xưa nay vẫn lên án lũ đàn ông háo sắc ra đường mắt la mày lém tìm kiếm hương lạ.....Để lại hậu quả mới là phức tạp nhá....nhá
Đàn ông thì phải có đàn bà, 50/50 nhá!

fundraiser

Xe container
Câu view rẻ tiền quá. Việc ko phải huyết thống còn có trường hợp trao nhầm con ở bệnh viên nữa. Cứ xn ADN ko phải huyết thống chưa gì đã đổ tội cho nguời phụ nữ là ko công bằng. Bài viết kiểu này nên được xếp vào nhóm kỳ thị giới tính/phụ nữ nữa. Có ca phát hiện trao nhầm con. Cái đứa cùng huyết thống thì bị trao cho 1 nhà nghèo vùng cao. Mà đứa nuôi lâu rồi nó ko chịu về với bố mẹ đẻ nữa cơ. Đành nuôi cả 2 nhưng sau đó cá tính chúng nó cũng khác nhau nữa.

buicongchuc

Xe ba gác
Chuyện này chưa đc gọi là bi hài.
Ông nội nghi ngờ con dâu nên lén đưa cháu đi xét nghiệm kết quả không khớp thế là về lôi 2 vợ chồng con ra nói rõ, con dâu vẫn cãi, vợ chồng con lục đục xác định ra toà.
Cô con dâu ấm ức vì bị nghi oan liền mang mẫu cha-con đi xét nghiệm kết quả 5 số chín.
Lòng vòng mấy chuyến kết quả ông bố …… k phải con trai ông nội….
Bi hài nhỉ.

X0000

Xe điện
Lại nhắc chuyện rửa mặt không dùng khăn: Ngày F1 lớn nhà em học lớp 2, nhà trường có tổ chức cho các cháu học tăng cường tiếng Anh cùng GV bản địa. Thầy TA hướng dẫn HS nên rửa mặt bằng tay, không nên rửa mặt bằng khăn vì nó làm mất lớp chất nhờn bảo vệ da. Từ đó nhà em không ai rửa mặt bằng khăn nưã, khăn chỉ để thấm nước cho khô thôi.
Chất nhờn nhiều quá thì nó lại bịt lỗ chân lông gây ra mụn, nên đúng ra ngày chỉ nên rửa mặt bằng khăn một số lần nhất định
Một trường hợp em biết, một ông rất lắm tiền, nhưng khi già, đi xét nghiệm 3 cháu nội (của 1 đứa con), chả đứa nào cháu ruột ông ấy

Dzon

Xe điện
Em cũng thấy ko nên dùng khăn rửa mặt, rất dễ nhiễm khuẩn gây bệnh về mắt vì khăn ko được sạch do sau khi rửa xong phơi ko khô vì phòng tắm kín, nhất là mùa mồm ẩm. Tốt nhất là dùng loại khăn mềm dùng 1 lần rồi bỏ hoặc rửa bằng tay sạch cũng được :)

XSim

Xe container
Câu view rẻ tiền thất đức của cả TT xét nghiệm và nhà báo.
Y đức mà thế này thì ngành y mạt vận.
Bảo anh em đồng nghiệp chiến đấu giành giật sự sống cho bệnh nhân, mà các bố xét nghiệm cứ làm ăn thế này ko sợ tổ nghiệp shortcut nhỉ.
Cụ nói câu view rẻ tiền thì đúng rồi nhưng không nên lôi y đức vào đây vì không liên quan. Mấy trung tâm này này thuần túy là công nghệ y sinh thôi, người làm không phải bác sĩ cụ ạ.

lai 4 fun

Xe tải
Em cũng thấy ko nên dùng khăn rửa mặt, rất dễ nhiễm khuẩn gây bệnh về mắt vì khăn ko được sạch do sau khi rửa xong phơi ko khô vì phòng tắm kín, nhất là mùa mồm ẩm. Tốt nhất là dùng loại khăn mềm dùng 1 lần rồi bỏ hoặc rửa bằng tay sạch cũng được :)
Em thì chắc tuỳ loại da chứ em quen rửa mặt bằng khăn từ bé nên ko rửa bằng khăn là lên mụn. Rửa mặt bằng khăn thấy nó sạch sẽ và dễ chịu. Tuy nhiên em mua loại khăn xô sữa cho bé sơ sinh và dùng cho cả nhà. 1 tuần thay 1 lần thấy sạch và mặt ko bị mụn. Cái khăn xô sữa ấy nó mỏng nhanh khô lắm. Mà em dùng khăn thì ko có mụn mặt trơn láng chứ ông chồng em rửa tay xong thấm khăn thì mặt đầy mụn. Con gái bắt chước bố mặt đầy mụn. Sau em quán triệt bắt cả nhà dùng khăn mặt mới đỡ. Nên chắc tuỳ nhà tuỳ người và quan trọng khăn dùng xong phải vò sạch phơi khô, chăm thay khăn mặt.

Chỉnh sửa cuối:

scorp8x

Xe container
Ngoài đời mừ có thật 2 quả sừng dư lày thì chắc phải án mạng xiên như tổ ong kiểu bắc ninh ấy nhỉ

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em ít dùng khăn đấy cụ, toàn dùng tay, hoặc lau mặt qua khi cần,cô con gái lớn của em, từ lúc bé tí mới 3,4 tuổi cũng thế, nhiều lúc giật mình sao nó giống bố cái nét ấy thế, cả động tác luôn mà không ai dạy.
Em không uống được bia rượu, cô lớn giống y bố, 1 chén là đỏ mặt.
Cô thứ 2 giống chú ruột, bia vài lon vẫn khen ngon, buồn cười nhất là hôm đến nhà bạn cùng lớp ăn tiệc, bố mẹ bạn kia hỏi con uống nước ngọt gì, nó bảo cô chú cho con xin lon bia....

Taihoatu

Xe lăn
Báo chí giờ như kẹc,

Dzon

Xe điện
Em thì chắc tuỳ loại da chứ em quen rửa mặt bằng khăn từ bé nên ko rửa bằng khăn là lên mụn. Rửa mặt bằng khăn thấy nó sạch sẽ và dễ chịu. Tuy nhiên em mua loại khăn xô sữa cho bé sơ sinh và dùng cho cả nhà. 1 tuần thay 1 lần thấy sạch và mặt ko bị mụn. Cái khăn xô sữa ấy nó mỏng nhanh khô lắm.

Cụ dùng thế cũng ổn, đảm bảo vệ sinh chứ mua cái khăn rồi dùng liên tục mấy tháng em thấy ko tốt. Giờ em dùng cuộn vải ko dệt kiểu này, dùng 1 lần rồi bỏ luôn

Roman

Xe điện

"Người bố có vẻ ngoài rất trí thức, thư sinh. Đặc biệt, anh luôn ân cần và nhẹ nhàng với hai con gái. Tôi thấy khá lạ vì thông thường, khi đưa con đi xét nghiệm ADN, các ông bố thường có một nỗi ấm ức nghi ngờ nào đó. Họ thường không giấu nổi cảm xúc và ít nhiều ảnh hưởng đến cách đối xử với các bé. Tuy nhiên anh Lộc thì khác", chị Yến nhớ lại.
Anh Lộc tuyên bố với mẹ của mình: "Con luôn tin tưởng vợ con. Chẳng qua là vì mẹ nghi ngờ thì con làm xét nghiệm ADN cho mẹ vừa lòng. Từ giờ trở đi mẹ đừng nghi ngờ gì vợ con nữa".
Người mẹ thì khăng khăng mình có lý do để không tin tưởng con dâu và bảo con trai cứ xét nghiệm trước, mọi chuyện thế nào thì khi có kết quả hãy tính tiếp. Anh Lộc nhiều lần giải thích cho mẹ rằng hai vợ chồng anh yêu thương nhau, vợ anh chung thủy và tuyệt đối không có chuyện tư tình.
Ba ngày sau, anh Lộc đến trung tâm để nhận kết quả. Người đàn ông vẫn tự tin vui vẻ nói với chị Yến, bản thân đã biết trước kết quả thế nào bởi như anh đã nói, việc anh lấy mẫu xét nghiệm ADN chỉ là để chiều lòng mẹ anh.
Ban đầu, anh Lộc vẫn chưa tin và hỏi nhân viên trung tâm hay là có sự nhầm lẫn nào đó. Tuy nhiên, chị Yến giải thích rằng, ba bố con anh đến trung tâm và lấy mẫu trực tiếp nên không thể có sự nhầm lẫn nào cả. Nếu các mẫu ADN của con và bố khớp với nhau trong từng gen thì độ chính xác có quan hệ huyết thống đạt tới 99,99999%. Ngược lại, nếu hai mẫu ADN không khớp với nhau từ 2 gen trở lên thì khả năng người đàn ông là cha của đứa trẻ là 0%.
"Khi nghe giải thích, anh ấy mới chấp nhận sự thật. Anh mếu máo nói rằng bản thân không thể ngờ được bị lừa dối suốt hơn 10 năm. Trước phán đoán của mẹ chồng, cô ấy vẫn luôn khẳng định một lòng một dạ với anh và anh phải tin cô ấy", chị Yến kể lại.
Theo: Báo Dân Trí

Thời buổi nay cái gì cũng có thể xảy ra được nhỉ các cụ, em thấy sót cho cụ chủ trong bài viết quá.
Báo dâm trí mà cụ cũng mang về. :(

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Giải tán chứ giữ sao đc cụ . Hàng ngày nhìn con người khác chắc ít người đàn ông nào chịu đc
Người Kinh mình rất khó chấp nhận chuyện nuôi con thằng khác, nhưng em lạ là người Thái lại khác, họ quý con riêng của vợ, hay con riêng của chồng như con đẻ, rất ít phân biệt.
Cậu làm cùng em, người Thái, vợ có con riêng, nó rất quý thằng bé, ko hề giả tạo, đi công tác mua quà đều cho các con,...