[Funland] Xếp hạng các trường cấp 2 tại Hà nội?

STElectrics

Xe lăn
1/ Em thấy khẩu quyết này vẫn đúng: CẤP 1 CHỌN CÔ, CẤP 2 CHỌN LỚP, CẤP 3 CHỌN TRƯỜNG;
2/ Qua tham khảo thì Bố mẹ đã học chuyên thì thường không muốn con mình học chuyên.
Lớp C2 thằng cu nhà em đa số bố mẹ học chuyên (có nhà cả bố lẫn mẹ học chuyên và có cả huy chương QT). Em tâm sự với hội phụ huynh là nhìn toán của bọn trẻ con hoa hết cả mắt, không dạy được con. Hội đấy tròn mắt lên bảo thế ngày xưa anh không học chuyên à. Gấu nhà em trước cũng chuyên Trần Phú - HP nên mới máu cho con học chuyên chứ em nhìn thằng nhõi nhiều hôm ngồi nghe thầy giảng bài đến 11h30-12h đêm thấy mà thương.

Mytv

Xe điện
Lớp C2 thằng cu nhà em đa số bố mẹ học chuyên (có nhà cả bố lẫn mẹ học chuyên và có cả huy chương QT). Em tâm sự với hội phụ huynh là nhìn toán của bọn trẻ con hoa hết cả mắt, không dạy được con. Hội đấy tròn mắt lên bảo thế ngày xưa anh không học chuyên à. Gấu nhà em trước cũng chuyên Trần Phú - HP nên mới máu cho con học chuyên chứ em nhìn thằng nhõi nhiều hôm ngồi nghe thầy giảng bài đến 11h30-12h đêm thấy mà thương.
Úi con cụ học trường nào mà nghe thầy giảng đến tận 12h đêm vậy? Nhà e cũng khoái chuyên. Nhưng là thích cái môi trường tốt của nó thôi chứ nhà e ko đặt nặng vấn đề kiến thức.

STElectrics

Xe lăn
Úi con cụ học trường nào mà nghe thầy giảng đến tận 12h đêm vậy? Nhà e cũng khoái chuyên. Nhưng là thích cái môi trường tốt của nó thôi chứ nhà e ko đặt nặng vấn đề kiến thức.
Archimedes ạ. Em nhớ hôm m6 tết chiều thầy nhắn lên nhóm phụ huynh yêu cầu các con 10h online học. Nhà em đi chơi tết dính tắc đường gần sát giờ mới về đến nhà. Được cái thằng nhà em sức khỏe nó cũng trâu bò nên thầy thích dạy đến mấy giờ thì dạy, nó ngồi nghe được tất. :D

firstXpan

Xe buýt
Em cũng đánh dấu phát, vài năm nữa định hướng cho con học hành, cám ơn các cụ các mợ.

mr teppi

Xe buýt
Các cụ có thông tin thêm về trường THCS Thanh Xuân ko ạ? Nhà em dự định cũng cho F1 thử thi THCS Thanh Xuân, không biết có cần ôn luyện sớm gì không? Và có Thầy Cô ôn uy tín không ạ? F1 nhà em hiện chỉ học thêm tiếng Anh thôi ạ.
TX thì học bạ phải đạt yêu cầu( không có điểm dưới 9). TA thù tầm b1, b2 tạm ổn. Toán thì ôn từ 4 là tốt nhất, văn năm vừa rồi thuộc loại khó ở các trường CLC. Em thấy đầu ra lớp 9 vừa rồi thuộc top3 HN( trung bình cả trường ~43,5) khoảng 60% toàn trường đỗ chuyên (300 lượt đỗ chuyên/ 239 hs). Nói chung tốt cho quá trình cấp 2.

Smile1102

Xe container
Em cũng thấy như cụ, nhà em cũng bố mẹ có tí chuyên chọn, con vẫn học chuyên như thường ạ.
Tuy nhiên em chỉ ko bắt con học bằng mọi giá mà theo kiểu theo trường tốt lớp tốt học dần dần lên. Ít học thêm, thời gian chơi khá nhiều. Ko nặng quá so với sức của con.

STElectrics

Xe lăn
Em cũng thấy như cụ, nhà em cũng bố mẹ có tí chuyên chọn, con vẫn học chuyên như thường ạ.
Tuy nhiên em chỉ ko bắt con học bằng mọi giá mà theo kiểu theo trường tốt lớp tốt học dần dần lên. Ít học thêm, thời gian chơi khá nhiều. Ko nặng quá so với sức của con.
Con cụ có gen thông minh của bố mẹ nên vừa học vừa chơi vẫn đỗ chuyên. Con nhà em học trầy học trật đỗ được, kể cũng khổ cho nó.

boss79

Xe hơi
Hôm nay em đọc được kết quả thi vào lớp 10 của các trường Quận Thanh Xuân. Em thấy đây cũng là một tiêu chí để xếp hạng các trường trong thành phố. Em đưa lên đây để các bố mẹ tham khảo ạ, và có thể bình luận thêm về đặc điểm của các trường để có thêm thông tin cho các bố mẹ đang muốn chọn trường cho con tham khảo thêm.
Hình như các trường quận TX thôi thì phải

Smile1102

Xe container
Thằng nhà em năm ngoái học 9C1 ạ.
Con cụ học C1 thì vất rùi, con em học A1 nên mới nhàn :D
Với cả nhà em chỉ cần con nhàng nhàng giữa lớp là đc. Ko cần thành tích cao siêu gì.
À bạn bé nhà em đang lớp 5, chuẩn bị lên c2, cũng dự định A0 Ngôi sao hoặc C1 Archimedes mà ko biết đỗ ko ạ.
Hiện tại vẫn chưa học thêm Toán.
Con em thì học đều đều Toán Văn Anh.

Smile1102

Xe container
Nếu bỏ Ams2, Cầu Giấy để vào C1 Arch cũng khá rủi ro vì đến lớp 8 Arch lại lọc lại một lần nữa. Con em mãi lớp 8 mới bò được vào C1.
Bọn đã học rồi cũng khó văng phết đấy. Cu bé nhà em học NS thấy năm nào cũng loại 4-5 bạn, năm nay thì loại hẳn 7 bạn. Nên cứ học giữa lớp tầm 15/35-40 là ko ngại rồi.

STElectrics

Xe lăn
Con cụ học C1 thì vất rùi, con em học A1 nên mới nhàn :D
Với cả nhà em chỉ cần con nhàng nhàng giữa lớp là đc. Ko cần thành tích cao siêu gì.
À bạn bé nhà em đang lớp 5, chuẩn bị lên c2, cũng dự định A0 Ngôi sao hoặc C1 Archimedes mà ko biết đỗ ko ạ.
Hiện tại vẫn chưa học thêm Toán.
Con em thì học đều đều Toán Văn Anh.
Người quen của em con năm nay lớp 12 CNC, trước cũng A1 Arch kể thầy ốp ngày ốp đêm chả kém gì hội C1, C2.
Thằng nhà em thì trâu bò thôi chứ đầu óc cũng bt, vào Ams người ta cũng đuổi xuống Toán 2 chứ không được vào T1 như hội bạn cùng lớp.

STElectrics

Xe lăn
Bọn đã học rồi cũng khó văng phết đấy. Cu bé nhà em học NS thấy năm nào cũng loại 4-5 bạn, năm nay thì loại hẳn 7 bạn. Nên cứ học giữa lớp tầm 15/35-40 là ko ngại rồi.
Em nhớ láng máng hồi lớp 8 tầm 10-12 bạn như cu nhà em vào C1 đồng nghĩa với ngần ấy bạn C1 bị văng.

Smile1102

Xe container
Người quen của em con năm nay lớp 12 CNC, trước cũng A1 Arch kể thầy ốp ngày ốp đêm chả kém gì hội C1, C2.
Thằng nhà em thì trâu bò thôi chứ đầu óc cũng bt, vào Ams người ta cũng đuổi xuống Toán 2 chứ không được vào T1 như hội bạn cùng lớp.
Thế con ng quen cụ học cùng lớp con em rùi, bạn nhà em 4 năm A1. Con em đc cô nó bảo là học nhàn nhất lớp ạ.
Thầy cô ốp tí lúc chuẩn bị thi C3 thôi, mà lúc gần thi em đc cả cô Văn thầy Toán triệu tập đến gặp vì con em lười quá :(
Năm đó mấy tháng trc khi thi em nghỉ làm ở nhà còn học thuộc thơ, bình văn với nó. Mà thế quái nào em còn học thuộc nhanh hơn nó.

Smile1102

Xe container
Em nhớ láng máng hồi lớp 8 tầm 10-12 bạn như cu nhà em vào C1 đồng nghĩa với ngần ấy bạn C1 bị văng.
Nói chung Arch thì đảo chủ yếu giữa C1-2, A1-2 thôi, vì như con em lúc vào lớp 6 thấy cô nói là A1-2 lấy ngẫu nhiên, chỉ có lớp 9 thì mới thực sụ nhặt theo điểm.

Mytv

Xe điện
Thằng nhà em năm ngoái học 9C1 ạ.
Ôi giời. Sáng nghe cụ nói học đến 12h đêm e đang nghĩ chắc lại C1 rồi. Y như rằng:)). Lớp con cụ thì là tinh hoa của toàn bộ trường roài.
Nếu bỏ Ams2, Cầu Giấy để vào C1 Arch cũng khá rủi ro vì đến lớp 8 Arch lại lọc lại một lần nữa. Con em mãi lớp 8 mới bò được vào C1.
Bỏ CG sang C1 e có biết nhưng Am thì chưa thấy trường hợp nào. Nói j thì nói đội đỗ Am nó vẫn là 1 cái j đó khác bọt hẳn so với phần còn lại. À trừ CNN2 ra. Con e trc cũng đỗ Ac nhưng e ko cho học vì xa nhà & tìm hiểu thấy học nặng & luyện kinh quá.
E thích & đánh giá rất cao kiểu như con cụ. Từng bước tiến lên.

FC Juventus

Xe buýt
Em nghĩ các bạn ý quen rồi với cạnh tranh cụ ạ. Với cả đến lớp 8 lại phân lớp nó cũng tập trung vào mục tiêu hơn.