[Funland] Xem vụ việc này rất thương chị lao công bị cướp xe lúc đang làm việc.

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đám này chỉ là loại sâu bọ xã hội nên chỉ dám ăn cướp của người nghèo thấp cổ bé họng thôi. Chứ người giàu có quyền chúng mày đụng vào thì một nốt nhạc chắc chẳng còn răng! Vẫn còn may có camera. Hy vọng với nghiệp vụ của C.A. sẽ phá được vụ này và đưa bọn cặn bã xã hội này ra trước vành móng ngựa.

daicuty

Xe tăng
Nhân chuyện chị lao công này e thấy ở mình phân phối thu nhập chưa đc công bằng lắm. Công nhân môi trường (thu gom, xử lý rác) e thấy họ làm việc rất vất vả, độc hại, ý nghĩa xã hội rất lớn (lớn tnao mùa hè này chỉ cần 2 ngày ko có ng đi thu gom là loạn cả xh ngay), ngày nào họ cũng dậy từ 3h sáng để đi thu gom, công nhân xử lý rác mà làm việc đợt 39, 40 độ thì thật là khủng khiếp. Vậy mà thu nhập của họ cũng chỉ đc 4, 5 triệu/ng/tháng, trong khi chúng ta thải ra 1 tháng ko biết bao nhiêu là rác mà chỉ phải đóng có 6k/ng/tháng, chỉ bằng cốc trà đá và điếu thuốc. Vậy chúng ta có nên tăng tiền phí vệ sinh để tăng lương cho họ k, mời các cụ/mợ cho ý kiến ạ.
Nó vào tay mấy thằng chủ hết rồi cụ ạ, bọn nó khôn lắm, thành lập công ty riêng rồi đứng ra đấu thầu, mà đa số đấu thầu gói theo năm, năm được năm mất nên nó cố vơ vét vì đầu tư cũng nhiều. Nên vì thế bọn nó trả tiền công nhân khá thấp

LeTai1979

Xe cút kít
Chỉ một hai hôm nữa bố mẹ lúc súc vật này phải đến quỳ lạy xin chị này viết đơn bãi nại cho chúng nó .
Vụ này có đơn hay ko thì cũng đi xa Cụ ạ.

Huthasa

Xe container
Nhân chuyện chị lao công này e thấy ở mình phân phối thu nhập chưa đc công bằng lắm. Công nhân môi trường (thu gom, xử lý rác) e thấy họ làm việc rất vất vả, độc hại, ý nghĩa xã hội rất lớn (lớn tnao mùa hè này chỉ cần 2 ngày ko có ng đi thu gom là loạn cả xh ngay), ngày nào họ cũng dậy từ 3h sáng để đi thu gom, công nhân xử lý rác mà làm việc đợt 39, 40 độ thì thật là khủng khiếp. Vậy mà thu nhập của họ cũng chỉ đc 4, 5 triệu/ng/tháng, trong khi chúng ta thải ra 1 tháng ko biết bao nhiêu là rác mà chỉ phải đóng có 6k/ng/tháng, chỉ bằng cốc trà đá và điếu thuốc. Vậy chúng ta có nên tăng tiền phí vệ sinh để tăng lương cho họ k, mời các cụ/mợ cho ý kiến ạ.
50k một người 1 tháng cũng ok. Quan trọng là cụ đóng gấp đôi thì tiền công của công nhân có tăng gấp đôi không?

Fan gentra

Xe điện
mấy thằng bẩn bựa ..người ta khổ thế ..gào khóc thế mà ko động lòng ..thương chị lao công quá .. :(( :(( :((

Johnny Cupcakes

Xe điện
Cụ không hiểu câu nói của tôi ak . Bọn này có dịch hay hok dịch nó vẫn cướp chứ chả phải do dịch nó bần cùng nó mới cướp . Không thể biện minh lý do đi cướp là vì tôi nghèo được .
Ak chắc dịch mọi người ở nhà hết hok trộm cắp được ....=))
E bảo dịch chỗ nào
Nhét chữ vào mồm ah

mrlai

Xe buýt
Em nghĩ ngược bố mẹ nó quý lạy CS nhốt nó thì đúng hơn
Cụ làm em nhớ hàng xóm nhà em có thằng con giời đánh báo nhà đôi tỷ xong trốn. Mấy thằng cho vay đến cửa nhà hô ầm lên, ông bố (cũng dạng xã hội về hưu) lạnh lùng đi ra cho mấy thằng 2 triệu bảo tiền công tao thuê chúng mày tìm nó về đây cho tao, tìm được tao cho chúng mày chặt tay :)), còn không tìm được còn quay lại đây thì đừng trách tao :)) từ hôm đấy không thấy ai đến đòi nợ.

Antoni

Xe tải
6k nhân lên nhiều phết đấy. Có điều lãi về cty với thành màu mỡ cho các sếp thôi, đó mới là ko công bằng đấy.
6k/ng x với dân số HN khoảng 7tr = 42 tỷ, để vận hành một bộ máy khổng lồ và khối lượng cv khổng lồ như vậy thì quá là ít. Theo e đc biết thì môi trường, bus chính quyền vẫn đang phải trợ cấp nhiều đấy ạ. Vừa rồi thí điểm xã hội hoá, cho Minh Quân vào đấu thầu làm ở mấy quận ko hiểu sao đc thời gian chạy mất dép, nợ lương cn 6 tháng, ầm ĩ trên báo đấy thôi.

vuanhanghi

Xe điện
Em dự hôm nay tóm được luôn, camera quay có cả tiếng thế kia, lại những 4 chú trống choai. Công An khu vực hoặc tổ trưởng dân phố xem có khi nhìn được ra người ngay.
Hỏi chị CN là ra cụ.
Cần gì điều tra.
Tầm này chắc nhận đc giấy triệu tập rồi.

darthvader

Xe điện
6k/ng x với dân số HN khoảng 7tr = 42 tỷ, để vận hành một bộ máy khổng lồ và khối lượng cv khổng lồ như vậy thì quá là ít. Theo e đc biết thì môi trường, bus chính quyền vẫn đang phải trợ cấp nhiều đấy ạ. Vừa rồi thí điểm xã hội hoá, cho Minh Quân vào đấu thầu làm ở mấy quận ko hiểu sao đc thời gian chạy mất dép, nợ lương cn 6 tháng, ầm ĩ trên báo đấy thôi.
So sánh với tiền điện và tiền internet cab các thứ thì tiền vệ sinh và tiền nước sạch thấp quá.. tăng lên gấp 2 cũng được :) .. nhất là tiền vệ sinh, muốn sạch hơn thì phải trả cao hơn

toyennha

Xe lăn
Cụ làm em nhớ hàng xóm nhà em có thằng con giời đánh báo nhà đôi tỷ xong trốn. Mấy thằng cho vay đến cửa nhà hô ầm lên, ông bố (cũng dạng xã hội về hưu) lạnh lùng đi ra cho mấy thằng 2 triệu bảo tiền công tao thuê chúng mày tìm nó về đây cho tao, tìm được tao cho chúng mày chặt tay :)), còn không tìm được còn quay lại đây thì đừng trách tao :)) từ hôm đấy không thấy ai đến đòi nợ.
Chuyện như cụ nói bọn em sn 80. Mà cụ biết bọn 78=>82 thì bị nạn xi-ke sao rồi. Em có 2 thằng bạn thân 1 thằng xi-ke nha giàu. Cướp giật ba,ma nó lấy tiền lo cho nó về mua 1 trang trại nhốt nó lên đó 5 năm, giờ mỗi lần về SG làm nó mang cacao nhà trông mang về cho em dùng. Ơn trời nhờ nhà nói nhiều tiền và nó cũng chán ăn chơi nên vợ con công việc đàng hoàng. Còn 1 thằng chơi rồi bắt đi cai, cai được 1 năm về chơi lại. Rồi lăn đùng ra chết do shock thuốc :((

Antoni

Xe tải
So sánh với tiền điện và tiền internet cab các thứ thì tiền vệ sinh và tiền nước sạch thấp quá.. tăng lên gấp 2 cũng được :) .. nhất là tiền vệ sinh, muốn sạch hơn thì phải trả cao hơn
Giờ mà đảm bảo nước uống đc tại vòi thì giá gấp đôi cũng đáng. Chả có tp phát triển nào mà mỗi nhà đều trang bị một máy lọc nước, rồi lại đun nước sôi để nguội uống.

ar3a

Xe điện

Patriots

Xe lăn
Tôi mời bác Thích Là Bụp vô, cần thì làm 1 cái pool hỗ trợ chị nạn nhân ở #1.
May quá có cái post này của cụ, đề nghị nếu chị không tìm thấy xe chã làm cái pool cháu xin góp 1t cho chị, mong là bắt được bọn này để những người lao công an tâm đi làm. Mà có công ty còn đang nợ lương của lao công nữa

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
May quá có cái post này của cụ, đề nghị nếu chị không tìm thấy xe chã làm cái pool cháu xin góp 1t cho chị, mong là bắt được bọn này để những người lao công an tâm đi làm. Mà có công ty còn đang nợ lương của lao công nữa
Cảm ơn bác.
Tôi nhắc anh chã Bụp dồi, ảnh cũng đã phản hồi ở trên kia.
Cá nhân tôi cũng sẽ xin đóng góp phần nào giúp chị.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Nhiều ngành lao động công ích vất vả, nguy hiểm, độc hại mà lương thấp quá, bác nhỉ
Trong hiểu biết sơ sơ của em thì: nhiều nước thì: các doanh nghiệp, cá nhân tạo ra thu nhập tốt, thì đóng nguồn thuế dồi dào lắm. Rồi nhà nước quản lý tiền nong khá tốt, rồi tạo thành cái quỹ to, rồi từ đó chi trả lương cho các ngành lao động công ích, an sinh xã hội, y tế, học hành, cả khám chữa răng luôn cũng miễn phí. Do đó, người dân vui vẻ đóng thuế, vì thấy đồng tiền thuế nó có ý nghĩa