[Funland] Xem vụ việc này rất thương chị lao công bị cướp xe lúc đang làm việc.

cuongdiv

Xe container
E cũng hóng kết cục đến với bọn oắt con kia. Klq nhưnng sao giờ lắm đứa có vẻ tự hào khi đầu quân cho đội đòi nợ, vẽ mực lên người xong đi lại ăn nói huyênh hoang, bất chấp

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chả cần số 7, quận làm thôi. Mấy chú nhãi con này ngu quá, ăn chắc 7-8 quyển lịch rồi.
Ps: báo cáo các cụ, em ví dụ thôi nhé, nếu là trường hợp bát họ thật, đến khi ốp về kho nó lòi ra cái giấy bán xe + cho thuê lại (trường hợp này đầy ) ạ thì xử sao ạ. Chả lẽ túm nó vì nó lấy xe của nó
Vụ này cũng chưa rõ sao. Tuy nhiên mấy cu hổ báo kia mà bị túm thì Cá giã cho các kiểu để giúp bà con giải toả cơn bí covid.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đầu đợt giãn cách khu nhà em có 2 ông nhõi con chiều cố tình ra tâp thể dục, đường vắng bị 1 tay grap trấn cái điện thoại, có cam nhưng cũng chả bắt đc. Tầm này có việc buổi tối mà phải đi 2 bánh nguy hiểm phết

dpl

Xe lăn
Hic em vừa xem xong bài du học sinh ở Nhật đã bức xúc vì cùng là đồng bào xa xứ còn giết nhau. Ở ngay HÀ NỘI thì mấy thằng cướp khốn nạn hơn. Chị lao công làm đã vất vả mà chắc chắn không phải thu nhập cao, cái xe có thể coi là 1 số tiền lớn vào thời điểm này. Van xin rồi vẫn không tha thì thật sự mong quả báo đến ngay và luôn !!!

Fedora

Xe tải
Thương ghê. Thân gái 1 mình giữa đêm vắng. Mà cái xe này không biết bán được bao nhiêu tiền :(

Antoni

Xe tải
Nhân chuyện chị lao công này e thấy ở mình phân phối thu nhập chưa đc công bằng lắm. Công nhân môi trường (thu gom, xử lý rác) e thấy họ làm việc rất vất vả, độc hại, ý nghĩa xã hội rất lớn (lớn tnao mùa hè này chỉ cần 2 ngày ko có ng đi thu gom là loạn cả xh ngay), ngày nào họ cũng dậy từ 3h sáng để đi thu gom, công nhân xử lý rác mà làm việc đợt 39, 40 độ thì thật là khủng khiếp. Vậy mà thu nhập của họ cũng chỉ đc 4, 5 triệu/ng/tháng, trong khi chúng ta thải ra 1 tháng ko biết bao nhiêu là rác mà chỉ phải đóng có 6k/ng/tháng, chỉ bằng cốc trà đá và điếu thuốc. Vậy chúng ta có nên tăng tiền phí vệ sinh để tăng lương cho họ k, mời các cụ/mợ cho ý kiến ạ.

tomtomchát

Xe container

dpl

Xe lăn

Bemagauvn

Xe điện
Nhân chuyện chị lao công này e thấy ở mình phân phối thu nhập chưa đc công bằng lắm. Công nhân môi trường (thu gom, xử lý rác) e thấy họ làm việc rất vất vả, độc hại, ý nghĩa xã hội rất lớn (lớn tnao mùa hè này chỉ cần 2 ngày ko có ng đi thu gom là loạn cả xh ngay), ngày nào họ cũng dậy từ 3h sáng để đi thu gom, công nhân xử lý rác mà làm việc đợt 39, 40 độ thì thật là khủng khiếp. Vậy mà thu nhập của họ cũng chỉ đc 4, 5 triệu/ng/tháng, trong khi chúng ta thải ra 1 tháng ko biết bao nhiêu là rác mà chỉ phải đóng có 6k/ng/tháng, chỉ bằng cốc trà đá và điếu thuốc. Vậy chúng ta có nên tăng tiền phí vệ sinh để tăng lương cho họ k, mời các cụ/mợ cho ý kiến ạ.
Xin vào hơi khó đấy cụ,
Trước người yêu cũ em cũng bố mẹ làm NVMT, nói chung hoàn cảnh thì cũng hơi kém, xong trà dư tửu hậu mới bảo toàn bố mẹ nghỉ thì con cháu vào. Không thì bán xuất.
Sau em có gì chắc cũng tiếp bước. Anh bằng này bằng nọ xin thử vào em xem😂.

Antoni

Xe tải
Xin vào hơi khó đấy cụ,
Trước người yêu cũ em cũng bố mẹ làm NVMT, nói chung hoàn cảnh thì cũng hơi kém, xong trà dư tửu hậu mới bảo toàn bố mẹ nghỉ thì con cháu vào. Không thì bán xuất.
Sau em có gì chắc cũng tiếp bước. Anh bằng này bằng nọ xin thử vào em xem😂.
Khó chắc là đội quản lý, ngồi bàn giấy thôi, chứ công nhân dậy từ 3h sáng đi khắp 3 làng 7 chợ để thu gom rác, tháng nhận 5 củ mà lại mất tiền mua xuất nữa thì. Đội xử lý cũng chừng đó lương ngày đứng 8 tiếng trước 1 núi rác. Các cụ chỉ đi qua thùng rác nhà mình để từ sáng đến chiều mà cũng phải nín thở rồi.

Bemagauvn

Xe điện
Khó chắc là đội quản lý, ngồi bàn giấy thôi, chứ công nhân dậy từ 3h sáng đi khắp 3 làng 7 chợ để thu gom rác, tháng nhận 5 củ mà lại mất tiền mua xuất nữa thì. Đội xử lý cũng chừng đó lương ngày đứng 8 tiếng trước 1 núi rác. Các cụ chỉ đi qua thùng rác nhà mình để từ sáng đến chiều mà cũng phải nín thở rồi.
Công nhân hịn cụ ạ, chưa được là cán bộ bàn giấy như cụ nói đâu. Nhà cửa thì tuyền toàng, khó khăn thật.( so với mình ), thời đó em nằm đệm êm chăn trùm tận cổ điều hoà lạnh sun d ái, qua đón nó đi chơi nhà chật nằm cái phản đơn quạt bé tý ngay cửa.
Nhưng hai đầu lương rồi cũng được nhiều chế độ nên tính ra cũng cơ bản, có biến cố thì sẽ lao đao. Con bạn nó cũng bố mẹ cùng cty VSMT lúc qua chơi em nhớ không nhầm còn ở trong Công gần Bãi tập trung rác cơ. Kiểu toàn nhà tạm lấn chiếm ý…
Em quen bạn em mới biết cái mua bán chỗ, quen biết nó thâm căn cố đế từ xửa xưa bất kì.
Cụ tự nhiên nộp CV vào cái cv cụ nghĩ không ai muốn làm này là được luôn chắc. Thực tế nó thế biết làm sao.

Chỉnh sửa cuối:

Nha Trang@

Xe điện
Chính vì vậy nên em hay để dành lon bia chai nhựa cho mấy em ấy khi đi đổ rác.

Duchai80

Xe buýt
Đội này chắc không dặt dẹo tìm tiền chích được, cơ hội đường HN giờ vắng thì hoạt động. Dự là sẽ nhiều hành động thế này nếu không làm quyết liệt

Honda monkey

Xe tải
Chắc tóm sớm thôi.
Không thì khác gì Sài Gòn.
Cướp manh động như vậy em thấy trong SG nhiều chứ HN trộm cắp phổ biến hơn
Sự việc chắc xảy ra ở SG.chắc có những thành phần phân biệt vùng miền dàn dựng,mục đích nhằm bôi nhọ,dân HN,lấp HN so sánh với nơi đầu trộm đuôi cướp,giữa thủ đô thì làm gì có những chuyện như vậy,

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
6k nhân lên nhiều phết đấy. Có điều lãi về cty với thành màu mỡ cho các sếp thôi, đó mới là ko công bằng đấy.

ate1987

Xe tăng
Thế giàu đi cướp ah?
Cụ không hiểu câu nói của tôi ak . Bọn này có dịch hay hok dịch nó vẫn cướp chứ chả phải do dịch nó bần cùng nó mới cướp . Không thể biện minh lý do đi cướp là vì tôi nghèo được .
Ak chắc dịch mọi người ở nhà hết hok trộm cắp được ....=))

Chỉnh sửa cuối:

pressf5

Xe buýt
Em dự hôm nay tóm được luôn, camera quay có cả tiếng thế kia, lại những 4 chú trống choai. Công An khu vực hoặc tổ trưởng dân phố xem có khi nhìn được ra người ngay.

pressf5

Xe buýt
Đã định lặn, quên nick nhg ức k chịu dc phải nổi lên. Năm 2000, bố mẹ e ngồi ở phòng khách sát đường, xem TV; trộm nó vào nhấc cái xe đạp Nhật bãi đi ( lúc đấy chắc quy giá trị cũng dc dăm bát phở). Lên công an phường cách đấy chắc 200m, họ bảo “mò kim đáy bể”; ức éo chịu dc khi mà e qua một số dư luận: thằng mò vào nhà Phó CT UBND nđ, k bít chính xác tg, nhấc cái xe đạp lúc 6pm thì đến 9pm vô đồn
Dân gian người ta hay bảo là có tiền, có quyền vẫn hơn là thế đấy cụ :D