[Funland] Xem Honda CRV 2023 mới hoàn toàn, lần đầu của Honda...

Donxa

Xe buýt
Sale vừa nói nhiều cụ quay xe bản mới, đang tìm bản cũ. Nhưng Đại lý nó cắt hết km. Chỉ giảm 150tr tiền mặt thôi. Mà khéo lại chanh nhau. Em lấy bản cũ tháng 9, trả tiền lấy ngay, giảm giá, khuyến mại full phè phè ...Hài lòng với lựa chọn của mình. Nay hãng lại cho thêm cảm giác YoMost nữa...

Mr Chun

Xe tăng
Cụ ngáo như hòn đá ngáo giá ý nhỉ? Cảm nhận cá nhân của cụ đúng, người khác sai nếu không giống cụ?
Với những gì cụ cảm nhận ở CRV thì giá thế kia vẫn rẻ mà cụ lại bảo ngáo. Haizzzz.
Còn em đang tranh luận vs cụ lịch sự, cụ k nên bảo em ngáo. Nó k đc văn minh cho lắm

quangzizi

Xe tăng
Honda để giá cao cho mảng ô tô đơn giản vì doanh thu mảng xe máy vẫn đang rất lớn, thu dòng tiền lớn về cho chính quốc hàng năm nên TGĐ người Nhật ở VN không bị áp lực mảng oto từ chính quốc:
-----
Cách định giá này có ưu điểm:
1. Giữ hình ảnh hãng, sp cao cấp, hàng đầu phân khúc...
2. Giữ khách hàng trung thành khách hàng cũ đã mua, đối tác
-----
Còn về doanh số:
1. Tháng đầu tiên bán hớt váng hết các khách hàng cực đam mê đang chờ đợi ngày ra mắt để rơi tiền;
2. Sau khi hết tập khách đó --- tung chính sách tặng 50% chước bạ;
3. Nếu doanh số vẫn không tốt, nếu các đại lý kêu chết rét và nếu nền kinh tế VN vẫn suy thoái thì giảm thêm 100tr, 150tr tùy thời điểm căn cứ theo thực tế thị trường để đảm bảo vận hành nhà máy, vận hành hệ thống đại lý;
-----
Kẻ đi buôn họ đều có bài các cụ cứ lo bò trắng răng;
Cụ nói là từ hướng người bán thôi, còn người mua ai chả muốn rẻ nhất có thể? Sao người mua phải cổ vũ người bán làm "kinh doanh tốt"? Ai chả biết Honda nó ko cần ô tô ở VN nhưng cái cần nói ở đây là định giá quá cao cho một sản phẩm không có gì thay đổi mang tính cách mạng. Civic đời mới thay đổi nhiều so với đời cũ từ động cơ đến ngoại hình mà giá thì giữ nguyên thậm chí giảm, mà ra mắt lúc các hãng khác còn lạc đủ kiểu nhé. Giờ CRV ra giá này trong điều kiện thị trường mà ai cũng giảm rất nhiều để tận thu thì người tiêu dùng phải kêu chứ? Chả lẽ em phải hít hà CRV giá mới thơm quá mua thôi? Em nói rồi đấy bản turbo là bản các cụ sẽ bị vặt, bản hybrid là bản đáng mua thì ngay lập tức có lạc. Cứ phải tẩy chay một thời gian thì CRV mới về giá trị thật.

vkthang

Xe container
Với những gì cụ cảm nhận ở CRV thì giá thế kia vẫn rẻ mà cụ lại bảo ngáo. Haizzzz.
Còn em đang tranh luận vs cụ lịch sự, cụ k nên bảo em ngáo. Nó k đc văn minh cho lắm
Giờ lại còn tưởng tượng ra suy nghĩ của người khác rồi tự huyễn hoặc bản thân mình cơ à!? Cụ thật là Honda quá đi =))

Nikola.Tesla

Xe buýt
Phân hạng mà làm gì? Hạng D mà lái vô hồn như Hyundai Kia, vần vô lăng xong không biết lốp xe nó đã di chuyển chưa thì sợ lắm, thế thì thà lái City hạng B cho an toàn.
Honda nó hay có kiểu wow moment lắm, là những cái không có trên giấy tờ mà chỉ sau khi mua dùng khách hàng mới biết. Ví dụ như 2 chống lắp capo chẳng hạn, hoặc eco coaching,… sensing thì vô cùng thực dụng chứ ko kiểu làm cảnh. Bảo sao người không mua cứ chửi ngáo còn cái đám ngơ bỏ tiền tỉ mua CRV chỉ cười trừ.

Meovang007

Xe buýt
Giá này rẻ vãi, kèm thêm tý lạc nữa vẫn chấp nhận được, đội Honda mãi đỉnh

New Audi R8

Xe buýt
Phân hạng mà làm gì? Hạng D mà lái vô hồn như Hyundai Kia, vần vô lăng xong không biết lốp xe nó đã di chuyển chưa thì sợ lắm, thế thì thà lái City hạng B cho an toàn.
Honda nó hay có kiểu wow moment lắm, là những cái không có trên giấy tờ mà chỉ sau khi mua dùng khách hàng mới biết. Ví dụ như 2 chống lắp capo chẳng hạn, hoặc eco coaching,… sensing thì vô cùng thực dụng chứ ko kiểu làm cảnh. Bảo sao người không mua cứ chửi ngáo còn cái đám ngơ bỏ tiền tỉ mua CRV chỉ cười trừ.
Vần vô lăng mà k biết bánh đã quay chưa thì cụ hỏng thước lái r

Website
checkxecuchuyennghiep.com
Tôi yêu Việt Nam đồng
Honda ra mắt CRV giá không tưởng, thôi thì cũng được gọi là "cố chấp".
Cầm từng đó tiền đi mua xe mới mà không qua chỗ Hyundai vác em Santafe về thì đúng là hơi có lỗi với vợ con.

Mr Chun

Xe tăng
Em dại quá từ crv xuống santafe, em chót dại rồi cụ ơi. Em sai rồi
Em cố cày em đổi lên pa li sệt đây
Mà cụ đi CRV rồi thì đừng lái sang subaru, hoặc nữa thì xe Đức k cụ lại sai như em đó

Tôi yêu Việt Nam đồng
Honda ra mắt CRV giá không tưởng, thôi thì cũng được gọi là "cố chấp".
Cầm từng đó tiền đi mua xe mới mà không qua chỗ Hyundai vác em Santafe về thì đúng là hơi có lỗi với vợ con.
Em xuống đời từ crv sang santafe cụ đừng sai như em. Em khờ quá

Nikola.Tesla

Xe buýt
Vần vô lăng mà k biết bánh đã quay chưa thì cụ hỏng thước lái r
Cụ ấy cách điệu lên tí thôi, chứ em đang vần vô lăng CRV mà vần CX5 cũng đã thấy nó hụt hẫng kiểu gì ấy.
Audi thì em ko biết chứ cỡ hạng E như LuxA, BMW phiên bản Việt mà đánh lái cũng đã thấy độ trễ rồi, không như vô lăng Honda đưa vào đến đâu biết đến đấy. Cái này do hệ thống automation adaptive chi phối thì phải. Tất nhiên lái mãi thì cũng quen căn một loại vô lăng thôi, nhưng để mà nói sinh động và biết nghe lời thì Honda làm khá tốt, chỉ sau BMW.

Mr Chun

Xe tăng
Audi thì em ko biết chứ cỡ hạng E như LuxA, BMW phiên bản Việt mà đánh lái cũng đã thấy độ trễ rồi, không như vô lăng Honda đưa vào đến đâu biết đến đấy. Cái này do hệ thống automation adaptive chi phối thì phải. Tất nhiên lái mãi thì cũng quen căn một loại vô lăng thôi, nhưng để mà nói sinh động và biết nghe lời thì Honda làm khá tốt, chỉ sau BMW.
Bảo sao trước em đi crv xong đi sang mer, audi, land rover cứ thấy nó chả ra đek đi, sau chả thèm đi vì chả có tiền mua.
Tiếc crv quá cụ à.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em dại quá từ crv xuống santafe, em chót dại rồi cụ ơi. Em sai rồi
Em cố cày em đổi lên pa li sệt đây
Mà cụ đi CRV rồi thì đừng lái sang subaru, hoặc nữa thì xe Đức k cụ lại sai như em đó
Cụ không dại, là em dại. Bọn Hòn Đá ngáo bỏ mẹ ra mà mình cứ đi làm fan của nó, thích mấy cái không đâu. Cứ theo đúng hạng xe mua là ngon nhất, phân khúc cao mà. Sao cứ phải ham hố rồi cống hiến vnd cho chúng nó hix.

Mr Chun

Xe tăng
Cụ không dại, là em dại. Bọn Hòn Đá ngáo bỏ mẹ ra mà mình cứ đi làm fan của nó, thích mấy cái không đâu. Cứ theo đúng hạng xe mua là ngon nhất, phân khúc cao mà. Sao cứ phải ham hố rồi cống hiến vnd cho chúng nó hix.
Chỉ sau bmw thì giá kia vẫn quá hời mà cụ.
Crv xem xêm như x3 thế mà bọn bmw bán đắt thật, gấp đôi.
Suy ra crv vẫn rẻ

AcidS

Xe điện
Sale vừa nói nhiều cụ quay xe bản mới, đang tìm bản cũ. Nhưng Đại lý nó cắt hết km. Chỉ giảm 150tr tiền mặt thôi. Mà khéo lại chanh nhau. Em lấy bản cũ tháng 9, trả tiền lấy ngay, giảm giá, khuyến mại full phè phè ...Hài lòng với lựa chọn của mình. Nay hãng lại cho thêm cảm giác YoMost nữa...
Đỡ đau nòng hơn mấy ông đi Túc Túc cụ nhể. CX5 thì bảo nó ra hẳn bản mới, chứ Túc vẫn bản đó sập phát. Mà không sập thì khó cạnh tranh. Giờ nhiều người hỏi mua Túc phết

Nikola.Tesla

Xe buýt
Chỉ sau bmw thì giá kia vẫn quá hời mà cụ.
Crv xem xêm như x3 thế mà bọn bmw bán đắt thật, gấp đôi.
Suy ra crv vẫn rẻ
Ôi giồi có ai quan tâm vô lăng với chả cảm giác lái liếc gì đâu cụ, toàn mấy cái vu vơ không đâu. Cứ xe hạng cao xác to mà nã, nhìn thông số giấy tớ là thấy thích rồi.

thanhnam273

Xe máy
Em có tý tiền thôi, năm ngoái lấy con City mà dính cục tức, bảo sales giảm bớt chút đỉnh lấy lộc thì sales bảo thẳng là: "chính sách hãng em nó thế, k giảm thêm. Lấy hay không tùy anh"
Nghĩ nó cáu mà vẫn xuống tiền các cụ ạ, vì hạng B có con City chứ mấy con khác em không ưng ngoại hình