[Funland] Xem Honda CRV 2023 mới hoàn toàn, lần đầu của Honda...

thamvuky

Xe tăng
Sống ở đâu theo ở đấy thôi cụ, tuỳ vào thị yếu, yếu tố thị trường.
Bên mỹ lexus rx có hơn glc mấy đâu mà về Việt Nam! Gần gấp đôi.
cá nhân em đi cả hai loại rất nhiều, các đời khác nhau.
Crv là một chiếc xe chắc chắn, bền, ổn định, thoáng, kinh tế.
Còn để so sánh vs san thù crv k có cửa
Dân mxy công nhận họ chuộng CRv thật . Không hiểu tại sao

Nikola.Tesla

Xe buýt
Dân mxy công nhận họ chuộng CRv thật . Không hiểu tại sao
Do họ không sành ô tô bằng người Việt đó cụ. Ở VN ai cũng bảo xe chỉ là phương tiện đi lại, nhưng mà phải hộp số 10 cấp, mã lực phải mạnh, tăng tốc lút cán, phải hút khí tự nhiên, phải nhiều option, phải rẻ. Dân Mỹ chỉ cần bền bỉ, đi nhẹ nhàng em ái, tiết kiệm xăng nên CRV là best rồi.
Nhiều ông còn đòi động cơ phải thay liên tục mỗi năm một lần, trong khi động cơ hoàn hảo tốt nhất là không nên thay đổi làm gì. Thay xoành xoạch nội ngoại thất, động cơ rồi lỗi mốt, lỗi máy tùm lum thì lại khóc. Toy nó còn dùng 1 động cơ liên tục 30 năm không sửa gì kìa.

AcidS

Xe điện
Em lại k thích máy xăng tubo của hyundai. Cụ chạy cả hai dòng sẽ thấy
SAN hút khí tự nhiên cụ nhé. 2.5 mà tụt bô thì nó lên 24x-25x mã à. Của nó có 18x hay 19x mã thôi

vkthang

Xe container
Santafe dựa trên khung gầm của xe sedan hạng D là sonata còn crv dựa trên khung gầm hạng c là civic. Là hai phân khúc khác nhau.
Đi san Rộng, đầm, vững chãi hơn crv. san hơn hẳn về trang bị, option. Cách âm tốt hơn crv rất nhiều
Nếu cùng máy xăng thì san bốc bơn crv và cũng tốn xăng hơn crv.
Chất liệu nội thất crv hơn san, nh 1-9 1-10.
Em chạy cả hai xe rất nh.
Hàng ghế thứ 3 của san rộng rãi hơn crv cụ à
EM hỏi cụ so sánh xe San hơn là so bản xăng hơn hay bản dầu hơn CRV. Cách âm thì ngồi trong khoang lái thằng nào êm hơn? còn CRV hay honda nó ồn chưa hẳn do cách âm nó kém hơn các hãng khác đâu cụ nhé, nó ưu tiên cho vận hành thì nó ồn hơn thôi, tay lái Honda lúc nào chẳng hơn Hyundai.

Santa Fe về VN là bản 5 chỗ, sau được kéo dài ra thêm bản 5+2 như bây giờ để né thuế mà cụ. Hàng ghế thứ 3 thì chỉ 2 chỗ cho trẻ em hoặc người thấp bé nhẹ cân ngồi thôi mà cụ, người lớn ngồi là gò ép quá rồi.

Máy xăng San công suất 180Hp mô men xoắn 232 max mà lại hơn thằng động cơ bé tí 1.5 CS 188Hp/ 240 max được nhỉ? :D

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Santafe dựa trên khung gầm của xe sedan hạng D là sonata còn crv dựa trên khung gầm hạng c là civic. Là hai phân khúc khác nhau.
Đi san Rộng, đầm, vững chãi hơn crv. san hơn hẳn về trang bị, option. Cách âm tốt hơn crv rất nhiều
Nếu cùng máy xăng thì san bốc bơn crv và cũng tốn xăng hơn crv.
Chất liệu nội thất crv hơn san, nh 1-9 1-10.
Em chạy cả hai xe rất nh.
Hàng ghế thứ 3 của san rộng rãi hơn crv cụ à
San nó đầm hơn CRV vì nó nặng hơn mà khoảng sáng gầm thì lại thấp hơn nhưng test khả năng tăng tốc thì em chưa tin San xăng lại hơn được CRV vì đời cũ em đã từng xem video của Tây rồi!

Kurumavn

Xe buýt
San nó đầm hơn CRV vì nó nặng hơn mà khoảng sáng gầm thì lại thấp hơn nhưng test khả năng tăng tốc thì em chưa tin San xăng lại hơn được CRV vì đời cũ em đã từng xem video của Tây rồi!
CRV nó nặng 1,6t mà động cơ 1.5vitec 188hp là ở vòng tour hơn 5k, San nó nặng 1,9t dùng máy 2.5 mpi có 180hp thì làm sao mà bốc nhanh hơn CRV được. HD nó mà đưa con động cơ 2.0 turbo trên custin là khác ngay, chứ chưa cần phải đưa con 2.5 T-DGI như bản bên hàn

doomdoom

Xe máy
giá này thì khó quá, được mỗi bản HEV có vẻ là ngon nhất.

Mr Chun

Xe tăng
Em chạy máy 1.6T-DGI của huyndai rồi, ngon phết ko hề kém loại 1.5 vitec của HD đâu. Hộp số dct ngon hơn cvt nếu biết cách dùng
Nhưng tốn xăng hơn rất nhiều 1.5 của HD cụ à

Mr Chun

Xe tăng
SAN hút khí tự nhiên cụ nhé. 2.5 mà tụt bô thì nó lên 24x-25x mã à. Của nó có 18x hay 19x mã thôi
Ai chả biết cái điều đấy cụ.
Hyundai cũng đầy máy tubo dải 1. Cụ thể là 1.6T lắp trên tucson đó cụ. Nhưng mays tubo của hyundai chạy em thấy giật và rất tốn xăng.

Kurumavn

Xe buýt
Nhưng tốn xăng hơn rất nhiều 1.5 của HD cụ à
Con Túc 1.5 turbo chạy đường trường 5 người thì bình quân hơn 6l, cái này em chạy 5 năm rồi. Tuần trước đi con CRV đời 23 chạy 5 người HN- bình liêu mà toàn báo 7,6l. CRV hộp số cvt chạy thì êm thôi chứ ko bốc lắm.

Kurumavn

Xe buýt
Ai chả biết cái điều đấy cụ.
Hyundai cũng đầy máy tubo dải 1. Cụ thể là 1.6T lắp trên tucson đó cụ. Nhưng mays tubo của hyundai chạy em thấy giật và rất tốn xăng.
nó chỉ giật từ số 1,2,3 thôi chứ 4-7 thì êm mà cụ. Xăng em chạy hỗn hợp thì toàn báo 7,5l cũng bt thôi

Mr Chun

Xe tăng
EM hỏi cụ so sánh xe San hơn là so bản xăng hơn hay bản dầu hơn CRV. Cách âm thì ngồi trong khoang lái thằng nào êm hơn? còn CRV hay honda nó ồn chưa hẳn do cách âm nó kém hơn các hãng khác đâu cụ nhé, nó ưu tiên cho vận hành thì nó ồn hơn thôi, tay lái Honda lúc nào chẳng hơn Hyundai.

Santa Fe về VN là bản 5 chỗ, sau được kéo dài ra thêm bản 5+2 như bây giờ để né thuế mà cụ. Hàng ghế thứ 3 thì chỉ 2 chỗ cho trẻ em hoặc người thấp bé nhẹ cân ngồi thôi mà cụ, người lớn ngồi là gò ép quá rồi.

Máy xăng San công suất 180Hp mô men xoắn 232 max mà lại hơn thằng động cơ bé tí 1.5 CS 188Hp/ 240 max được nhỉ? :D
Em chạy thực tế, chạy đủ các đời rồi cụ. Chứ chả ngồi trên mạng mà đọc mấy cái thông số rồi chém gió đâu cụ. Tất nhiên là em đang so sánh san xăng và crv xăng hai bản full nhất của đời cu. Đời vừa ra em chưa chạy k bàn.
Nói cho cụ biết là santafe không chỉ ở Việt Nam! 7 chỗ mà hàng nội địa hàn và rất nhiều thị trường đều là 7 chỗ. Mọi thông số dài - rộng, cao san đều hơn crv. San khung gầm dựa trên sonata sedan hạnh C còn crv dựa trên khung gầm civic hạng D.
Cụ nói dòng này “ nó ưu tiên cho vận hành thì nó ồn hơn thôi” thì em xin phép k tranh luận vs cụ nữa. 🙏🙏🙏

Mr Chun

Xe tăng
nó chỉ giật từ số 1,2,3 thôi chứ 4-7 thì êm mà cụ. Xăng em chạy hỗn hợp thì toàn báo 7,5l cũng bt thôi
Chạy phố tuc tubo tốn hơn crv khá nhiều, còn em vẫn k tin cụ có thể chạy túc tubo đc 6l.
Crv ga đầu hs cvt yếu lắm, k bốc như túc. Vượt phải dùng gẩy số.