[Funland] Xem cái này lạ thật, sao ô tô không đánh lái tránh các cụ nhỉ

fanmu12345

Xe điện
Cụ chuẩn.

Đi đúng làn, giảm tốc độ khi gặp chướng ngại vật, xe oto đi chuẩn rồi

Thằng xe máy đi sai làn, tốc độ cao, nó chết mặc xác nó.

Xe oto đánh lái, không may đâm chết ai ở làn khác, thì xe oto ăn đủ.
Xe oto gặp tại bay vạ gió

Xe oto bị hỏng nặng, trong khi thằng xe máy đi sai đã chết, nếu không có bảo hiểm vật chất thì xe oto bị thiệt hại hặng.

Chưa kể còn có thể bị giam xe 60 ngày điều tra, muốn lấy xe ra sớm phải tốn 1 mớ tiền cho gia đình thằng xe máy đi ẩu.

BMW X10

Xe điện
Xe oto gặp tại bay vạ gió

Xe oto bị hỏng nặng, trong khi thằng xe máy đi sai đã chết, nếu không có bảo hiểm vật chất thì xe oto bị thiệt hại hặng.

Chưa kể còn có thể bị giam xe 60 ngày điều tra, muốn lấy xe ra sớm phải tốn 1 mớ tiền cho gia đình thằng xe máy đi ẩu.
BH thân vỏ nó không đền đâu bác, mà chủ xe phải đi đòi cậu Xe máy, dù nó chết hay sống, bác ạ.

BH Thân vỏ chỉ đền cho lỗi của lái xe.
Hay, để tôi xui lái xe nhận lỗi trước Bảo hiểm vậy.

Tony_Le

Xe container
Chỉ thằng ngu mới đi đánh lái ở tình huống này, ko khéo đi trước thằng xe máy.
Ngu hay không thì không biết nhưng tài xế ô tô đã hơi đã đánh lái sang bên trái, nếu thuận tự nhiên đánh lái sang bên phải cũng từng nấy thôi thì có lẽ đã không và chạm.
Cụ hỏi sao ô tô không đánh lái tránh? Giờ có thằng võ sỹ đến gần đấm vào mặt cụ thì cụ có tránh kịp không?
Đúng là có thể không kịp nhưng phản xạ tự nhiên tránh va chạm trực diện phải có. Cụ xem lại clip xem, đầu xe ô tô đã hơi chếch về giữa đường lấn sang lane bên kia khi xảy ra và chạm đấy.

Dungha

Xe điện
Ngu hay không thì không biết nhưng tài xế ô tô đã hơi đã đánh lái sang bên trái, nếu thuận tự nhiên đánh lái sang bên phải cũng từng nấy thôi thì có lẽ đã không và chạm.

Đúng là có thể không kịp nhưng phản xạ tự nhiên tránh va chạm trực diện phải có. Cụ xem lại clip xem, đầu xe ô tô đã hơi chếch về giữa đường lấn sang lane bên kia khi xảy ra và chạm đấy.
Thì cũng như khi bị đấm cụ nhắm mắt lại thôi. Chả giải quyết được gì :D.

Mít đen

Xe tăng
Tốc độ quá cao kèm lỗi nhận định, không ai nghĩ nó lao thẳng mặt thế cụ ạ

Tony_Le

Xe container
Cụ xem clip lại coi có phải ô tô có đánh lái sang trái một chút không. Theo em là lái xe ô tô có phản xạ đánh lái nhưng hơi chậm nên bị ngược hướng, xe lấn sang lane bên đối diện luôn.

Còn đúng là nhanh quá thì chỉ kịp nhắm mắt thật. He he

Hollyone

Xe tăng
Chia sẻ với các cụ chuyện hôm qua em đi từ Nam Định lên, đi đường nối từ TP NĐ về đến chỗ Liêm tuyền để lên cao tốc. Em đang đi làn giữa chỗ nút giao ngã tư có đèn đỏ, em đi rất bình thường chỉ 30-40km. Vì đường đó chỗ giao cũng chỉ cho đi 50km.
Thế mà đêm tối thế nào có 1 con lợn đi Everest vượt bên phải em, chạy tốc độ phải hàng trăm. Em tự nhiên thấy bóng xe loáng qua bên phải cái, em kêu ầm lên ối giời ơi rõ to, bà xã ngồi bên thì kêu á lên. Như kiểu xe đi ở ngã tư kia đâm trực diện vào hông xe.

Hóa ra con lợn đi Everest kia vượt phải, tốc độ cao, xong đêm tối nhìn nó gây ra cảm giác thế. Thực sự ức chế với ý thức đó.
Qua lời kể của cụ thì em phán đoán nhé:
1 là cụ đi làn giữa tức là đường 3 lần, vậy con ford everest ko thể nói là vượt phải được, mà nó đi làn trong

2 là con ford everest vượt (buổi tối có đèn pha/cos) mà cụ giật mình thì chứng tỏ cụ ko hay nhìn gương khi lái xe (cả hậu lẫn lái), thậm chí là còn ko để ý vì pha/cos xe sau rất dễ nhận biết

3 là con ford everest có đạp lút ga trên cao tốc HN-HP cũng chỉ lên tầm trăm 6 trăm 7 thôi, ko bao h lên được hàng trăm như cụ thậm xưng

4 là đi tốc độ 30-40 trên tỉnh lộ (dù hạn chế 60 - đường nhiều làn có giải phân cách giữa như đường 21b) thì tay lái của Cụ cũng hơi yếu, cần bổ túc thêm

SPL

Xe container
Em nghĩ may mắn ko đánh lái ý, nếu đánh lái có khi nó tông ngang cửa thì bác tài lành ít dữ nhiều.
Tông ngang thì chỉ móp cánh thôi, không chết lái xe được, mà có đánh lái thì cũng không xoay ngang xe để nó tông được, chỉ chéo xiên xe đi, lúc đó là đâm xiên, nhẹ hơn

tomtomchát

Xe container
May e học võ từ nhỏ nên né kịp, cú đấm thật lực giữa mặt thì chỉ trúng mắt thôi :D

Theo em là ông 4b sai do đã phanh nên có cái xác nằm trên nóc, đúng phải là cứ đạp ga thì cái xác nó nằm dưới đất rồi

Loe_hờ lú

Xe điện
Qua lời kể của cụ thì em phán đoán nhé:
1 là cụ đi làn giữa tức là đường 3 lần, vậy con ford everest ko thể nói là vượt phải được, mà nó đi làn trong

2 là con ford everest vượt (buổi tối có đèn pha/cos) mà cụ giật mình thì chứng tỏ cụ ko hay nhìn gương khi lái xe (cả hậu lẫn lái), thậm chí là còn ko để ý vì pha/cos xe sau rất dễ nhận biết

3 là con ford everest có đạp lút ga trên cao tốc HN-HP cũng chỉ lên tầm trăm 6 trăm 7 thôi, ko bao h lên được hàng trăm như cụ thậm xưng

4 là đi tốc độ 30-40 trên tỉnh lộ (dù hạn chế 60 - đường nhiều làn có giải phân cách giữa như đường 21b) thì tay lái của Cụ cũng hơi yếu, cần bổ túc thêm
Vâng tay lái em yếu thôi. Nhưng tốc độ của thằng cha đó k dưới 90 cây được.Nó vèo cái qua. Cụ nói gì mà everest đi cao tốc mà lút ga trăm 6 trăm 7.
Còn đi trời tối, xe em chợ vợ già con nhỏ, cụ có chê nào thì em cũng chỉ đi 40-50 cây ở đường đó thôi. Lên cao tốc em cứ nhẹ nhàng 80 cây thôi. Đi ban ngày có thể nhanh hơn 1 tí.
Cụ nào chê tay lái non em chịu

dungla1976

Xe tải
Em nghĩ thế này:
Cụ chủ xe ô tô đang đi đúng làn đường, đúng tốc độ cho phép;
Không ai nghĩ cái xe máy chạy làn đối diện nó lại phi thẳng vào mình, và với tốc độ như vậy, bó tay thôi ạ
Âu nó cũng là số bác ô tô đen, vớ phải xe máy đi như thế thì em cũng chỉ biết phanh chứ k tránh được.

xe365

Xe buýt
Tông ngang thì chỉ móp cánh thôi, không chết lái xe được, mà có đánh lái thì cũng không xoay ngang xe để nó tông được, chỉ chéo xiên xe đi, lúc đó là đâm xiên, nhẹ hơn
Cũng có thể ạ vì nó phi nhanh quá, ô tô cũng không đủ thời gian để xoay ngang.

Tommytep

Xe tăng
Vâng tay lái em yếu thôi. Nhưng tốc độ của thằng cha đó k dưới 90 cây được.Nó vèo cái qua. Cụ nói gì mà everest đi cao tốc mà lút ga trăm 6 trăm 7.
Còn đi trời tối, xe em chợ vợ già con nhỏ, cụ có chê nào thì em cũng chỉ đi 40-50 cây ở đường đó thôi. Lên cao tốc em cứ nhẹ nhàng 80 cây thôi. Đi ban ngày có thể nhanh hơn 1 tí.
Cụ nào chê tay lái non em chịu
cụ kể thêm như này thì chuẩn là cụ lái hơi non. cao tốc mà đi 80 là chậm và rón rén quá. giật nảy mình trong tình huống này cũng là lỗi xử lý, may mà cụ ko đánh lái hay phanh gấp chứ ko khéo lại tự gây họa. Đoạn Liêm tuyền xuống e biết, giới hạn 50 nhưng ko có cam phạt nguội. e cũng thường đi đúng 50-55kmh đoạn này, cụ đi 30-40 là rất chậm, xe kia giỏi lắm cũng chỉ 6-70 là cùng. nếu có xe ngang ngang xe cụ nữa là hơi ức chế cho xe sau dù ko vượt nhưng cũng ép họ phải chạy quá chậm theo cụ dễ dẫn tới ùn.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem clip lại coi có phải ô tô có đánh lái sang trái một chút không. Theo em là lái xe ô tô có phản xạ đánh lái nhưng hơi chậm nên bị ngược hướng, xe lấn sang lane bên đối diện luôn.

Còn đúng là nhanh quá thì chỉ kịp nhắm mắt thật. He he
Có rất nhiều video cề việc đánh lái tránh mấy đứa đi ngu mà lái xe đi chầu trời rồi đấy cụ ạ.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn.

Đi đúng làn, giảm tốc độ khi gặp chướng ngại vật, xe oto đi chuẩn rồi

Thằng xe máy đi sai làn, tốc độ cao, nó chết mặc xác nó.

Xe oto đánh lái, không may đâm chết ai ở làn khác, thì xe oto ăn đủ.
Gặp ông ô tô fortuner khéo ngửa bụng lên trời ấy chứ

XSim

Xe container
Gặp tình huống xe máy mất lái (hoặc ngáo đá) lao nhanh về phía mình thì nói chung từ xa rất khó biết chính xác hướng xe lao về mình hay bên phải hay trái để tránh cả. Đã không chắc thì tốt nhất giữ thẳng lái phanh lại đón chờ kết quả thôi, dù sao dơ đầu xe ra đỡ và mình ở tư thế chuẩn bị va chạm thì vẫn an toàn hơn nhiều là đang loay hoay đánh lái sang phải thì nó tông thẳng vào cửa xe mình, lúc đó thì lành ít dữ nhiều.

Em đi xe máy cũng vậy, nếu có nguy cơ cao va chạm sẽ cố gắng thẳng xe đấu đầu chứ không để người ta tông ngang xe mình.

Tony_Le

Xe container
Có rất nhiều video cề việc đánh lái tránh mấy đứa đi ngu mà lái xe đi chầu trời rồi đấy cụ ạ.
Tránh thì có thể chết có thể không, có thể tránh được tai nạn nhưng không có phản xạ tránh là ở ngoài chém gió thôi, thực tế không như vậy. Đa phần lái xe sẽ có phản xạ tránh những gì đâm trực diện vào họ, còn tránh thế nào là do phản ứng tức thời lúc ấy.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cháu thấy bên trong còn rất nhiều đường và không hề bị vướng, nhìn chả thấy lái xe đánh lái gì cả
Cụ ra đánh lại hộ cháu cái. Với tốc độ xe máy như thế thì kết cục là chỉ có chết thôi. oto ko thể né được. Có né phải là xe máy né oto vì bản chất xe máy dễ điều khiển hơn oto nhiều.