[Funland] Xem cái này lạ thật, sao ô tô không đánh lái tránh các cụ nhỉ

Phanh là chuẩn rồi, đánh lái khéo hậu quả nặng nề hơn ai biết được -_-

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên nhân trực tiếp và lỗi hoàn toàn do xe máy, ô tô không có lỗi

downcome1703

Xe đạp
Có lỗi hay không thì oto cũng tôn tiền ốm sau pha này với mấy ông ca...

Bigmoto

Xe container
phải e nom nó phóng tốc độ trứng cút lộn ntk thì giảm ga, phanh thẳng lái thôi, còn đâu số giời định.

Cháu thấy bên trong còn rất nhiều đường và không hề bị vướng, nhìn chả thấy lái xe đánh lái gì cả
Em nghĩ thế này:
Cụ chủ xe ô tô đang đi đúng làn đường, đúng tốc độ cho phép;
Không ai nghĩ cái xe máy chạy làn đối diện nó lại phi thẳng vào mình, và với tốc độ như vậy, bó tay thôi ạ

caisua

Xe lăn
muốn tránh thì phải nhìn gương mất 1-2 giây để biết phía sau ko có xe máy định vượt lên, sau đó đánh lái thêm 2-3 giây nữa xe mới thoát ra được đường phi của xe máy, đương nhiên chả kịp với tốc độ bàn thờ như này

fundraiser

Xe container
muốn tránh thì phải nhìn gương mất 1-2 giây để biết phía sau ko có xe máy định vượt lên, sau đó đánh lái thêm 2-3 giây nữa xe mới thoát ra được đường phi của xe máy, đương nhiên chả kịp với tốc độ bàn thờ như này
Với cả đường rộng, ai lại nghĩ cái thằng đối diện nó đâm vào mình cơ chứ, mình đang đi đúng đường đúng tốc độ mà. Tất cả mọi người lưu thông trên đường đều dựa vào niềm tin rằng những người khác cũng đi lại 1 cách mình có thể hiểu được và đúng luật (ko đúng luật mình cũng có thể phán đoán được). Khó khăn nhất là khi ko thể phán đoán đc người khác họ muốn/định/sắp làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

Tommytep

Xe tăng
Em nghĩ thế này:
Cụ chủ xe ô tô đang đi đúng làn đường, đúng tốc độ cho phép;
Không ai nghĩ cái xe máy chạy làn đối diện nó lại phi thẳng vào mình, và với tốc độ như vậy, bó tay thôi ạ
e nghĩ đây là tâm lý chung, ko nghĩ & ko đề phòng lại có thằng điên nó lao ngược chiều nhanh như vậy. Ở đây xe oto ko hề sai, cũng ko chạy quá tốc độ, nhưng cũng chẳng có dấu hiệu phanh chứng tỏ ko phát hiện ra, đâm trực diện rồi mới phanh dừng xe.
Tâm thế của e lúc nào lái xe cũng phải đề phòng mọi tình huống = cách quan sát và tập trung. đường thẳng và ko bị chắn xe phía trước nếu đang lái xe tập trung thì có thể phát hiện sớm hơn và nếu đủ kinh nghiệm thì đệm phanh sớm và hơi đánh lái sang phải chút thì có thể sẽ giảm thiệt hại.

harrynh

Xe container
Em nghĩ trường hợp này ô tô chọn phương án phanh và giữ nguyên làn là cũng tạm ổn rồi và đúng luật. Nếu đánh lái sang làn ngược chiều hoặc vào vỉa hè có thể gây nguy hiểm cho chính bản thân và những người vô tội khác.
Và anh xm thì bình thản đi tiếp như ko có gì xảy ra.

Loe_hờ lú

Xe điện
Thôi thì chia buồn với bác đi ô tô
Còn thì chia vui với xã hội, thành phần đi xe máy như này đâm vào ô tô xong chết là may mắn cho xã hội. Khổ nhất là nó đi nhanh xong đâm vào người đi bộ hay đi xe máy khác thì chết cả 2

Loe_hờ lú

Xe điện
Chia sẻ với các cụ chuyện hôm qua em đi từ Nam Định lên, đi đường nối từ TP NĐ về đến chỗ Liêm tuyền để lên cao tốc. Em đang đi làn giữa chỗ nút giao ngã tư có đèn đỏ, em đi rất bình thường chỉ 30-40km. Vì đường đó chỗ giao cũng chỉ cho đi 50km.
Thế mà đêm tối thế nào có 1 con lợn đi Everest vượt bên phải em, chạy tốc độ phải hàng trăm. Em tự nhiên thấy bóng xe loáng qua bên phải cái, em kêu ầm lên ối giời ơi rõ to, bà xã ngồi bên thì kêu á lên. Như kiểu xe đi ở ngã tư kia đâm trực diện vào hông xe.

Hóa ra con lợn đi Everest kia vượt phải, tốc độ cao, xong đêm tối nhìn nó gây ra cảm giác thế. Thực sự ức chế với ý thức đó.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thấy bên trong còn rất nhiều đường và không hề bị vướng, nhìn chả thấy lái xe đánh lái gì cả
ông này chắc chưa lái xe lần nào nên ngồi phán luôn vậy. Thử lên ô tô lái xem cả 1 con xe to thế tránh kiểu gì.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Lái xe nhiều khi k lường hết đc những pha thế này đâu. Nhất là khi lái xe thói quen là hạn chế đánh lái gấp. Mà pha này 1 mình nó phóng vậy,bên phần đường xe máy vẫn rộng và tốc độ nó cao nên .....

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi hoàn toàn thuộc về xe máy nên về lý là ô tô không phải chịu trách nhiệm của nguồn nguy hiểm cao độ. Nhưng dù luật viết thế thì trên thực tế vẫn không phải như thế.
Cay cú với cái luật giao thông của xứ Việt thật.

harrynh

Xe container
Mk, chào liu đi xm ngược chiều trên cao tốc giờ tăng lên hay sao ấy, Láng Hòa lạc, cầu vượt Trường chinh...em gặp cả rồi, mịa nó lại còn phóng khá nhanh chứ chả rụt rè quái gì mới kinh.

Gagarose

Xe điện
Chia sẻ với các cụ chuyện hôm qua em đi từ Nam Định lên, đi đường nối từ TP NĐ về đến chỗ Liêm tuyền để lên cao tốc. Em đang đi làn giữa chỗ nút giao ngã tư có đèn đỏ, em đi rất bình thường chỉ 30-40km. Vì đường đó chỗ giao cũng chỉ cho đi 50km.
Thế mà đêm tối thế nào có 1 con lợn đi Everest vượt bên phải em, chạy tốc độ phải hàng trăm. Em tự nhiên thấy bóng xe loáng qua bên phải cái, em kêu ầm lên ối giời ơi rõ to, bà xã ngồi bên thì kêu á lên. Như kiểu xe đi ở ngã tư kia đâm trực diện vào hông xe.

Hóa ra con lợn đi Everest kia vượt phải, tốc độ cao, xong đêm tối nhìn nó gây ra cảm giác thế. Thực sự ức chế với ý thức đó.
Cam hành trình có soi được biển số không cụ?