[Funland] Xe xăng liệu có giảm giá mạnh ???

TieuFu

Xe container
Backlist rồi đặt sao được nhờ người đặt thì không tính, mà ngo nghoe nó đập chết.
Kk ! Thật ra bỏ xe xăng sang xe điện là tốt chi Vin ! Thị trường nội địa quá nhỏ cho xe xăng, đến nay các hãng lớn nó cũng chỉ lắp ráp xe tại Vn để tận dụng thuế ! Xe điện đi sau nên Vin có cơ hội cạnh tranh và bán hàng bên ngoài Vn. Có vẻ V cũng chừa cái bài tinh thần dân tộc, bài ý chỉ phù hợp để đánh nhau, chưuir nhau chứ không phù hợp với kinh doanh !

IP man

Xe lăn
Em cũng đếch hiểu tại sao nhiều cụ trù dập thằng Vin thế nhỉ? Hay lão Vượng thuê tất, một bên khen một bên chửi để tạo tương tác? Chửi thằng Vin cạp đất nay nó muốn chuyển dịch sang sản xuất lại trù nó nghẻo...nó nghẻo thật quay lại cạp đất nhiệt tình hơn chẳng hoá ra các cụ đang tự tay bóp dé à? Đất nước muốn đi lên cần có nhiêù thằng Vin chứ không lẽ các cụ hy vọng sánh vai với thế giờ nhờ những tập đoàn nhà nước đào tài nguyên nên bán mà vẫn lỗ?
Cụ không nói thì chẳng ai chê dốt ;))
Thằng Vin phét “lãi” được bao nhiêu rồi? Thằng đào tài nguyên bán mà vẫn lỗ là thằng nào?

buonbuon895

Xe hơi
Các cụ đi lux với fadil chắc cay nhưng trong lòng vẫn tự nhủ lắm
Ko dám nói ra đâu
Và ai nói gì thì lại xù lông nhím lên
Hí hí

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Rồi cụ bán rẻ đồ cho gara với giá Đức chứ gì ? Cụ nhanh thật !
Haha ai lại chơi vậy Cụ.
Xe thì xịn mà thấy mọi người cào phím chê quá ạ. Ai chê bán rẻ để em múc, tầm 400tr bao gãy càng, đâm đụng nhẹ, miễn ko bị thủy kích hay chết người =))

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Em cũng nghe nhiều người nói thế!, bảo chuyện đầu tư sx chỉ là một phần để có lý do thôi vì Cát Hải giờ cũng quá kinh khủng so với 10 năm trước
Cát Hải chả mấy nữa mà tiến sát đến Đồ Sơn đấy Cụ ạ.
Bến phà mới cũng sắp xong rồi, toàn phà cao tốc nên tiện du lịch cát bà lắm ạ.
Còn hút cát, san nền thì cả cái nước Việt Nam mình chưa nơi nào có tốc độ nhanh như Cát Hải ạ.
Giá đất trong làng ở đây cũng leo thang chóng cả mặt luôn.
Thật sự không có Vinfast về đây chắc chắn sẽ khó hình thành các cụm công nghiệp, đầu tư du lịch, bến cảng...

Kurumasuki

Xe container
Anh CEO tây lông hình như bỏ của chạy lấy người chỉ sau mấy tháng.
Nhìn chuột chạy đoán tàu chìm
Khả năng nó nhìn thấy mục đích huy động vốn chứ xe cộ gì.
Bọn CEO nó ko ngu, và ko thiếu tiền để phải làm trái. Nhiều thằng CEO sẵn sàng làm ko công chỉ cần chia cổ phiếu.
Cứ chờ xem xe thật doanh số ra sao.
Nếu lôi tiền bán đất VN mua xe Đức lai Tàu sang Mỹ để bán xe dưới giá thành bọn nó cũng ko để yên đâu.

• Vodka
Reactions: SVC

Tv1912

Xe buýt
Cụ không nói thì chẳng ai chê dốt ;))
Thằng Vin phét “lãi” được bao nhiêu rồi? Thằng đào tài nguyên bán mà vẫn lỗ là thằng nào?
Em cũng tự thấy mình dốt dần rồi tự dưng ngứa mồm đi chọc vào ổ... cmt này xong là em xin lượn! Thằng Vin nó lỗ hay lãi thì kệ mịa nhà nó, làm ăn phải có được có thua chứ có dùng thuế của dân bù vào đâu mà sợ? Vinsmart nó dẹp tiệm rồi nhưng trung tâm bảo hành nó vẫn hoạt động đấy thôi, tử tế thế còn gì? Cái đất nước mà ra ngõ gặp chuyên gia " thổi nến", trên of có thớt nào hỏi về đầu tư tiền nhàn rỗi ít tiền thì câu trả lời là coin, nhiều tiền sẽ trả lời là đất, đất và đất!... Toàn các con nhang đệ tử dòng bơm thổi đầu cơ mà suốt ngày đi trù ẻo tổ nghề Vượng Vin thật là vl!

IP man

Xe lăn
Em cũng tự thấy mình dốt dần rồi tự dưng ngứa mồm đi chọc vào ổ... cmt này xong là em xin lượn! Thằng Vin nó lỗ hay lãi thì kệ mịa nhà nó, làm ăn phải có được có thua chứ có dùng thuế của dân bù vào đâu mà sợ? Vinsmart nó dẹp tiệm rồi nhưng trung tâm bảo hành nó vẫn hoạt động đấy thôi, tử tế thế còn gì? Cái đất nước mà ra ngõ gặp chuyên gia " thổi nến", trên of có thớt nào hỏi về đầu tư tiền nhàn rỗi ít tiền thì câu trả lời là coin, nhiều tiền sẽ trả lời là đất, đất và đất!... Toàn các con nhang đệ tử dòng bơm thổi đầu cơ mà suốt ngày đi trù ẻo tổ nghề Vượng Vin thật là vl!
Tôi thấy dốt thì chê thôi, làm gì căng ;))

Ha Cong Anh

Xe điện
Các cụ cứ lo cho anh ấy làm quái gì em vừa múc SA em thấy thơm phức , xây cái nhà máy mà năm bán mấy chục ngàn xe thì có mà lỗ chổng vó ,SA ,A ,fadil thì nó dựa trên xe nào thì các cụ đã biết rồi ,vòng đời của nó là bao năm thì cũng đã biết và chẳng ai dại gì thời điểm này đi phát triển xe chạy nhiên liệu tiếp cả ngay ô Huyndai cũng đã dừng . thời điểm này em nghĩ làm em chạy xăng là ngon nhất trong khi xe điện chưa đủ hạ tầng tốt nhất cho nó ,3-5 năm nữa múc xe điện là hợp lý .
Cụ khôn thật.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn chuột chạy đoán tàu chìm
Khả năng nó nhìn thấy mục đích huy động vốn chứ xe cộ gì.
Bọn CEO nó ko ngu, và ko thiếu tiền để phải làm trái. Nhiều thằng CEO sẵn sàng làm ko công chỉ cần chia cổ phiếu.
Cứ chờ xem xe thật doanh số ra sao.
Nếu lôi tiền bán đất VN mua xe Đức lai Tàu sang Mỹ để bán xe dưới giá thành bọn nó cũng ko để yên đâu.
Giờ tàu 100% rồi chứ Đức gì nữa cụ ơi.

.Bo My

Xe container
Kk ! Thật ra bỏ xe xăng sang xe điện là tốt chi Vin ! Thị trường nội địa quá nhỏ cho xe xăng, đến nay các hãng lớn nó cũng chỉ lắp ráp xe tại Vn để tận dụng thuế ! Xe điện đi sau nên Vin có cơ hội cạnh tranh và bán hàng bên ngoài Vn. Có vẻ V cũng chừa cái bài tinh thần dân tộc, bài ý chỉ phù hợp để đánh nhau, chưuir nhau chứ không phù hợp với kinh doanh !
thật ra tiếp tục bán xe nhỏ như Fadil cũng được mà. Hàng VN thì cũng dễ chấp nhận nhưng anh V cứ thích chơi đồ đắt tiền, dân trung bình ở VN theo không nổi.

Còn xe điện thì cứ chờ xem thuế má thế nào, có khi ra biểu thì các cụ lại khen anh ấy nhìn xa như thần ấy chứ.

namphong12

Xe lăn
Không phải là chọc vào ổ... Mà là ném xương cho chó cắn nhau.

Chiến lược của Vin là 330 ha Cát hải đó. Các doanh nghiệp nước ngoài làm oto như Honda, hay Toyota chỉ được cấp khoảng 5 đến 10 ha. Mà các cụ nhìn trên bản đồ thì Cát hải nó án ngữ toàn bộ của cảng Hải phòng, muốn đến Hải phòng bằng đường biển thì phải qua Cát hải trước, nên độ 10 năm nữa khi kinh tế phát triển giá đất ở đó có khác gì đất như ở Thủ thiên, Phú quốc... mà nó lại là vị trí chiến lược về kinh tế và quốc phòng của Hải phòng. Điều thú vị là Vinfast Hải phòng bây giờ đã thuộc Vinfast Singapo rồi, VN chả còn chủ quyền gì ở đây nữa. Động vào Vinfast là động chạm tới Singapo.
Nếu quyền lợi của đất nước bị ảnh hưởng thì em hơi lo cho tương lai của cụ V .

xuanphuongccs

Xe điện
thật ra tiếp tục bán xe nhỏ như Fadil cũng được mà. Hàng VN thì cũng dễ chấp nhận nhưng anh V cứ thích chơi đồ đắt tiền, dân trung bình ở VN theo không nổi.

Còn xe điện thì cứ chờ xem thuế má thế nào, có khi ra biểu thì các cụ lại khen anh ấy nhìn xa như thần ấy chứ.
Chính thức hôm nay thuế TTĐB xe điện từ 15% giảm còn 3% ngay trong tháng 3 này.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đáng ra chú bé gogotv phải đặt cọc con xe điện rồi post trực tiếp lên mạng mới kiếm được nhiều view chứ!
Đặt cọc rồi mà muốn trả lại cọc thì có dễ dàng không ah cụ ???

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có nhiều cụ trên này thi nhau cọc đấy. Cụ hỏi các cụ ấy xem mua không . Có cụ còn bảo mua rồi lấy vocher bán có lãi nữa mà
Thế hoá ra cọc để lấy voucher chứ không có mặn mà gì cái xe điện :P