[Funland] Xe Vinfast sẽ dưới 1 tỷ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em xem vtv1 thấy mợ mc cứ ra rả xe của Việt nam do chính tay người Việt làm ra mà nản vl.
NÓI LÁO NHƯ RANH.
Thử hỏi nó xem là LÀM Ở ĐÂU xem nó ăn nói ra làm sao ???
Nói chung đây là kịch bản thửa của nhà Vin nên ta miến bàn :D :D :D

Lavande

Xe điện
Các cụ đang mua xe qua tranh ảnh ah :P

cadan

Xe container
Thuận em là được mà cụ để ý làm gì.
Thế nhà máy ở trong toàn sân đá bóng hả cụ? Không sản xuất được gì thì xây nhà máy với mua máy móc để ngắm sao cụ. Cụ nói em thấy điêu lắm. Cụ giải thích việc xây dựng nhà máy thế nào cho hợp lý?
"nhà máy" là 1 cơ sở công nghiệp hoặc dùng để sản xuất, hoặc để gia công, lắp ráp.

Chủ đầu tư nhà máy nên tìm cách chứng minh "sân đá bóng" nhà mình có nhiều chức năng SẢN XUẤT hơn là "nhà máy" của 1 DN nội lâu năm khác, vốn chỉ tự nhận họ là LẮP RÁP.

Để hoàn thiện các sản phẩm đạt chất lượng cao nhất, tại các phân xưởng chế tạo, lắp ráp, THACO đã đầu tư các công nghệ hiện đại, trong đó có hệ thống robot tự hàn.

Phóng sự tài liệu | THACO - Dấu ấn mười năm

tranmanhha

Xe điện
Thuận em là được mà cụ để ý làm gì.
Thế nhà máy ở trong toàn sân đá bóng hả cụ? Không sản xuất được gì thì xây nhà máy với mua máy móc để ngắm sao cụ. Cụ nói em thấy điêu lắm. Cụ giải thích việc xây dựng nhà máy thế nào cho hợp lý?
Hình như cụ đang nhầm gì đó ở đây. Tôi đang ví dụ công ty tôi. Và không có ý định tranh luận với bất cứ ai về vấn đề này. Chỉ đơn thuần không biết thì hỏi. Vậy nhé.

Vanphongluat

Xe hơi
Giá thì đã đc các bô lão 3 Đình chỉ đạo rồi. Mục tiêu là phổ cập xe hơi và tăng cường năng lực sx công nghiệp chứ ko phải làm kinh tế. Nội địa là cái nôi cho a, còn làm giàu thì a bán sang quốc tế.
Ạ cụ, cụ phán về 3 Đình cứ như thật ý nhỉ

MerB

Xe điện
Hình như cụ đang nhầm gì đó ở đây. Tôi đang ví dụ công ty tôi. Và không có ý định tranh luận với bất cứ ai về vấn đề này. Chỉ đơn thuần không biết thì hỏi. Vậy nhé.
Tại cụ bảo Vin không sản xuất được gì nên em hỏi lý do thôi mà.

Rivers

Xe container
Cái này bác sai hén. Apple nó cũng làm theo phương thức a vương mà . Vẫn ma de in usa đấy thôi
Chắc cụ nhầm, iphone nó bán đc nhờ cái hệ điều hành ios, mà thiết kế, bo mạch, chip cũng apple nó làm hết nhé :))

cadan

Xe container
Em xem vtv1 thấy mợ mc cứ ra rả xe của Việt nam do chính tay người Việt làm ra mà nản vl.
Em copy ở VNexpress, theo đó, mọi chiêu trò cũng để tìm cách "chiếm lĩnh thị trường nội địa,"

Dù sao thâu tóm đất vàng cũng dễ hơn sản xuất xe.
Nếu bạn thích nói kiểu kinh doanh tôi phân tích cho bạn:
- Thị trường xe ô tô thế giới đã gần như bão hòa với đủ phân khúc, việc chen chân vào chỉ như thêm một con cá mập trong đại dương đỏ.
- Cần phải tạo ra phân khúc khác như xe điện và xe tự lái thì Vin chưa đủ sức làm, đến Elon Musk còn đuối.
- Lợi thế cạnh tranh là gì khi mua bản thiết kế, lắp ráp hoàn toàn rồi cạnh tranh lại với chính người bán cho mình?
Nếu Vin không thể chiếm lĩnh thị trường nội địa, họ không thể thành công thị trường thế giới.

Xe sang người ta sẽ chọn Lamborghini, Cam, Audi chứ biết Vinfast là ai.Kevin - 8 giờ trước

Phuco2007

Tháo bánh
E cứ hô khẩu hiệu ủng hộ cái đã! Chứ tầm ý thì mua xe # cho noá lành>:)

MerB

Xe điện

Rong Ruổi

Xe container
Chân ướt chân ráo nhảy vào lĩnh vực mới
Uy tín thương hiệu ở lĩnh vực khác cũng chỉ điểm cộng mang tính chất tham khảo
Được chính sách hậu thuẫn, bank chống lưng, đã chót mang danh tỉ phú đô la rồi
Ra biển lớn ban đầu cần phải chấp nhận lãi ít hoặc lỗ
E cứ mạnh dạn gia cát dự sedan 899 củ và suv 1099 củ
Bao nhiêu hãng danh tiếng thế giới lịch sử phát triển hàng chục năm, trăm năm cần phải thận trọng
Sợ nhất 2 tiếng trục trặc hoặc triệu hồi
Giá như cụ phán đoán theo E là hợp lý. Ko quá thấp hoặc cao. Như vậy là vừa tầm với 1 thương hiệu mới mà sản phẩm cũng tương đối đẹp.
E thấy nhiều cụ hy vọng giá 4,500 thấy hơi buồn cười. Nhìn thế mà so với giá tầm i10 với Morning thì hơi khó

Goldenkat

Xe máy
Em copy ở VNexpress, theo đó, mọi chiêu trò cũng để tìm cách "chiếm lĩnh thị trường nội địa,"

Dù sao thâu tóm đất vàng cũng dễ hơn sản xuất xe.
Nếu bạn thích nói kiểu kinh doanh tôi phân tích cho bạn:
- Thị trường xe ô tô thế giới đã gần như bão hòa với đủ phân khúc, việc chen chân vào chỉ như thêm một con cá mập trong đại dương đỏ.
- Cần phải tạo ra phân khúc khác như xe điện và xe tự lái thì Vin chưa đủ sức làm, đến Elon Musk còn đuối.
- Lợi thế cạnh tranh là gì khi mua bản thiết kế, lắp ráp hoàn toàn rồi cạnh tranh lại với chính người bán cho mình?
Nếu Vin không thể chiếm lĩnh thị trường nội địa, họ không thể thành công thị trường thế giới.

Xe sang người ta sẽ chọn Lamborghini, Cam, Audi chứ biết Vinfast là ai.Kevin - 8 giờ trước
Cụ mà giỏi hơn vova thì cụ đã giàu hơn anh ấy, em nói nhé Mr V sẽ bán đc xe ở một số thị trường Đông âu, nơi đây ảnh rất có lợi thế, nội địa cũng sẽ bán đc với điều kiện có chuỗi dịch vụ chăm sóc và cung cấp phụ tùng thay thế giá rẻ. Tất nhiên thất bại cũng có nguy cơ rất lớn bởi nhiều lý do, hy vọng vin sẽ thành công.

haidongtay

Xe điện
1 tỷ thì em mời cụ dưới vì em cung không mua BPhone rồi,trót cho chét

ADCSee

Xe tăng
Bao giờ có video thử an toàn xe như các hãng nước ngoài nhỉ.

Jack Frost

Xe buýt
Em dự 800 Suv
700 Sedan.
Cơ mà có mấy điểm em nghĩ đã làm làm cho trót thì nên thêm:
1. Lẫy chuyển số
2. Cửa nóc
3. Vô lăng thể thao
4. Nâng hạ gầm
5. Cửa hít
6. Cần số điện tử phím bấm
7. Ghế hàng sau nhìn hơi chật (dính ghế hàng trước)
8. Tay nắm cửa thụt vào khi chạy.
9. Có con quay hồi chuyển giữ Logo cố định ở Vành như RR hoặc Bentley.
10. Suv nên là 7 chỗ hoành tráng (đang 5 chỗ thì phải)

Gez

[Tịch thu bằng lái]
5,6 trăm là vừa, biết là a V mua máy và gầm bmw, hộp số zf, thiết kế pinifarina toàn tốt nhưng mà nếu 1 tỏi thì ko dám xuống tiền, sản phẩm mới phải chấp nhận bán lỗ ấy chứ.
Người VN được hưởng bảo hộ mà, sản phẩm xe của nước ngoài chịu hàng loạt thứ thuế khác... ko rẻ thì khó cạnh tranh cho một thương hiệu mới lắm!

https://news.zing.vn/russo-thi-truong-thay-doi-va-the-tien-thoai-luong-nan-cua-vinfast-post881208.html

Vin rất giỏi quảng cáo. Khi mà truyền thông hô hào cao cấp, châu âu, giá 1-2 tỷ thì em đoán giá bán sẽ là 990 triệu. Giá này ở Đông Lào bình thường chứ Mỹ, Châu Âu hơn 40k là ngon lắm rồi. Tesla xe điện công nghệ mới như thế mà chỉ 35k.

Công nghiệp ô tô chạy xăng với thế giới đã già cỗi rồi, không còn nhiều đất để phát triển từ số 0.

Với ưu đãi khủng của chính sách thì giá đó có thể làm và sẽ lãi. Khi bị bơm vào đầu giá 1-2 tỏi mà cuối cùng chỉ là < 1 tỏi thì sẽ tạo hiệu ứng bán hàng.

Mời các cụ gạch đá.
Cháu chưa thấy cái gì tòi ra từ Vin mà giá rẻ cả.