[Funland] Xe Vinfast sẽ dưới 1 tỷ

MerB

Xe điện
Gọi là xe của Việt nam, nhưng VN không sản xuất được bất cứ thứ gì của cái xe. Vậy tại sao VN tự tin ghi tên trên bản đồ sản xuất ô tô trên thế giới được nhỉ ???
Thôi ta làm culi bao đời nay quen rồi. Giờ thuê tây nó làm cho mình tốt chứ sao mà cụ bức xúc thế. Tiền ta bỏ ra thì thuê thằng nào làm cũng là của ta mà. Cứ làm culi mới đáng tự hào thì đến lúc nào ngước mặt lên được. Bọn tây lông cứ làm thuê cho tốt, em xem được là em xuống tiền. Vàng vẩu làm em lại đếch tin lắm.

tienaka

Xe điện
Nhà nhà đoán người người đoán. Những người biết thì không nói gì

sieurua

Xe tăng
Nó mà “ đặt “ Phạm Bing Bing đứng cạnh con xe đó có ăn đứt Tiểu vi ko cụ ? Taplo thiết kế Sang trọng hơn Vf nhiều quá!
Xe Vin giỏi lắm để giá 25-30k Trump , về VN thuế má các kiểu 800 thì còn xem xét

San 2019 sắp ra mắt thị trường Vịt nè. Hi vọng Vin sẽ có 1 cái GIÁ HỢP LÝ cùng nhiều chương trình chăm sóc khách hàng đặc biệt. Chẳng hạn như bảo hành 10 năm và 100.000 KM tuỳ điều kiện nào đến trước ;)). Túm cái váy là khách hàng sẽ được lợi thoai, lúc đó Santafe lại giảm giá 200 củ ;)), cạnh tranh kiểu Taxi công nghệ dân được nhờ.

Chỉnh sửa cuối:

trungcsds

Xe buýt
Camry 2018 bán ở USA giá từ 22k -34k usd , vậy sx cái xe giá cũng ko phải quá cao nếu còn đc hỗ trợ thuế thì giá xe vin ở tầm 700 - 800tr cũng ko phải là rẻ

tienaka

Xe điện
Từ vụ bphone thấy dân mình hay có tính yêu nước bằng... mồm, hồi bphone cũng hô hào ghê lắm, mua ủng hộ này nọ nhưng tuyệt nhiên ko thấy cái bphone nào ngoài đường, huống chi con xe oto tiền tỉ, chém gió các kiểu cuối cùng vẫn vác tiền đi mua toyota thôi :))
Nhưng hôm nay cụ xem trực tiếp thấy khác đúng không

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Tay HL xehay nói về giá là tung hòn đã tảng vỡ mẹt cụ Vova rồi :D
Đang cố đặt xe Vinfast sánh ngang serie 5 với X5 cơ mà :))
Mức giá HL chém giá loanh quanh 700 với 900 là hỏng bài rồi :)) Phải là tỏi rưỡi với 2 tỏi nó mới tương xứng.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cái này bác sai hén. Apple nó cũng làm theo phương thức a vương mà . Vẫn ma de in usa đấy thôi
Cụ HL và cả cụ sai nặng quá, sai đến mức e ko biết phải giải thích thế nào, khi so sánh Apple với Vinfast :D

moonlife

[Tịch thu bằng lái]

San 2019 sắp ra mắt thị trường Vịt nè. Hi vọng Vin sẽ có 1 cái GIÁ HỢP LÝ cùng nhiều chương trình chăm sóc khách hàng đặc biệt. Chẳng hạn như bảo hành 10 năm và 100.000 KM tuỳ điều kiện nào đến trước ;)). Túm cái váy là khách hàng sẽ được lợi thoai, lúc đó Santafe lại giảm giá 200 củ ;)), cạnh tranh kiểu Taxi công nghệ dân được nhờ.
Em nghĩ mấy hãng xe lớn éo thèm quan tâm cạnh tranh với thằng Vinfast này đâu mà phải giảm giá. Vin lobby đc chính sách thì hiệp hội Vàng Mã (vama) chúng nó cũng lobby được.

greysky

Xe buýt
E thấy nhiều còm giống hồi ra Bphone

tranmanhha

Xe điện
Thôi ta làm culi bao đời nay quen rồi. Giờ thuê tây nó làm cho mình tốt chứ sao mà cụ bức xúc thế. Tiền ta bỏ ra thì thuê thằng nào làm cũng là của ta mà. Cứ làm culi mới đáng tự hào thì đến lúc nào ngước mặt lên được. Bọn tây lông cứ làm thuê cho tốt, em xem được là em xuống tiền. Vàng vẩu làm em lại đếch tin lắm.
Thứ 1: Tôi chỉ thắc mắc vậy chứ không bức xúc. Cụ nghĩ vậy làm sai nội dung.
Thứ 2: Bên tôi có thuê Trung quốc làm 1 số sản phẩm. Cái nào làm hoàn toàn tại TQ vẫn là made in china. Cái nào mang về VN và gia công khoảng 50% thì coi là của Vn.
Và cuối cùng, nhắn cụ. Vàng vẩu nghe không thuận lắm.

cadan

Xe container
Ít bữa nữa mua xe lỡ có sự cố mà không có báo nào dám đăng cũng nhục lão nhể :)):)):))
Chuẩn đấy

Những tấm gương Vờ (sờ) kun, Vờ (không sờ) hôm nhãn tiền về chuyện bịt miệng.

Ví dụ, giả sử xe lội nước hở điện (mô tơ điện đặt ngay gần bánh xe) thì cả làng có thoải mái xúm vào ném đá vỡ mặt như đã đối xử với vụ GLC vưa rồi không? Hay im re...?

Cũng dễ lắm.
Vin có truyền thống vậy rồi :P :P :P

MerB

Xe điện
Thứ 1: Tôi chỉ thắc mắc vậy chứ không bức xúc. Cụ nghĩ vậy làm sai nội dung.
Thứ 2: Bên tôi có thuê Trung quốc làm 1 số sản phẩm. Cái nào làm hoàn toàn tại TQ vẫn là made in china. Cái nào mang về VN và gia công khoảng 50% thì coi là của Vn.
Và cuối cùng, nhắn cụ. Vàng vẩu nghe không thuận lắm.
Thuận em là được mà cụ để ý làm gì.
Thế nhà máy ở trong toàn sân đá bóng hả cụ? Không sản xuất được gì thì xây nhà máy với mua máy móc để ngắm sao cụ. Cụ nói em thấy điêu lắm. Cụ giải thích việc xây dựng nhà máy thế nào cho hợp lý?

Nam Đà Nẵng

Xe tăng
Cũng dễ lắm.
Vin có truyền thống vậy rồi :P :P :P
Chuẩn đấy

Những tấm gương Vờ (sờ) kun, Vờ (không sờ) hôm nhãn tiền về chuyện bịt miệng.

Ví dụ, giả sử xe lội nước hở điện (mô tơ điện đặt ngay gần bánh xe) thì cả làng có thoải mái xúm vào ném đá vỡ mặt như đã đối xử với vụ GLC vưa rồi không? Hay im re...?
Em xem vtv1 thấy mợ mc cứ ra rả xe của Việt nam do chính tay người Việt làm ra mà nản vl.