Xe Toyota Camry bị tố máy lạnh kém chất lượng

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
em thì vẫn thấy Toyota máy lạnh ngon và lạnh hơn cả các dòng Châu âu ý.
Vì châu Âu ko nóng như ở VN nên trước đây đa số các hãng xe ở châu Âu ko thiết kế máy lạnh có độ lạnh sâu như xe Nhật.
Tuy nhiên bây giờ thì em ko rõ ntn ạ :D

Bóng Chày

Xe lừa
Vì châu Âu ko nóng như ở VN nên trước đây đa số các hãng xe ở châu Âu ko thiết kế máy lạnh có độ lạnh sâu như xe Nhật.
Tuy nhiên bây giờ thì em ko rõ ntn ạ :D
Bây h vẫn thế ạ! Quan trọng phải có sưởi chứ ko mùa đông ko còn cảm giác chân đạp ga đạp thắng!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Luu Lehong

Xe container
Còn chờ với đợi gì nưa, mấy chú mát mít đâu rồi vào la làng đi, nhanh nhanh kẻo nguội mất :D
Có chú tổ trưởng toyota78 lóe xóe lên tiếng ngay rồi. Nhưng nghe chừng đã rút kinh nghiệm do ko chắc, chưa yên tâm nên đã vội sửa ngay :))

SmallRiver

Xe điện
Lỗi là chuyện thường, cơ bản ở cách ứng xử! Đưa lên báo chứng tỏ chủ xe có vẻ bức xúc cao độ rồi đây.

Hoàng_Gầy

Xe điện
E nghĩ e này bị lỗi đìêu Hòa thôi, nhưng đừng có giống cái xe 3.5q có mùi trứng thối và lỗi tại lắp cam lùi nhé .
Xe trang bị điều hòa tự động 2 và 3 vùng khí hậu e thấy lạnh ko sâu như điều Hòa 1 vùng chỉnh tay ( altis chẳng hạn lạnh dã man ) .
Ko biết các cụ đi xe bật điều hòa thế nào e chỉ để từ 25 - 26 độ thôi , các cụ có giống hay khác e ợ ?
Lạnh không sâu có lẽ vì phải san sẻ gió ra sau nữa. Nhưng nếu 1 giàn lạnh sâu thì đi trời nóng ngồi trước lạnh sun mà ngồi sau vẫn có thể có cảm giác nóng hoặc bí! Còn 2 giàn điều hòa em nghĩ tuy không sau nhưng sẽ thoáng xe hơn.

Xe nhà em 1 giàn đi đường xa toàn bị thế. Em ngồi lái lạnh run cóng cầm cập cả lên trong khi mọi người ở sau thì mát hoặc man mát.

RAVA

Xe ba gác
Có chú tổ trưởng toyota78 lóe xóe lên tiếng ngay rồi. Nhưng nghe chừng đã rút kinh nghiệm do ko chắc, chưa yên tâm nên đã vội sửa ngay :))
-Em dự là ối bác còn chưa biết cái ĐH auto nó ntn đâu, cứ để các bác ấy chém tý cho vui?:))

letunglam

Xe hơi
chỉ xảy ra ở dòng xe nhập thôi . xe nhập về thì điều hoà yếu hơn, xe sản xuât trong nước vẫn oke mà

AcidS

Xe điện
Đọc kỹ bài, có thể ném đá cái xe của Toy như thế này:
Chớ có chở người ngồi sau với cái xe đó khi đi trời nắng.

Chắc ống dẫn hơi lạnh ra phía sau bị rò mất rồi, nhưng phải ứng của Toy cũng lạ thật. Xe 3 vùng khí hậu thế mà mỗi vùng hành khách phía sau bị nóng các vùng khác mát mà Toy vẫn bảo bình thường như đúng rồi.
( Theo thông tin lều báo không các bác yêu mến Toy lại ném đá mình thì teo)

RAVA

Xe ba gác
Đọc kỹ bài, có thể ném đá cái xe của Toy như thế này:
Chớ có chở người ngồi sau với cái xe đó khi đi trời nắng.

Chắc ống dẫn hơi lạnh ra phía sau bị rò mất rồi, nhưng phải ứng của Toy cũng lạ thật. Xe 3 vùng khí hậu thế mà mỗi vùng hành khách phía sau bị nóng các vùng khác mát mà Toy vẫn bảo bình thường như đúng rồi.
( Theo thông tin lều báo không các bác yêu mến Toy lại ném đá mình thì teo)
-Em phản biện lại tý:
-Hoàn toàn có thể xảy ra trường hợp như trên, có thể do lỗi ở bộ phận nào đó nhưng nếu các bác nào đã từng phải đi sửa ĐH ô tô sẽ thấy sửa cái này là rất mệt, phải KT rất kỹ và từng ly từng tý để loại trừ, ngoài ra ở đây lỗi này xảy ra có tính thời điểm lại càng khó. Khi KH sd thì bị nhưng vào Hãng thì ko bị, cái này thì ko chỉ ĐH mà nhiều bộ phận khác khi mang đi sc cũng có tình trạng như vậy? Vd như khi các bác bán hàng, KH cứ mang hàng đến ăn vạ trong khi kiểm tra thấy nó hoạt động bt thì các bác sẽ làm ntn?:D
-Còn việc ông KH nói là phải mang dụng cụ để phá kính phòng khi nóng quá thì phóng đại vớ vẩn, ĐH auto 3 vùng khí hậu thì ở cửa gió đằng sau bao giờ chả có nút on-off hoặc đóng mở cửa gió, chưa kể nếu phía trên lạnh, phía dưới nóng thì KK đã được trung hòa khá nhiều? Tóm lại là cái vụ này thì phải theo dõi tiếp, còn ĐH xe Toy nổi tiếng là tốt, trường hợp ntn chỉ là hy hữu.:-w

Luu Lehong

Xe container
Bác Rava nói chuẩn đới.
Chính vì thế mà mấy ông khách nằm vùng ở đây cũng đang nghe ngóng chứ ko đã nhảy thách cả lên rồi :))

AcidS

Xe điện
Các bác Rava với luu Lehong chả cho Anh em nhà khác sướng gì cả. Mấy khi xe Toy có lỗi hi hi

Sửa : Các cụ nên nhận lỗi với tinh thần rút kinh nghiệm sâu sắc như đồng chí X tại đại hội TW IV tại đất nước Thiên Đường nhé

Chỉnh sửa cuối:

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Các bác Rava với luu Lehong chả cho Anh em nhà khác sướng gì cả. Mấy khi xe Toy có lỗi hi hi
Sửa : Các cụ nên nhận lỗi với tinh thần rút kinh nghiệm sâu sắc như đồng chí X tại đại hội TW IV tại đất nước Thiên Đường nhé
Cụ bị lỗi gì mà ko còn avatar vậy? :D

AcidS

Xe điện

ducletrung

Xe container
em thì vẫn thấy Toyota máy lạnh ngon và lạnh hơn cả các dòng Châu âu ý.
Câu này quá chuẩn rồi xe Toy lạnh sâu hơn hẳn so với các dòng xe Châu Âu lên xe Toy tràn ngập thì trường Việt Nam và các nước vùng Ả Rập..Mà khổ thân cụ chủ mua xe nếu xe có lỗi thật thì thu hồi sửa chữa cho người ta mà bọn Toy ăn bao nhiêu tiền của nhân dân Việt Nam chẳng lẽ 1 cái xe không đền được

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Các bác chớ khen máy lạnh của To quá lời nhé . Kh phải của nó sx đâu. Hồi trước xài của Denso khg à . Cũng như chân gas hay túi khí ... cũng là do các hãng khác cung cấp .
Em nhớ có lần 1 chiếc ToLD bị nổ lốp, mấy thanh niên làng bên nhảy reo hò tưng bừng mà quên rằng ToLD thường xài lốp của B.stone . @-) Bởi vậy cứ lo chém gió khg mà đâu có hiểu thấu đáo vấn đề .
Cái quan trọng trong chuyện này là thực hư của vấn đề ra sao và chờ xem thái độ của đại lý .

Galaxy_tours

Xe tải
Xe em CAM Đài 2009 mùa hè tầm 5p là đã mát toàn bộ xe. Thế mà vẫn chưa ăn thua so vs mấy xe Corolla xli 2000 ngồi ghế trc
mà lần nào cũng bị ho :D

vuitinhhn

Xe tăng
Chưa biết kết cục nên e cũng k bình lựng !
Nhớ cái thời e chạy con altis. Vào hãng bảo trì em cũng than sao lúc này máy lạnh khg lạnh tẹo nào cả . Thế là chú kt xách cái nhiệt kế ra và nói nếu em cắm vào mà thấy 5 oC là máy hoạt động tốt anh ah . Hóa ra nó 5 oC thiệt . Vậy có thể là do trời quá nóng=P~
5 oC là ở ngay cửa ra của điều hòa đúng không ah? Mà lúc đó bác đặt độ lạnh bao nhiêu?

lapin

Xe container
Xe củ cụ kô trang bị bình cứu hỏa với búa phá kính «chíp chíp» à? Trên xe nên có cái búa ấy phòng cần đập kính chứ nói lo điều hòa hỏng thành lò sưởi thì điêu vãi!:21:
...
-Còn việc ông KH nói là phải mang dụng cụ để phá kính phòng khi nóng quá thì phóng đại vớ vẩn, ĐH auto 3 vùng khí hậu thì ở cửa gió đằng sau bao giờ chả có nút on-off hoặc đóng mở cửa gió, chưa kể nếu phía trên lạnh, phía dưới nóng thì KK đã được trung hòa khá nhiều? Tóm lại là cái vụ này thì phải theo dõi tiếp, còn ĐH xe Toy nổi tiếng là tốt, trường hợp ntn chỉ là hy hữu.:-w
Cảm ơn mấy ông khách ₫ấy hay cảm ơn Toy ạ?:D
Bác Rava nói chuẩn đới.
Chính vì thế mà mấy ông khách nằm vùng ở đây cũng đang nghe ngóng chứ ko đã nhảy thách cả lên rồi :))

WHITE TIGER

Xe container
Câu này quá chuẩn rồi xe Toy lạnh sâu hơn hẳn so với các dòng xe Châu Âu lên xe Toy tràn ngập thì trường Việt Nam và các nước vùng Ả Rập..Mà khổ thân cụ chủ mua xe nếu xe có lỗi thật thì thu hồi sửa chữa cho người ta mà bọn Toy ăn bao nhiêu tiền của nhân dân Việt Nam chẳng lẽ 1 cái xe không đền được
Đúng là xe châu âu không bằng xe châu á.Như xe Mer 16 của em nếu mở hết cỡ cửa gió trước 8 độ,phía sau 15 đến 16 độ.Giàn sau không được mát bằng giàn trước