[Funland] Xe thương binh đi đòi nợ

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungcienco1

Xe buýt
Chỗ e mấy hôm nay tụ tập đông xe thương binh đi đòi nợ 1 nhà. Chắc nhà đó nợ nần gì đó. Xe, thương binh tụ tập xung quanh nhà đó. Công an cũng k can thiệp, chỉ ngồi đấy canh mấy ông thương binh. Xe mấy ông thương binh (chả biết thật hay giả) dán đầy cờ, ảnh bác, chữ nọ chữ kia.
Cái này tồn tại lâu rồi sao không dẹp đi nhỉ, e thấy rất phản cảm kiểu như giang hồ mạng giai đoạn vừa qua.

Sent from my Nokia X6 using Tapatalk

Hoàng Trang

Xe ngựa
Toàn thương binh giả.

tamock

Xe buýt
Đi đòi nợ đã còn có lý do. Nhiều khi chỉ đơn giản là được thuê để chơi nhau thôi í.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Khổ cả khu ngõ, giờ kinh tế phát triển càng ngày càng lắm hình thái xuất hiện

dell2dell

Xe buýt
Em cũng có món nợ to to mà không biết đòi kiểu gì bây giờ! Chắc thuê mấy ông thương binh đến quá!!!

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Tại vì pháp luật như kẹc. Rõ ràng nó nợ, nó ko trả nhưng kiện ra tòa thì ... chả đc việc gì.
Giống em bán hàng, nếu cho nợ thì trả hay ko là... quyền của khách!
Sai ở gốc thì nó còn nhiều hình thức nữa!

duongbaoan267

Xe điện
Mười mấy năm trước nhà thằng bạn em cũng đc mấy ông thương binh giả ghé thăm. Bố nó mới mất thì có người thuê bọn này với mấy ae xã hội đến đòi nợ. Mới vào cũng hùng hổ lắm,đóng cửa ngồi oai như thương binh thật. Hôm sau bọn em rủ nhau quây 3 bàn phỏm ngồi luôn giữa nhà xem ai lì hơn,thế là mấy ông ấy chuồn

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ e mấy hôm nay tụ tập đông xe thương binh đi đòi nợ 1 nhà. Chắc nhà đó nợ nần gì đó. Xe, thương binh tụ tập xung quanh nhà đó. Công an cũng k can thiệp, chỉ ngồi đấy canh mấy ông thương binh. Xe mấy ông thương binh (chả biết thật hay giả) dán đầy cờ, ảnh bác, chữ nọ chữ kia.
Cái này tồn tại lâu rồi sao không dẹp đi nhỉ, e thấy rất phản cảm kiểu như giang hồ mạng giai đoạn vừa qua.

Sent from my Nokia X6 using Tapatalk
Vì nó dán logo thương binh, mang cờ sao và ảnh ông cụ, hát vang bài bác đang cùng chúng cháu hành quân.

cocsku

Xe cút kít
Tại vì pháp luật như kẹc. Rõ ràng nó nợ, nó ko trả nhưng kiện ra tòa thì ... chả đc việc gì.
Công nhận với cụ, nhu cầu đòi nợ nần trong dân chúng là có thật. Pháp luật, toà án phải xử lý được việc này thì cũng bớt được tình cảnh chớ trêu.

laucuaso

Xe buýt
Cho nợ hay không là quyền của cụ mà, sao khách đến cướp hàng được?

Chim Trích

Xe tăng
Chắc chưa có chế tài, chờ báo cáo lên cao xin ý kiến xử lý.

oishivn

Xe điện
Quê em cũng thế mà cụ :)

NVV

Xe tăng
Pháp luật đã không còn sự tôn nghiêm để mang lại công lý, niềm tin cho nhân dân và ngược lại nó không đủ sức răn đe những thành phần bất hảo trong xã hội. Để đến bây giờ tạo ra 1 vài thể loại đi vay không cần lo trả chỉ cần đầu gấu là được. Đi thang máy cầm sẵn 200k gặp gái xinh có thể sàm sỡ. Học sinh lột đồ đánh hội đồng bạn thì nhà trường bao che xử lý cho qua chuyện. Chùa chiền đi buôn thần bán thánh bằng những thói mê tín cúng vong, cúng sao, hại dân. Tham nhũng ở mọi nơi mọi cấp đến mức người dân coi đó là chuyện đương nhiên. Từ đó sinh ra đủ các thể loại cán bộ thoái hoá biến chất, sư quốc doanh, xã hội đen thịnh hành, chị đại anh đại ngày càng trẻ hoá từ cấp 2. Ngay cả lực lượng thương binh đáng kính cũng dựa vào sự ưu ái của pháp luật dành cho mình để đi kiếm tiền bằng cách đòi nợ thuê. Hỏi những vị thương binh chân chính đang còn sống hoặc đã chết có đau sót không?
Bởi đâu nên nỗi??? Bởi đâu, bởi đâu hỡi trời xanh có thấu!!!

Chỉnh sửa cuối:

Phuongraudo

Xe hơi
Xã hội này làm giả ăn thật, còn làm thật thì ăn giả các cụ nhỉ?

F_175.46

Xe tăng
XH trớ trêu thế thì CC phải tự hỏi chính các Cụ chứ?

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Mười mấy năm trước nhà thằng bạn em cũng đc mấy ông thương binh giả ghé thăm. Bố nó mới mất thì có người thuê bọn này với mấy ae xã hội đến đòi nợ. Mới vào cũng hùng hổ lắm,đóng cửa ngồi oai như thương binh thật. Hôm sau bọn em rủ nhau quây 3 bàn phỏm ngồi luôn giữa nhà xem ai lì hơn,thế là mấy ông ấy chuồn
Đội đó lành đấy cụ. Gặp đội bựa mệt lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng