[Funland] Xe thương binh đi đòi nợ

Trạng thái
Thớt đang đóng

dexom

Xe Cứu Trợ
Em cực ghét bọn này, phá làng phá xóm chứ thương binh gì.

saumunsoc

Xe hơi
Vợ em kể: có ông thương binh xịn luôn, ở tỉnh khác về HN khám bệnh chỉ chìa mỗi thẻ TB và yc được khám ngay và khám loại dịch vụ đắt nhất của viện,... và cái quan trọng nhất là ko chịu trả tiền, sau khi xong yêu cầu thì ko quên nói 1 câu "Ko có nhug người như bọn tao thì bọn mày ko được ngồi đây mà tiếp đón bệnh nhân đâu". Em nghe kể xong cug thấy nản luôn và cug buông 1 câu cho có tý trách nhiệm của người nghe "Xã hội mà".

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1-2tr một xe/ngày. Giá chung rồi cccm. Rất được việc.
Là e hóng được thế.

SV Trường Đảng

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ e mấy hôm nay tụ tập đông xe thương binh đi đòi nợ 1 nhà. Chắc nhà đó nợ nần gì đó. Xe, thương binh tụ tập xung quanh nhà đó. Công an cũng k can thiệp, chỉ ngồi đấy canh mấy ông thương binh. Xe mấy ông thương binh (chả biết thật hay giả) dán đầy cờ, ảnh bác, chữ nọ chữ kia.
Cái này tồn tại lâu rồi sao không dẹp đi nhỉ, e thấy rất phản cảm kiểu như giang hồ mạng giai đoạn vừa qua.

Sent from my Nokia X6 using Tapatalk
Môt hình thức thuê đòi nợ mới mang tính cách mạng.

SV Trường Đảng

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em kể: có ông thương binh xịn luôn, ở tỉnh khác về HN khám bệnh chỉ chìa mỗi thẻ TB và yc được khám ngay và khám loại dịch vụ đắt nhất của viện,... và cái quan trọng nhất là ko chịu trả tiền, sau khi xong yêu cầu thì ko quên nói 1 câu "Ko có nhug người như bọn tao thì bọn mày ko được ngồi đây mà tiếp đón bệnh nhân đâu". Em nghe kể xong cug thấy nản luôn và cug buông 1 câu cho có tý trách nhiệm của người nghe "Xã hội mà".
Chuẩn là như vậy không có mấy ông ấy chắc bây h em đang bơi du thuyền sang monaco thuê mấy em Tây chân dài phục vụ rồi.

The Avenue

Xe buýt
Mấy ông thương binh này chính quyền ngại động vào lắm. Vụ mấy bố lôi nhau vào trụ sở vff ăn vạ, liên đoàn có gửi công văn nhờ sở LĐ giải quyết nhưng cũng để đấy thôi

Lead_trang

Xe hơi
Mấy ông thương binh này chính quyền ngại động vào lắm. Vụ mấy bố lôi nhau vào trụ sở vff ăn vạ, liên đoàn có gửi công văn nhờ sở LĐ giải quyết nhưng cũng để đấy thôi
E thấy toàn đội lốt thương binh

Hôm nọ đi trên đường đội cấn, e thấy 1 xe thương binh chửi tay bo vs 1 áo xanh CAP luôn, lái thương binh chửi đổng, văng đủ kiểu, CAP cũng đáp trả đủ, k có từ mất dậy "đ này nọ" nhưng cũng k kém cạnh

Em thấy nản cả 2 nên phi vội

tindt

Xe tăng
Thực ra đôi khi cũng hữu ích phết. Trước em mua 1 cái nhà bên Long Biên. Thằng chủ nhà nhận tiền xong, công chứng xong xuôi bảo em cho ở nhờ 2 tháng để xây nhà ở mảnh bên cạnh xong sẽ chuyển sang. Hồ sơ mua bán cũng đã hoàn tất, tay em cầm đi làm thủ tục sang tên sổ nên em chủ quan đồng ý.
Sau đkm thằng chó chủ nhà nó định cò quay thêm tiền đ.éo chịu chuyển. Em làm đơn ra phường trình báo: tôi đã mua lại nhà này + bản sao hợp đồng công chứng, sổ đỏ đã sang tên photo, CMT... nay tôi cho ông A (vị gắn mác thương binh) thuê để ở. Tất nhiên kèm hợp đồng thuê đầy đủ. Ông A cũng ra phường làm tạm vắng tạm trú theo đúng quy định.
Sau đó bê giường gấp đàng hoàng vào nhà kê ăn, ngủ, ị, đái, thuốc lào... các cái :))
Được 3 hôm thì nhà chủ cũ phắn.
Đkm, vụ đó của em mà báo Chính quyền giải quyết chắc đến tết Công gô.
Cụ quả là cao tay, mời cụ chum rượu.

hitle888

Xe điện
Ơ, thương binh được bảo hiểm thanh toán 100%. Khám ngay cũng đúng vì đây là đối tượng ưu tiên xịn. Câu cuối em không bình luận ạ

saumunsoc

Xe hơi
Ơ, thương binh được bảo hiểm thanh toán 100%. Khám ngay cũng đúng vì đây là đối tượng ưu tiên xịn. Câu cuối em không bình luận ạ
Ý em nói là ko lên cậy mình là TB mà muốn làm gì thì làm, thực ra số này ko nhiều nhug đã làm ảnh hưởng đến các CCB chân chính thôi.

khoailng

Xe điện
Nhớ cảnh mấy ông có xe thương binh đòi mua vé xem bóng đá mà chán

Tinh2018

[Tịch thu bằng lái]
Đội đó lành đấy cụ. Gặp đội bựa mệt lắm.
Bọn này CA ko dây vào, chỉ có cách thuê mấy ông thâm vào dằn mặt, nói mồm ko được phải táng thẳng tay bọn nó mới sợ.

NgaoDa

Xe buýt
Chỗ e mấy hôm nay tụ tập đông xe thương binh đi đòi nợ 1 nhà. Chắc nhà đó nợ nần gì đó. Xe, thương binh tụ tập xung quanh nhà đó. Công an cũng k can thiệp, chỉ ngồi đấy canh mấy ông thương binh. Xe mấy ông thương binh (chả biết thật hay giả) dán đầy cờ, ảnh bác, chữ nọ chữ kia.
Cái này tồn tại lâu rồi sao không dẹp đi nhỉ, e thấy rất phản cảm kiểu như giang hồ mạng giai đoạn vừa qua.

Theo cụ thì ai dẹp ạ?
Cháu nghĩ, thương binh chân chính không bao giờ chọn nghề này.

cocsku

Xe cút kít
Ôi còn đâu cảnh "anh thương binh vẫn đến trường làng, vẫn ôm đàn dạy các em thơ......"

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Các anh về HP có ngõ Đồng Bún khu thương binh đấy nổi tiếng luôn . Mấy XX né cơ mà . Giờ thương binh thật thì ít thương bình giả chủ yếu . Xe mấy ông mua đi bán lại các kiểu . Đòi nợ thuê em nghe nhiều rồi . Phản cảm quá . Bắt hết bọn giả này đi
Ơ.
Ăn-Chia.
Bắt là bắt thế nào ???
Nói dễ nghe nhuề ???
DỞ ah =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Cụ có nhầm sang Quân nhân tại ngũ ko đấy ợ? Về hưu rùi thì mấy chứ kiểm soát quân sự tuổi tí nhá :D
Quên đi nhá.Chỉ Điếc mới Không Sợ Súng.
Mọi chế độ ưu đãi của thương binh dựa vào cái thẻ cả.
Bọn KSQS có quyền tạm giữ cái thẻ đi xác minh đấy.
Thương binh hịn gây sự với em, nghe em bẩu trẻ con: Chúng mày gọi ra quận đội bảo có thương binh đang làm loạn ở đây. Yêu cầu đưa quân pháp vào ngay.
Nó câm mõ m ngay đấy. Nhũn như chi chi luôn :D

chaomaodo

Xe hơi
Chỗ e mấy hôm nay tụ tập đông xe thương binh đi đòi nợ 1 nhà. Chắc nhà đó nợ nần gì đó. Xe, thương binh tụ tập xung
quanh nhà đó. Công an cũng k can thiệp, chỉ ngồi đấy canh mấy ông thương binh. Xe mấy ông thương binh (chả biết thật hay giả) dán đầy cờ, ảnh bác, chữ nọ chữ kia.

Ko có lửa sao có khói, ko nợ ai đi đến đòi làm gì

Mấu ông ấy tụ tập ko làm gì thì công an cũng chả có lý do gì bắt bớ cả. Dây vào lại ăn hành ngay. Mấy ông ba gác này có hội. Cứ công an vịn một là lật xe, hai là gọi đội đến ăn vạ. Thương binh giả thì ko nói, thương binh thật thì chả ai dây vào làm gì. Trước định đổi xe ba gác sang xe oto mà các ông xếp hàng mấy km ở Trần Hưng Đạo đấy. Giờ bắt phải vào công ty bảo kê nên đỡ đi nhiều rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng