[Thảo luận] Xe số tự động dành cho lái mới

inovavgj

Xe container
ko cân đối các cụ nhẩy :P

Em dùng một chưn khi lái AT lâu quá nên gần đây soi gương thấy chưn phải to hơn chưn trái đáng kể. Lại phải chuyển chức năng mỗi bên một chưn cho nó cân đối và khỏi ganh tỵ nhau :)
như vậy nhanh vẹo cột sống lắm, em chưa thử bao giờ vì em toàn đi AT nên quen chân trái chả làm gì, thỉnh thoảng gác lên ghế như ngồi oánh bài ý;;)

DAMEFA

Xe buýt
À thì tất nhiên là số phải P hay N mới khởi động dc ạ. Tổng quát nó là như vậy cụ ơi. Ý là nổ máy trước cho nó có thời gian làm nóng máy và cũng là làm cho áp suất dầu nó căng lên thì khi vào số và đi nó dễ dàng hơn do lúc này vòng tua nó đã hòm hòm rồi. Các động tác khác trong khi nổ máy mình chỉnh bình thường mà.

Em là em xem cần số trước, xem đã P chưa
Xong em chỉnh ghế cho thuận chân đã
Rồi em mới đề nổ máy :)

qazwsxedc

Xe tăng
Chết cu
Lúc trước em tuyền đi MT, giờ chuyển sang AT thấy sướng hẳn. Tự nhiên thừa chân trái với tay phải. Em tuyền ngồi vắt chân chữ ngũ, tay phải cầm tẩu thuốc hoặc ly cà phê. Oai vệ lắm.
Bác làm em cười ko ngậm mồm đc. Công nhận oai thật

tientaninfotech

Xe tăng
Em thì bất đắc dĩ mới lái xe số tự động, Em quen cảm giác lái MT rồi :D

tomtomchát

Xe container
Em dùng một chưn khi lái AT lâu quá nên gần đây soi gương thấy chưn phải to hơn chưn trái đáng kể. Lại phải chuyển chức năng mỗi bên một chưn cho nó cân đối và khỏi ganh tỵ nhau :)
Chắc e lái lâu hơn cụ goỳ, nên soi gương e còn thấy cà bên phải nhỏ hơn bên trái cơ ;)) (tỷ lệ nghịch), do bên trái luôn kênh và ở trạng thái thoáng, ngược với bên phải :))

Ngỗng già

Xe buýt
Kính các cụ
em hay chạy xe 4b MT thi thoảng mới đi AT, Hôm nay có cậu cùng công ty kể về chiếc xe mondeo gây tai nạn hàng loạt trên đường Xuân Thủy làm 20 người bị thương. Cậu ấy bảo đi ngay sau xe modeo thấy nó phi nhanh mà vẫn phanh ken két nghe rợn người,
Cậu ấy có hỏi em là sao xe phanh vậy mà vẫn phi nhanh thế ?
E dự là bác tài này đi xe số tự động lần đầu nên chơi 2 chân 2 pedan ga và phanh,
khi va quệt hoảng quá nên nhầm ko biết phanh chân nào ga chân nào nên nhấn cả 2 mà chân phải mạnh hơn nên xe vẫn phi như mã.
Em cũng xin kể thêm chuyện lần trước có cho ông em mới lấy bằng lái xe số AT để đi về quê, 2 anh em đi được 1 đoạn ông em quay sang bảo em

" Đi thế này em thấy khó khăn quá anh ạ " em ko hiểu :^):^). Đi đường thấy xe nào vượt xe mình cũng quay sang nhìn em cũng ko hỉu :102:

Đến phủ lý vào đổ xăng xong thấy lên xe ông em ngồi 2 chân đặt vào 2 bàn đạp thì em mới hiểu, hóa ra cậu ấy có lúc vừa đi vừa đạp cả 2 chân, hỏi ra thì đúng như vậy.:77::77:

Các bác có KN về số AT xin chỉ giáo chút để anh em đi MT như em có thêm KN nhé :69::69::69:

có nơi vẫn đi số AT bằng 2 chân nè các cụ

http://www.vatgia.com/hoidap/3892/137481/thao-luan-ve-viec-di-so-tu-dong-bang-hai-chan.html
xoay cổ chân theo nguyên tắc giảm ga rà thắng . chân phải không để thẳng chân ga, dù có giật mình theo phản xạ chân co khi đạp thắng ,cổ chân chuyên về bàn đạp thắng xe sẽ không điên ?

Thanhnc

Xe máy
Trường hợp như cụ chủ nói khả năng xe bị òa ga, lái xe ko quen đi AT nên bị cuống ko về số N