Xe siêu Cỏ - đi phượt Viếng Mộ Đại Tướng

Trạng thái
Thớt đang đóng

RAVA

Xe ba gác
-Sáng mai 9/6 nhà em cũng làm chuyến miền Trung nhưng xa hơn bác chủ 1 tý, em qua Huế rồi vào đến Đà Nẵng đến tầm 17 mới ra, xe thì gầm cao và đời gần hơn chút!:-"

lanph2

Xe buýt
-Sáng mai 9/6 nhà em cũng làm chuyến miền Trung nhưng xa hơn bác chủ 1 tý, em qua Huế rồi vào đến Đà Nẵng đến tầm 17 mới ra, xe thì gầm cao và đời gần hơn chút!:-"
Thía thì ngon choét cụ nhẩy, cụ về report cho anh em học hỏi cụ nhá. :))
Chúc cụ có chuyến đi tốt đẹp và nhiều kỷ niệm!

lanph2

Xe buýt
Các cung đường kỷ niệm - ghi dấu đã đi qua
Tiếp tục chuyến hành trình sau thăm quan Động Thiên Đường, đoàn em quyết định tiếp tục bám đường HCM đi ra Huơng Khê Hà Tĩnh. Đây là 1 quyết định nhiều thách thức, mang tính trải nghiệm và đúng chất Phượt.
Đi trên con đường HCM, bật nhạc tiền chiến và 5 con người cùng thưởng thức hít cái không khí trong lành và những khung cảnh tuyệt vời của núi rừng.
Đây là 1 trải nghiệm không thể nào quên trong cuộc hành trình của em. Chắc chắn "đây sẽ là động lực các chuyến phượt tiếp theo cùng V2"

Đoàn em đánh dấu mốc Đổ đèo Đá Đẽo, điểm check in của nhiều phượt thủ :))

Quang cảnh nhìn từ trên Đèo

Thiên nhiên, đôi khi làm cho con người hưng phấn quá mức - Thể hiện cuộc đi chơi thành công rực rỡ, sức khỏe vẫn okie! Không hề có 1 chút mệt mỏi nào

Những cung đường kỷ niệm về Hương Khê - Hà Tĩnh

Hiếm hoi lắm có 1 vài bạn đồng hành, :))

Khoảng 8h tối đoàn em tới Hà Tĩnh - và thẳng ra QL1A, rồi chạy về Vinh. Nghỉ tại khách sạn Mường Thanh - Sáng mai, lên đường về Hà Nội

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Thế cụ không ra Vũng Áng à. Em chỉ khoái mỗi ở cảng Vũng Áng có món mực hấp tươi sống vớt dưới biển lên còn đang nhảy tanh tách. Ngồi trên bè ăn món này mồm ai cũng lem nhem mực thì ngon phải biết

lanph2

Xe buýt
có tiếp mấy cụ trích dẫn bài viết em dùm nha/
Kính cụ!

Thế cụ không ra Vũng Áng à. Em chỉ khoái mỗi ở cảng Vũng Áng có món mực hấp tươi sống vớt dưới biển lên còn đang nhảy tanh tách. Ngồi trên bè ăn món này mồm ai cũng lem nhem mực thì ngon phải biết
Tiếc quá, hôm đấy đi em ko biết điểm này. Nghe cụ nói mà nước lênh láng bàn phím rồi. :))

xeruabo2

Xe điện
Các cung đường kỷ niệm - ghi dấu đã đi qua
Tiếp tục chuyến hành trình sau thăm quan Động Thiên Đường, đoàn em quyết định tiếp tục bám đường HCM đi ra Huơng Khê Hà Tĩnh. Đây là 1 quyết định nhiều thách thức, mang tính trải nghiệm và đúng chất Phượt.
Những cung đường kỷ niệm về Hương Khê - Hà Tĩnh

Hiếm hoi lắm có 1 vài bạn đồng hành, :))

Khoảng 8h tối đoàn em tới Hà Tĩnh - và thẳng ra QL1A, rồi chạy về Vinh. Nghỉ tại khách sạn Mường Thanh - Sáng mai, lên đường về Hà Nội
Ảnh đẹp quá cụ ơi ! Cụ có clip đổ đèo này không phọt nên em xem Nu nhà cụ đổ đèo dư nào ? Chương trình tháng 7 của nhà Danula có đi cung này không cụ ?

Ừ. Ngất ngay giữa đường thì có mà ngồi khóc

lanph2

Xe buýt
Ảnh đẹp quá cụ ơi ! Cụ có clip đổ đèo này không phọt nên em xem Nu nhà cụ đổ đèo dư nào ? Chương trình tháng 7 của nhà Danula có đi cung này không cụ ?
em ko lắp cam hàng trình nên không quay được, chương trình Tháng 07 cụ Longchjnsu cố gắng up cung này vào cho nó mang tính thử thách 1 tí.

Ừ. Ngất ngay giữa đường thì có mà ngồi khóc
hehe, khóc thì chắc là không cụ ạ - nếu điều đó xẩy ra mếu tí thôi. Mà em lạc quan lắm, đã chuẩn bị tinh thần và giác ngộ trước cho cả đoàn các tình huống xấu nhất xẩy ra. Xe mà ngất.
- 1 kéo cửa hở ngủ chờ tới sáng, chặn xe đi nhờ lên chỗ có thể tìm người xử lý
- 2 đánh vào nhà dân, nếu gần đấy gửi. Xử lý sau
Nói chung trong đầu đã lên các phương án rồi, đen nhất thì gặp điều đó và sẽ chấp nhận, đó trở thành kinh nghiệm và kỷ niệm nếu xảy ra. Sau này có chuyện kể với F1 :)) - dù sao cũng ướm được sức Xe nên cũng yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

Mr Hieu

Xe đạp
Em hóng em thíc phượt nhưng lại chỉ có thể là xe máy ...

xeco.com

Xe lăn
Chúc mừng cụ và đoàn đã có 1 chuyến đi thành công và ý nghĩa!

ngocphandang

Xe tăng
Cái này trong em giờ gọi là TRẠM ĂN CƯỚP các cụ ạ. Ăn cướp toàn diện, cầu bến thủy I đã hết hạn thu phí nhưng giờ thu phí cho cầu bến thủy II, em đang thắc mắc sao không đặt thêm trạm nữa giữa Hà Tĩnh thu cho cả cầu bến thủy II luôn đi, hix

dulichviet.pro

Xe máy
chúc mừng cụ chuyến đi thành công rực rỡ

Btyung

Xe đạp
Cụ đi ác chiến quá :)

Em thích sự lạc quan của cụ đấy :D chúc cụ có chuyến phượt thành công và vui vẻ với nhiều kỷ niệm đẹp

lanph2

Xe buýt
Cái này trong em giờ gọi là TRẠM ĂN CƯỚP các cụ ạ. Ăn cướp toàn diện, cầu bến thủy I đã hết hạn thu phí nhưng giờ thu phí cho cầu bến thủy II, em đang thắc mắc sao không đặt thêm trạm nữa giữa Hà Tĩnh thu cho cả cầu bến thủy II luôn đi, hix
Cầu Bến Thủy I hôm em đi, thì thu 15K 1 phát - Tối ở Vinh chơi, đi Biển Xuân Thành cứ đi ra đi vào cụ nhỉ? :))

lanph2

Xe buýt
Em thích sự lạc quan của cụ đấy :D chúc cụ có chuyến phượt thành công và vui vẻ với nhiều kỷ niệm đẹp
Cụ đi ác chiến quá :)
Phong cách cụ chủ rất hay
chúc mừng cụ chuyến đi thành công rực rỡ
Chúc mừng cụ và đoàn đã có 1 chuyến đi thành công và ý nghĩa!
Cảm ơn các cụ! :))

bogiashare

Xe hơi
Chuyến đi thích nhỉ, nhưng hơi tội cho vợ hai của bác, he he! Bắt em ấy cân 5 cụ, quãng đường thì xa.

lanph2

Xe buýt
Chuyến đi thích nhỉ, nhưng hơi tội cho vợ hai của bác, he he! Bắt em ấy cân 5 cụ, quãng đường thì xa.
ấy chết, cụ nói thế thì tội cho cháu quá. Cháu đi thế này khoe luôn vợ cháu vừa già vừa chân ngắn, nhưng dù sao cũng có tí chăm sóc với nhờ các cụ trong Hội DANULA nhà cháu tư vấn nên vấn dẻo dai và kinh nghiệm chiến trường lắm. Nên xe cỏ vẫn có thể chinh phục các con đường nhỏ và đáp ứng các nhu cầu cá nhân.
Đi với cháu cả 1700km nhưng luôn được chăm sóc kỹ lưỡng cụ ak, luôn quan tâm chăm sóc các chặng đường - cho tắm táp từng ngày, và luôn chụp choẹt :))
Cảm ơn kụ!

Chỉnh sửa cuối:

ngocphandang

Xe tăng
Chuyến đi thật ý nghĩa

xedapvip8888

Xe tải
Các Cụ cho em hỏi ,em có con siêu xe cỏ là Mazda 323 đời 2002 chạy 17 vạn,em vừa thay 4 quả lốp Michelin mới cứng,đóng lại càng A ,thay 4 quả rotuyn cân bằng trước sau,cao su chẻ sau,dầu mỡ ngon lành ,máy lạnh mát thít,định lam chuyến như Cụ chủ,nhưng có lẽ em se vào Huế chơi,liệu con V2 em đã lên đường đc chưa ạ,em chưa đi xa bao giờ Max 100 km trở lại thôi ạ.đang muốn khám phá mà camorun quá. Chin ý kiến các Cao nhân.

Trạng thái
Thớt đang đóng