Xe Sh vn 2012 sau 1 trận mưa thì ốc ống xả đã han gỉ

Môtô2cầu

Đi bộ
Xin chia buồn cụ chủ thớt. Linh kiện xe cua HVN bjo toan dat lam trong nuoc tieu chuan kem lam.

Ninja_250R

Xe máy
mới múc 1 con SH 2012 xong ,đọc xong thấy buồn quá, nhưng mà hãy là người tiêu dùng thông minh, ko nên vội phán xét và suy xét vội vã ! từ từ theo dõi , xem tình hình như thế nào,nếu quá nghiêm trọng ,chắc chắn Honda VN biết nó phải làm gì !! chứ đừng vì 1 con ốc gỉ mà đánh giá toàn bộ rồi suy đế hàng VN toàn là hàng tồi là ko đúng . hãy tỉnh táo , và tìm cách giải quyết !
-May mà mình ko lấy con màu trắng ,gỉ 1 cái gì đó, bắn vết bẩn lên dàn áo là thấy ngay, đẹp mà điệu cũng vậy. những bác lấy màu tối như xám cafe, nâu,đen, đỏ có thể sẽ ít lo lắng hơn về vấn đề bên ngoài ! còn bên trong hãy dùng và chờ time trả lời, tuy nhiên tôi chắc chắn rằng 1 con xe gần 90 triệu chẵng lẽ lại ko bền đến 5 năm ???!!

trungbanana

Đi bộ
93% việt nam là đây

LXie

Xe tải
Em xin nói vài lời như thế này . Em thấy nhiều cụ buồn cười thật đấy, vào comment một số câu rất cụt lủn , mang tính chất châm biếm là chính , chả đóng góp gì cho diễn đàn cả. Vấn đề này đã nhiều cụ giải thích và chỉ ra nguyên nhân, phương pháp khắc phục ở trên rồi . Vậy mà vẫn còn 1số cụ vào bình loạn kiểu chê bai dìm hàng, chả FUN tí nào.
Các cụ đi xe gì , loại nào em không biết, nhưng các cụ nc kiểu thế khó nghe lắm. Xe nào mà chả có bệnh, các cụ kể xem các cụ đi xe gì nào SH nhập, 300i, liberty, hay cái dream chiến của cụ nào... rồi sẽ có cả lish cái bất ổn và bệnh của xe đó, thậm chí là cả bệnh nan y ý chứ. Nhưng cái chính là ae lên diễn đàn để trao đổi kinh nghiệm , hỏi han và tìm giải pháp khắc phục chứ không phải kiểu dìm hàng ntn.
Thêm nữa 1 số cụ comment ví dụ như thế này "93% việt nam là đây" và 1 số comment khác thì em nghĩ các cụ nên đọc lại mục số 3 trong nội quy tham gia diễn đàn đi ạ . Hay lúc đăng ký các cụ cứ đăng ký là đăng ký , còn nội quy thì kệ cm nó. Không FUN tí nào

phongboy

Xe tăng
Xe em cũng bị rỉ, nhưng em cứ kệ, miễn sao máy móc ngon lành là ok rồi, thích thì thay ốc khác là ok ngay.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Tớ cũng để ý thấy ốc xe mình chỗ đấy vàng vàng và lấy rẻ lau là sạch. Cũng đã mang ra sân soi sét từng con ốc trong, ngoài và gầm xe nhưng ko 1 con nào bị như thế mặc dù mấy con ở dưới gầm mới bị ngâm nc lâu hơn cả. Nên thiết nghĩ chắc tại khâu nào trong lắp ráp lắp chú ốc này sai quy cách rồi...

RAVA

Xe ba gác
Mình mới mua Sh vn 2012 được 1 tuần
và sau 1 trận mưa thì ốc ở ống xả đã bị han gỉ
tuy đây là một chi tiết rất nhỏ và không quan trọng nhưng nó làm mình hơi buồn, bởi các dòng xe khác kể cả loại giá rẻ <20 triệu cũng không hề bị han gỉ như thế này. Tuy đây là phiên bản giá rẻ của SH, nhưng nó vẫn là dòng xe cao cấp
Đây là hình ảnh:
-Mới nhìn 2 con ốc khác loại này em lại tưởng là bác chủ xe mang ra phố Huế làm bảo hiểm thợ nó thay 1 con ốc bắt cái ốp ống pô thành lục giác, hóa ra là chú Honda VN làm sẵn để chống mất cắp à?

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Em xin nói vài lời như thế này . Em thấy nhiều cụ buồn cười thật đấy, vào comment một số câu rất cụt lủn , mang tính chất châm biếm là chính , chả đóng góp gì cho diễn đàn cả. Vấn đề này đã nhiều cụ giải thích và chỉ ra nguyên nhân, phương pháp khắc phục ở trên rồi . Vậy mà vẫn còn 1số cụ vào bình loạn kiểu chê bai dìm hàng, chả FUN tí nào.
Các cụ đi xe gì , loại nào em không biết, nhưng các cụ nc kiểu thế khó nghe lắm. Xe nào mà chả có bệnh, các cụ kể xem các cụ đi xe gì nào SH nhập, 300i, liberty, hay cái dream chiến của cụ nào... rồi sẽ có cả lish cái bất ổn và bệnh của xe đó, thậm chí là cả bệnh nan y ý chứ. Nhưng cái chính là ae lên diễn đàn để trao đổi kinh nghiệm , hỏi han và tìm giải pháp khắc phục chứ không phải kiểu dìm hàng ntn.
Thêm nữa 1 số cụ comment ví dụ như thế này "93% việt nam là đây" và 1 số comment khác thì em nghĩ các cụ nên đọc lại mục số 3 trong nội quy tham gia diễn đàn đi ạ . Hay lúc đăng ký các cụ cứ đăng ký là đăng ký , còn nội quy thì kệ cm nó. Không FUN tí nào
Cụ cáu làm j, OF cũng là diễn đàn, nhiều cụ vào hóng cho có chứ có khi có để ý hết cái nội dung topic đâu.
Cái vết này hôm qua e cũng chỉ lão Phong hói (phongboyvn :D) lấy ghẻ lau cái là hết, ko phải han gỉ đâu, nó như kiểu bị loang màu tí thôi.

aliviss

Xe hơi
Theo e thì gỉ hay không thì phải tháo ra mới biết đc.xe bác nào bị thì tháo ra chụp ảnh lên xem tn.vấn đề đơn giản mà các cụ ném đá nhau ghê quá

robocop

Xe buýt
em nhìn chẳng giống gì bị rỉ, giống nước mưa dính bùn lầy nó đọng vào khe đó. có khi lấy nước xịt cái là lại bóng loáng ( vì chung quanh vẫn loáng chói chang ) =DD =DD

Mrh1p

Xe hơi
Trông phiên bản này hơi kì kì, chắc 1 thời gian nữa mới wen mắt dc :)

heroesdaubu

Xe điện
Thôi đợi 2 thắng nữa xem còn con ốc nào gỉ nữa ko thì mua ốc su hào hịn về thay cả thể[-O<

Koiyeuno

Xe máy
Các cụ nhà mình đã có câu k trệch đi đâu đc cụ ợ.tiền nào của nấy mà cụ.kaka.