Xe Sh vn 2012 sau 1 trận mưa thì ốc ống xả đã han gỉ

techoruan

Xe đạp
Ở trong này toàn FAN của SHVN 2012 bác AmandaJoy không cãi nhau thắng được các bạn í đâu =))

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Ra Head bắt bồi thường đi.
bồi thường thì bồi thường. thay cho con ốc khác mới keng xà leng là được chứ gì( việt nam là Vậy đó)
@chủ thớt: chia buồn với Cụ thôi. Xe này tỷ lệ nội địa quá cao nên đành chấp nhận thôi bác ạ.

Minh6789

Xe hơi
Xe pháo e không bao giờ rửa ngoài tiệm. vì ngoài tiệm là nc giếng khoan. rỉ xe là chắc chắn. e toàn lấy nc sạch rửa ở nhà :D xe chả bao giờ rỉ lun. đi mưa về là e rửa nc sạch luôn

toanba

Xe máy
Xe em 2011 để vỉa hè dạo này mưa suốt ko rửa cũng ko thấy bị gì. Chứ xe đi mưa về lại phải rửa thì em đi ngay con Dream tàu hỏng vứt bỏ chứ time đâu mà rửa được, có hôm 12h đêm về rửa kiểu gì.

skul.xboy

Xe đạp
Ôi xog em rồi :((( Xe em là sh trắng 150 mới lấy về đc 4 ngày. Hôm qua vừa đăng kí xog.. Chiều hôm qua em có để em nó ngoài sân (có mái che) nhưng mưa to quá nó bắn hết nước mưa vào.. tạnh mưa em có rửa qua bắng nước sạch, lau chùi cẩn thận rồi cất vào nhà.. sáng dậy thấy topic này em chạy xuống kiểm tra thì y hệt như xe bác chủ thớt.... tức quá >"< bọn honda Vn này làm ăn như con *** ý.. bỏ ra một đống tiền mua xe bây giờ thì khác gì xe tàu ko cơ chứ.. BÁN, BÁN NGAY mua xe nhập >"<

thungdausa

Xe hơi
154/2 Gò Dầu, F. Tân Quý, Q. Tân Phú, TP.HCM
Website
www.thungda.vn
Xe pháo e không bao giờ rửa ngoài tiệm. vì ngoài tiệm là nc giếng khoan. rỉ xe là chắc chắn. e toàn lấy nc sạch rửa ở nhà :D xe chả bao giờ rỉ lun. đi mưa về là e rửa nc sạch luôn
Cụ chăm xe còn hơn chăm con :-s, nhưng mà đâu phải ai cũng siêng như cụ.

Vietkid

Xe điện
Ốc này mạ Crom, không rỉ được đâu, bác chủ tháo ốc ra lau sạch lắp lại là hết, em đảm bảo.
Có ai cá với em xe SH Ý sẽ giống xe SH Việt Nam không.
Em nói thêm là ốc này dùng chung cả với Air Blade.

Chỉnh sửa cuối:

bokeoxe

Xe tải
chả có gì mà các bác cứ cãi nhau sắp thành chém nhau rồi thế, có điều kiện nhiều thì chơi hàng nhập cũng được, không thì chơi hàng việt cũng chả ai nói gì đâu. Đây là anh em thảo luận, xe nó gỉ ốc 1 thời gian ngắn nó gỉ cả máy thì sao :( anh em có gì chia sẻ mọi người cùng biết thôi chứ bỏ mấy chục triệu ra mua cái xe cũng có ít đâu. Mà chất lượng hòn đá vịt ngan em thấy cũng chán lắm, chả có lành hay gì gì như các cụ bảo đâu, đồ tàu, đồ kém chất lượng,nhựa thì tái chế bảo sao không rẻ :( máy thì yếu, xăng cũng tầm tầm các xe khác :( đi xe ya hay su nó đầm hơn hẳn :( nói thế chứ em vẫn mua wave em đi cho nó hạt rẻ,được cái nhìn cũng đẹp đẹp :D đủ tiêu chí rẻ, nhìn được được là em xúc còn máy hơi yếu thì chịu, tiền và tiêu chí có thế chả mong gì hơn. mong các cụ mua xe theo chỉ tiêu của mình, đừng cho mình là thông minh để chê bai người khác lại đụng chạm nhau :D

Alituti

Xe tải
Người có xe đang sử dụng bình loạn thì ít, mấy chú chưa có hoặc không có Chém thì nhiệt tình^:)^
Chẳng nói gì Sh, mà bất kỳ loại xe nào mới mua nhé. Vừa bỏ tiền ra mua xe mà được 1 tuần xong nó bị như thế ai mà chẳng bực mình?! Tiền ít tiền nhiều cũng là tiền túi của mình, mồ hôi nước mắt và là sự hãnh diện của mình. Toàn những người xe sử dụng lâu rồi nói hống hách quá.
Đặt các cụ vào trường hợp như cụ chủ thớt xem, tiền bỏ ra 1 mớ, rước cái xe về mới 1 tuần mà đã vậy, đảm bảo các cụ có chung 1 câu: "Đỵt Mịe Nóa." .... "Nóa" là ai thì ai cũng biết :)).
XE mới, chưa có Time kiểm chứng về mọi mặt nhưng mới mà đã bị thế này ( tất nhiên ko phải là xe nào cũng bị) thì mất điểm rồi. Của bền tại người! NHưng hàng lởm thì vẫn lởm! Người có muốn giữ, nó cũng chẳng bền được đâu ạ!
Em vẫn tiếp tục theo dõi xem các cụ mổ xẻ em nó :S

elegantteam

Xe tăng
Cụ tháo ra xịt độ 500 RP7 rồi lắp vào là xong.
Nếu cẩn thận thì lần sau khi đi mưa về nhớ lấy nước xì qua thì ok mà
con ốc thôi có gì đâu?

chuột 74

Xe điện
bác chủ đã khắc phục xong vụ ốc vít chưa? cho tí rì viu chạy mấy hôm trời mưa nhé

quartu

Xe đạp
Hi không biết bác chủ thới xử lý vọ ốc sét chưa nhỉ? Bác dùng RP7 để xịt vào chổ rỉ sét. Rồi chờ khoảng 10-15 phút, sau đó sét sẽ tan bớt. Cần lưu ý là sau khi làm xong việc phải dùng giẻ sạch lau thật sạch RP7 còn dính trên bề mặt kim loại, vì RP7 ăn mòn rất mạnh! Mình nghỉ chắc do bác đi mưa xong để lâu, không rửa, nên nó bị vậy! Chúc bác vui.

cowboy_a76

Xe tải
Nhìn như dầu mỡ ở ốc vít bị mưa nó trôi ra chứ inox gỉ sớm thế bác :|

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em nghĩ con ốc đó là ốc lô, nó phải giống con bên cạnh ấy, là con vít lục giác

skul.xboy

Xe đạp
Xe em cũng bị y hệt xe bác chủ thớt mà em cũng đành chịu chỉ biết lấy giẻ lau cho nó sạch.. ức kinh người.