[Thảo luận] Xe rơ moóc đâm gốc cây, lái xe chết thảm

quanghuy2003

Xe hơi
Em cũng đang định diễn giải như cụ, trùng hợp một cách đáng sợ.
Phải chẳng những cây xà cừ lâu năm đó không muốn những xe tải chở xi-măng chạy vào đường này...hay có gì đó ko ổn nhỉ !?
mà cùng ngày 5/7 âm lịch bác ạ

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hình như rớp hay sao ý, lần trước cũng 1 xe công và hình như cũng chết. Sáng nay đi qua cấm dg em biết ngay có biến

toan di bo

Xe buýt
Xin chia buồn cùng gia dình bác tài. Ngành giao thông cần phải có biện pháp cần thiết ngay để không có sự cố ngày 5.7 hàng năm nữa phải không các bác!

LeTai1979

Xe cút kít
Chia buồn với gia đình nạn nhân.

—E†3rNaL

Xe tải
xin chia buồn cùng người thân lx gặp nạn. cầu cho linh hồn người lx xấu số được siêu thoát. 1 chỗ 2 vụ TN nghiêm trọng giống nhau và cùng 1 thời điểm kinh thật

otoben

Xe tải
vụ này có bàn tay người âm rùi...hãi quá

koj.k0ol

Xe tăng
hãi quá, sáng nhà cháu cũng dự là có biến mà, cũng hơi giật mình vì thấy giống năm ngoái quá, thấy các cụ xem cả ngày âm mà nhà cháu nổi cả da gà, trùng nhau đến phát sợ...

chauchau

Xe điện
khổ quá, 7h em qua đấy mà không dám nhìn.

Các cụ cứ bảo sao đâm nặng thế. Chỉ cần tốc độ bình thường, lực quán tính của hàng chục tấn xi măng phía sau dồn lên đủ ép nát cabin xe...

Chia buồn với bác lái xe...

Mà cả đoạn đường đúng là rất nhiều xe máy đi ngược đường. Cả 2 chiều.

Già bà

Xe điện
khổ quá, 7h em qua đấy mà không dám nhìn.

Các cụ cứ bảo sao đâm nặng thế. Chỉ cần tốc độ bình thường, lực quán tính của hàng chục tấn xi măng phía sau dồn lên đủ ép nát cabin xe...

Chia buồn với bác lái xe...

Mà cả đoạn đường đúng là rất nhiều xe máy đi ngược đường. Cả 2 chiều.
Vâng, em cũng định nói như cụ. Cả cái moóc dài thườn thượt đằng sau chất đầy xi-măng thế, đi chậm mà đâm cũng bẹp dí. Khổ thân chú LX còn trẻ, chắc chưa biết điều này. Nếu biết chắc ko dám chở quá tải nhiều như thế. Đã đành cũng là mưu sinh. Em còn nhớ có vụ chở sắt thanh, phanh mà các thanh sắt phi xuyên qua ca-bin.
Chân thành chia buồn với gia đình chú LX. Mong chú siêu thoát và ko rủ thêm bác tài nào.

Hiep CTM

Xe tải
VTC News) – Rạng sáng nay, chiếc xe tải chở hàng chục tấn xi - măng đã tông thẳng vào gốc cây xà cừ lâu năm trên đường Láng. Đến thời điểm này vẫn chưa thể đưa xác tài xế ra khỏi cabin xe đã bị biến dạng. Tại hiện trrường, chiếc xe rơ moóc đầu kéo mang BKS 34L 3993, rơ moóc mang BKS 33R 0118 đâm trực diện vào gốc cây đoạn trước số nhà 172 đường Láng. Cabin xe bị biến dạng hoàn toàn. Hiện vẫn chưa thể đưa xác tài xế ra khỏi cabin.
Phần cabin xe biến dạng sau cú va chạm
Bánh trước chiếc xe “gác” lên dải phân cách. Toàn bộ phần đầu xe tải nát bét, riêng chỗ lái biến dạng... Nhiều bao xi-măng rơi xuống đường vỡ tung tóe khiến khu vực này bị bao phủ bởi 1 lớp bụi mù mịt.

Lúc 7 giờ 40, lực lượng chức năng tiến hành công tác bốc dỡ hàng đi nơi khác để di chuyển chiếc xe trên ra khỏi hiện trường.
Gốc cây xà cừ cũng sứt mẻ

Nhiều người dân sống tại khu vực cho biết, vào khoảng 4h ngày hôm nay (14/8), khi đang say giấc bỗng nhiên họ nghe thấy tiếng va chạm rất lớn ngoài đường. Mọi người chạy ra xem thì thấy chiếc xe tải cắm đầu vào gốc cây.
Tuyến đường Láng lâm vào ùn tắc nghiêm trọng

Tài xế là Nguyễn Văn Chính (24 tuổi), trú tại Nam Sách Hải Dương tử vong tại chỗ. Phụ xe là Nguyễn Văn Huy đã may mắn sống sót. Huy khai với cơ quan công an, tai nạn xảy ra khi chiếc xe rơ moóc lái tránh hai chiếc xe máy đi ngược chiều.
Làn đường Láng hướng từ Trường Chinh đi Cầu Giấy tạm thời bị chặn

Dù lực lượng chức năng đã có mặt kịp thời để tiến hành phân luồng nhưng ùn tắc vẫn diễn ra. Hàng trăm người dân hiếu kỳ vây quanh hiện trường khiến công tác giải tỏa càng thêm khó khăn.

Lúc em đi qua cũng là lúc vài xe cứu hộ tới, xin chia buồn với gia đình bác tài
chia buồn cùng chủ xe, bác chủ topic cho em hỏi cái cây xà cừ nó có sao không ạ :(

LJK

Xe buýt
Chiều hôm qua em hai lần đi qua chỗ này nhưng em yếu bóng vía em chả dám nhìn xem gốc cây nào với gốc cây nào
Ko hiểu sao đến giờ đọc lại vẫn còn thấy bủn rủn, gai hết cả người

hungbm

Xe điện
Cái cây đó cần phải chặt bỏ ngay, không thì mỗi năm lại có 1 bác cắm đầu vào đó. Lạ thiệt

mr.ken_no1

Xe container
Chia buồn cùng gia đình lx. Đọc thớt này và tin tức trên báo e thấy sợ quá. E thấy bảo là cả 2 lx đều sinh năm 86 (hôm qua đề về 87).

f1_hn

Xe container
Nhiều ông/ bà vô ý thức cứ phi ngược chiều làm chết oan con nhà người ta...bochuoi.com

conga

Xe tải
Nếu không cấm được 2b đi ngược chiều chỗ này thì mấy ông công chính nên nghiên cứu xẻ một lối phân cách giữa cho 2b qua.