[Thảo luận] Xe rơ moóc đâm gốc cây, lái xe chết thảm

xecutkit

Xe tải
Có nhân chứng nói có người đi ngược chiều, à mà phụ xe còn sống, cậu ta cũng là nhân chứng đấy, và nếu đúng thế thì chẳng lẽ công an lại không tìm ra thì vô lý quá. Nói tóm lại, theo em cứ là phạt thật nặng tất cả các hành vi vi phạm Luật giao thông đường bộ. Ý thức của đại bộ phận dân mình, trong đó có 1 bộ phận không nhỏ là tầng lớp trí thức còn rất kém và thiển cận. Theo tôi chỉ có phạt và phạt thật nặng, phải đánh vào túi tiền để anh ta, chị ta phải suy nghĩ phải tuân thủ, đó là cách tốt nhất bên cạnh các biện pháp giáo dục khác và nên đưa giáo dục ý thức tham gia giao thông và Luật giao thông vào nhà trường như một môn học bắt buộc.
Nhân đây xin kể thêm câu chuyện nhỏ để thấy ý thức của cả người quản lý lẫn người tham gia giao thông:
Như Quý vị đã biết, cách đây ít ngày 1 chiếc xà lan đứt neo đã tự trôi và va chạm làm đứt cầu phao sông Đuống, ấy vậy mà khoảng 14h30 ngày 16/08/2010 khi lưu thông qua cầu phao Đuống hướng Long Biên đi Đông Anh nhà em vẫn thấy 3 chiếc xà lan loại to neo đỗ phía thượng lưu chỉ cách cầu phao Đuống khoảng 40m, lạ thật sông đang mùa nước lũ, lưu lượng dòng chảy lớn, lại vừa mới xảy ra vụ việc nghiêm trọng, giả sử nếu bị đứt neo thì với khoảng cách chưa nổi 1 thân tàu kia thì dù có nổ được máy thì chắc chắn cũng không đủ thời gian để kịp xoay trở con tàu. Ấy vậy mà từ anh chủ tàu cho đến bác quản lý vẫn để cho tàu đỗ ở thượng lưu cầu trong phạm vi vô cùng nguy hiểm thì quả là bó tay. Theo tôi đây cũng là 1 điển hình về thói vô trách nhiệm của cả chủ phương tiện lẫn cơ quan quản lý, đi qua nhìn thấy mà cứ rùng mình, trong khi đó cán bộ điều hành cầu phao của Lữ đoàn công binh và các đơn vị có trách nhiệm ngày nào cũng có mặt ở đó vận hành cầu, chẳng lẽ họ không nhìn thấy, không lường trước.
Mình là dân đen, kêu không được thôi thì nhà em chỉ còn biết đi vòng về cầu Thăng Long cho an toàn và xin Lạy các cụ nhà ta cả nón!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ECO-arch

Xe tăng
Em đồ rằng có dớp đấy ợ, khiếp, trùng ngày Âm lịch, vị trí và giờ giấc, tình huống gần gần như nhau, èo ***.
Gần nhà em có đoạn đường sắt, năm nào cũng có người đi bộ bị tàu đâm, vào lúc khoảng 21h-23h. Năm ngoái một ông già thoát chết vì chỉ bị đâm văng sang bên, gãy chân với cả gãy xương sườn. Ông ấy kể ( chả biết có thật không) là thấy tiền rơi đầy trên đường sắt, có cả mấy người đang lao vào nhặt, nên cũng lao vào nhặt, càng nhặt càng nhiều, nên cứ loay hoay túi bụi nhặt, không để ý gì... Hic, nghe cũng hãi.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vụ này hôm đó đi qua buổi trưa em thấy đầu xe nát bét, chỗ này thành cái dớp rồi, bao nhiêu tai nạn , bao nhiêu nguời chết chỗ gốc cây này rồi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chỗ này thành điểm "đen" rồi. Bác này giống em, hôm nọ em tí tiễn một em lên thiên đàng (mà chắc gì đã được thiên đàng). Em ý đi đến đoạn hầm Kim Liên, thấy bạn gọi ở bên trên (ngay chỗ đầu), thế là em ý quay xe luôn một nhát. Em phanh dúi dụi, may mà có dây bảo hiểm không thì lên luôn kính lái. Điên quá, kéo cửa em nói: "Em quay lại cho anh lần nữa, để anh thử xem đâm lần này có chết không?". Đúng là những quả này và quả đi ngược chiều thì bó tay luôn.
Em bị nhiều lần dư này rồi nhưng toàn phanh kịp, 1 lần trước cửa ĐH GTVT có 1 em SV chạy vọt phát sang đường dù có cầu vượt cho ng đi bộ và có hàng rào chắn giữa đường ko cho ng đi bộ ngang qua rồi. Em đạp phát chết cứng phanh làm đằng sau các bác 4b khác cũng dúi dụi theo may mà ko đâm vào nhau vì cách nahu cũng xa, đầu xe em chỉ cách con bé đó 5cm, mặt em phừng phừng mặt con bé thì tái mét, em mở ccửa kính chửi luôn ( laọi người này phải chửi, SV là trí thức mà ng.u thì càng phải chửi), các bác tài đi sau mở cửa cúng ra chửi cho 1 trận.
Cái trường ĐHGTVT này toàn bọn SV bị điên khi lao qua đường như thế!

huykul68

Xe đạp
hic,,vẫn gốc cây này đấy các bác ạ,nhà em ngay cạnh đấy mà,đáng sợ là 2 xe đều thuộc về 1 chủ..hic hic

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em bị nhiều lần dư này rồi nhưng toàn phanh kịp, 1 lần trước cửa ĐH GTVT có 1 em SV chạy vọt phát sang đường dù có cầu vượt cho ng đi bộ và có hàng rào chắn giữa đường ko cho ng đi bộ ngang qua rồi. Em đạp phát chết cứng phanh làm đằng sau các bác 4b khác cũng dúi dụi theo may mà ko đâm vào nhau vì cách nahu cũng xa, đầu xe em chỉ cách con bé đó 5cm, mặt em phừng phừng mặt con bé thì tái mét, em mở ccửa kính chửi luôn ( laọi người này phải chửi, SV là trí thức mà ng.u thì càng phải chửi), các bác tài đi sau mở cửa cúng ra chửi cho 1 trận.
Cái trường ĐHGTVT này toàn bọn SV bị điên khi lao qua đường như thế!
Văng bác nối đúng, trí thức mà ngu là phải chửi. Dưng e không đồng ý với cụ là cụ phanh. E hay đi qua đấy, nhìn thấy đứa nào đi như thế là em cứ phi thẳng, ko phanh gì cả., Nó sai em ko sợ, thì lần sau nó sợ phải đi lên cầu. Chứ cứ nhân nhượng thì nó lại nhờn.

hungvn

Xe tải
Văng bác nối đúng, trí thức mà ngu là phải chửi. Dưng e không đồng ý với cụ là cụ phanh. E hay đi qua đấy, nhìn thấy đứa nào đi như thế là em cứ phi thẳng, ko phanh gì cả., Nó sai em ko sợ, thì lần sau nó sợ phải đi lên cầu. Chứ cứ nhân nhượng thì nó lại nhờn.
X_Xcụ đi như thế thì sợ chết khiếp, cụ dọa nó thôi chứ cụ mà ự vào người ta thì người ta khổ, cụ cũng không thanh thản.:-ss

KiaCD5numberone

Xe tăng
X_Xcụ đi như thế thì sợ chết khiếp, cụ dọa nó thôi chứ cụ mà ự vào người ta thì người ta khổ, cụ cũng không thanh thản.:-ss
Hị hị, em cũng chỉ đi từ từ dọa thôi, nhưng cứ dí sát cho sợ. chứ uýnh thẳng thì em cũng chưa có gan to thế ợ. o:-)

Keineem

Xe buýt
Bác đúng là chưa thấy quan tài chưa đổ lệ , bác cứ thử đâm chết nó xem , xem có mệt không ? Cho dù bác đi đúng thì cũng phiền toái , tai nạn mà chết người thì XXX sẽ quy về lỗi kép , người chết lỗi sang đường không đúng nơi quy định , bác sai lỗi không làm chủ tốc độ đâm chết người . Rồi với gia đình nạn nhân , dù nạn nhân là sai nhưng bác cũng phải đền bù nhé ( mức độ nhẹ ) , rồi phải làm việc với XXX để lấy xe ra sớm hoạt động , cũng kha khá nhé , nếu xe bị hỏng nặng thì lại còn phải làm việc với XXX để chuyển đúng thành sai để có người đền , nếu bác đúng thì bác tìm nạn nhân hoặc người nhà nạn nhân mà đòi đền nhé , bảo hiểm không đền trong trường hợp bác đúng đâu.
Dù sao cũng là con NGƯỜI với nhau , nếu cứu được thì nên cứu.

duongthu1006

Xe hơi
Bác đúng là chưa thấy quan tài chưa đổ lệ , bác cứ thử đâm chết nó xem , xem có mệt không ? Cho dù bác đi đúng thì cũng phiền toái , tai nạn mà chết người thì XXX sẽ quy về lỗi kép , người chết lỗi sang đường không đúng nơi quy định , bác sai lỗi không làm chủ tốc độ đâm chết người . Rồi với gia đình nạn nhân , dù nạn nhân là sai nhưng bác cũng phải đền bù nhé ( mức độ nhẹ ) , rồi phải làm việc với XXX để lấy xe ra sớm hoạt động , cũng kha khá nhé , nếu xe bị hỏng nặng thì lại còn phải làm việc với XXX để chuyển đúng thành sai để có người đền , nếu bác đúng thì bác tìm nạn nhân hoặc người nhà nạn nhân mà đòi đền nhé , bảo hiểm không đền trong trường hợp bác đúng đâu.
em đồng ý quan điểm với bác, ra đường nhiều khi ức chế thật nhưng cố nhịn đi, nhịn được bao nhiêu thì nhịn, không nhịn được cũng nhịn.

còn không thì được làm 1 loạt các việc như cụ kể trên, mệt lắm

nove211sco

Xe container
cái này ngay gần ngõ nhà e..thế là 2 vụ rồi...chỗ này nhiều người dân đi xe máy đi ngc chiều ..ban đêm quả là rất nguy hiểm

KiaCD5numberone

Xe tăng
Thì em đã nói ở trên là em chỉ nói FUN tý thôi chứ dại gì mà làm thể hở cụ.

Chi Chi

Xe điện
Cái chỗ này bị dớp rồi :(
năm ngoái có 1 vụ y chang, nhưng xe còn tải trọng lớn hơn ^:)^