[Funland] Xe PKL đâm va với xe ô tô ở Yên Bái

duonglamkhoa

Xe tăng
Em đồng ý cả bác. Em học luật bên bển (lái xe bên phải) họ dạy: đi vào bùng binh thì phải nhường cho xe đã đang bên trong bùng binh. Ở mình thì dạy là nhường cho xe bên trái. Mại, tư duy đã kém lại còn lắm lý luận!
Cụ nói đúng.
Nhiều người tư duy đã kém lại còn lắm lý luận!
Còn cụ thì … đã không biết lại thích bi bô. :P

Dân miền núi TM

Xe điện
Con xe máy giá gấp mấy lần.
Lăn vài vòng là đúng rồi.

hatinh5760

Xe điện
Cụ ko bị bế lên phường là may roài. ô e mượn xe cháu đi qua xuyến gần hết xe thì 1 1 đứa đi làm ca đêm về nó phi thẳng vào cánh cửa sau( Nó chùm kín mẹt, đeo khẩu trang, kính mũ + cả tai nghe ) nó bẩu nó buồn ngủ, nhận sai + đền xe cháo mà cháo vẫn bị giam xe 2 tuần + 2 bên tự hòa giải cháo bị lót tay 9 củ. Nên rất sợ mấy thím Ninja lead
Vầng. Vậy mới khẩn trương đi cho kịp giờ.
Đã có lần, e dừng đèn đỏ, bị chú (CA) đi liên hoan về, say bét, đâm vào đuôi xe. Nhà cháu không nghĩ không sao, họ sai lè.
Ai dè chú ấy ngã, chảy máu. Dân đuổi theo. Nhà cháu phải đưa chú ấy đi viện chụp chiếu. Nhưng chú ấy đi cùng đồng đội. Nhà cháu chỉ mất thời gian, với có cái áo trong xe, tặng luôn chú ấy.
Nhà e không mê tín dị đoan. Nhưng có những sự (kiểu ra ngõ gặp gái, hay chim bay sa vào nhà, kiểu điềm điềm...) không tin không được.

airspace

Xe tăng
Lái xe còn non. đồ tốt nên người và túi khí còn nguyên... vẫn còn dùng tốt chán...

Nhimtiu

Xe container
Lần đầu e thấy quả xe máy đâm oto mà lái xe oto lại nặng thế.
Cụ nhìn clip là biết:

Gagarose

Xe điện
Đầy đủ nó là như này

Theo quy định tại khoản 2 Điều 24 Luật giao thông đường bộ năm 2008 có quy định khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường: “ Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái”.
(tức là có biển báo hiệu như này

Còn nếu không có biển như này thì nhường cho xe đến từ bên phải

Em cho rằng chủ xe PKL không có giấy phép lái xe hoặc giấy phép lái xe là đi .... mua. Vào giao lộ không hề giảm tốc độ.

dracula_bg

Xe điện
Em gái khối phân lớn rất may mắn khi đâm vào con matiz đời tống, xe rất nhẹ, vỏ mỏng như tôn lá lúa mà cũng khả năng mọt gần hết rồi nên hấp thụ hết xung lực khi va chạm.
Nếu còn cơ hội lần sau, em hãy phang vào con xe tải, hoặc suv...
Qua ngã 4 mà nó phóng như cha chết, may ko đâm phải ai đi 2b ko lại có người chết oan.
suv mà phang kiểu này em nghĩ cũng khó đỡ, cứ phải xe tải mới được cụ ạ, chứ suv mà chơi đúng chỗ cánh cửa khéo tài xe suv còn hẹo chứ đùa.

camry2025

Xe tải
Người đẹp dáng ngon, mỗi tội mất nết. Hy vọng cụ matiz không sao.

VuNgoanMuc

Xe điện
Tuổi tôm mà dám chạy ở đấy, mấy ku top Motor GP còn tè ra quần không dám tham gia thì nặc nô này chưa đáng tuổi đứng le ve lau xe cụ nhá :))
Ngồi uống bia với một vài bạn PKL các bạn bảo đường đấy có gì đâu, nên em đang chờ có hình ảnh tài VN đua ở con đường đó :D

XSim

Xe container
Đầy đủ nó là như này

Theo quy định tại khoản 2 Điều 24 Luật giao thông đường bộ năm 2008 có quy định khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường: “ Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái”.
(tức là có biển báo hiệu như này View attachment 8695564

Còn nếu không có biển như này thì nhường cho xe đến từ bên phải

Em cho rằng chủ xe PKL không có giấy phép lái xe hoặc giấy phép lái xe là đi .... mua. Vào giao lộ không hề giảm tốc độ.
Thế thì chưa chắc ai lỗi nhiều hơn, xe PKL đến từ bên trái sẽ được ưu tiên hơn.

Còn giảm tốc độ thì nó vô cùng, từ 101 km/h về 100 km/h cũng là giảm.

À mà không có cam tốc độ nên cũng chả biết PKL có đi quá tốc độ cho phép hay không.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Xe PKL dòng sport em thấy thiết kế rất an toàn cho người lái, như trong vụ này đâm bẹp cả ô tô mà lái xe hầu như không sao. Các cụ tưởng tượng đâm xe máy nhỏ thì xe PKL ưu thế đến nhường nào.

Trong hầu hết va chạm em thấy ngoài phần đầu PKL hứng lực va chạm thì nó còn có xu hướng đấy người lái lên cao văng ra ngoài tránh được va chạm trực tiếp (trừ chướng ngại cao như xe tải).

Em đi xe phân khối hơi lớn tí thôi, nhưng mấy lần va chạm đều chả sao cả, mấy lần ngã mà xe không hề đè vào chân, các cụ tưởng tượng xe nặng 200kg nó đè vào thì gãy luôn chân ấy chứ.
Cháu gái này cũng may mắn gặp xe nhẹ thôi cụ và nó có mũ xịn cùng bộ áo tốt.

cobra77

Xe buýt
Không phải trẻ con đâu, em gặp lũ ng.ợm khối ph.ân lớn này nó ép côn vê ga cũng giật nẩy cả mình tức ngực, kể cả ngồi trong 4b cũng vậy.

E vốn rất không thiện cảm với mấy ông PKL đi qua hầm đường bộ, chui vào hầm âm thanh vốn đã ồn hơn rất nhiều, chui vào đến đây mấy ông còn tranh thủ vê ga, nẹt bô để thỏa mãn cái Tôi khác thường của mình thì E đến chịu, E chở con mấy lần qua hầm Kim Liên, nhóc nhà E co dúm người khi nghe thấy cái âm thanh kinh tởm này

NNS

Xe ngựa
mũ với giáp của nó xịn thật

linh 7

Xe buýt
Ngồi uống bia với một vài bạn PKL các bạn bảo đường đấy có gì đâu, nên em đang chờ có hình ảnh tài VN đua ở con đường đó :D
đấy là bi ke chứ biker gì đâu ạ,

minhhai985

Xe lăn
Các anh xxx bảo ko xác định đc tốc độ, nghe chán ko cơ chứ, thế cho các a làm xxx làm gì.