Xe nhập tư Đài loan.Những điều muốn nói.

giaophuong

Xe điện
Giờ đây,những xe nhập từ TW về ngày một nhiều:CRV,Mazda,Camry 2.0E,Nisan Blubird....Nhiều người không biết thì cho rằng đó là xe China,chất lượng chưa biết thế nào..Thực tế đó là những chiếc xe LD giữa TW và các hãng Nhật bản,có tiêu chuẩn rất cao,Chưa nói gì về máy m(đương nhiên tốt),cảm nhận đầu tiên mà ai cũng thấy rõ là vận hành êm ái,khung gầm chắc chắn hơn hẳn cái ông LD VN ,bảo hành thì Nó có lỗi như ông Ldvn đâu mà cần bảo hành,mà bây giờ bảo hành ở đâu mà chẳng được..Chỉ thấy sướng từ lúc đi mua cho đến lúc chạy,Giá cả lại hợp lí..Khốn nạn cái thằng LDVN ,khốn nạn cả những khách hàng của nó..Khổ mãi không hết khổ.

donguoi

Xe tải
bác có vẻ bức xúc đời quá nhỉ hehe....sống ở VN phải biết học cách chập nhận thôi, phải 20-30 năm nữa mới có chút thay đổi về suy nghĩ tư duy được

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
em thì có nhận xét là xe nhập TW chưa chắc đã ăn được xe LD đâu vì xe LD được nhập linh kiện từ các nước Asean về mà

Xeyeu

Xe tải
Theo em thì TW là một đảo quốc rất phát triển, hiển nhiên là tiêu chuẩn của TW sẽ tương xứng với trình độ phát triển - trừ khi có chiến lược riêng dành cho xuất khẩu hoặc do nhà nhập khẩu đặt hàng theo tiêu chí riêng:69:

lexus_bk

Xe điện
em thì có nhận xét là xe nhập TW chưa chắc đã ăn được xe LD đâu vì xe LD được nhập linh kiện từ các nước Asean về mà
LD nhập từ INDO, PHILIP, MALAY, THAILAN... đại loại thế, nằm mơ củng không bằng TW được, em nghĩ em TW này phải so với hàng xuất mỹ, ai lại so với hàng LD, đến khổ cho em nó,
nhưng củng lưu ý: em CAM 2.0TW giá xuất xưởng nghe đâu có 12k thôi các cụ ợ, ngoài ra TOY LD không khoái em này lằm hay sao ý mà phụ tùng đặt khó hơn cả em xuất Mỹ :21:, nhưng các cụ yên tâm, sắp tới TOY VN có em này rồi thì khỏi lo vụ phụ tèo nhỉ :6:

xe lôi

Xe tăng
em kết quả avatar của cụ lexus bk
mời cụ 1 chén(b)

Trùng Trùng

Đi bộ
sao phải tấy cái gì tốt mình phải công nhận chứ. Chẳng lẽ cú TW là kô tốt à?

Impact_Wrench

Xe buýt
Giờ đây,những xe nhập từ TW về ngày một nhiều:CRV,Mazda,Camry 2.0E,Nisan Blubird....Nhiều người không biết thì cho rằng đó là xe China,chất lượng chưa biết thế nào..Thực tế đó là những chiếc xe LD giữa TW và các hãng Nhật bản,có tiêu chuẩn rất cao,Chưa nói gì về máy m(đương nhiên tốt),cảm nhận đầu tiên mà ai cũng thấy rõ là vận hành êm ái,khung gầm chắc chắn hơn hẳn cái ông LD VN ,bảo hành thì Nó có lỗi như ông Ldvn đâu mà cần bảo hành,mà bây giờ bảo hành ở đâu mà chẳng được..Chỉ thấy sướng từ lúc đi mua cho đến lúc chạy,Giá cả lại hợp lí..Khốn nạn cái thằng LDVN ,khốn nạn cả những khách hàng của nó..Khổ mãi không hết khổ.
Dư lày là dư lào ợ? Đọc đến đây em thấy mình... khốn nạn quá!:mad:

tusportage

Xe tải
có thế mà các cụ cũng đem ra bàn à . cụ nào có điều kiện sang đó mà xem nhà máy sx-láp ráp của họ nhé . xxx các cụ nghĩ ngành công nghiệp vn đang đứng ở đâu so với khu vực vậy . đừng tự huyễn hoặc (tự hào) mình 1 cách thái quá đi

Popeye

Xe máy
(với xe Toyota) Linh kiện xe lắp ráp tại VN hay TW hay Thái lan như nhau cả thôi, cùng chung nguồn ĐNA+TW+Nhật. Nhưng phải công nhận 1 điều là chất lượng lắp ráp ở TW hay TL chắc chắn là hơn VN nhiều

bombii

Xe đạp
Các bác cho em hỏi về con Cam 2.0 với
1. em cảm thấy vù ga lên nghe tiếng gió hơi to, có phải lỗi gì ko bác (bác đi cam 2.4 ld 2007 thì bảo chả nghe thấy gì), cái này có nên xịt bọt 3M ko?
2. cái bluetooth chả thấy nhận đthoại của mình gì cả, có phải là nếu nó hoạt động thì đèn blue sáng lên ko?

hoangyenF430

Xe tăng
LD nhập từ INDO, PHILIP, MALAY, THAILAN... đại loại thế, nằm mơ củng không bằng TW được, em nghĩ em TW này phải so với hàng xuất mỹ, ai lại so với hàng LD, đến khổ cho em nó,
nhưng củng lưu ý: em CAM 2.0TW giá xuất xưởng nghe đâu có 12k thôi các cụ ợ, ngoài ra TOY LD không khoái em này lằm hay sao ý mà phụ tùng đặt khó hơn cả em xuất Mỹ :21:, nhưng các cụ yên tâm, sắp tới TOY VN có em này rồi thì khỏi lo vụ phụ tèo nhỉ :6:
có 12K bên TW mà về VN thì :77::77::77::77::77::77:

dongnat

Xe điện

Đậm 1: Ai bảo bác là tiêu chuẩn rất cao, hay bác đoán mò, LD giữ VN và Nhật chả nhẽ tiêu chuẩn không cao à, vì cùng là Toy Nhật LD mà, TW với VN chắc gì khác nhau.
Đậm 2: Máy thì bác tự huyễn hoặc mình rồi, máy của Toy đài hay Toy LD thì cùng ở 1 cái lò nào đấy mà ra thôi, làm gì có máy sx riêng cho Đài loan hay VN (2 thị trường bé tẹo)
Đậm 3. Bác phiến diện, đến vua xứ dầu mỏ mà hãng RR, Fer, Lambo...còn phải cử đội bảo hành bảo dưỡng sang nữa là cái Camry Đài loan của bác. Đố bác bảo hành được ở VN đấy, bác nên phân biệt bảo hành và bảo dưỡng nhé.
Ai bảo bác hàng LD ko sướng từ lúc mua đến lúc chạy, sướng đến tận lúc chán cơ.
Đậm 4: KHốn nạn hay khốn khổ thì bác võ đoán, vì bác có đi xe LD quái đâu mà biết.
Nói chung bác lập 1 cái topic chả để làm gì, thương vay khóc mướn, để nâng cao cái xe camry Đài loan đệ của Tầu khựa bác mới mua chứ gì :)):)):)):))

May mà bác mới đi cái xe Đài loan (nghe như SYM ấy nhỉ), chứ bác mà đi mấy cái xe Đức không cần bảo hành vì ko có lỗi, khéo bác thấy khốn nạn cho cả thế giới này ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

aotim

Xe container
Đậm 1: Ai bảo bác là tiêu chuẩn rất cao, hay bác đoán mò, LD giữ VN và Nhật chả nhẽ tiêu chuẩn không cao à, vì cùng là Toy Nhật LD mà, TW với VN chắc gì khác nhau.
Đậm 2: Máy thì bác tự huyễn hoặc mình rồi, máy của Toy đài hay Toy LD thì cùng ở 1 cái lò nào đấy mà ra thôi, làm gì có máy sx riêng cho Đài loan hay VN (2 thị trường bé tẹo)
Đậm 3. Bác phiến diện, đến vua xứ dầu mỏ mà hãng RR, Fer, Lambo...còn phải cử đội bảo hành bảo dưỡng sang nữa là cái Camry Đài loan của bác. Đố bác bảo hành được ở VN đấy, bác nên phân biệt bảo hành và bảo dưỡng nhé.
Ai bảo bác hàng LD ko sướng từ lúc mua đến lúc chạy, sướng đến tận lúc chán cơ.
Đậm 4: KHốn nạn hay khốn khổ thì bác võ đoán, vì bác có đi xe LD quái đâu mà biết.
Nói chung bác lập 1 cái topic chả để làm gì, thương vay khóc mướn, để nâng cao cái xe camry Đài loan đệ của Tầu khựa bác mới mua chứ gì :)):)):)):))

May mà bác mới đi cái xe Đài loan (nghe như SYM ấy nhỉ), chứ bác mà đi mấy cái xe Đức không cần bảo hành vì ko có lỗi, khéo bác thấy khốn nạn cho cả thế giới này ấy chứ.
:102::102::102: Chao ôi là chao. Tự bằng lòng với mình thôi các cụ nhỉ. Giả dụ có thêm tiền để lấy Cam, chắc bác lại khen Cam Mẽo thôi. Cty em có chú vừa mua, tự nhiên tắt ngóm điện, chả hiểu sao, chọc ngoáy mãi lại được, sợ ghê. Dưng mà bác tự sướng đi, nghe đâu xe này lên những 49k rồi đấy ạ, lậy cụ Tàu :77::77::77:

dngduc

Xe điện
Chả biết xe USA, TW hơn kém xe LD VN cái gì, em nghĩ nhìn chung là rất khó so sánh; con hát mẹ khen hay, đất ai người ấy bán đắt....

Đề xuất của em thế này nhé :

1. Đầu tiên là thực tế mà nói ta phải so sánh trên cơ sở cùng 1 tầm tiền không chênh quá 10%;các bác chắc cũng nhất trí là không thể mang em CAM LE xịn xìn xin USA so với em MERC E300 liên doanh VN vớ vẩn được, ai lại dây với hủi :21:

2. Cùng một loại xe kiểu như CAMRY VN/TW/USA để các em nó được cùng nguồn gốc, phân hạng

3. Test không có cảm tính - cái này quan trọng lắm vì có tý quan hệ thể nào cũng phức tạp.

Thí dụ so sánh cam 2.4 LD và 2.0E TW hiện tại là thú vị vì cùng dòng xe, kiểu dáng, tiền cơ bản là có thể gần như nhau (đài loan đang lên 48k, trong nước khoảng 49k + cò 3k).

- Bác bảo xe TW chắc, êm hơn thì thuê một đại ca nào đang chạy lexus LS hoặc Merc E series đi thử trên cùng một đoạn đường anh ấy vẫn thường đi rồi phát biểu cảm nghĩ (không thuê mấy anh đang chạy vios được nhé vì đang khổ sang sướng nó khó phát hiện)
- Tôn dày hay mỏng => đo trực tiếp bằng thiết bị (nếu cần thì làm sạch toàn bộ các lớp sơn cho chắc ăn) ...

Nếu làm được như vậy thì kết luận nó mới có vẻ chắc chắn được, cãi vo rất khó :102:

adco

Xe điện
Em cho là tự mỗi thành viên nên ý thức nâng cao tính chuyên nghiệp bài viết của mình . Trong đó có cả phần văn hóa giao tiếp . Khg tô hồng SP mình sd và bôi nhọ SP của người khác . Đặc biết tối kỵ chuyện đi chê bai sở thích của người khác khi tự cho là mình "thông minh" hơn thiên hạ .
Khi ss cũng nên dựa vào 1 số cơ sở của thông số KT chứ khg nên nói theo kiểu con này xách dép cho con kia...nghe rất cùn .
Ở đây bác GP đề cao quá đáng con Cam Đài . Đứng về góc độ KT , khg thể có chuyện 1 con máy 2.0 , hộp số 4 cấp mà đi êm ái hơn con máy 2.4 , hs 5 cấp . Kể cả khung gầm cũng từ 1 lò cung cấp cho thị trường châu Á mà ra thôi .
Còn chuyện nó có lỗi gì đâu mà BH ???. Sorry bác , chuyện này quả là nho còn xanh quá . Xin thưa với bác , tàu con thoi - đỉnh cao của trí tuệ nhân loại -còn nổ tung trên trời . Chuyện xe báo lỗi phải vào hãng là chuyện quá thường , kể cả MerS or Lexus LS