[Funland] Xe nâng và kinh nghiệm sử dụng

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ trên này chắc dùng xe nâng nhiều và sửa nhiều?
Chiều nay xe bên em bị chập chờn, đang giờ cao điểm, hixxx. Mà ko đề được, em gọi thợ vào nó báo giá gấp đôi, định chém em, em bực quá!
Vụ này em bị mấy lần và rất ấm ức :(

hai.tranhr

Xe container
Chắc bình điện có vấn đề rồi Cụ ạ. Xe nâng điện mà tới tuổi là hắc hơi sổ mũi liên tục.

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
Mời cụ chia sẻ thêm về bệnh xe, trên OF cũng chưa bàn nhiều về xe nâng vì nó là ngành máy tương đối đặc thù, hiện tại cụ dùng xe mới hay xe đã qua sử dụng, tần suất dùng như nào thì mới đánh giá được cách thức làm việc và vận hành, bảo dưỡng ra làm sao cho nó hạn chế hỏng vặt nhất.
Chỉ cần thay thế phụ tùng trước khi đến thời kỳ nó hỏng hoặc châm nước bình điện thường xuyên (đối với xe nâng điện) là đã hạn chế tối đa được những hư hỏng thường gặp.
Xe nâng cụ cần phải hiểu tính năng của mỗi loại thì mới sử dụng đạt hiệu quả tối ưu được nhé

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Xưởng em mua 2 em komatsu đời ơ kìa được cái bền vô đối chấp các loại xe tàu mới , hoạt động ổn định đa phần chỉ thay vật tư tiêu hao đến hạn .
Như nào biết là đến hạn?

Đại Ba

Xe điện
Mợ thuê 1 cụ về, chuyên chọc ngoáy trong xưởng thì mới ổn.

tdtd

Xe điện
Chiều nay xe bên em bị chập chờn, đang giờ cao điểm, hixxx. Mà ko đề được, em gọi thợ vào nó báo giá gấp đôi, định chém em, em bực quá!
Cháu có 1 cái, lâu lắm mới sửa chữa. Mà sửa thì lại xưởng oto bên cạnh sửa luôn

blackhole1

Xe tăng
Như nào biết là đến hạn?
Cụ không có người phụ trách cơ khí thì cụ phải tự biết thôi ,xe chạy có h hoạt động đến lúc phải thay thế ,nếu phần này cụ cũng không biết thì bị thịt là đúng rồi .

Laoba

Xe điện
Mua xe nâng mà ko biết mua thì hỏng vặt nhiều và hệ thống thuỷ lực mà lỗi thì vài tháng lại mất mớ. Theo e mợ bán quách đi làm con heli tàu ổn chán chứ mua ko biết chọn thì bãi nhật cũng hỏng như thường

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không có người phụ trách cơ khí thì cụ phải tự biết thôi ,xe chạy có h hoạt động đến lúc phải thay thế ,nếu phần này cụ cũng không biết thì bị thịt là đúng rồi .
Em là phụ nữ, ko biết cụ ah, hixx.

GothicStyle

Xe hơi
Hic cụ nào mới khai quật lên à. Món này em gặp nhiều vì hay xuống kho xưởng nhưng không có kinh nghiệm về nó :)) chỉ nhớ đợt xuống dưới kho tổng của cty thấy có mấy cái nhìn ngon ngon hỏi giá tí ngã :( léo mẹ có cái xe nâng thôi mà giá mới gần tỷ bạc luôn...

Trần Đoành.

Xe container
=)) =))=)) Đoành chỉ lái... Ko biết sửa

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
Hic cụ nào mới khai quật lên à. Món này em gặp nhiều vì hay xuống kho xưởng nhưng không có kinh nghiệm về nó :)) chỉ nhớ đợt xuống dưới kho tổng của cty thấy có mấy cái nhìn ngon ngon hỏi giá tí ngã :( léo mẹ có cái xe nâng thôi mà giá mới gần tỷ bạc luôn...
có cái còn mấy tỷ cơ cụ ạ

Ớt xanh

Xe điện
Chắc chắn công thợ phải cao hơn sửa ôtô vì xe nâng phải sửa tại chỗ nó hoạt động, không đi tới xưởng sửa chữa được, hơn nữa thao tác sửa cũng khó hơn vì kết cấu khoang máy xe nâng hẹp hơn ôtô nhiều ợ.
Nếu mợ sử dụng nhiều thì nên tham khảo dv cho thuê xe nâng.
Thuê lấy con chạy điện đã sạch lại không ồn lúc hỏng gọi là có người sửa chữa hoặc xe khác thế vào chưa kể còn hạch toán được chi phí.

GothicStyle

Xe hơi
có cái còn mấy tỷ cơ cụ ạ
À vâng chắc mấy con to hay công năng nhiều em thấy kể cũng có loại cỡ trăm nghìn $ thì phải. Con e thấy thì là Crown điện và cũng cỡ size trung bình thôi, dưng thấy tính ra cũng ngang con ô tô 4 chỗ hay cái nhà cấp 4 nho nhỏ vùng ven đô rìa rìa là thấy cũng ghê :)) vì trong đầu chỉ nghỉ chắc bằng con SH nhập là cùng ( quanh 10k$ )

Tuấn Ô tô

Xe hơi
Website
xetrungquoc.vn
Xe tàu dùng chán vãi bác ơi.
Cùng 6 năm phục vụ 1 việc như nhau
Con heli nát nhừ còn con mitsubishi bãi chạy phe phé
Nhà cụ đang dùng Heli ạ, cụ có hình ảnh update cho các cụ mợ xem, vì hiện nay xe nâng được sử dụng ngày càng nhiều, về quê nó chạy ầm ầm ngoài đường, cũng là một kênh thông tin để các cụ mợ nắm được

Cún em

Xe buýt
không biết cụ dùng xe nâng chạy điện hay xe nâng chạy dầu. Bên em dùng con komatshu chạy dầu cứ chạy phé phé cả ngày, rất ít hỏng vặt. Xe nâng nó sự cố xử lý dễ hơn ô tô nhiều vì nó đơn giản, ít phức tạp.
- Nếu xe không đề được mà động cơ đề vẫn chạy, mỗi tội không nổ máy thì do ắc quy không đủ điện
- Nếu ắc quy vẫn còn điện mà đề động cơ đề không chạy thì xem lại dây điện ắc quy, đề, chìa khóa, cầu chì...
- Nếu đang chạy bình thường mà cứ tậm tịt không chạy được, để một lúc lại chạy được, chạy lại chết... thì khả năng là tắc lọc dầu, dầu không cấp đủ cho động cơ
...