Xe mua bảo hiểm bị thủy kích nhưng không được bảo hiểm AAA chi trả

anhduc1984

Xe tải
ủng hộ cụ chủ thuê luật sư ra tòa thôi

QMĐ

Đi bộ
Thứ 2 em kiện. Em thuê luật sư rồi, một trang dài phân tích các căn cứ pháp lý và kết luận cuối cùng là em đúng hết, chả sai cái gì. Cảm ơn cả nhà đã cho em nhiều ý kiến đóng góp quý báu. Kết quả thế nào em sẽ thông báo sau ạ.

scb360

Xe tăng
Thứ 2 em kiện. Em thuê luật sư rồi, một trang dài phân tích các căn cứ pháp lý và kết luận cuối cùng là em đúng hết, chả sai cái gì. Cảm ơn cả nhà đã cho em nhiều ý kiến đóng góp quý báu. Kết quả thế nào em sẽ thông báo sau ạ.
Đấy, cụ cứ mạnh tay vào cho em. Chi phí máy hơn 2 tỷ tiếc gì k thuê trọn gói luật sư: ngày nào giờ nào hầu tòa, đăng báo phát ngôn lý lẽ như nào họ làm tuốt

anhduc1984

Xe tải
diễn biến thế nào cụ chủ thông báo cho a e ủng hộ nhé. quyền lợi khách hàng là phải đặt lên hàng đầu chứ

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn luôn, em có văn bản xác nhận đầy đủ. Nhưng bây giờ 3A nó có chiêu mới, vừa mới luyện xong nên tung ra đối phó với em. Nó bảo xe em bị cái lỗi này từ trước, chờ hôm trời mưa to rồi CẨU ra chỗ đó cho nó ngập rồi mới gọi 3A đến chứng kiến. Ngoài ra nó lại còn bảo là em TỰ ĐỘNG gọi điện cho công ty NGÔI SAO để sang garage An Du cẩu xe về NGÔI SAO sửa chữa. Em điên tiết sang thẳng bên NGÔI SAO, gặp ông HUY, giám đốc bên đó yêu cầu trả lời bằng văn bản là "TẠI SAO XE CỦA TÔI ĐANG ĐỂ Ở AN DU MÀ CÁC ANH LẠI BIẾT?. AI CUNG CẤP THÔNG TIN NÀY?". Xe của em đang được AN DU đưa ra phương án thay mới TỔNG THÀNH MÁY trị giá 2.1 tỷ, em có điên tới mức tự dưng mang xe sang NGÔI SAO để HÀN LỐC MÁY không bảo hành với giá 135 triệu?.

Có lẽ 3A cùng quẫn quá rồi hay chăng?. Lại còn làm văn bản CHẤM DỨT TẤT CẢ CÁC HỢP ĐỒNG BẢO HIỂM ĐÃ KÝ VỚI EM vì cái tội em DÁM có ý định đưa vụ việc lên các phương tiện thông tin đại chúng.

Hết thuốc rồi các bác a.
Thế này mà không kiện hơi phí.
Hình như giám đốc 3A ngày xưa dính phải vụ khệnh khạng bố đời trên máy bay bị đuổi xuống phải không các cụ ?

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Có thông tin gì mới chưa bác chủ thớt ?

zonet

Xe tăng
Hơn 2 tỷ đồng thì đáng để kiện rồi. Chán mấy ông bảo hiểm. Giờ em cạch cái thằng lắm A này.

Aluminium

Xe đạp
Em thấy tiếc cho bác quá, mua xe Mẹc 550 lại đi mua cái bảo hiểm tương ứng với chất lượng Toyota Vios. Cái bọn AAA nó bán bảo hiểm như kinh doanh đa cấp ấy nên em chẳng bao giờ quan tâm cả.

Việc (Cuộc chiến) này có lẽ còn dài, chúc bác mọi điều may mắn để mất ít thời gian nhất

Tom B@

Xe tải
Em đọc thông tin vụ này của cụ rồi. Em nghĩ cụ phải làm rõ vụ này đến cùng là đúng. Xe đắt vậy mà bên 3A làm ăn kinh quá!

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Phụ nữ đi xe này nên thiếu kinh nghiệm xử lý khi xe ngược chiều bắn nước vào. Khi gặp trường hợp này để nguyên hiện trạng và đừng bao giờ khởi động động cơ vì sẽ làm bể lốc máy dẫn đến phải thay cả động cơ. Nếu như ở lần đầu tiên tắt máy để xe như thế kéo xe về hãng thì khả năng thay tay biên vài chục triệu thì đỡ tốn kém và phức tạp hơn như hiện nay

bimbim1976

Xe điện
Cụ chủ nên tính đến phương án thứ 2 là đưa ra báo chí đi. Gửi thư cho mấy báo vnexpress, dantri.... sau đó có bài viết mới khởi kiện.
Sai lòi kèn ra rồi mà ko bồi thường.
Nên tính đến đoạn đấy rồi. Bon củ chuối 3A

nguyenkhang09

Xe tải
Bỏ bu, em mới mua bảo hiểm của 3A rồi mới đọc bài này.. hic hic

anhduc1984

Xe tải
ko thấy cụ chủ cho biết thêm tình hình diễn biến nhỉ

Ti_Teo

Xe buýt

QMĐ

Đi bộ
Hiện tại em đã hoàn chỉnh phần đơn kiện, tài liệu đi kèm và đang chọn ngày giờ hoàng đạo để cho thằng 3A lên đường.

Vụ việc của em đã có 4 báo đăng: CAND, BẢO VỆ PHÁP LUẬT (Cơ quan của VKSNDTC), Hà Nội Mới, Lao Động. Ngoài ra thì em đang ngâm vài tờ "thương hiệu" nữa để chờ tòa xử là em táng cho máu.

Mấy anh em và Luật sư tư vấn cho em về vụ đền bù sửa chữa hay lắm. Ngoài việc thay tổng thành máy thì phải thay cả phần điện và các loại linh tinh khác dưới cái nắp capo xe em. Tiếp theo là 3A phải trả tiền về việc em phải thuê xe đi giao dịch hàng ngày, tiền làm ảnh hưởng tới thương hiệu của công ty em (vì đang đi MERC mà giờ đi TAXI, đối tác nghĩ mình sắp phá sản thì sao?), tiền thuốc men điều trị vì đã làm ảnh hưởng tới sức khỏe của em... Quan trọng nhất là 3A không thể không bảo hiểm cho em được, vì đã xác nhận rằng trường hợp của em được bảo hiểm (ít nhất là hàn lốc máy 135 triệu) thì cứ theo hợp đồng mà làm thôi, cãi sao được.

Nhưng hài hước nhất là có một vị bên báo CÔNG LÝ (báo này của Tòa án NDTC) bảo bên 3A có "nhời" nhờ đi tìm hiểu thông tin để về đưa lên báo cho khách quan đã tới tìm gặp em. Sau khi lấy hết lời khai và tài liệu pho to của em, về viết bài rồi cho em đọc trước. Bỏ ***, đọc xong em cười tí té ghế. Vị này viết rất nhiều ý theo cách CHUYỂN BẠI THÀNH THẮNG cho 3A, trong đó vị ấy cho rằng "vì NGÔI SAO VIỆT NAM bất nhất trong việc báo giá nên làm cho 3A và em không giải quyết được mâu thuẫn, yêu cầu NGÔI SAO VIỆT NAM phải hoàn toàn chịu trách nhiệm". Nói thật, nếu báo CÔNG LÝ mà dám đăng bài này thì đảm bảo không những em KIỆN tờ này mà toàn bộ họ hàng hang hốc nhà MERC nó cũng kiện cho bằng chết. Phóng viên bố láo quá thể.

Có thông tin gì mới em biên tiếp nhá.

P/S: Họ hàng nhà 3A mà có vị nào lảng vảng ở đây thì mong quý vị đọc cho kĩ và in hết thông tin ra, mang về cho mợ LIÊN, nhắn hộ tớ rằng: "Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn, để ra tòa thì bán nốt 70% cổ phần còn lại cho đối tác kia cho nhanh". Và nếu có đi máy bay thì cũng nên nhớ chỉ cần thêm một lần "quậy" nữa là hãng đó nó cấm bay luôn á.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Em xin có 1 vài ý kiến:
1. Xe bị thuỷ kích do nước vào chứ không phải xe ngập nước nên ai đó tư vấn đòi bồi thường thay cả hệ thống điện là sai và không khả thi
2. Báo chi viết các bài này em thấy giống như viết theo đơn đặt hàng vậy. Kể cả báo Công Lý, cách viết bài trên báo Công Lý thì đúng là càng hài khi viết chẳng ra cái gì cả. Nghiên cứu tất cả các bài viết của các bác không biết kết quả nó đi về đâu khi bác chủ xe cần bồi thường cái động cơ nhưng em thấy đang kéo cái sai của đại lý , cả Mercedes-Benz vào cuộc.
3. Với tình hình bác chủ đang làm nhiễu thông tin thì khả năng được bồi thường theo em là rất khó. Mà nếu có thắng đi chăng nữa thì thời gian càng kéo dài rất là lâu. Nên chăng bác chủ xe nên ngồi lại với 3A để tìm ra phương án tốt nhất giữa chủ xe và bảo hiểm

Ý kiến cá nhân của em là vậy, xin đừng ném đá em ;;)